PDA

View Full Version : Em vẫn chưa tin là mình đã yêu anh !

thienthanao_den
04-12-2003, 18:53
Em đã từng vô tư để mà nhận thức được thế nào là một tình yêu ! Nó sẽ chẳng có gì là thú vi cả nếu như em chưa từng găp anh . Chưa bao giờ em thấy mình hèn nhát và vô dụng như thế ... cái nét đành hanh , ghê gớm và đầy tai quái của em đã thay đổi đột ngột sau khi em ....lén nhìn trộm anh ! Cái ánh mắt đó đã không như mọi ngày , nó hiền dịu và đầy tình cảm hơn ... có lẽ...em... đã... YÊU...
Có phải vậy không ? khi con tim chưa biết thế nào là tình yêu đã phải run sợ . Nó đã khiến cho em phải thổn thức , suy tư và hồi hộp ... khi nghĩ về anh. Đã bao nhiêu lần ,em cố lấy lại hình tượng của một " nữ tuớng không thèm yêu" để mà chôn cái hình bóng của anh trong hư vô... nhưng không thể . Tại sao? tại sao chứ???Cái hình bóng đó luôn quẩn quanh trong đầu em ...thôi rồi em đã yêu ...nhưng có lẽ em sẽ không bao giờ tin là mình đã yêu anh...

thienthanao_den
05-12-2003, 08:41
Để mà nói một tiếng...YÊU...thật là khó , nhưng để diễn đạt nó lại lại càng khó hơn ... Và em biết thế nào là sự khó khăn trong tình yêu...Anh cũng vậy...anh đến rồi đi như chiếc lá thu rơi rụng không cân biết rằng ...em đã phải đau khổ vì anh ! Hãy nói đi ... hãy nói cho em để em thấy là em không cô đơn... bởi em có thể trao cho anh tất cả những gì em có ... mà em biết rằng anh sẽ không bao giờ nhận nó ...EM YÊU ANH !

thienthanao_den
05-12-2003, 18:23
Nếu một ngày anh đến rồi đi
Thì xin đừng tìm đến tôi ... lần nữa
Bởi điều đó thực sự là không thể...
Một lần ....mãi mãi phải lặng câm
Hãy để tôi tự tìm tôi trong khoảnh khắc
Để thấy mình ... không phải lẻ loi ...
Tôi đâu muốn được làm công chúa nhỏ
Giấu tim mình trong cung điện nguy nga
Đâu muốn là thiên thần trong cổ tích
Giúp đỡ mọi người một cách vô tư
Tôi muốn là ai ... là ai cơ chứ...
Chỉ biết rằng ...tôi muốn được yêu
Chỉ biết rằng tôi mong mỏi một điều...
Đươc bên anh ... người tôi ... yêu nhất ....

thienthanao_den
06-12-2003, 17:16
Anh thân yêu ! Có lẽ anh sẽ luôn đặt ra câu hỏi là tại sao em lại yêu anh . Chẳng có gì cả , đó chỉ là vì....em rất yêu anh ! Nhưng dường như anh không tin điều đó ... bởi anh luôn nghĩ rằng anh rất xấu , bất tài và không ai thèm ngó đến ... vì vậy mà anh luôn nghi ngờ là tại sao , một cô bé xinh xắn , giỏi giang như em lại đến với anh một cách bất ngờ như vậy !
Nhưng em sẽ chẳng nói gì đâu ... Rồi bỗng một ngày , cái tai nạn đó đã cướp đi của anh đôi chân ... chiếc xe lăn đã gắn với anh trong suốt thời gian ấy... Nhưng điều duy nhất mà anh lo sợ là ...sẽ mất em . Anh trở nên một con người khác hẳn , cáu bẳn , mặc định và luôn lo sợ ... Câu đầu tiên anh sẽ nói với em là " Thôi em về đi , tôi như vậy , lí do gì em phải bên tôi..." khi em bước vào phòng anh . Em biết anh thấy mặc cảm về đôi chân của mình , và không muốn trở thành gánh nặng cho người con gái với bao tương lai phía trước . Nhưng em vẫn cứ đến thăm anh , ngày nào cũng vậy , em đã .. đang...và sẽ còn đến thăm mặc cho anh có nổi cáu với em . Thời gian cứ vậy mà trôi ... rồi đến khi đôi chân anh lành lặn hẳn....và khi bên nhau , anh lại hỏi em câu đó " lí do mà em luôn bên anh , giúp đỡ anh trong những lúc anh cảm thấy khó khăn nhất ...? " Em chỉ cười và khẽ thì thầm " chẳng có lí do nào cả....chỉ vì ... em yêu anh..."

truong_han_huyet_lang
13-12-2003, 12:22
tình yêu như giấc chiêm bao
nó đến lúc nào mà mình chẳng hay
yêu em ko biết để đâu để trong ký ức lâu lâu hiện về

GiangHo_LangLe
14-01-2004, 15:14
Vì sao anh yêu em :vì anh yêu em . Đơn giản ,câu trả lời thật đơn giản nhưng mang thật nhiều nhiều nghĩa,dù cho em là ai đi nữa ,dù cho em có trở thành một con người khác hay là dù cho và dù cho ......thì anh vẫn không bao giờ hết yêu em .Đơn giản vì đó là em.......
Anh không hề nói dối
không hề hết yêu em
xin em đừng than trách
vì phận anh mồ côi

Em sa hoa nhung gấm
anh phận nghèo xác xơ
làm sao mà với tới
lá ngọc với lầu son

Lời anh không hề dối
không bao giờ xa em
xin em đừng đau đớn
cho tim anh nát tan

Đừng nói lời ly biệt
khi em đã yêu anh
con tim cùng nhịp đập
đời mình trong mênh mông

conangxautrai
25-01-2004, 12:30
Em không nghĩ rằng anh lại yêu em đến thế anh sẵn sàng làm moi thứ thoả mãn lòng em ngay cả khi anh thay nó rất điên rồ ví dụ như việc em bắt anh đưa em xuống Đồ Sơn trong cái rét căm căm , rồi còn nhiều điều em nghi ra theo ý thích quái đản của em mà anh cũng thực hiện trong khi đó mọi thứ anh noi em đều từ chối ban bè bảo em là độc ác như con sâu .Nhưng giờ này ngồi đây thực sự là em rất nhớ anh , anh biết không nhưng em sẽ không nói cho anh biết đâu và hình như là em đã ......yêu anh!

halowin_87
19-03-2004, 17:42
Anh yêu dấu , lẽ ra là em nên phải nói những điều trong lòng mình từ bấy lâu nay , nhưng em thật ngu ngốc khi phải bất con tim mình câm nín.
Điều đó khiến em cảm thấy mình không đủ can đảm , dũng khí để mà đứng trước mặt anh , để mà có thể nghe anh thì thào bên tai , để mà trêu choc anh nữa....và điều quan trọng là em phải chứng kiến tận mắt cảnh anh đi bên cạnh nguòi ấy . Hãy tha thứ cho em , hay nói chính xác hơn là em cảm thấy hối hận , em hối hận nhiều lắm ....em trách mình đã quá dối lòng để mà rồi em phải mất anh mãi mãi....