PDA

View Full Version : tại sao con ba mẹ khó khắn quá

nhamdoanhdoanh
05-03-2003, 07:16
các bạn nử có thấy chúng ta rất ư là khổ ko , mổi lần quen bạn trai là ba mẹ nói " đúng là con gái dể dụ , hư thân có ngày " :( ,đi chơi với bạn trai vê khuya tí thì bố mẹ đẢ hạch hỏi " con đi đầu làm gì , có làm gì với nó ko " :( ,đả vậy mình chưa kịp trả lời lập tức gọi điện thoại qua nhà bạn trai chửi bới gia đình nguời ta om xòm áh :cry:
còn anh trai muốn đi đâu về khuya ba mẹ đâu có nói gì đâu còn nói 1 câu " nó là con trai thiệt thòi gì , có thiệt thòi củng là bạn gái thui " , các bạn nghỉ bố mẹ có hơi bất công ko vậy hic hic

Suot-Doi-Chi-Yeu-Minh-Em
05-03-2003, 19:22
SĐCYME cũng thấy như NDD vậy đó.
Thời nay đâu có phải thời xưa: "lấy vợ phải còn trinh" nữa đâu mà bố mẹ ai ai vẫn còn ý nghĩ rằng chỉ có con gái mới thiệt thòi?? hahaha

nhamdoanhdoanh
06-03-2003, 02:49
trùi nhưng nhiều khi con trai sở khanh áh đuợc rùi thì bỏ tội ngiệp con gái lắm áh :ukliam2:

NTT_Langtuaotrang
06-03-2003, 11:16
tội nghiệp gì chứ , thế lúc yêu thì ai sướng cho, phải chịu thôi

LSB-Mat_naDH
06-03-2003, 15:43
các bạn nử có thấy chúng ta rất ư là khổ ko , mổi lần quen bạn trai là ba mẹ nói " đúng là con gái dể dụ , hư thân có ngày " :( ,đi chơi với bạn trai vê khuya tí thì bố mẹ đẢ hạch hỏi " con đi đầu làm gì , có làm gì với nó ko " :( ,đả vậy mình chưa kịp trả lời lập tức gọi điện thoại qua nhà bạn trai chửi bới gia đình nguời ta om xòm áh :cry:
còn anh trai muốn đi đâu về khuya ba mẹ đâu có nói gì đâu còn nói 1 câu " nó là con trai thiệt thòi gì , có thiệt thòi củng là bạn gái thui " , các bạn nghỉ bố mẹ có hơi bất công ko vậy hic hic
Bố mẹ DD chỉ lo cho DD thôi mà.Tuy hai người sử sự ko dược tế nhị cho lắm.Căn bản là DD phải nói cho bố mẹ hiểu mình ,tin mình,nên nói chuyện thẳng thắn với bố mẹ về cảm xúc suy nghĩ của mình,như chuyện gọi diện sang nhà bạn DD chửi sẽ làm tổn thương mình và bạn mình...chắc bó mẹ DD sẽ hiểu thôi,và biết dâu bớt khó khăn di .

LSB_soujiro_seta
06-03-2003, 18:58
tội nghiệp gì chứ , thế lúc yêu thì ai sướng cho, phải chịu thôi
Ồ , ai sướng cho ư ??? yêu thì phải chịu hậu quả , quan niệm này xưa như trái đất roài lang_tu_ao_trang ơi . bây giờ , gặp được cô gái hiền thì con trai còn tự tung tự tác , chứ gặp em nào em ý dữ thì em ý ép cho ra mỡ !!! :D ba má của nhamdoanhdoanh thì có hơi cụ thể quá nhưng cũng là lo lắng cho con cái . khắc phục tình trạng của nhamdoanhdoanh thì seta cũng chẳng có cách nào , nhưng cũng khuyên bạn đừng giận ba mẹ bạn , ba mẹ bạn như vậy là tốt lắm đó :) .

nhamdoanhdoanh
08-03-2003, 06:42
cám ơn mấy anh chị đả giải thích cho dd hiểu áh thật ra mồi nơi một môi truờng sống và cách sốnng khác nhau dd củang ko hiểu chuyện bố mẹ nói có áp dụng và coi al` quan trọng tại mỹ ko nửa

LSB--QuynhAnh
24-03-2003, 23:17
nhamdoanhdoanh cung fai xem lại anh bạn trai nữa cách cư sư có làm hài lòng hai bác ko , đã từng có tiếng tăm chi chưa!? Chu mm nghĩa ba má tỷ tỷ cũng đâu ghê đến mức đó

gillflower
19-04-2003, 15:40
mm cũng nghĩ dzậy đ8ó,con gái thật là khổ,hah

_Aquafina_
19-04-2003, 17:18
Này ! Ku ơi ! Sung sướng thuộc về đàn bà !
Đau khổ thuộc về đàn ông !
Ku xem lại xem ku nhé !

PS_486
19-04-2003, 19:05
Quên huynh Aquafina đi!
hix hix! Ai chẳng có nỗi khổ riêng! Nhưng mà dù sao thì con trai các huynh cũng sướng hơn! Muội đã nói là đúng! Miễn bàn luận! :wink: