PDA

View Full Version : thắc mắc chút xíu

TrieuTuLong
04-03-2003, 02:22
Liệu 1 người con gái có thể yêu 1 lúc 2 người đàn ông cùng một lúc không nhỉ

LSB-nhocthuytien
04-03-2003, 12:40
cũng có người đã từng yêu như thế rồi, vì người ta cho rằng tình cảm của mình với người nào cũng thật hết .. nên người ta nghĩ mình yêu hai người.
Nhưng thực chất điều đó không thể bởi vì trái tim chỉ có một, và cũng chỉ có thể chứa một người mà thôi, còn người còn lại, hoạ chăng như là hình bóng của người trót gửi gắm.
Mà đã là phụ nữ thì càng không nên yêu hai người.

TrieuTuLong
04-03-2003, 16:27
Vậy cho tui hỏi LSB la nếu có 1 người con gái như thế thì lúc đó LSB sẽ lý luận thế nào đây? Phải chăng là cả 2 người đàn ông đó vẫn chưa phải là người đó cần sao?

LSB-nhocthuytien
04-03-2003, 18:09
TrieuTuLong muốn hỏi như thế nào.. liệu có một người con gái như thế không? Hay là nếu tôi là một người con gái như thế thì tôi sẽ xử lý thế nào hử?
Nếu TTL muốn hỏi có người con gái như thế không, thì tôi xin nói là có đó chứ không phải không có đâu. Còn nếu TTL muốn hỏi tôi nếu là tôi thì tôi xử lý ra sao, thì tôi xin nói là, thật sự tôi không hề ở vào trường hợp như thế này bao giờ, và quả thật tôi cũng không muốn ở vào trường hợp này.
Một khi người con gái ở trong trường hợp này thường thì một bên là tình, và một bên là nghĩa. "Bỏ thì thương, vương thì tội" vậy đó. Nhiều khi không phải yêu hai người đồng nghĩa là có ý đồ.. nhưng mà trường hợp này chỉ thường xảy ra đối với phụ nữ mà thôi.. thường thì do quá khs của họ đó mà.. Chứ còn nếu dùng cho các cô gái ngày nay thì không đúng đâu, nếu mà thật sự yêu một lúc hai người thì có lẽ cô gái ấy có ý đồ hơn là yêu người ta thật sự.

TrieuTuLong
05-03-2003, 02:04
Nghe NTT nói thì cũng có lý đấy nhỉ hihihiihihi , nhưng tui lai nghĩ ra 1 điều nho nhỏ nũa là thế này :). Tui thì tay trắng tay rồi thêm vào đó nhà nghèo học hành thì lung tung ====> chẳng có gì là ăn được cả. Thế thì tại sao người ta lại muốn làm như thế với tôi chứ :(

LSB-nhocthuytien
05-03-2003, 11:02
Một khi như thế thì có lẽ do người ta thích TTL thật lòng, chứ không hẳn là lợi dụng... vì theo như TTL nói TTL chả có gì để người ta lợi dụng. Có thể ở TTL có một cá tính nào đó mà người ta thích. TTL không giàu, không học giỏi nhưng như vậy đâu có nói TTL là người xấu, người ta thích ở những cái khác chi. Đâu hẳn con nhà giàu hoặc học giỏi mới được.
Mỗi người đều có một đặc điểm riêng, ưu và khuyết điểm riêng, một khi vẫn còn người cần đến mình thì mình không hề là người vô dụng đâu TTL à.

