Xem bài viết
Cũ 10-07-2009   #113
Ảnh thế thân của lsb_behoachanh
lsb_behoachanh
-=[ Lương Sơn Hảo Hán ]=-
Gia nhập: 29-07-2004
Điểm: 75
L$B: 2.150
Tâm trạng:
lsb_behoachanh đang offline

Trích dẫn:
Nguyên văn gởi bởi Con Hủi Xem bài viết
Dấu chấm hỏi...?

Anh đã suy nghĩ rất nhiều, rồi mỗi lần nghĩ đến điều đó là anh lại thấy buồn và muốn khóc. Anh khóc cho anh và khóc cả cho em, chắc em nghĩ anh là người yêu đuối và đa cảm lắm phải không em? Anh luôn hiểu được rằng gia đình đặt nhiều hy vọng vào em kể cả sự nghiệp và người đi cùng em đến hết cuộc đời này. Vậy mà anh, anh lại không mang lại cho em cả hai điều ấy, biết làm sao hả em? Anh ko có quyền trách bố mẹ em, anh cũng không có quyền cướp đi niềm hi vọng đó của họ. Vì những người làm cha làm me ai chẳng muốn cho con cái mình có một cuộc sống sung sướng và hạnh phúc, phải không em? Nếu có trách anh chỉ có thể tự trách mình đã không cố gắng, đã không lỗ lực hết sức mình để có thể đem lại cho em hạnh phúc để em có một niềm tin và nói với mọi người rằng anh có thể mang lại cho em hạnh phúc, nhưng anh đã không làm được. Anh tệ quá đúng không em?
Sự nghiệp của em ở nơi em đã trọn, và anh cũng biết chỉ có thể ở trên HN em mới phát huy được hết khả năng của mình và tạo nên một sự nghiệp. Lắm lúc anh tự hỏi tại sao mình lại ích kỷ đến vậy bắt em phải về Hp phải về bên cạnh anh? Mặc dù anh luôn mong muốn một ngày không xa mình sẽ được ở gần nhau, được chăm sóc cho nhau, tình yêu của mình sẽ ấm nồng như xưa. Khó quá phải không em? Anh lơ mơ hiểu được điều đó khi anh đọc đi đọc lại những dòng tin nhăn trong đêm mà em gưi cho anh.
Nhưng thứ nhanh đến sẽ nhanh đi, trong tình yêu cũng vậy em ah, anh muốn em hãy bình tĩnh suy nghĩ thật kỹ trước khi cho anh một câu trả lời để sau này không phải hôi tiếc. Dù câu trả lời là thế nào đi nữa anh vẫn sẽ mỉm cười mà chúc em thành công trong sự nghiệp và hài lòng với những điều em sẽ có được trong tương lai.
Trong lúc này đây anh ko giám hứa với em bất cứ điều gì cả, vì hiện tại anh chẳng có gì. Nhưng anh giám chắc chắn một điều rằng anh luôn yêu em, chỉ yêu mình em thôi, anh sẽ yêu em đến hết phần đời còn lại của anh. Nhưng trong xa hội ngày nay chỉ có tình yêu thôi thì không đủ phải không em, cho dù anh có yêu em đến nhường nào đi nữa cũng không thể đem lại cho em hạnh phúc khi mà mình chỉ có hai bàn tay trắng. Vì thế anh sẽ luôn cố gắng, cố gắng để đem lại cho em niêm hạnh phúc thật sự chứ không phải là trong mơ.
Anh đã từng đau khóc cho một cuộc tình
Anh đã từng đau khi người bỏ anh mà đi
Em cũng từng hỏi,hỏi thế gian tình là chi?
Sao ai cũng cấm đầu vào yêu (vì tình yêu là thế)

Anh thân yêu hãy để em dc gọi anh một lần nữa thôi. Vì em biết chắc ko còn lần hai nữa đâu anh nhỉ. Giờ đây em ko thể nói gì dc nữa vì trong đầu em chẳng nghĩ dc gì cả, chỉ mong anh đừng giận em ma thôi, em cũng ko còn cách nào khác cả.
Nói ra dc những lời đó với anh em thật sự cũng rất đau lòng nhưng mà em ko còn cách nào để giải quết nữa anh mà giận em thì em ...
Cám ơn anh vì tất cả những gì anh đã dành cho em trong thoi gian qua em sẽ ko bao giờ quên và mãi mãi ko quên những ký ức đẹp đã có giữa chúng mình em hy vọng anh cũng vậy. Em mong một ngày nào đó anh hiểu ra và ko bao giờ giận em nữa. Bởi trong con người em tình yêu và gia đình ko thể tồn tại song song dc anh hieu ko. Em biết nếu em cố níu giứ anh ở lại cho riêng mình thì em thành người quá ích kỷ, bởi em biết em mãi mãi ko thể đem lại hạnh phúc cho anh đâu.

Chữ ký của lsb_behoachanh
Tình yêu ai bán mà mua
Ai cho mà lấy, ai thừa mà xin
Vậy mà hôm ấy tôi quên
Trước em tôi đã cầu xin nhiều lần

Em chính là người đầu tiên tôi yêu... Người cuối cùng tôi yêu cũng chính là em

Trả lời kèm theo trích dẫn

Page generated in 0,03290 seconds with 15 queries