PDA

View Full Version : Sưu tầm "Lấy pas rất đơn giản"

boycodon
10-12-2003, 15:14
Chào các chiến hữu .có thể nói việc lấy pass của một account nào đó rất đơn giản ,quan trọng là bạn có chiệu khó dụ được victim chạy virus mà bạn cài không thôi .Hôm nay tôi sẽ chỉ cho các bạn cách lấy pass rất hiệu quả bằng con trojan barok .Chúng ta bắt đầu nào
Trước tiên bạn phải kiếm một chú barok down về tại :http://www.ptv5online.com/Hackofnew/barok/barok/barok.zip
sau khi unzip các bác thấy có tất cả ba file là:readme,setup và server
click vào file setup để setup cho server của con trojan này ( ở đây các bác lưu ý một chút là hầu hết các trojan có dung lượng server rất nhỏ và cilent thì lớn hơn, do phần server sẽ là phần gửi đi cho victim hoặc đính kèm vào website còn phần cilent thường dùng để hỗ trợ cho server hoặc xài để điều khiển ) :
sau khi click vào file setup các bạn chọn file server và click Open
+ các bác chọn tên file muốn victim nhìn thấy sau khi lây nhiễm vào máy tính trong mục Filename, theo kinh nghiệm trong phần này nên để tên gì ví dụ như system.exe hay cái gì đó tương tự để victim không dám shutdown khi trojan đang chạy

+trong phần Outgoing Mail Server (SMTP) và phần Destination Mail viết SMTP và email của bác , lưu ý rằng SMTP không nhất thiết phải là SMTP của email, và cái này viết SMTP nào cũng được miễn là hỗ trợ sendmail để trojan send email ngược lại, về điều này có lẽ cần bàn thêm 1 chút, vì phần này là quan trọng nhất, trojan hoạt động được hay không là do cấu hình phần này tốt :

*SMTP gõ vào bắt buộc phải hỗ trợ sendmail mà không cần phải đăng ký

*các bác test SMTP của thằng yahoo coi sao :

mta469.mail.yahoo.com
mta545.mail.yahoo.com

*SMTP hồi xưa rất nhiều, hỗ trợ sendmail mà không cần phải đăng ký, còn bây giò phải đăng kí mới được sử dụng dịch vụ này
sau đó chọn chế độ gửi thông tin về bất cứ lúc nào victim online (Every Online) hoặc có thể chọn số ngày gửi thông tin về (Every ...day&up ) theo kinh nghiệm em khuyên các bác nên chọn số ngày, vì nếu chọn box đầu thì sẽ phải nhận rất nhiều thư ( mỗi khi victim online là 1 email mà)
sau khi cấu hình xong cho server của barok bác click vào Save Server như hình trên, lúc đó bác sẽ nhận được màn hình chúc mừng server đã save thành công
tiếp sau đó click Exit để thoát khỏi cấu hình
lúc này là ok rồi đó, bác sẽ phải sử dụng con server ( vừa được bạn cấu hình ) để send cho victim hoặc gắn nó vào một trang web nào đó rồi rủ victim vào chơi ! ( phần gắn server vào web này mời các bạn đọc trên website trong những bài sử dụng công cụ gắn trojan vào web và sử dụng website để lấy trộm account internet Hoặc đọc trong bài viết sắp tới của em)
chúc các bác thành công và nghịch vui vẻ !