TrieuTuLong
05-03-2003, 16:24
Nếu mà người đó yêu tui sao lại cheat me như thế chứ? Nếu mà NTT không trả lời được câu hỏi đó thì tui lại có một câu khác hihihihi :D. Thế thì bây giờ tui phải iu hết mình hay la chỉ một nủa thôi, còn một nửa để cho người khác? :)

LSB-nhocthuytien
05-03-2003, 17:35
Vậy là TTL muốn nói người bạn gái của mình yêu một lúc hai người àh.. nếu thế thì cô ấy đang lợi dụng người còn lại chứ không phải là TTL.
Còn TTL có muốn yêu cô ấy thật lòng không thì có lẽ hiện tại đã có kết quả rồi áh, bởi vì nếu thật sự yêu cô ấy thì có lẽ TTL không hỏi NTT như thế đâu nhỉ.. Thời gian con dài, rồi cũng tới lúc TTL tìm được sự thật là cô ấy có thật lòng hay không... nhiều khi không nên tin người quá mà hoá ra hại cho ta! Dù rằng cần phải có lòng tin, nhưng không phải ai cũng có thể tin được.. không biết NTT nói như thế này thì có động chạm gì đến TTL hay không.. nhưng cũng chỉ là suy nghĩ riêng của NTT mà thôi.. mọi quyết định vẫn đang trong tầm tay của TTL, chỉ cần mình muốn là mọi việc đều có thể làm được.
Còn những câu hỏi của TTL, thì đừng khách sáo khi hỏi NTT, cái gì trả lời được là NTT sẽ trả lời mà. :)

TrieuTuLong
06-03-2003, 02:33
Tui thì cũng biết la khi yêu thì người ta phải có lòng tin rồi :) nhưng mà NTT cũng biết là tin quá thì cũng không tốt mà. Cho nên cái vụ này giống như là tui đang đứng ở ngã 5 mất rồi, chăng hiểu la phải làm gì tiếp nữa. Cho nên cuối cùng tui cũng chẳng có quyết định gì nữa " cứ để nó đi đến đâu thì đi"
Còn cái vụ NTT nói chẳng động chạm gỉ tui đâu mà phải lo lắng, tui lên đây với tinh thần hiệp sỹ rồi mà :P ' hơi quá quá nhưng mà cũng kiểu kiểu thế hihihihi

LSB-nhocthuytien
06-03-2003, 21:05
Thì NTT cũng đã nói với TTL là không nên tin quá còn gì.. hehe.. nội ngã ba đường thôi mà còn không biết đi đường nào.. đằng này TTL tới ngã 5 lận à.. coi bộ khó dữ hen.
Thì chuyện tới đâu, hay tới đó đi TTL à.. con trai thì không sợ gì rồi.. hehe.. phải hông nè..! Hy vọng TTL luôn là người lạc quan ngay cả trong tình huống xấu nhất nha!

TrieuTuLong
07-03-2003, 00:10
Cái này thì NTT yên tâm đi hihihihihi lúc nào cũng nhe nhởn được mà :) Thế chuyện của NTT chắc là ổn hết đấy chứ? chuyên gia tâm lý nên chắc là mọi tình huống có thể giải quyết ngon lành cả mà.

Phi thien dai thanh
07-03-2003, 10:45
Bị bồ cheat mà còn cười được à, tui mà như ông là bye bye ngay, không chấp nhận được, khong, khong khong

TrieuTuLong
07-03-2003, 15:28
Ông chẳng hiểu gì cả :(, đó là tui nghĩ như thế mà. Chứ còn sự thực ra thì ngay cả tui cũng chẳng hiểu là thế nào nữa. Nếu mà chắc chắn là bồ tui cheat tui thì tui còn lên đây để hỏi làm gì nữa

LSB-nhocthuytien
09-03-2003, 18:25
Không hắn là chuyên gia tâm lý thì có thể giải quyết được chuyện của mình suông sẻ đâu á.. hơn nữa NTT thì càng không là chuyên gia tâm lý.. nhưng mà NTT mọi chuyện đều ổn.. không có gì phàn nàn cả hihi

Phi thien dai thanh
10-03-2003, 10:51
Khi mà mọi chiện đều ổn thì cần phải đặt một dấu hỏi, phải cho nó bất ổn một tí thì nó mới ổn he he (cái nì có thể gọi là nhàn cư vi bất thiện)

LSB-nhocthuytien
10-03-2003, 13:35
ôi chời.. một con người ALONE như mm thì làm gì cần đến sóng gió.. sống yên bình cho cuộc đời nó phẳng lặng... :) tạo nên rắc rối cho mình làm gì rồi chuốc khổ.. chừng nào có người iu thì mới nói tới sóng gió chứ:)

TrieuTuLong
11-03-2003, 06:29
Chắc là chưa có cao thủ nào trinh phục được à? Nhưng mà NTT yên tâm đi không bị ế đâu heeeeeeee bây giờ con trai nhiều hơn con gái rồi mà :p Vấn đề là yêu phải anh nào thôi ;) , chứ lèo bèo như PTDT thì có cả 1 rổ ý hì hì.

Phi thien dai thanh
11-03-2003, 09:59
Nói ai lèo bèo?? Muốn "chít" hả, ngưòi ta đơn kiếm diệt quần ma, đơn phương phục hận, một mình một ngựa tung hoành khắp bốn phương, chưa muốn mua dây buộc mình chứ người thương thầm nhớ trộm thì cả đống cả tá, toàn cỡ hoa khôi hoa hậu, á khôi á hậu, có hiểu tình thế của tui không hả tên TTL (chết bằm) ?????

TrieuTuLong
11-03-2003, 15:55
Trùi trùi, TTL nghe thấy đơn kiếm rồi lại đơn phường gì gì đó là rợn hết cả tóc gáy luôn. Kiểu này chắc là PTDT đơn phương cả đời mất thôi. Vậy NTT có quen ai sứt môi lồi rốn thì giơi thiệu cho PTDT nhé, chú không anh hùng này đơn phương mãi mãi thôi à :d

Phi thien dai thanh
11-03-2003, 16:38
:smile_sleepy: hm hm :icon12: hè hè :icon12: hè hè hè hè :icon12:
TTL, không thù không oán sao lại mún hãm hại tui, À....... À......à phải chăng bồ ông đã từng bỏ ông chạy theo tui nên ông rắp tâm hại tui, nghi lém, nếu thật thế thì xin bỏ quá cho, không phải lỗi tại tui :|

TrieuTuLong
11-03-2003, 17:19
Thế PTDT nghĩ là người ui tôi sứt môi lồi rốn sao :D , tui nói ông rồi mà hí hí hí chỉ có xem NTT có cô bạn nào giống giống thế thì làm mai làm mối cho ông thôi mà :p. Mà người iu tui chỉ cần nói là bỏ thôi thì tui sẵn sàng luôn à :) " hơi đau sót chút" nhưng cũng phải rũ áo ra đi hiiiiiiiiiiii

Phi thien dai thanh
12-03-2003, 10:43
Biến biến, không thèm chat chit với ông nữa

LSB-nhocthuytien
12-03-2003, 10:44
chời... gì mà hai người cãi nhau rồi lôi Nhocthuytien tui vào đây vậy àh.. thiệt tình.. NTT tui có tội chi đâu chời...

TrieuTuLong
13-03-2003, 00:15
PTDT ơi! tui cũng không ngờ ông kém tắm thế đấy. PTDT viết đến bài viết 161 rồi mà để người viết bài thứ 12 nói mấy câu đã chạy mất dép rồi. Không hiểu là sau này có ai iu ông cái tính nhát chết thế không nhỉ.
NTT xem có ai hợp hợp voi PTDT thì giớ thiệu cho him ấy nhé, không lại phải lang thang 1 mình cả quãng đời còn lại :P

