PDA

View Full Version : Làm thế nào để chụp ảnh qua Web Cam

LSB_Ông Đồ Già
07-12-2003, 14:23
Cho mình hỏi làm thế nào để chụp ảnh qua Web cam và gửi đến cho Lương Sơn Bạc thì làm thế nào vậy mong các huynh chỉ giúp !
Xin cảm ơn trước ! :D

LSB_Ông Đồ Già
07-12-2003, 14:39
Đệ cũng xin được hỏi các website hay của hacker việt nam nữa , mong các huynh chỉ giúp các website có thể tải trojan , spam ,virus ...
cảm ơn các huynh !

killer_of_love
07-12-2003, 18:55
Cho mình hỏi làm thế nào để chụp ảnh qua Web cam và gửi đến cho Lương Sơn Bạc thì làm thế nào vậy mong các huynh chỉ giúp !
theo tui được biết thì webcam đều có phần chụp ảnh của nó mà ,bnạ chụp xông rùi thì đưa ảnh vào mail gửi qua cho mail của tống giang

killer_of_love
07-12-2003, 18:57
Đệ cũng xin được hỏi các website hay của hacker việt nam nữa , mong các huynh chỉ giúp các website có thể tải trojan , spam ,virus ...
cảm ơn các huynh !
www.havonline.net
www.ptv5online.org
www.thaonguyentinhyeu.us

hoangphong
07-12-2003, 19:36
tại hạ biết cách chup hình bằng webcam đơn giản nè,nhưng cách này hong biết huynh đài có dùng chưa ,đó là khi mở webcam lên bấm nút Alt+Print Screen sau đo' vào Star => programs => Accessories => Paint ,sau đó paste 1 phát là ra save lại la` được một tấm ảnh tuyệt đẹp , chúc huynh đài thành công nhé !

hansomebaby_bk
09-12-2003, 10:14
bổ xung thêm i' kiến của hoangphong nhé: sau khi chụp( tương tự với copy) thì các hạ phải past vào một trình làm ảnh nào đó như paint hay photoshop...bạn chỉnh sửa sao cho phù hợp sao đó nhớ lưu ảnh dưới dạng *.gif hoăc *.jpg để kính thước nhỏ.

HanBang
10-12-2003, 09:41
Còn cách nào khác không mấy huynh,đệ thấy chụp bằng webcam mờ lắm,mà đệ lại không biết sử dụng photoshop.Hay là huynh chỉ đệ cách dùng nhé!!!

LSB-Mèo Đen
10-12-2003, 10:32
có 2 cách để chụp hình bằng Webcam:
1. có thể chụp bằng bàn phím bằng cách nhấn kép 2 phím Alt & Print Screen , cách này thành công chỉ đến với những người đã biết cách sử dụng còn thông thường ko biết thì phải Dowload thêm một chương trình nữa--------------> ko sử dụng cách này, còn nếu như muốn biết tường tận các bạn có thể nhấn vào đây tham khảo http://ktlehoan.com/ctv/2000/phphuoc/snagit/index.htm
2. cách này dễ hơn:chọn My computer------>Logitech Quickcam---------->chọn Take a new picture trong bảng chọn Camera Tasks .Với điều kiện máy của bạn có cài.