Lương Sơn Bạc

Lương Sơn Bạc (http://www.luongsonbac.club/forum/index.php)
-   Thủy Đình Kiếm Luận (http://www.luongsonbac.club/forum/forumdisplay.php?f=127)
-   -   Bình chọn - Tiên hiệp nào TIÊN + HIỆP nhất (http://www.luongsonbac.club/forum/showthread.php?t=134348962)

doctruyen1911 09-07-2012 11:16

Bình chọn - Tiên hiệp nào TIÊN + HIỆP nhất

Chào, mời các bạn bình chọn trong số các truyện tiên hiệp đã đọc, truyện nào TIÊN + HIỆP nhất.

Tôi ít đọc truyện tiên hiệp, vì đa số các truyện viết tôi đọc không nổi, nhân vật chính quá biến thái, vô đạo đức làm người còn không đáng chứ đừng nói làm tiên. Một vote cho Tiên Sở, truyện hay, văn chương khá, nhân vật tương đối xứng với chữ HIỆP.

PS: theo tôi các truyện mạo danh tiên hiệp, mà toàn chém giết chiếm đoạt lên cấp, nên đặt tên là thể loại TRUYỆN CHÉM GIẾT CHIẾM ĐOẠT LÊN CẤP TRỞ THÀNH VÔ ĐỐI :]] nghe mắc cười nhưng đấy thật sự là nôi dung toàn bộ truyện kiểu này, không hề có chút nào tinh thần TIÊN + HIỆP. Nổi bật của thể loại TRUYỆN CHÉM GIẾT CHIẾM ĐOẠT LÊN CẤP TRỞ THÀNH VÔ ĐỐI này là các truyện của bác Mộng nhập thần cơ.

LaLamKim 09-07-2012 18:42

Công nhận truyện của Mộng viết hãi thật nhưng còn đỡ hơn khối thằng ấy chứ, truyện của Mộng chém chém giết giết lên cấp vù vù nhưng tác giả viết nó hợp lí (trừ Vĩnh Sinh) tuân thủ chế độ 1 vợ 1 chồng vậy là đủ hài lòng rồi. Chứ mấy truyện khác còn "hãi" hơn nữa.

AFK 09-07-2012 19:21

Tiên Hiệp là 1 thể loại truyện thôi bạn.Có ai bắt bạn phải tách ra thành TIên +Hiệp đâu???Thử nghĩ xem.Nếu nvc k chém giết kẻ thù,thì chẳng lẽ để kẻ thù bắt được rồi trừu hồn luyện phách???Rồi nói ta có tinh thần Tiên hiệp?.Cứ cho là nvc giúp đỡ người # đi,chẳng may bị địch nhân biết được,dùng ngườid đó uy hiếp chính nvc?THì nếu là bạn,bạn sẽ làm gì.Trơ mắt nhìn người mình giúp bị giết hay là xông vào cứu rồi chính mình lại bị giết?Nếu thế thì # gì giúp người lại là làm hại họ đâu.Nhân từ vs kẻ địch luôn luôn là lạm lại chính mình bạn ạ

LaLamKim 10-07-2012 01:22

Nếu nói thế thì những quyển như Thục Sơn Kiếm Hiệp Truyện của Hoàng Châu Lâu Chủ thì theo bạn là nên vứt trong sọt rác cả rồi phải không? Thắc mắc nên hỏi tý.

ho nhu hoa 10-07-2012 06:23

Bạn chủ nhà ơi cho tớ hỏi một tí.........tớ thì ko đọc tiên hiệp nhưng theo bạn giải thích tiên + hiệp ở trên nghĩa là tiên là phải có lòng hiệp nghĩa sao........vậy giải thích theo kiểu của bạn thì truyện kiếm hiệp tớ đọc là hiệp sĩ mang theo cây kiếm thì gọi là kiếm hiệp ad........:D

thelastday 13-07-2012 23:01

theo tôi thì nên viết là ma tu đi thì hơn. Tu đạo là tu chân dưỡng tính, phản bổn quy chân tránh tạo nghiệt. Tạo nghiệt nhiều quá ko tu lên được nữa đâu. Tác giả chỉ kích phát ma tính của mọi ngừoi, làm anh em trở nên bạo lưc hơn, dễ đánh nhau hơn thôi

Địa Ngục Thiên Ma 14-07-2012 00:28

theo tại hạ nhớ thì chữ "hiệp" ở đây có nghĩa là 1 thể loại truyện
giống như những chữ "hịch, cú, ký, ..." đều là thể loại văn học,
trong tiếng hoa có nhiều chữ đồng âm nhưng khác nghĩa, ko thể dịch cùng nghĩa đc

P/S: nếu theo cách nói của bạn: truyện sắc hiệp, nvc phải là người nghĩa hiệp rùi, vậy thì lấy đâu ra sắc nữa

vugiang02 15-07-2012 09:17

Truyện phân chia rất đơn giản, chỉ gồm truyện hay và truyện không hay

Huyết Lệ (Huyết công tử) 15-07-2012 16:36

Một vé cho Tru Tiên !................................................. .......................

Múi giờ tính theo GMT +7. Hiện giờ là 14:09