Phi thien dai thanh
13-03-2003, 10:01
:vio26: :vio27: :finger: Í Á Á Á Á Á Á ÁTTL đừng khích tui, đừng phân biệt bao nhiu vớibao nhiu bài, khiêu khích hả, chìu ngay.
Tui không chết nhát, ông tưởng ông hay hơn tui sao mà dí ám bình phẩm tui :x , tui đoán nhé: ông luôn coi bản thân mình chẳng ra gì, thấy mọi thứ đều có màu xám và đang định đi die nhưng bất ngờ gặp được tui, ông bỗng thấy cuộc đời mình vẫn còn ý nghĩa hề hề :mrgreen: (giống chết đuối vớ được cọc), ông cần một người để an ủi số phận bất hạnh của ông, mà tui thì nhược điểm lại là tình cảm phong phú, ông cần tui an ủi nên cố tình đánh vào nhược điểm của tui, hè hè tui cũng "xương" ông lém, thông cẻm với ông lém, nhưng ít ra ông cũng đừng trù tui lang thang 1 mình cả đời chứ !! (kể cả có chiện đó thật thì tui cũng chả sợ, tui còn thích í chứ lại, hehe tự do thoải mái khoái lắm :mrgreen: :02_grin: :02_grin: )

TrieuTuLong
13-03-2003, 17:37
Ông PTDT ơi ơi ơii........... lại nhầm nhọt sang trồng trọt rồi :D. Tui thì cũng chẳng phải lúc nào cũng buồn đâu, mấy cái chuyện vợ con thì thế nào mà chẳng có chứ. Nhưng mà khi gặp ông thì tui mí biết trên đời này vẫn có nhiều người kém hơn tui nhiều thế không biết hehhêhhhhehhehe. Lang thang 1 mình thì cũng chẳng thích thú gì đâu, cứ hỏi NTT thì biết la vui hay la buồn đi ;)

LSB-nhocthuytien
14-03-2003, 10:12
Hai huynh chiến tranh đã đành rồi.. sao mà cứ lôi mm vào đây thế TTL.. mm vô tội àh nghen.
Nhưng mà nè, theo mm thì khi ta làm việc gì cũng có chủ đích cả huynh àh. nếu mà đi lang thang một mình cũng thế, khi mm mà đi lang thang một mình.. tức khi đó mm đang muốn ở một mình.. không muốn có người khác đi cùng đâu áh... để có thể bình tâm suy nghĩ về một chuyện nào đó hơn. :)

Phi thien dai thanh
15-03-2003, 10:37
Ông TTL mí nhầm nhọt sang trồng trọt :) , lang thang một mình không có nghĩa là.... lang thang một mình, tui có thể cùng mí đứa bạn đi quậy, or đi hú hí với bồ nhí ^^ ,chứ ai biểu không lấy zợ là phải ở một mìn, thử tưởng tượng tình huống nì xiem: một girl trắng trẻo với từng lọn tóc loăn quăn đứng tựa lưng vào cánh cửa của một căn phòng đang hé mở và ngước mắt lên nhìn mình và hỏi: u có vào hông?? :oops: (hé hé hé ..) Nếu là tui: oké oké vào liền :15: , nếu là ông TTL: A..a..a.u..u. tu..ui ...tui có zợ rùi :bawling:
ho ho ho ho ho ho , hiểu ra cái lợi của lang thang một mình chưa hả ông TTL, ho ho ho ho

TrieuTuLong
16-03-2003, 03:42
Cãi nhau voi NTT và PTDT về chuyện ở 1 mình thì chắc là không lại được rồi hihihihihihhi xem ra phải chuyển sang hỏi vấn đề khác thôi :)" nhưng mà công nhận không có vợ thì cũng hơi buồn thật nhề"
Vấn đề cần hỏi là khi 1 người yêu mà đó là mối tình đầu, khi mà phải chia tay thì mức độ đau khổ sẽ như thế nào ( tất nhiên là người con gái đó rât yêu người con trai và người đó lại hoàn toan tin tưởng vào người con trai đó)
Theo 2 U thì sẽ xảy ra sự vụ gì không?

