Lương Sơn Bạc

Lương Sơn Bạc (http://www.luongsonbac.club/forum/index.php)
-   Nhật Ký & Lưu Bút (http://www.luongsonbac.club/forum/forumdisplay.php?f=24)
-   -   Ngày.... (http://www.luongsonbac.club/forum/showthread.php?t=25761)

LSB_congaiSG 14-11-2004 22:03

Ngày....

... ta không muốn khóc nhưng sao lòng cứ nghẹn đắng, bao nhiêu lần tự bảo mình phải quên, phải thờ ơ , phải lạnh lùng nhưng vẫn ko thể.... đã bảo nhiêu lần phải gàn mình yêu ít thôi nhưng vẫn bất lực...hình bóng ấy , nụ cười ấy .. vẫn mãi hiện diện trong ta , cho dù ta cố nhồi nhét thật nhiều bài vở , cố tự làm cho bản thân bằng việc đi làm cả một ngày chủ nhật... nhưng nỗi nhớ ấy vẫn cứ chen chân vào bất cứ khi nào ta dừng lại.. dù chỉ là một vài giây.....
.....mong chờ, trông ngóng rồi tự mình thất vọng, vẫn ko có tin tức gì từ nơi xa ấy , thế mà ta cứ nghĩ.... tự phụ nhỉ..... tin..... thế sao?
......Cám ơn bạn thật nhiều.. những ngày qua bạn đã ở bên cạnh và an ủi ta ... dẫu đó chỉ là những dòng tin nhắn nhưng đã giúp ta ấm lòng.... cám ơn.....
.............. Hôm nay ta lại chỉ có một mình.. và hôm nay đã là ngày chủ nhật thứ ba rồi... ta biết ko có người đợi thế mà ta vẫn chờ , vẫn hy vọng... đồ ngốc.... cấm mi khóc !!!!!.......
.....Ngày mai lại bắt đầu một ngày mới , một tuần mới với những niềm vui mới thế mà ta vẫn ko vui......
... người ta online !!!11

LSB-nhocthuytien 15-11-2004 13:23

Đã lâu lắm rồi mới lên lại nơi này.. một nơi khí hậu quanh năm mát mẻ và dễ chịu. Không khói bụi, không ồn ào, không xô bồ như SG. Sao lòng cảm thấy nhẹ nhàng .. và một chút trống rỗng chen vào. Cái lạnh dìu dịu làm con người thấy thiếu vắng hơn .. nhớ nhiều hơn..
Những ngày SG nóng nực và khói bụi, tối đi cùng bạn bè mà cứ ước ao trời lạnh, ước ao ở nơi thật lạnh.. vậy mà giờ.. ở nơi đây lạnh.. lại không có bạn bè, không có đùa giỡn.. chỉ có cỏ cây, núi đồi và những người dân nơi đây, những người ta chưa tiếp xúc quá hai lần. Cảm giác trống trải nhiều hơn ấm áp.
Những ngày qua, có lẽ bạn quá mệt mỏi phải không? Bạn như đang đuổi hình bắt bóng, đang chờ đợi vô vọng. Ta thấy bạn buồn nhưng không biết phải bắt đầu từ đâu. Nói như thế nào để bạn nhẹ lòng đi bớt.
Bạn như đang đi giữa một thế giới cô độc, bạn đang tự trói mình trong phiền muộn ... bạn biết không? Ta nghĩ có lẽ bạn biết ... biết rất rõ là đằng khác nhưng bạn vẫn cứ ở trong đó. Vướng vào một vòng lẩn quẩn mà không biết lối ra đằng nào.. dù nó không xa bạn lắm.
Trời vẫn lạnh, lòng vẫn buồn... sao ta muốn viết cho bạn nhiều hơn.. nhưng có lẽ để khi khác.. cảm xúc bây giờ dường như nó vụt mất rồi.. an ủi cũng không được thì sao mà viết nữa đây..

happyghost 15-11-2004 19:22

" Ngày hôm nay là một ngày chó chết " . ta đã phải thốt lên một câu như vậy , một ngày . ngày từ lúc thức giậy , ta đã nhận ra được sự bất thường của ngày hôm nay . nó không như những ngày bình thướng khác . một ngày cảm tưởng như mọi cái đen đủi mọi điều xấu xa nhất đổ dồn vào ta . một ngày cứ làm việc gì là e như rằng ... thôi sắp hết ngày hôm này rồi . ta hi vọng ngày mai trời lại sáng và tương lai vẫn chờ đợi ta . rồi mọi việc sẽ qua . mọi việc sẽ trìm vao bóng tối . và Ngày mai trời lại sáng

LSB_congaiSG 15-11-2004 22:37

... Nghĩ buồn cười thật! con người ta vui đó , buồn đó , vu vơ đó rồi lại thực tế ngay ...... hay tại vì ta là con gái .....
..... Mới hôm qua , con người ta còn nghẹn đắng lòng khi nghĩ về ai đó , nước mắt cứ tuôn khi trút lòng mình ra với bạn ... đến khi ta quyết định phải giải quyết mọi chuyện , quyết định phải bước ra khỏi cái vòng lẩn quẩn đã vây quanh ta trong thời gian qua thì mọi việc lại được giải toả nhanh chóng , nhẹ nhàng .... lạ !!!!
..... một lần nữa lại cám ơn bạn ... cám ơn thật nhiều vì bạn đã bên cạnh ta trong lúc ta cần có người bên cạnh ....để ta còn nhận ra rằng ta ko cô đơn .. rằng ta phải là người làm chủ cuộc sống của mình để đạt đuọc những gì mình mong muốn ....... Cám ơn bạn của tôi !!!!!
.......

LSB_congaiSG 17-11-2004 21:50

... mùa mưa hết đã lâu thế mà hôm nay trời lại khóc .... hình như lâu lắm rồi ta mới có lại cái cảm giác lãng đãng đi trong mưa.... se se lạnh .. có giống chút gì của khí trời HN ko nhỉ .... đông ....
... Thoắt cái đã hai năm .. ngày mà ta biết đến cái lạnh của miền Bắc - điều ko thể tìm thấy ở Sài Gòn .... nhớ thật nhiều ... lạnh buốt hồn thế mà vẫn liên tục ăn kem ... khì .. dĩ độc trị độc mờ !!!! ... ta vẫn thường nói thế để biện minh cho tính háu ăn của ta .....
.... Ngày xưa ấy .. buồn nhiều lắm .... mọi người chẳng ai chấp nhận ta bởi nghe lời của kẻ ác miệng .... bao nhiêu lần ta đã phải lang thang một mình , buồn rồi ... thôi đi !!!! .... ta vẫn mãi còn giận kẻ ấy ..... Ta lang thang đấy Hà thành mà bạn bè ko đón tiếp ... Hà Nội thật đẹp nhưng ko có chỗ dành cho ta ....
.... Để bây giờ ... có rất nhiều người sẽ dẫn lối cho ta thì ta ko còn nhiều điều kiện lang thang nơi ấy nữa ... thèm một ly cafe Lâm bốc khói , hạt dưa tí tách trong miệng , ngắm sương mù rồi tưởng tượng bao nhiêu hoạt cảnh trong sương .... Thèm tấp ngang vào lề kiếm một trái bắp nóng rát tay , miệng xuýt xoa gỡ từng hạt quăng vèo .. vào miệng ......
..... bao nhiêu điều ko thể nói một vài câu .... chỉ biết ... NHỚ .... mùa đông xứ Bắc ....

