PDA

View Full Version : troi` oi chet' mat thoi moi nguoi` oi buon` qua' ai cothe? g

Cool
10-03-2003, 17:54
buồn quá mọi người ơi. khi mai đây tôi phải đi xa, xa người tôi yeu, xa người tôi thương nhớ mà trong lòng tôi không muốn chút nào.
Nếu tôi không đi thì sự nghiệp tôi không còn. nhưng tôi mà đi thì tôi lại đánh mất người tôi yêu. thật sự trong tôi bây giờ đang ngổn ngang bề bộn mọi điều như xác của quân nguyên vậy.đi cũng dở mà ở cũng chẳng xong vậy thì làm sao đây hả? hay là chết đi cho xong để khỏi phải suy nghĩ nhiều.cho đau đầu mệt óc.. buồn thật đấy mọi người nói coi tôi nên đi hay ở đây hả?....

TrucLamThanNu
10-03-2003, 23:36
Đàn ông con trai thường chọn sự nhgiệp đi đầu, huynh đừng gì tình mà bỏ đi cả một sư nhgiệp tương lai, Huynh nói rằng huynh kô muốn xa cô ta, đó là gì huynh quá yêu cô ta, nhưng huynh cũng đừng gì vậy mà bỏ cả một tương lai. Khi mai này huynh trở về với một sư nhgiệp thật vửng chắc thì người yêu cũa huynh sẽ được vui cả hai đều có tương lai. Muội tin chắc rằng cô ta sẽ vui và chấp nhận, nếu ngày nào đó huynh trở lại và vẩn thấy cô ta chờ huynh thì đó mới là tình yêu thật sự, còn khi huynh trở lại mà cô ta đã bỏ đi thì xem như huynh cũng đã rỏ, đó là ý kiến cũa muội thôi

Cool
11-03-2003, 07:24
Oi cam? on nhung~ loi` cua? tieu? muoi nhe'anh vui lam' oi em noi nhu*vay lam` anh nhu* bot' di duoc mo phan` nao` ganh' nang day' thátu anh khong bit' noi sao nhung* xa nguoi anh yeucung~ khong lo~vi` da~ yeu roi` sao ma` co the? noi chiâty la` chia tay duoc dau co ung;' khong em nhung thoi.du` sao ta cung~ len chon tuong lai lam` nen` mong'cho minh` vi` nhu*vay neu tuong lai vung~ chac' thi` minh` moi' co duoc hanh phuc' lau dai` dung' khong neu khong thi` chang? bao gio` co the? co duoc hanh phuc' dich' thuc ca? vay anh se~ nghe loi` tieu? muoi chon lua tuong lai de? tiep buoc' di vay.cam? on nhung*~ loi` khuyen bo? ich' cua? MUOI> :55:

nghuyenthithanhhieu
11-03-2003, 09:02
buồn thật đó nếu chị ấy yêu anh thì chị ấy sẽ chờ đợi được thôi

Cool
11-03-2003, 09:41
Oi long` nguoi` kho' doan duoc lam ah` thoidanh` mac cho so phan dua day? thoi.!.!.!.!.!

TrucLamThanNu
12-03-2003, 08:23
Chúc anh mau qua giai đoạn này, em cũng kô biết nói gì hơn, nếu anh và chị ấy có duyên phận thì chị ấy sẽ chờ anh trở về. Chúc anh thành công

Cool
12-03-2003, 08:49
thoiah` anh thoi roi` anhbo? riu` chang? yeu duong gi` het danh` thoi vay ha? .
moi noi ma` nguoi` ta da~ bat anh chon 1 trong 2 em hay la` su nghiep cong danh em noi coi nhu* vay la` sao anh chang? bit' lam` sao nua~.anh da~ suy nghi~ rat nhiu` va` quyet' dinh bo? nguoi` do' va` buoc' tiep nhung~ buoc' dỉ trong tuong lai khong con` nguoi` kia nua~.
buon` that.......... :bawling: :bawling: :bawling:

TrucLamThanNu
12-03-2003, 09:53
Em nghĩ anh đã chọn đúng, gì anh hãy nghĩ đi, nếu anh chọn cô ta thì trong mai này và trong ngày tháng sấp tới tương lai anh sẽ ra sao, khi đồng tiền là điều chính yếu giữa cuộc sống, hiện giờ anh có tiền họ còn theo anh, nhưng khi anh đã hết tiền thì họ sẽ bỏ anh kô một lời hối tiếc, người yêu cũa anh cũng hơi kỳ, anh chỉ đi xây sự nghiệp chứ kô phải đi chơi mà chị ấy nói vậy thì chị ấy hơi kỳ lạ một chút, em biết là khi anh bỏ chị ấy anh cũng đau lòng kô ít, nhưng hãy nhớ kỷ một điều là đàn ông con trai phải có sự nghiệp thì sau này mới kô dể sụp đố về tình yêu,

Cool
12-03-2003, 12:30
oi that su tu` khi anh viet len loi~ long` cua? mminh` thi` chi? co' moi~ em la` nguoi` hieu? anh la` nguoi` chiu bo? chut' thoi` gian ngoi` nghe va` ngoi` viet' lai cho anh qua? that anh rat vui trong khi buon` anh cung~ cam? thay minh` duoc an iu va` co cho~ dua tinh than` la` em macdu` anh ko bit em ka` ai nhung* ma` qua nhung*~ loi` noicua? em thoi anh cung~ hiu em la` nguoi` ra sao that su anh rat vui va` rat mong muon anh va` em co' the? lam` ban tot' duoc ko ha? truc' nu~. :1luvu: :1luvu:

TrucLamThanNu
13-03-2003, 02:07
hehehe chúng ta là bạn tốt mà, thật ra em nghĩ sao thì nói vậy, chỉ muốn giúp anh vượt qua khỏi khó khăn mà thôi, vậy thì anh cứ tự chọn cho mình một con đường nhé, ở đời kô ai giúp mình bằng mình tự giúp mình đâu,

Cool
13-03-2003, 07:39
oi thatvui khi duoc mot nguoi` ban tot nhu* em anh qua? that rat vui mong la` anhvoi em co lien lac voi nhau nhiu` hon.
that su* anh mong muon tim duoc mot nguoi nhu* em hiu? anh va bit giup' do~ anh tim` ra con duong` dung' de? anh tiep' tuc buoc' di ma` khong so vap' nga~.oi that la vui day em.
:dazzler1: :dazzler1: :dazzler1: :dazzler1:

Cool
13-03-2003, 11:35
cam? on em nhiu` lam' oi that su bao n hiu buon` ba~ tan di theo maygio' roi` .
ratvui khi em noi nhu* vay day' that su anh cung~ mong muon co them ai do lam ban ma` vi` anh cung~ it' ban lam' em ah` co duoc mot nguoi` ban nhu*em thi` anh vui lam' em ah`.bot' thu` them ban ma` noi chung anh rat' vui.

Cool
13-03-2003, 14:43
u` dung vay
ohdoi` ko ai giup minh` min`h tu* phai giup' minh` nhung ma` nhiu` luc' cung~8 co nhung* nguoi` ban tot' ma` em chang? han nghu* em day' anh nghi~ em cung ~ la ban tot' day chu luon san~ sang` giup' do~ moi nguoi` ma` that la` mot nguo`i tot hiemthay' uoc' gi` anh co' duoc em nhi? the'chac; la` anhchang? bao gio` phai lo nghi~gi` ve` chuyen tinh` cam? ca?.... :1luvu: :1luvu:

Trở về lương sơn
15-03-2003, 08:48
em nghĩ như vậy sao . nếu như vào trường hợp cua? em thì sao nhi ? :1luvu: :1luvu:

Cool
15-03-2003, 13:14
oh` dung' day neu phai truong` hop cua em thi` em se~ lam` gi` nhi? anh chua duoc hay day' em thu? noi cach' giai? quyet' cho anh coi nao` em...........! :55: :55: :55:

Trở về lương sơn
16-03-2003, 20:19
ông định nói ai vậy nhỉ ? tôi uh ha ha ha ha ngay đến cả Tống Giang cũng không còn dám gọi tôi như vậy mà ông lại dám nói với tôi như vậy . dễ chết lắm đó nha
ha ha ha ha ha ha ha ha :evil: :twisted:

Cool
17-03-2003, 07:24
Oi zoai` oi so sôsoooooo qua' day' ong em? ah` doa ai vay ha? dung` co ma` manh mom` nha.anh may` dech' so dau nhe' dung` co ma` dung cay doa khi? nhe' tro` nay` xua nhu* qua? dat' roi` h``o`o`o`ô`ô`o` :mrgreen: .
:ukliam2: :ukliam2: :ukliam2: :ukliam2:

TrucLamThanNu
18-03-2003, 10:17
trùi, làm gì mà gây với nhau vậy,..em kô biết là anh hỏi ai,.nhưng em trả lời luôn nha,...hihihh,..nếu em nằm trong trường hợp cũa anh thì em sẽ khuyến khích bạn trai cũa em lo đường tương lai trước, còn những sự việc còn lại sẽ tính sau, gì theo em nghĩ sự nghiệp tương lai rất quang trọng cho tất cả mọi người, gì nó sẽ ảnh hưởng cả một đời, nên em sẽ chấp nhận cho người mà em thương đi xây sự nghiệp

sadbuttrue
18-03-2003, 10:39
tại sao người ta lại cứ phải tự làm khổ mình trong những sự chọn lựa nhỉ
đôi khi không lựa chọn mới là cách giải quyết hay nhất. Tại sao bạn không nghĩ rằng người bạn yêu thì vẫn mãi là người bạn yêu, và cô ấy sẽ luôn bên bạn trong xây dựng sự nghiệp?
nếu thật sự tin vào tình yêu của mình thi` tôi khuyên bạn không nên để mât cái nào cả, chẳng lẽ sự xa cách về địa li' lai co' y' nghĩa như vậy cơ a`? đây la` cach' nghĩ sai lầm của rất nhiều ngươi`......
mong bạn hãy suy nghĩ cho kĩ........

Cool
18-03-2003, 13:07
thoithi` chap nhan so phan vay ha? danh` hy sinh doi` bo'cung? co' doi` con vay.vut' cu~ de? di tim` cai moi' tuy noi de~ nghe nhung thuc hien lai ca? mot van'de` sao co the? noi la` la`m duoc ngay dau co chu ha?.nhung suy nghi~ cho cung` thi` cung~ phai? lam`cai' dieu` ma` moi nguoi` noi ' dung' thoi.biet saoduoc :bawling: :bawling:

Mèo Mù
18-03-2003, 15:29
hoan hô Truc lam muội thấy tỉ tỉ có sự lựa chọn thật hay đấy, với con trai lên đặt sự nghiệp lên hàng đầu, đừng vì nữ nhi chúng tui mà đánh mất sự nghiệp, đánh mất tương lai của mình

Trở về lương sơn
19-03-2003, 14:52
Chú hai nghĩ như vậy sao . thế thì nhầm to rồi đấy nha , đôi khi sự mạnh mồm cũng là thật đó,hình như là chú em ở cùng phố với anh thì phải . Liệu có nên nói chuyện với chú không nhỉ ? :evil:

Trở về lương sơn
19-03-2003, 14:59
:55: :55: Vậy em thư làm bạn trai anh được không em ! em co' lòng độ lượng thật đó , không hề có ý cá nhân nào lúc náo cũng đưa người mình iu nên hàng đấu , một mình chấp nhận hi sinh để cho người khác được hạnh phúc

Hãy làm bạn anh em nhé ! :1luvu: :55: :55:

Trở về lương sơn
19-03-2003, 15:47
:55: :55: cám ơn muội nhé ! huynh không biết phải làm gì để cám ơn , chỉ có lời cảm ơn thôi , thông cam nha !

Cool
19-03-2003, 16:11
oai troi` TROLOVe thi` bit gi` chi? bit gat dau` lia lia. thiuah` chu co bitgi` ve` dien dau so` vao` den` dau keu dat that la` kem thong minh au' chi' hoc ngan' h`i`ii

Trở về lương sơn
21-03-2003, 17:29
nói mần chi cái gì vậy sao hổng hiểu chi mô vậy ! nói vậy tui đành bó tay thui hit hit hit

Cool
22-03-2003, 08:13
oi troi` ong trovo noi hay nho? hiu sao duoc ma` ong dinh lam` cai gi` vay ha? cuop nguoi` yeu cua? toi ah` chan' song chua vay ha? neu chan' noi voi toi de? toi con` tien' ong di chu ha?