Phi thien dai thanh
17-03-2003, 08:45
Ông đang chán đời thật à??
Ông là con gái à??????
Tình huống đó nếu trong phim là đi die ròi còn ngoài đời thật thì tui không biết, chắc là chả sao (có thêm kinh nghiệm, lần sau sẽ làm tốt hơn ^^ )

TrieuTuLong
17-03-2003, 17:21
Trời ông PTDT ơi! vấn đề này là seriously mà ông lại cho là tui đùa thôi sao? Tui muốn biết là khi đó thì người ta sẽ làm gì thôi mà.
Nếu mà ông không biết thì ngồi xem đi nhé hiiiiiiiiii, chuyện này chuyện người lớn nên trẻ con đứng ngoài thôi :D

LSB-nhocthuytien
17-03-2003, 20:52
Cãi nhau voi NTT và PTDT về chuyện ở 1 mình thì chắc là không lại được rồi hihihihihihhi xem ra phải chuyển sang hỏi vấn đề khác thôi :)" nhưng mà công nhận không có vợ thì cũng hơi buồn thật nhề"
Vấn đề cần hỏi là khi 1 người yêu mà đó là mối tình đầu, khi mà phải chia tay thì mức độ đau khổ sẽ như thế nào ( tất nhiên là người con gái đó rât yêu người con trai và người đó lại hoàn toan tin tưởng vào người con trai đó)
Theo 2 U thì sẽ xảy ra sự vụ gì không?

Điều mm cần nói trước là mm không có hề cãi nhau với huynh nghen TTL.. từ đầu tới cuối chỉ có huynh và PTĐT thôi àh..
Còn điều thứ hai về chuyện mà huynh hỏi.. cái này huynh chỉ hói cho biết thôi.. hay là huynh đang gặp phải..mm nghĩ chắc huynh chỉ hỏi thôi chứ gì.. thật sự thì mm chưa yêu nên mm không biết được điều này đâu àh.. mm chưa thể đo được tình cảm sẽ như thế nào áh. Nhưng nếu tình cảm đã quá sâu đậm như thế này rồi.. mà chia tay thì thật sự sẽ đau khổ lắm àh.. bởi vì 1 giây để biết một người, 1 phút để quen một người, 1 ngày để nhớ một người, 1 tháng để thương một người, 1 năm để yêu một người... nhưng tới 1 đời để quên một người lần TTL àh.

Phi thien dai thanh
18-03-2003, 11:03
Hiểu ra vấn đề chưa hả tên TTL, chỉ không quên được thôi (làm sao mà quên được trừ đập đầu vào đâu đó làm văng mất một mảnh não), tức là chả làm sao cả giông như không thể quên một thằng bạn thân hồi lớp 1 dù bi giờ xung quanh đầy bạn mới

Hỏi lần cuối : ông là con gái hả??? :)
To NTT: ảnh ở avatar là ảnh của u hả, trông cũng bụ bẫm nhỉ :)

LSB-nhocthuytien
18-03-2003, 21:39
hihi..Hình trên avatar là của NTT đó.. cám ơn lời khen của PTĐT nhá, làm nhóc vui nãy giờ mà quên là viết xong thì phải send mới được.. hihi.. :)

TrieuTuLong
18-03-2003, 22:39
PTDT ơi hehhehe đã xấu rồi lại còn lác nữa :P ông không còn biêt tôi là trai hay gái nữa rồi ah. Tôi hỏi chuyện đó vì tôi muốn biết tâm trạng của người con gái đó như thế nào thôi mà. Để ra hướng giải quyết cho kế hoach 5 năm lần thứ nhất :D.
Khi ma NTT đi thi thì chắc là 2 người chúng tôi cổ vũ 2 vé rồi hihihiih của ít lòng nhiều mà

LSB-nhocthuytien
21-03-2003, 13:12
ủa TTL à.. MM đi thi cái gì mà huynh kêu là ủng hộ cho mm 2 vé thế hử..??

Trở về lương sơn
13-05-2003, 11:45
người ta có lòng tốt thì TT nhận lấy đi , khách sáo làm gì ?