LSB_congaiSG 17-11-2004 22:05

.... Tớ cứ thích dấm dzá vào đằng ấy thì sao nhỉ.... chừng nào máy tớ bị treo như bạn thì tớ mới thôi ......
..... dạo này ko hiểu sao thấy thời gian trôi qua vùn vụt , học hành thì càng ngày càng cảm giác nặng nề... bài vở ở đâu mà lắm thế .. túi bụi long cả óc thế mà vẫn ko thấy đủ thời gian.... mấy "bà già" sao cứ thi nhau cho kiểm tra giữa khóa.... hic... đau lòng mà vẫn cứ phải ê a.....
....Cái môn tiếng Hoa chết tiệt làm đau cả óc.. cứ học chữ trước thì quên sạch chữ sau , dzòm lại phía sau thì đám nhóc đi đầu trốn mất xác , quay qua quay lại một hồi thì quên sạch... hic hic hic.... bà cô "ác độc " cứ làm tim mình rớt tận đẩu tận đâu.. nhưng thật ra thì mình vẫn thích bà ấy day.. gần gũi , tận tình... chỉ cái tội "ác quá đi thôi !!!!!!! ".....
..... Chết tiệt ,chẳng nhớ để quên quyển Kỹ năng ở xó xỉnh nào nữa.. hic... kì này thì tiêu rùi , quyển ấy mà mất thì coi như những bài 5' ấy mất sạch [-o< hic.... cuối khoá lấy gì mà nộp lại đây...... cầu trời ai nhặt được trả lại cho con , ko con chết mất :(( :(( :((.......
........

LSB_congaiSG 17-11-2004 22:54

... Tớ biết rồi ... với đằng ấy chỉ có "hắn" ta là vừa mắt thui ... còn với tớ thì..... thế là đủ :D
.... Khì , ở HN cafe Lâm & hồ Tây là nơi tớ đến nhiều nhất ... chẳng hiểu sao tớ cứ thích xuyên thẳng vào cái vùng đầy sương mù ấy ..... là dân Sài Gòn nhưng tớ lại thích mùa đông miền Bắc , thích cái cảm giác được điệu khi đông về.... tớ ngắm hoài những cô bé trên đường ... biết đâu trong đó có đằng ấy ... nhỉ !!!!
... Gửi cho tớ chút lạnh HN nào !!!!! .....

LSB-nhocthuytien 18-11-2004 13:24

Mới ngưng có 2 ngày mà 2 người viết nhanh quá, đọc không kịp rồi. :(
Nhóc "Bin" đi Đà Lạt đó c.A à... ĐL có thể không lạnh bằng cái lạnh xứ Bắc, nhưng so với con người như Nhóc thì là quá lạnh.
Mấy hôm nay nhận được tin nhắn của NG. Nhưng lại không trả lời, xin lỗi nha. Máy hết tiền, và điện thoại thì cũng bán rồi. Đi ĐL về mới xài lại. Nên hiện tại gọi vào chỉ toàn là "Số máy này hiện không liên lạc được"..
Hôm qua đi Thung Lũng Tình Yêu... một nơi bốn bề nắng, gió, đồi núi.. và chỉ thông với thông.. người cũng ít vì không phải mùa du lịch. Cả ngọn đồi Mimosa rộng vậy mà chỉ có 3 đứa ngồi thơ thẩn, rồi đi lang thang.. hơi buồn 1 chút.. nhưng cũng mua được một số đồ lưu niệm dễ thương.. tự nhiên thấy vui vui.
Hôm kia nhận một tin nhắn hỏi "T đã ngủ chưa" số máy 095...1460, 2 người có quen biết số này không? Sao số máy lạ quá, chưa lưu bao giờ hết.
C.A có số đt mà không cho Nhóc nghe. Bùn... lần trước có xin rồi, nhưng mà chưa có, đến chừng có thì quên mất con em.
Chắc kỳ này xong, dọn lên Đà Lạt ở quá, ĐL lạnh thiệt đó, nhưng được cái được mặc nhiều áo lạnh.. mà áo lạnh nhiều kiểu đẹp và bắt mắt lắm :)
Về rồi sẽ liên lạc với 2 người tiếp nha. trên này ít có ra ngoài net, nên cũng không đọc kịp bài viết của 2 người.
Nhóc

LsB-a LiTtLe GeCkO 18-11-2004 14:33

Cũng lâu rồi không có lên Đà Lạt , lẽ ra hè vừa rồi vào Nha Trang là sẽ wé SG với ĐL chơi nhưng vì có người kéo về nên Chips chẳng thể vào thăm mọi người được , lại thất hẹn với Nhóc và Bà già , buồn thiệt đó .
Nhắc đến Đà Lạt , uhm , để nhớ lại xem nào . Nhớ mùa hè năm đó , Chips đi cùng với 3 người bạn , vì chỉ biết là Đà Lạt lạnh nhưng không hình dung ra nên con bé mang theo toàn ... áo ống với áo thun mỏng . Hậu quả là giữa ban ngày có một con bé rên hừ hừ chui trong cái chăn to sụ . Lên Đà Lạt vào những ngày vừa mưa xong , khá là may mắn nhưng chỉ buồn là ... chưa một lần được nhìn thấy ánh nắng ở nơi đây , cứ ngước lên trời là chỉ nhìn thấy ... mây và mây . Mấy đứa lên kế hoạch đi chơi khắp các địa danh ở Đà Lạt chỉ trong 1 ngày nên ấn tượng về Đà Lạt chẳng có mấy . Chỉ nhớ là đến 1 cái thác nào đó , nghe nói cũng nổi tiếng lắm á , hình như là thác Cam Ly thì phải , hay là Phà Ren , Bà Ren gì đó , mấy đứa chỉ kịp chạy vào , chụp vài pô anh rùi chạy vội chạy vàng ra vì ... hôi wá . Nghe người dân ở đó bảo hồi trước nó đẹp lắm nhưng do dân du lịch đến vứt rác bừa bãi nên nó mới vậy , nghĩ mà buồn . Rồi nhớ chuyện mấy đứa kéo nhau đến một nơi chỉ để hỏi cây dâu tây là cây nào vì từ bé đến giờ chưa được nhìn , trong suy nghĩ của cả 4 đứa thì cái cây đó phải to như cây cổ thụ cơ ( nông dân đến thế là cùng ) , đến khi chị chủ vườn đưa tay chỉ khoảng đất nhỏ trước mắt và bảo : Vườn dâu tây đấy ! thì đứa nào đứa nấy ngơ ngác không hiểu nói cái cây nào và .. cùng À ! lên một tiếng trước mấy cái cây bé xỉu hệt cây hoa bỏng ở miền Bắc .
Nhớ nhất vẫn là chợ đêm Đà Lạt , đông vui và tấp nập . Riêng Chips thì kịp làm cho mình một cái khung anh có khắc tên Hải Nga và ... một tên chẳng liên quan ( hì , chỉ là để trêu tức bạn của mình thui mà ) . Cho đến bây giờ Chips vẫn còn giữ được 1 cái túi thổ cẩm - quà tặng của chồng chips nữa - thỉnh thoảng vác ra đường vẫn được mọi người khen là ... sành mới chít ( he he he ) ,...
Sướng một cái là hoa ở Đà Lạt sao mà rẻ thế , trước khi về thành phố , người ta mua 4.000đ tiền hoa bất tử mà được nguyên cả bó nè ....
Vui , nhiều lắm .
Nếu như Nhóc hổng nhắc chắc người ta không thấy nhớ những ngày ấy như thế này đâu . Và nhớ cả Hà Nội nữa .
Nhóc à , Chips thấy ở Đà Lạt cũng có điểm gì đó giống Hà Nội , Đà Lạt rét , Hà Nội cũng vậy à ... :D

Tiểu Siêu 18-11-2004 21:37

.................................................. ...........

LSB_congaiSG 19-11-2004 23:43

Cả ngọn đồi Mimosa rộng vậy mà chỉ có 3 đứa ngồi thơ thẩn, rồi đi lang thang.. hơi buồn 1 chút.. nhưng cũng mua được một số đồ lưu niệm dễ thương.. tự nhiên thấy vui vui..... túm ngay cái này đòi ăn chia đủ... NHóc mà ko chia mấy cái thứ ngồ ngộ đó thì cứ gọi là...... hổng nói đâu 8-)
... HN bây giờ chắc rét rồi , nhớ HN quá... nhớ cái hôm lang thang cùng Chip , dựng xe lề đường mà mút kem , thèm được lang thang phố phường HN... kì này mà đi được ra đấy nhất định phải đi lâu mới được.... mà nhìn bà già lần này... lạ quá !!!
.....kekekkeke ngày mai nữa thì hết bực thôi... ta nghịch dại nhá máy lung tung nên tài khỏan sạch tiền roài... sắp sửa được bình yên rùi , lúc đấy thì đừng bảo sao buồn nhé.....
.....chết tiệt , mấy ngày rồi mà cô vẫn chưa gửi cho mình bài mẫu , Thứ 4 đã phải thuyết trình rồi, lũ chúng nó cứ réo máy mình , sốt cả ruột... gọi diện cho cô tòan thấy bận máy... hic....
..... mình hình như có duyên với bọn Khmer , dạo này chẳng hiểu sao tòan có bạn Khmer thui... cũng hay.. nghe cái giọng lơ lớ của bon nó cũng thích... mắc cười mà ko dám cười , sợ bị oánh [-o<
......... Mai...

LSB_congaiSG 20-11-2004 12:37

hic.. lại nóng rùi àh .. thía thì chán lắm .. tớ chỉ khoái cái khoản .. lạnh cắt lòng .. ấy thui ... tha hồ khoe áo , nhưng sang đông rùi mà ... lạ nhỉ !!!!
... ăn hỏi đằng ấy àh ... vào đây tớ cho mượn bộ áo " ăn nói " của tớ này ..... nhưng phải trả tiền cơ :P ... chưa có bao giờ thấy giọng mình kinh khủng như hum qua .. khiếp ! nghe mà bủn rủn cả chân tay kiểu này vài hum nữa đứng trước lớp bọn chúng chết giấc hết ... chẳng sao .. chẳng có ai vặn vẹo nổi càng cao điểm kekeekkekekeekeke
....hic ..ngày nào cũng thế , cứ bài viết 5' -10' làm đều đều :( viết gì mà lắm thế mà có lấy điểm đâu . chỉ khổ cái thân cứ gọi là ong ong ong ... hic' ,.. vẫn chưa nhận được email của cô , chết mất thôi .... cô ơi là cô !!!!
.... được nghỉ 1 hum ngủ đến tận 12h mới dậy .. ôi! ngất ngây :D ... bạn làm cho ta cái ảnh ... chê lấy chê để , chê te tua, chê cho tắt luôn tâm đắc khi làm ảnh ...... nhưng cuối cùng lại dùng .. kẻo uổng công người bỏ ra tâm huyết ..... kekekeekke giả bộ ấy , giọng lưỡi điêu kinh ... khoái chít còn :"ứ , em chã...... !!!!!! " :P
... bụng sôi ùng ục rùi , hic hic hic ... phải kiếm cái bỏ bụng thôi... có ai ăn bánh xèo ko nhỉ ? .... ko ai àh , tớ ăn 1mình đây ... mời rồi nhá , đừng bảo tớ kẹt xỉ ....
... bé bự ui ... dzìa Sì Goòng chưa dzạ ???? scan ảnh cho xem với nhá ... chưa đi ĐLat bao chừ ... hic hic hic ... nóng quá .................................

LSB_congaiSG 20-11-2004 19:38

bực mình quá đi... một ngày cóc ra làm sao cả , biết thế đi làm cho xong , nghỉ 1 ngày phí phạm..... mắt thì dán suốt vào màn hình ti vi , miệng thì cười với người nào không phải mình , nói chuyện thì tâm hồn bỏ tận đâu đâu , cứ như nói cho có, thế thì lên làm quái gì... nói dỗi cũng ko hay.. bực mình cũng coi như không biết.... bảo đi đi thì vội vàng " chúc em vui vẻ " rồi đi ngay lập tức , ko cần ngoái lại dù mình bảo " không cần.... Đôi khi tự hỏi mình là gì nhỉ... chẳng là gì cả.. 1 ngọn gió vu vơ.... chưa kịp vui thì đã muốn ứa nước mắt cả ra...onlien làm quái gì rồi tự nhiên chuốc lấy bực dọc.... trông ngóng ,mong nấu cho nhanh để về cho kịp làm gì rồi chuốc lấy khó chịu... ngày thứ nảy rỗng tuêch.. đau....
.......Đến tận bây giờ mà vẫn chưa nhận được bài mẫu , bực mình thế ko biết... thế thì cứ để cho người muốn làm sao thì làm đi , mắc mớ gì cứ bắt phải làm theo mẫu chứ , rách việc... điên cả mình !
..... bực mình cái quái gì , tại sao cứ phải để mọi chuyện ảnh hưởng mình như thế , có buồn có bực có nghĩ cho nhiều thì cũng chẳng có người biết đâu , tức cho lắm cũng chì tự chuốc cho mình cảm giác nặng nề , căng thẳng mà thôi....nước măt.. ngưng ngay nước mắt lại.. có gì mà phải khóc chứ.. buốn làm gì.. nín ngay, phải biết cứng rắn lên , phải tự hiểu rằng mi chẳng là gì cả , chỉ có bản thân mi mới thương chính mi thôi... đừng có rơi nước mắt nữa , ta van mi mà........
... chẳng cảm thấy gì nữa.. trống rỗng...âm nhạc.. ừ nhỉ... bật nhạc to lên..........thôi dừng lại ngay đi , chẳng giải quyết được gì cả... dẹp ngay mọi thứ đi...ta đang cần gì nhỉ.., ko biết nữa....thôi đi về........ bây giờ có ai đánh cho 1 trận để mình tỉnh ko ta... phải chi bây giờ ra đường cho xe đụng 1 cái ầm cho xong nhỉ kaakakkakakakakkakakakkakakakkaa
ôi..... 1 ngày nghỉ......

LSB_congaiSG 20-11-2004 19:55

Bất cứ lúc nào ta cũng muốn hiểu người nhiều hơn.. bất cứ khi nào ta cũng muốn biết về người hơn nữa.... dù đó là ở đâu ta cũng muốn người luôn được vui vẻ...đẫu đang ở nơi nào thì ta vẫn muốn người luôn cười thật tươi...
Nhưng...... ta là một con người quá vụng về và ngốc nghếch , ta ko thể nào giấu được cảm xúc của mình , ta ko thể hiểu thấu vào tâm can người khác , ta ko thể giải thích mọi họat động của người ấy.. ta luôn mang đến bực dọc, sự rỗng tuếch , những việc chẳng đáng làm... ta ko thể mang đến cho người ta sự hứng thú trong câu chuyện , ta ko thể lôi kéo để người ấy vui vẻ nói chuyện cùng mình....bất lực......
... để rồi ta chỉ biết khóc , biết buồn , biết tự trách mình là 1 con ngốc ko hơn ko kém.... tại sao ta ko được dịu dàng và nữ tính như những người khác...tại sao người ấy luôn lạnh lùng với ta.. ta ko hiểu..... trả lời đi... YÊU hay LẦM TƯỞNG...!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
....... điên mất thôi......

LSB_congaiSG 20-11-2004 20:06

ta chỉ muốn hét thật to , muốn đập phá một cái gì đó nhưng ta ko muốn khóc.... sao nước mắt cứ rơi hoài ... về đi , chờ đợi gì chứ....ko biết vẫn cứ chờ .....vì ta chẳng muốn làm gì cả , ko muốn đi về , ko muốn ăn .. ừ , mà sao ta chưa đói nhỉ , cả ngày nay có ăn gì ngoài mấy viên kẹo đâu . lúc chiều đinh đi ăn bánh xèo nhưng con bạn chứng lên ko đi ...lại bực... con bạn đáng ghét ... sao ngày hôm nay toàn những chuyện chẳng ra sao thế này...tự nhiên cảm thấy mệt mỏi nhưng lại chẳng muốn đứng dậy ...hình như mình đang tự phá huỷ bản thân mình ....có 1 kẻ bên đường đang lẩm bẩm 1 mình ko cần biết xung quanh có ai .... ơ .. nếu con người ta điên thì sao nhỉ ... thù vị ... ko nhớ . ko buồn , ko biết đau khổ , ko cần làm gì .. lang thang . cười & chẳng bao giờ phải khóc ...........kẻ điên !!!!

