Xem bài viết
Cũ 17-07-2009   #114
Ảnh thế thân của Con Hủi
Con Hủi
-=[ Tiên Phong Đầu Lĩnh ]=-
Kiếp Nghèo Ôm Hận
Gia nhập: 07-06-2004
Điểm: 481
L$B: 7.622.345
Tâm trạng:
Con Hủi đang offline

Ai lang thang trên đường phố đêm mưa
Vẫn biết rằng lòng mãi cô đơn
Từng hạt mưa mơn mang trên bờ mi ai kia
Ðể hòa tan trong tim giọt nước mắt lạnh lùng

Lại một năm nữa trôi qua... Anh nhớ cái ngày SN anh năm trước em thức đêm để gửi đến anh lời chúc mừng Sinh Nhật sớm nhất. Nhưng thay vì lời cám ơn, lại là một câu nói vô tình làm em phải đau lòng "Hòa ah! Từ bây giờ em đừng nhắn tin, cũng đừng gọi điện cho anh nữa. Anh mệt mỏi lắm rồi, anh không muốn phải chờ đợi và hy vọng thêm một lần nào nữa"
Hôm nay cũng là ngày SN của em, anh cũng lại thức đêm để gửi đến em lời chúc mừng sinh nhật, những giấc mơ sẽ thành hiện thực và chắp cánh bay xa. Giờ ở Hải Phòng đang mưa, ko biết ở trên Hà Nội có mưa không nhỉ, em đi làm nhớ mang theo áo mưa kẻo cảm lạnh em nhé. Thật sự đến lúc này anh ko biết em đang ở HN hay ở HP nữa, vì lâu rồi ko nói chuyện cùng em, mấy lần điện nên cho em, chỉ dám nghe tiếng alo rùi tắt máy. Anh đã tự nhủ lòng mình hết lần này đến làn khác là không gọi cho em nữa, không làm phiền em nữa, nhưng không hiểu sao...
Anh vừa gửi tin nhắn cho em, nhưng vì em tắt máy nên ko gửi được. Lúc tối anh có nhờ tổng đài 1080 gửi cho em bài hát vào 19h ngày mai. Anh cũng không biết lúc đó em có nhận được ko nữa. Mỗi lần làm một cái gì đó mà ko chắc chắn là em sẽ nhận được anh cảm thấy rất buồn, anh cũng không biết là tại sao mình lại như thế nữa, nhiêu năm trôi qua rồi mà... Tại sao anh ko thể quên em, để đến với một người khác giống như em nhỉ. Hix cũng buồn cười thật đây, cũng là con người, cùng sinh ra và lớn nên trong hoàn cảnh tương tự nhau. Rôi đến với nhau, nhưng sao suy nghĩ của anh và em lại khác xa nhau đến vậy nhỉ. Em luôn có nhiều mơ ước và hoài bão trong khi anh cam chịu, hèn nhát. Em dứt khoát còn anh thì nhu nhược. Vậy đấy...!

Mưa mưa mưa, có người đi trong bụi mờ, lôi những kỷ niệm ngày xưa về gặp nhấm...!

Chữ ký của Con Hủi
Nụ tầm xuân nở ra xanh biếc
Em có chồng rồi, anh tiếc lắm thay...

Tài sản của Con Hủi
Trả lời kèm theo trích dẫn
Thành viên sau đã gửi lời cám ơn đến Con Hủi vì bài viết hữu ích này:
hoa cô tử (02-08-2009)

Page generated in 0,03027 seconds with 15 queries