Xem bài viết
Cũ 04-06-2009   #7
Ảnh thế thân của Lãnh Nhật Phong
Lãnh Nhật Phong
-=[ Ngự Thủy Đầu Lĩnh ]=-
Thần Kiếm Giang Đông
Gia nhập: 05-03-2005
Điểm: 278
L$B: 75.988
Lãnh Nhật Phong đang offline

Một chút gì đó dành cho tôi

Lại thêm một lần tôi lại tự hỏi mình “ Có bao giờ mày có được phút giây nào thực sự bình yên ko ? ". Người ta có định nghĩa về hạnh phúc , về khổ đau , nhưng lại ko có bình yên, bỡi lẽ , họ chưa bao giờ biết được bình yên cả. Bình yên đã một thứ nhỏ nhoi , thực sự nhỏ nếu đc nêu ra nhưng sức mạnh của nó thì khổng lồ, cứ như hạt kìm nén vật chất ngay ra vụ nổ Big Bang vậy. Vậy, tôi cần bình yên để làm chi ? tôi cũng ko rõ. Mọi thứ xung quanh tôi luôn luôn chuyển động theo cách riêng của nó, nó chẳng bao giờ đợi tôi , chẳng bao giờ đợi một ai vì thế cho dù tôi là người đứng lại nhưng rồi vì một lẽ nào đó tôi lại phải rượt theo nó , để hòa vào nó cho dù nó có thuộc về mình ko ? để chi thế ? Bình yên với tôi thật đơn giản , chỉ là khi mọi thứ dừng lại đợi tôi . Để tôi có cơ hội ngắm nhìn chúng , ngắm nhìn lại chính tôi, xem thử tôi đã làm những gì trong hơn 10 năm qua. Và, tôi cũng cần chút bình yên để tôi có thể yên tâm mà khóc , yên tâm mà cười và yên tâm mà ngẫm nghĩ lại chính mình. Để rút ra và biết được chặng đường phía trước tôi phải đi làm sao , phải chạy làm sao cho đúng với chính tôi. Có lẽ tôi đã quá mệt mỏi theo việc cứ cố gắng níu kéo vào những thứ không thuộc về tôi , tôi tự thấy mình ngu ngốc , đã biết không thuộc về mình mà sao còn cứ níu kéo và cố gắng theo nó làm gì ? Câu trả lời này , tôi vẫn chưa trả lời đc cho đến khi mọi thứ dừng lại và tôi có đc một chút gì đó được gọi là bình yên ……

Chữ ký của Lãnh Nhật Phong

Trả lời kèm theo trích dẫn
3 thành viên đã gửi lời cám ơn đến Lãnh Nhật Phong vì bài viết hữu ích này:
Ân Phục (04-06-2009), Trình Hải Nhược (06-06-2009), Đại Dâm Tặc (08-06-2009)

Page generated in 0,03922 seconds with 14 queries