LSB_congaiSG 21-11-2004 23:08

.... nhiệm sở... 1 kẻ bị buộc phải nghỉ việc, 1 tên cắt quả đầu xấu nhất quả đất, phát hiện ra cô bạn đồng nghiệp nhút nhát của ta cặp kè với anh chàng nào ấy, bạn bớt tự ti rùi.... ta cũng vui.....
....cuộc sống... "alo, nhóc hả , con đang ở đâu đó , chú đang ở Sì goòng nè , đi uống cafe nhóc ui ".... khì khì , lâu lắm mới được gặp chú già , vẫn nhớ đến mình , hay thật.... hứa hoài mà vẫn chưa có dịp lang thang nơi tòa thánh nhà chú.... " nhóc hứa hòai , chú chờ hoài muốn dài cái cần cổ luôn , phải lội lên đây thăm mi nè "..... trùi , chú xạo bà cố luôn. có môn đi đâu ghé thì có .... hổng dám nói kẻo bị cú đầu.. chú cú đau lắm :no: .... hai chú cháu luyến thoắng mãi, chú kể bao nhiêu chuyện... " à , mà sao mi ko đi học Kỹ thuật bán hàng kì này vậy? hay ngất ngây luôn... lẻo mép như mi thế nào cũng bán được hàng khi học xong " trùi..... chú nì tòan bêu xấu mình , thí ghét..... " cả lớp nhớ mi lắm , nhớ con nhóc lóc cha lóc chóc , miệng lúc nào cũng lép nhép.... đi học đi nhóc , vui lắm "...... khì , học muốn chít nè có thời gian đâu... kiếm tiền ai mà hổng ham chứ......... ui... mỏi miệng quá hà , " :giangtay: " 8-)
.... Sài Gòn hôm nay tự nhiên lạnh kinh khủng... ui da, chẳng muốn chui ra khỏi chăn tẹo nào thế mà cái tít tít cứ réo liên tục...bọn chúng nó lại đòi bài.... hic... khổ quá. có mỗi ngày chủ nhật cũng ko để ta yên....... dzạ thưa mai sẽ có bài cho các bác ạ..... cúp cái rụp , ngủ tiếp !!!!!!
....... thương bạn quá , bạn luôn lo lắng cho ta... nhưng ko thèm cám ơn bạn đâu.... cám hoài nhàm chết.... bạn đừng lo , ta sẽ có cách giải quyết cho bản thân , đọc những gì bạn viết ta cũng tỉnh ra được đôi chút..... sân bay của ta rộng thế này cơ mà.... đừng lo nhiều nữa bạn nhé...... tự nhiên ko biết nói gỉ cho bạn nữa... chỉ muốn gặp bạn " óanh" cho một phát thôi.... biết chừng nào ta có dịp gặp bạn nhỉ.... bạn có đón chào ta hông????????????:cuoi1:

LSB_congaiSG 21-11-2004 23:38

trùi ... con người mi coi thế mà gian .... kinh thật ..... mi kinh nhé , dám chui vào cái bộ đồ khủng khiếp ấy mà lắc ..... nhưng còn lâu ta mới sợ ... mi đưa đi đâu thì ta hầu đến đó miễn là mi chi tất ..... kakkakakakakakaaka
.... sao mi cứ hỏi ta câu hỏi đó hoài .... ta cắn chít mi bây chừ ..... ngủ đi ... khuya rùi ... người ta ko có onlien đâu mà chờ :D

LSB-nhocthuytien 22-11-2004 01:38

Hehe, thế là c.A ko nghe câu "Ai sao tôi vậy" à? Có việc gì mà NG phải sợ.. nơi nào đến cũng được có phải không?
NG dạo này nhiều tâm trạng nhỉ.. nhưng mà chung lại 1 điều, là 1 sự buồn phiền lo lắng mà thôi. Thôi.. đừng buồn nữa .. mai N nhắn tin với NG nhé. Mấy hôm nay hết thấy NG nhắn tin lại rồi.
C.A kêu Nhóc Bin là quá lắm rồi, còn gọi cả cái tên Binladen, thế thì toi món wà rồi, không gửi nữa.. giận.. keke.. mà 2 người chơi xấu nhỉ.. 1 người đòi wà được rồi, cả anh cả chị đòi wà con em.. chậc.. chết mất thôi. Còn bảo là phần anh anh đòi rồi, giờ còn phần chị. Em mua có 1 món thôi, làm sao chia đây .. he he ..
Mà c.A còn ko đưa số phone mau ?? Giấu đến khi nào đây???
NG, chà.. N mua cho NG cái gì nhỉ.. bí mật, không nói đâu, sớm gặp thì N đưa nhá .. hehe...
Chợ đêm Đà Lạt năm nay vẫn náo nhiệt, vẫn đông vui.. lúc nào cũng thế cả Chip àh. Về khuya còn thú vị hơn với những hàng quán bán ốc, sữa đậu nành, đậu phộng nóng đến bốc khói.. nghĩ đến là lại muốn quay trở lại Đà Lạt .. dù trời lạnh đến buốt người ..
Không vào được SG gặp nhau thì hẹn một dịp khác Chip nhé. :)
SG đêm nay vẫn lạnh mà.. có điều không buốt như Đà Lạt .. lại thèm cảm giác đó. Lúc ở nơi đó thì lại sợ lắm.. ngán lắm, nhớ SG đến mức chỉ muốn leo lên xe về ngay thôi. Giờ đây thì lại ước ao ... được ở Đà Lạt.. mâu thuẩn thật.
Mà lâu quá, sao mình không có tin tức của một người nhỉ? Lại quên rồi chăng ?? Kỳ lạ.
Sài Gòn, ngày buồn tháng nhớ năm thương .. :D

Tiểu Siêu 22-11-2004 15:05

Không biết đâu là ko biết đâu, chị ko nhường cho a.L đâu nhé :( , nhóc làm sao thì làm, chị phải có quà cơ http://www.luongsonbac.com/forum/ima...e/icon_cry.gif(huhuhu).Kekek...
Mà Ngốc ơi, bây giờ Bin về SG rồi đó, có chuyện gì thì than thở với Bin nhé :( , A ứ thèm nghe Ngốc than thở nữa đâu. Hừ ! Mà nói máy hết tiền rồi, sao vẫn còn chíu chíu vào máy của ta zạ? 8-) Mà hôm qua ta online nhưng có chờ đợi ai đâu , ặc... toàn suy bụng ta ra bụng người >>> chán...
Bin ới ời ! Chị PM cho em rồi đó... :suyt:
Ôi ! Oải quá , hôm qua phải khuân vác đồ mấy lượt từ tầng 4 xuống tầng 1, hôm nay toàn thân ê ẩm... :(
Tiểu Siêu

LSB_congaiSG 22-11-2004 23:31

chời chời... lớn già đầu rùi mà QT bù lu bù loa như con nít ấy... ko cho quà đâu... Ngốc lấy sạch cho xem.... chờ dài cổ đi nhá := nhưng ta cũng phải nhanh nhanh tìm Bin mà đòi quà mới được , chờ bao nhiêu lâu chỉ có nhiêu đó :)) Hum nay thì máy bị khoá một chiều thật rùi... nhưng tối nay vẫn chíu chíu được đến 12h keekkekekekek... QT cẩn thận đấy :D.......
... Hôm nay có một tên ngố chẳng biết xuất hiện ở đâu ra , cứ tò tò theo ta nói dai hơn đỉa... ngứa cả lỗ ráy.... càng đuổi hắn càng theo.... cuối cùng ta phải hắn biết ta làm ở đâu ko thì hắn theo về tận nhà... hic.... bọn mi có cách nào chỉ ta loại trừ hắn không ... kẻo ta chết mất ... huuhuhuhuhuhuh
.... đói quá... có ai dẫn ta đi măm ko?????

LSB_congaiSG 23-11-2004 00:27

..... ngắm hoài nụ cười ấy..... cuốn hút đến lạ kì... đôi lúc tự ngẫm con người ta đến lạ , chỉ cần một điều gì đó rất nhỏ bé... đã thuộc về nhau....
..... có lẽ trái đất này còn rất nhiều kẻ mộng mơ & ta cũng vậy..... đôi khi ta tự hỏi TG này nếu ko có những điều phi thực tế thì sao nhỉ..... có lẽ khô cằn lắm...... ôi !!!! mộng mơ.....
...... trang mail lỗi , ta ko viết cho anh được... mượn nơi này gửi vài dòng .... giờ này chắc H đã về đến bên ấy , chắc chẳng bao lâu anh sẽ gặp hắn thôi , 2 người sẽ tha hồ tâm sự , lâu rồi kể từ ngày 2 người chia tay nhau , anh nhỉ......
....... có lẽ , em ngốc nghếch nhất trong những người ngốc nghếch , em vô tâm nhất trong những kẻ vô tâm.... em chỉ biết tao ra sự rắc rối cho bản thân mình , để rồi tự dằn vặt , bực dọc rồi buồn.. một cách vô tâm......
.... hình như chưa bao giờ em đặt mình vào anh , chưa bao giờ em chịu tìm hiểu những gì của " một nưả ".. em gần như quen với mọi thứ được dọn sẵn , cứ hỏi hoài... rồi tự bảo mình " không bằng ai ".....
.... em nghĩ rằng... anh rất muốn en "lớn" hơn... anh muốn em phải tự tìm nguồn vui cho bản thân... anh muốn em để ý một chút.... muốn em tự khắc khe với mình.... chỉ để tốt hơn.....
..... Nói thật nhiều cũng chỉ là nói suông , đúng ko anh? hãy làm và chứng minh những gì mình nói..... tạm xoá đi những điều em nông nỗi... hãy giúp em thật nhiều để em lớn hơn....
..... Trong lúc này , em rất nhớ anh.... em tự trách vì thái độ của mình hôm ấy.. có lẽ anh bực dọc lắm, nên anh đã tìm 1 giải pháp để tự " làm nguội " minh.... thế mà em .....
.............. muốn nói thật nhiều anh có biết ko... dẫu rằng có thể anh sẽ chẳng bao giờ biết được..... có một ngày em với anh sẽ cùng chau đầu vào đọc.... tất cả những gì em viêt cho anh.....
___Ich Liebe Dich____

LSB-nhocthuytien 23-11-2004 01:37

Có 1 món thì ưu tiên cho người ở xa đi. C.A lớn rồi mà sao lại thích giành quà quá ta. Bin không có biết, thỏa thuận đi rồi báo cho Bin. Để Bin gửi. Để lâu quà nó mòn đó nghe. hehe..
Nhận được PM của c.A rồi, cũng đã nt luôn rồi. Chắc c.A đã nhận được hén. Leo có 3 tầng lầu thôi mà than dữ vậy. Hôm đi Đà Lạt, Bin leo tận Lang Biang, vừa leo dốc, đường dài mà xa, trời còn lạnh.. Bin tưởng đâu ở luôn ở đó không về nổi nữa rồi.
NG, ta đã nói với mi rồi còn gì. Người nào mình không thích và không muốn để tâm thì lơ đi. Chẳng qua là hắn ta thấy con gái thì chọc ghẹo thôi, ta ghét nhất loại người đó.
Hắn theo mi vài ngày thôi, mi không quan tâm, từ từ rồi hắn cũng rút lui hà. Hôm nay mi làm gì mà viết bài nhiều dấu "..." vậy. Đọc cứ bị cắt ngang... thấy thiệt bực.. giống tâm trạng mi hiện giờ sao? ..
Nhớ cái hẹn của ta với mi nghe. Tiếc là không có c.A nhỉ, nếu không thì có người tám rồi. Uổng.

LSB-CongTonThang 23-11-2004 07:20

Ứ biết đâu Nhóc:(( quà anh đâu hử ???? Nhóc đi ngưu sơn mạn thủy! Nhóc chỉ biết mỗi nhóc thôi còn anh em nhóc quên hết trơn hết trọi:no: Chắc từ nay anh không chơi với nhóc nữa:-? !!! Liệu liệu gởi quà cho anh ngay không là ......anh lôi Nhóc ra đánh đòn đó nha :godau: :godau: :godau: rõ chưa!!!!

LSB_congaiSG 23-11-2004 11:16

Chu choa .... lại có thêm một người bạn của ta vào chốn này rùi .... điểm sơ 1 lượt xem nào .... 1 ..2...3...4 .... vẫn còn thiếu ... hihihihihih vui thật ... kéo nhau vào đây hết đi .... còn người ấy có " đi cùng xuồng " không nhỉ .... người ta ơi ..... nhớ lắm ....
..... ta chẳng biết nữa mi àh , bà 8 kia cũng hỏi sao ta dùng nhiều dấu lửng ... có lẽ tại tâm trạng ta cũng đang lửng lửng lơ lơ :D mà này ... bọn hắn tranh dành quà , mi lại chỉ có 1 món , bọn hắn ở xa tít ( cả cái lão Dziệt Nem đỏ chót kia nữa ) chỉ có ta ở gần mi ...hay là mi trao hết cho ta đi.... mi thấy ta tính vậy được không ?????
..... khì khì .... Dziệt Nem đỏ chót kia ..... nhà ngươi thì ròm ngom , bé Bin của ta to đùng thía, mi oánh lại ko? nhà ngươi mà oánh bé Bin ... ta sẽ cổ dzũ Bin oánh lại , oánh mà không lại ta chạy trước chắc ăn ... kekekekkekekee À ... mà mi về tới nhà bố mẹ chưa , thăm "người ta" chưa ? ngta thế nào rùi,có khoẻ không dzị , có than thở gì với nhà ngươi ko???? ... còn nữa ... nhà ngươi nhớ gửi ảnh của người ta cho ta đấy nhá ... không được hứa lèo đâu .... Thơm người ta dùm ta vài cái nghen:D
....... Hôm nay đi học cười đau cả bụng , chúng no' mang kẹo vào chia .. ta lừa lừa lấy sạch , làm chúng nó la oai oái ... méc cô .... bó tay thui ... " tui nhỏ hơn nó sao giựt lại được!!! " ... khoái chí ...... nhưng mà cô ác ... cho bao nhiêu là bài ... kì này ta dzìa học hộc máu luôn ..... Bà 8 ơi .... mi chỉ cho ta bí quyết học tiếng Hoa với ... cứ cái đà này ta chết ngộp mất huhuhuhuhuhuhuhuhuhuhuh ......
........ hic hic hic .. Tôi' nay ta phải nghĩ cách đối phó với thèng nhóc í roài ... giờ chưa biết làm thía nào ... nhưng hổng sao ... ta là thế hệ trẻ .. ta khoẻ .... và ta ..... chuyện nhỏ !!!!!

Tiểu Siêu 23-11-2004 12:08

>>> To Bin : Khà khà... Ko biết đâu nhé , chị phải có quà của Bin cơ :(. Ko chia với a.L đâu :((. À ! Mà sáng nay nhận được tin nhắn của nhóc Bin rồi , nhưng máy của chị đang hết tiền nên ko có trả lời nhóc được. Để chiều nay hoặc mai đi lãnh tiền mới có cái mà nhí nhoáy cho nhóc và Ngốc :(.
>>> To Ngốc : Học tiếng Trung thì cần nhất là chăm chỉ, ai kêu mi lười quá , bây giờ bị cái đống que đống gậy nó đè cho ngộp thở là đáng đời lắm :D. Kekeke , ai bảo suốt ngày mi trực chiến trên 4rum chờ cái tên xấu xí ấy? := Chít một lần cho chừa nhé :p.
>>> To Hoàn : Cũng mò được vào chốn này cơ đấy , ủa , mà Hoàn đang ở đâu zạ? Ở nhà a.L hay ở đâu?
Hix... thôi đi học đây , muộn 40' rồi :(. Tranh thủ lên send cho Ngốc mấy cái ava , mà trễ mất 40' quý báu của mình...:(:((
Tiểu Siêu

LSB_congaiSG 23-11-2004 12:21

hurara.... cuối cùng cũng đã tee xong bài cho cô giáo.... hông ai ác như bà cô nì ... làm ta chạy hụt hơi.... tối nay lại phải vào lần nữa coi bả có sửa gì nữa không:(
.... hic hic bà 8 & Bin chíu chíu với nhau thì máy ta ta bị khóa mất... cuối tháng nghèo roài.. cuối tháng ta mới nạp card được.... ức ko chịu được..... :((... Chu cha QT.. mi dám bảo ta lười à???? không dám đâu... ngày nào ta cũng phải ôm mấy cái que ấy oánh nhau đó... chỉ có điều ta học đã.. ngày nào mà ko ôn thì nó lại chạy đi chơi mất tiêu... khổ thân ta:=
.... hic.... at cũng phải chạy đây... đến giờ đi làm roài..... hic... vẫn chưa ăn gì ... đói..... ai thương ta không?????
..... (~!~)....... :giangtay:

Tiểu Siêu 23-11-2004 16:26

Ặc... Ngốc ơi ! Nhìn cái chữ ký mới của mi mà ta té xỉu luôn, ghê quá đi ... :auch:
Kekeke... Hôm nay đi học muộn , lớp tổ chức liên hoan bỏng ngô vì cái vụ gì đó mà ta cũng chịu ko thể biết, nên được nghỉ sớm. Ta về lúc 3h30' , nhưng mải check mấy cái tin nên giờ mới repl lại được.
Mi nói mi học tiếng Trung :rolleyes: chăm chỉ, nhưng ta biết trong cái đống que đống gậy ấy, ngày nào mi cũng chỉ ôm có hai cái que (một cái dọc, một cái ngang >>>T :D ). Haha... Ta nói trúng tim đen của mi rồi nhé :D.
Tiểu Siêu

LSB_congaiSG 23-11-2004 23:17

chu cha.... sign của ta đẹp thế mà mi chê... đúng là đồ bà 8... moi đủ điều soi mói.... đá chít rờ :-? Mi thật là lộn xộn , ta ôm cái que nào kệ xác ta chứ, miễn ta ko ôm 2 thanh đó xếp ngược lại thì thui chứ ( L :p ) .....mi nói nhiều quá coi chừng ta ôm lộn à nghen, lúc đó mi đừng có khóc.....
..... bực mình quá.... chửi cha đứa nào ko có lòng tự trọng , xâm phạm đời tư kẻ khác , ngứa tay ngứa mắt chỉnh sửa thông tinh trong YM của ta.... ta chửi vì ta dám cá mi có vào trong LSB... đơn giản vì mi đã sử dụng link ành của LSB.... chó thật.... ta bảo bao nhiêu lần rồi sao con nguời của mi ko có lòng tự trọng vậy...... tiểu nhân vừa thôi... ta ko biết mi là ai mặc dù ta cũng đóan , ko cần biết có chính xác ko nhưng đừng để ta biết được sự thật..... con người có học mà... đúng ko????
... bực ko chịu đuợc... rác rưởi....

Tiểu Siêu 24-11-2004 00:06

Don't be worried. I only want to make you happy...

Ngốc ạ ! Mi biết rồi đấy, lúc ta nói chuyện với mi là ta đang buồn. Mặc dù càng nhìn mấy tấm hình đó ta càng buồn, nhưng ta ko thể ko nhìn được. Và cứ nhìn thì ta lại thấy nghẹn nghẹn ở cổ , mấy tấm hình tang thương đó khiến ta ko thể cảm thấy cái gì đó vui vẻ cho được. Ôi ! Lâu lắm rồi... chẳng hiểu sao ta lại quên mất sự tồn tại của người này , giờ đây bỗng nhiên ta thấy thương tâm quá đi...
Hix.... Ta nói rồi, người yêu mi ko thuộc tuýp người ta thích. Ta mà thích him thì ta có vấn đề thật á... Nên chẳng biết him hay ho ra sao, tốt đẹp ra sao... ta vẫn cứ ko thích. Thôi thì nhường mấy thứ đó cho mi hết... Hehe...
Tiểu Siêu

LSB_congaiSG 24-11-2004 23:09

.... Sài Gòn hôm nay thật lạnh... ảnh hưởng của bão mà.... trời mưa như trút nước , trắng xóa cả một vùng trời, chẳng kịp nhìn thấy ai..... hôm nay bao nhiêu chuyện xảy ra , chẳng phải chuyện của mình nhưng sao cảm thấy chán... tự hỏi tình cảm là gì... con người ta yêu nhau , cưới nhau , sống với nhau để rồi làm khổ nhau , lừa dối nhau...nhìn chị tất bật đi Long Xuyên tìm chồng.. tự nhiên thấy cay đắng.... đời con gái 12 bến nước trong nhờ đục chịu.... bỗng thấy sợ cho mình.....
.... lạnh quá... trời như ngày càng lạnh hơn... cũng phải, khuya rồi mà... bỗng muốn lang thang..... thèm hơi hướm của một dòng sông... thèm nhìn mặt nước lơn tơn những con sóng.... thèm đứng ở 1 nơi đầy gió táp vào mặt... muốn hét thật to..... muốn khóc....
..... nghĩ hoài về nơi " tận cùng con người ta có thể quay về "... sao mà cô đơn lạ... nơi ấy ko phải là chỗ tốt nhất cho mình.... đâu mới là thế giới của chính ta.... "phải tự tìm lấy biện pháp giải thóat cho mình "... muốn lắm nhưng ko dễ..... đôi lúc muốn được sống trong sự bảo bọc của gia đinh.. thèm khung cảnh mọi người quây quần bên nhau... nước mắt rơi....
...... nghẹn ngào..........

LSB_congaiSG 24-11-2004 23:54

Lạnh cắt lòng.... bỗng nhớ ngày xưa...có một ngày mưa như trút nước.... bước chân liêu xiêu trên đường... không nhìn thấy bất cứ ai... ko có một đích đến... nước mắt tuôn dài... cuộc sống tưởng chừng chẳng còn chi.... thoắt cái đã gần 10 năm...
10 năm.. thời gian trôi qua nhanh thật... nhìn lại quãng đường đã đi , ta vẫn còn tay trắng.... đi lại những bước đầu.... đến bao giờ mới đạt những gì ta muốn..... chẳng dám mơ ước gì nhiều.... hạnh phúc đơn sơ nhưng sao mà khó với.....
Bao nhiêu người từng đi qua ta... vui -buồn -hờn -giân.... yêu thương hay ghét bỏ... căm thù hay vô cảm.... có kẻ hại ta nhưng có người giúp ta... có lúc ta khóc rồi có khi lại cười... nhưng ta vẫn sống , vẫn tồn tại và đối mặt với những gì ở quanh ta...
... đôi lúc cảm giác cô đơn tràn ngập tâm hồn.... thèm một vòng tay ấm áp , thèm một câu nói động viên , thèm có một người nào đó nhớ về ta.. gặp ta trong giấc ngủ..... lại sắp Giáng Sinh rồi.... nhìn mọi người lục tục chuẩn bị giáng sinh lòng bỗng dưng nôn nao... Giáng Sinh này... ta về đâu????????????

.... nhìn em xem, em có mong manh, đôi môi em xinh tươi sắc thắm.Bờ vai thon nghiêng khát khao anh , đôi chân em đi thướt tha nhẹ nhàng..... Yêu như là yêu bóng dáng , ru là ru có tiếng ru êm đềm... yêu như là yêu bóng dáng..... trôi là trôi vào trong vườn nhan sắc đó , bóng dáng em yêu kiều. Bay là bay vào trong vườn hoa ánh sáng thướt tha thân em lụa là.Em mong manh như giọt sương sẽ vỡ tan trong đêm muôn trùng.Em mong manh như giọt sương sẽ vơi đi bao nhiêu hao gầy.Ngọt ngào em mang theo giấc mơ , đường xa cho bước chân vut nhanh đi mang theo muộn phiền.......Yêu là yêu nụ cười em xinh tươi, yêu là yêu dịu dàng em mong manh và em sẽ mãi mãi ngọt ngào.....

