PDA

View Full Version : Chuyện ngày nay...

tiama_tion
17-01-2004, 08:46
Đã biết "CHÁT" nó là con dao hai lưỡi vậy mà nhiều bạn vẫn mắc phải cái lưới sắc nhọn của nó để mà ôm nỗi hận cả đời ko thể nào xoá hết thế mới nói ko cẩn thận trong chọn bạn mà chơi thì mình sẽ nhận hậu quả đáng buồn như thế nào
Mấy hôm trước thôi tôi đọc trên báo ANTĐ lại có một vụ vế "CHÁT" mà thấy buồn quá
Mong các bạn góp ý cho những lời này của tôi nha
tôi biết đời ko bạn buồn biết chừng nào nhưng mà bạn phải như thế nào mới là bạn chứ bạn mà lợi dụng nhau để hại người thì nên tránh xa họ ra

thienthanbongdem
17-01-2004, 08:56
chuyện này đâu phải là xấu đâu huynh đệ chuyện này thì đơn giản vì chát là cách tìm bạn mà nó sẽ xấu khi người khác lợi dụng nó với việc xấu thôi còn ăn thua là do mình ,

tiama_tion
17-01-2004, 09:02
biết là vậy nhưng mà vẫn có nhiều cô bé mới lớn mắc phải cãi bẫy chết người này họ quá ngây thơ trước nhũng lời ngon ngọt của những kẻ ko ra gì ấy

thienthanbongdem
17-01-2004, 09:06
vì bọn chúng còn quá non nớt với cái máy vi tinh thấy thế thì tò mò vào rồi lại bị xa bẩy thôi mà có gì đâu mà khò ,vì tuổi thơ trang giấy trắng mà .

LSB_congaiSG
17-01-2004, 12:57
Cái gì cũng có 2 mặt , Chat cũng thế mà thôi , có những người lên net với mục đích giải trí sau những giờ làm việc căng thẳng nhưng cũng có những người muốn tìm bạn thật sự ,cũng như có những cô bé ngây thơ bị lừa lọc nhưng cũng ko ít cô nàng mồi chài đàn ông vì mục đích nào đó. CGSG nghĩ mọi chuyện cũng do mình thôi , nếu bạn muốn có những người bạn thật sự thì bạn hãy chat với họ 1 cách chân tình, có thể bạn sẽ thất vọng nhiều vì có những người gian dối , nhưng rối bạn sẽ tìm được những người bạn thật sự cho mình. Trong những người bạn của bạn cũng sẽ có người này người kia , nhưng mình nghĩ bạn sẽ nhanh chóng nhận ra những người ko hợp với bạn để kêt thúc mối quan hệ đó . Thế giới ảo là thế , bước chân vào rồi bạn sẽ dần quen!

tiama_tion
18-01-2004, 09:21
mình đã tham gia vào làng NÉT cũng khá lâu rồi nhưng thực sự để chát thì rất ít mình lên với mục đích tim hiểu và khám phá thế giới COMPUTER để trang bị thêm kiến thức cho mình lúc rỗi mình cung ngồi chát mình thấy nếu chát với người thật sự muốn làm bạn thì rất ít còn lợi dụng nhau thì nhiều lắm kế nữa tôi cũng hay đọc báo ANTĐ trên báo nói rất nhiều về chát này và những chuyện buồn về nó

LSB-Kaiser
21-01-2004, 21:42
he he đó chỉ alf thiểu số và nhưng tin bi hài thì luuôn nổi bật còn nhiều cái hay thì chả ai nói đến chính là lý do bạn chỉ nhìn thấy mặt xấu của nó thôi

friend_VTH
23-01-2004, 18:10
ha ha anh gù nói đúng lắm , những kẻ như vậy thì ít lắm ( hoặc hãn hữu) chủ yếu là những kẻ khù khờ thôi
chứ chát thật ra chát rất hay