LSB-nhocthuytien 25-11-2004 00:43

Sao ai cũng đòi quà hết, chuyến này chắc chết em rồi. Thôi, coi như mai em đi chơi tiếp, không ở SG đâu nha ... :D
c.A nói nạp tài khoản thì đã nạp chưa? Sao không thấy nhắn gọi gì cho em Bin hết vậy. A.H hôm nay cũng vô tham gia (mà đòi quà là chính)... dù sao cũng vui vì có thêm người nữa.
NG, mi học cái thứ tiếng khó học nhì (sau tiếng lăng wăng khó học nhất mà ta biết đó).. Chịu rồi mi ơi, may mà ta không học thứ tiếng khó nuốt này. Tối ngày sáng đêm cứ phải "Nị hảo ma???" ... "Wọ chư tao".. hehe.. đọc muốn mỏi miệng..
Thôi, c.A với NG đừng có "quánh" nhau với 2 cây que đó nữa.. he he.. xếp xuôi xếp ngược gì nó cũng thế thôi. Là 2 "cây que" chứ không phải cái khác.. keke
SG hôm nay mưa lớn quá, lạnh nữa. Không có ai bên mình. Hôm qua nhận được tin một người bạn bị tai nạn... nghe mà bàng hoàng, đau lòng quá, nhưng lại không ở bên được. Dù sao cũng yên tâm phần nào là người đó đã có người chăm sóc.
Mưa... ngồi nhắn tin cho một người... vậy mà.. không thấy trả lời. Không biết tin nhắn có tới nơi không.. hay đi lạc về phương nào rồi.
Người chờ tin nhắn thì không thấy, người không mong mỏi thì lại nhắn tin. Những dòng hỏi thăm, nhưng câu nói bông đùa... nghe sao xa lạ và vô cảm quá.
Lại nhắn tiếp cho con bạn ở HN, tưởng đâu không trả lời, ai ngờ, mãi lâu sau mới nhận được tin. Thì ra đang thi, nên trả lời trễ.
Trời mưa mà cứ ngồi nhắn tin liên hồi.. không biết mong chờ điều gì.. hay chờ cho qua cơn mưa. Vì càng mưa càng cảm thấy lạnh và thiếu vắng quá.

Tiểu Siêu 25-11-2004 10:22

Hôm qua nghe dự báo thời tiết nói hôm nay miền Bắc trở lạnh , đêm qua thức tới 5h sáng , ngủ được hơn 1h là phải lục đục dậy đi học. Quáng quàng đi trong tình trạng người bềnh bồng vì thiếu ngủ , nên chẳng để ý xem tiết trời bên ngoài ra sao. Mặc một cái áo thun mỏng, tới lúc ngồi trong lớp học, trời ơi ! lạnh tê tái :(. Khi nãy cậu bạn đưa về nhà, ngồi sau xe mà rét run cầm cập, hai hàm răng va vào nhau côm cốp.
Hix... bé Bin ới ời, hôm qua lý ra chị đã lấy được tiền, mà tới trễ quá nên bà chị phát nhuận bút về mất rồi :(. Vậy đó, nên đâu đã nạp tiền được đâu , hồi này cũng có nhiều tin nhắn cần trả lời, phải gọi điện thoại bàn ko à. Có nhí nhoáy được gì với cái hphone đâu Bin :?.
Hehe... mà cái tiếng que gậy ấy cũng ko khó học lắm đâu bé Bin. Tại Ngốc lười học hay tại chị... thông minh nhỉ? ;) :D (kekek). Sáng nay chị học tiếng Trung đó, vừa viết bài vừa... ngủ gật . Lúc tỉnh tỉnh được một chút, nhìn ra thấy mấy cái que cái gậy lên hàng xuống hàng tự do ... quá đáng :(. Mà cái lớp học hôm nay hút gió quá, ngồi học mà rét quá là rét, lúc gật gù chỉ ước sao có... cái chăn bông , nếu được chắc lúc đó nằm khoèo ra ghế mà ngủ một giấc tới giờ học chiều luôn :(.
Ôi... trời lạnh , mệt mỏi chẳng sắp nổi 2 cái que thành một chữ cái như Ngốc nói... chẳng nhớ nổi cái gì , ý nghĩ duy nhất trong đầu là ngủ , buồn ngủ , muốn ngủ và thèm ngủ... Thế mới biết nỗi nhớ nhung của ta so với mi chỉ bằng một hạt cát giữa sa mạc , Ngốc ạ :auch: :D. Đôi khi nghĩ cũng cảm thấy mình khô khan quá, trời vào đông, nhiều người ước có ai đó bên cạnh để... ôm cho ấm áp (như một vài lời thổ lộ, của một vài người). Còn ta, chỉ ước sao được chui vào cái giường có cái nệm dày và cái chăn bông mềm mà mom mua cho để ngủ một giấc thật dài, thật đã , cỡ... 24h thôi... Ta thèm được ngủ hơn tất thảy mọi thứ trên đời... :(
Sweet 4 all...
Tiểu Siêu

LSB-nhocthuytien 25-11-2004 19:11

Phải rồi, Bin nghe nói miền Bắc trở lạnh rồi. Hic.. cái lạnh còn hơn ở Đà Lạt. Bin nghe mà cảm thấy sợ quá. Bin sợ nhất trời lạnh đó... chắc Bin chỉ có thể sống ở đất SG này mà thôi, chứ không đi nơi khác nếu nơi đó lạnh được.
c.A cứ là thoái thác nhá ... ko nt cho Bin thì cứ nói cho rồi. Còn kêu ca là chậm này chậm nọ nữa :P Bin ko biết .. đừng bảo Bin ác.. Bin cứ nói thế .. keke..
Cũng may, Bin không học tiếng Trung như NG và c.A, mừng ghê. Mấy cây que cây gậy đó để 2 người làm vũ khí đánh nhau đi. Bin học tiếng Nhật... keke .. Tiếng này nó cong cong quẹo quẹo chứ gậy với que cũng có mà ít hơn... Bin là người thích vòng vòng mà :D
c.A nè, trời lạnh mà có người nào mập mập ôm mới sướng àh ... he he.. Ôm người ốm chỉ có lạnh thêm chứ không ấm đâu .. keke.. (hình thức tiếp thị & quảng cáo mà)... :D
Trong SG này chẳng có lạnh được bao. Hôm qua kia thông báo có bão, nhưng hôm nay thì hết rồi. Bão đã đi sang Vịnh Thái Lan rồi... vậy là trời hết mưa, nắng lên và nóng quay lại.
NG nè, vẫn nhớ cái hẹn với ta chứ mi. Đt của mi hết liên lạc rồi, nên mi im lặng rồi, ko thấy nhắn nhe gì cho ta nữa. Mà đt ta cũng sắp hết tiền mất rồi. hì hì.. ta xài đt như ăn gỏi.. :(

Tiểu Siêu 25-11-2004 21:18

Tối nay chị có coi chương trình thời tiết rồi Bin ơi , nhìn thấy cái cơn bão đó tà tà đi ra khỏi vùng sinh sống của Bin và Ngốc rồi á. HN đang mưa rả rích, càng mưa thì tiết trời càng lạnh , mà càng lạnh thì càng muốn được chui vào chỗ nào ấm ấm để ngủ. Hix... tối nay tranh thủ chợp mắt được 15' trước bữa tối :(.
Hix... vậy ra bé Bin nhà ta học tiếng Nhật Bổn? Ai nói với Bin là tiếng Nhật học dễ hơn tiếng Trung zạ? Nếu chị nhớ ko nhầm thì trong tiếng Nhật có khoảng 60% tiếng Hán mà?! := Ui ! Sau này mà bé Bin than thở như Ngốc là chị kệ đó nhé , cấm có được kêu ca gì nữa đấy 8-).
Kekeke ! Cái vụ người mập người ốm ấy... Bin nói ai thế Bin? ;). Ai có phước được ôm... bé Bi vậy nhỉ? http://smileys.smileycentral.com/cat/11/11_1_124.gif Ròy... mà chị biết là ai ròy...
Ngốc ơi ! Mi có biết được người có phước ấy là ai ko zạ? Nếu biết gật đầu một cái coi nào, và thỏ thẻ cho ta biết cái tên ấy nữa http://smileys.smileycentral.com/cat/11/11_4_124v.gif. Kekeke...
http://smileys.smileycentral.com/cat/11/11_7_105v.gifHun mỗi người ở đây một cái cho tình cảm :D
Tiểu Siêu

LsB-a LiTtLe GeCkO 25-11-2004 21:23

Bỗng dưng thấy xa lạ giữa những người thân quen. Cảm giác lạ lẫm khi đọc những bài trong topic này , thấy buồn ! Rồi gật đầu... cũng đã lâu rồi còn gì nữa... bạn bè dần xa , chẳng trách ai mà chỉ trách chính mình. Rồi cười.
Lặng lẽ.
Có lẽ thế là đủ.
Một mình thôi...

LSB_congaiSG 26-11-2004 00:41

.... hic ... Chip sao buông lời có vẻ chán đời vậy ... cười lên đi chứ ... Chip vẫn luôn la` cô bé mạnh mẽ mà ......
.... Này QT ... sao mi toàn bảo ta lười là thế nào .... ta học ngu lém .. học nhiềui mới thông .... hic .. ta moi học được hơn 100 chữ , so thế nào với mi được ..... ta gật đầu với mi đó .. còn thỏ thẻ với mi thì ta ứ làm .... mi biết roài mà .... thì thầm chỉ dành cho hắn thui hihihihihih
...... Bin ơi .... rất nhiều người bảo với ta tiếng Nhật Bổn còn khó hơn tiếng Hoa đó .... bao nhiêu ng` khóc vì các loại chữ của nó đó .... mi cứ học đi rùi than thở ... lúc đó thì ta chỉ nhe răng cười trừ thui .....
....... mấy bữa rày hộp mail như bị hâm , mãi hôm nay mới viết cho anh được vài dòng , chẳng biết dạo này anh thế nào rùi , đã gặp được H chưa nưã .... dạo này trời trở rét rồi , chẳng biết người ta có biết tự giữ sức khoẻ cho mình ko ... con trai là hay thờ ơ với bản thân mình lắm ..... Mấy hôm nay ko hiểu vì sao em nhẹ lòng hẳn người ta àh , có lẽ là nhờ bạn bè ... em ko còn tự dằn vặt mình nưã ... hình như em đang thay đổi anh à.... tốt hay xấu đây ... ko biết nưã ... chỉ biết rằng ..... thôi ko nói nưã .... shy .....
Vermiss Dich Sehr [i]!

LsB-a LiTtLe GeCkO 26-11-2004 20:28

Vẫn cứ cười . Ừ thì cũng đã mạnh mẽ và chững chạc hơn trước rất nhiều . Có vậy nên nó mới có thể nói ra những lời đó . Chẳng phải một lần mà đã mấy lần rồi nó bảo mình phải viết những dòng chữ đó . Viết rồi lại xoá . Gửi rồi lại bị lỗi , có khi còn treo máy . Cứ vậy , nó chắc mẩm , hay là ông trời không muốn nó nói những lời nói như vậy với những người đã từng là bạn của nó . Và ngày hôm qua , cuối cùng nó cũng viết được . Nó không dám viết dài vì sợ sẽ lại bị hỏng như mọi lần , nếu vậy chắc nó sẽ khóc mất , tình cảm mà , làm sao có thể tua đi tua lại như vậy cơ chứ .
Ngắn !
Nhưng đó là những gì nó muốn nói .
Vẫn là con bé Chips , vẫn mạnh mẽ , vẫn lạc quan yêu đời nhưng đã thực tế hơn .
Xin lỗi !
Cái gì đến sẽ đến . Cái gì đi thì nó cũng sẽ đi . Có qua rồi mới biết ...

Tiểu Siêu 26-11-2004 23:30

Ngày hôm nay bắt đầu đúng 12h trưa, nó bừng tỉnh bởi tiếng chuông điện thoại của dad , dad nói hôm nay dad ko về được, có lẽ phải là ngày mai...
Uể oải nấu cơm trưa cho kịp giờ mẹ đi làm về , rồi nó vừa ngồi nhá nhấm bát cơm vừa ngóng mắt xem phim buổi trưa, vừa cố gắng nhớ xem lúc 6h sáng nay nó đọc cái tin nhắn gì... Nheo mắt một hồi cuối cùng cũng nhớ ra, nó nhớ hồi sáng nó nghe cái tiếng tít tít từ cái máy cầm tay. Cố gắng ngóc đầu ra khỏi chăn và với lấy cái máy để đọc, mắt nhắm mắt mở, rồi nó lại kéo chăn ngủ tiếp. Trước khi tiếp tục chìm vào giấc ngủ, nó nói bằng cái giọng lè nhè với chị gái nó : " Tụi 145 lại hỏi thăm em rồi... ". Hình như thời gian trôi qua ko lâu lắm, lại cái tiếng tít tít làm nó thức giấc, nó với lấy cái máy để ở đầu giường lần nữa. Nó nheo nheo cái cặp mắt ngái ngủ , miệng lẩm bẩm đọc số máy : " Uhm`...01912...uhm uhm`... T.V.H...".
Con nhỏ vẫn tiếp tục nhấm nhá miếng cơm trong miệng, rồi sau đó nó chẳng hiểu sao nó lại tiếp tục được giấc ngủ cho tới tận 12h. Ngay cả T.V.H cũng ko kéo nổi nó ra khỏi giường... chà ! Nó tặc lưỡi, nó thấy sao nó tệ quá...
Tranh thủ online, 2pm nó mới phóng tới trường , ngồi phịch xuống ghế, nó hít hà vì thời tiết lạnh quá. Chẳng nhớ nó 8 cái gì với cô bạn bên cạnh, và sau đó thì nó hí hoáy với cuốn tập tiếng Hoa, tay thì viết, tai thì nghe giảng viên nói về nghiệp vụ ngoại giao , mắt thì thỉnh thoảng chong hóng vào cái số h trên điện thoại cầm tay. Đầu óc thì chỉ lo tới trễ giờ mà ko lấy được tiền.... và cuối cùng thì nó tới trễ thật. Mà cũng chẳng phải, do bà chị thủ quỹ hôm nay về sớm quá. Chậc... Hình như cái thời tiết lạnh lẽo của mùa đông khiến con người ta chỉ mong mong làm cho xong việc để chuồn về nhà... Kết quả là làm hỏng hết việc của những người khác... trong số những người khác đó có nó. Hmm... Vậy là mai thay vì được ở nhà, nó lại phải đi ra đường, trong cái khí trời lạnh lẽo, đường đất nhớp nháp do mưa rả rích suốt cả đêm hôm trước... Ít nhất là mất 1/4 ngày nghỉ của nó cho cái việc lẽ ra đã được giải quyết trong 2-3 ngày vừa rồi...
.... http://smileys.smileycentral.com/cat/36/36_1_37.gif
Tiểu Siêu

LSB-nhocthuytien 27-11-2004 00:20

Sáng sớm ... giật mình bởi tiếng chuông điện thoại. Quái.. giờ này không biết đứa nào gọi cho mình. "Nè, chút trưa có qua nhà th.Tr không?".. "Trời ơi.. trưa mới qua mà giờ này mày gọi tao lúc 6h sáng àh??? Mày làm ơn, rảnh quá thì đi ngủ dùm tao một cái, tao mới ngủ lúc 4h sáng đó..."... tít... tít... chưa nói hết nó đã cúp máy mất rồi.. con nhỏ này.. quỷ ghê...
Như người mất hồn đi giữa đường.. dạo này đêm nào cũng thức đến gần sáng, rồi ngủ đến trưa.. hôm nay lũ chúng nó có cho ngủ đâu. 7h sáng là bị lôi dậy... lại kéo bè kéo lũ qua nhà đứa bạn nấu nướng... ối chời.. siêu thị mới ngày thứ 6 mà đông kinh khủng.. chen chúc... mua cho một đống thức ăn.. dòm là biết thế nào trưa nay cũng thừa đồ ăn.
Trưa ăn uống tưng bừng.. chúng nó 4 đứa uống hết 6 chai Ken.. mình cũng uống hết 2 chai.. nước ngọt. Còn bị gọi là mày uống gì lắm thế.. những 2 chai Coca.. :(
Rồi lại hết một ngày... tối đi SN thằng bạn cấp 2.. chán.. quá trời người mà chỉ được 2 đứa quen. Chẳng biết nói gì ngoài việc ngồi nhìn ... rồi sau đó xin phép về sớm vì bận việc nhà..

Hơ... mà sao tiếng Nhật khó học nhỉ? Cũng không đến nỗi mà. Ít ra thì đọc nó không có mỏi miệng như tiếng Trung.. he he.. Phải không c.A và NG.???? Thôi... chung quy thì tiếng nào học cũng khó.. tiếng Việt học còn chưa xong.. nói gì thêm nhiều thứ tiếng nữa. Gậy với que thì tiếng nào chẳng vậy.. :( Ôi.. sự nghiệp học với hành.

Múi giờ tính theo GMT +7. Hiện giờ là 21:19