PDA

View Full Version : nhung nguoi khach ky quac

LSB-MucHoang
11-09-2002, 22:17
trong một bữa tiệc , có rất nhiều người khách đến dự. nhưng lại có điều kỳ quặc là những người đến dự bữa tiệc này một là tòan nói dối , hai là toàn nói thật. một người khách mới kể với bạn là một người phụ nữ cũng đang tham gia bữa tiệc này đã tiết lộ với ông ta là bà â´y là một người nói dối.

không biết la ông ta nói thật hay nói dối vậy nhỉ? :02_grin:

LSB-MucHoang
11-09-2002, 22:17
trong một bữa tiệc , có rất nhiều người khách đến dự. nhưng lại có điều kỳ quặc là những người đến dự bữa tiệc này một là tòan nói dối , hai là toàn nói thật. một người khách mới kể với bạn là một người phụ nữ cũng đang tham gia bữa tiệc này đã tiết lộ với ông ta là bà â´y là một người nói dối.

không biết la ông ta nói thật hay nói dối vậy nhỉ? :02_grin:

LSB-NgoDung
12-09-2002, 00:56
thử nha:
ông khách nói dối.
lý do:
bà khách là người không biết nói dối, tiết lộ với ông khách bà ta là người nói thật. Bởi bà ta mà là người nói dối thì không thì nói với ông khách bà ta là người nói dối được.

LSB-MucHoang
12-09-2002, 01:29
cau do nay de qua phai ko huynh Ngo Dung?hihi
chuc mung huynh da tra loi dung cau do rui! :cheers:

LSB-MucHoang
12-09-2002, 01:29
cau do nay de qua phai ko huynh Ngo Dung?hihi
chuc mung huynh da tra loi dung cau do rui! :cheers:

LSB-MucHoang
12-09-2002, 01:38
8O de day xin bai phuy huynh den sat dat hêhh.
cau do nay de moi dua len chieu hom nay. vay ma huynh da suy nghi 2 ngay 2 dem roi, chung to de chua can dang huynh cung da biet truoc duoc de tai cua cau do rui! ko biet huynh dung thuat gi ma hay qua dzay? hihi :wink:

LSB-MucHoang
12-09-2002, 01:38
8O de day xin bai phuy huynh den sat dat hêhh.
cau do nay de moi dua len chieu hom nay. vay ma huynh da suy nghi 2 ngay 2 dem roi, chung to de chua can dang huynh cung da biet truoc duoc de tai cua cau do rui! ko biet huynh dung thuat gi ma hay qua dzay? hihi :wink:

LSB-nhocthuytien
12-09-2002, 15:12
sao em đọc lời giải đố mà không hiểu vậy??

LSB-nhocthuytien
12-09-2002, 15:12
sao em đọc lời giải đố mà không hiểu vậy??

LSB-XuXu
26-06-2003, 17:06
Muội có câu tương tự nè:
1 người bị giam trong phòng có 2 người gác cửa, 1người nói thật, 1 người nói dối, 2cửa ấy có 1 cửa sinh và 1 cửa tử.Người ấy phải hỏi làm sao mới tìm được cửa sinh???

LSB-MucHoang
27-06-2003, 02:30
do câu hỏi của bạn chưa nói rõ là câu hỏi mà ta phải đặt sẽ phải như thế nào, nên tui cứ nói lời giải cho cả 2 trường hợp dzậy ( tại vì mấy câu đố kiểu này xưa như trái đất roài hihi)
trường hợp thứ nhấ : bạn có 2 câu hỏi, và mỗi câu hỏi chỉ được trả lời bằng đúng và sai-----> câu thứ nhất, bạn hỏi những câu mà trẻ con 3 tuổi cũng trả lời được, ví dụ như b5n là con gái, bạn hỏi người ta là tôi là con gái có đúng ko?
người mà nói thật, sẽ trả lời là đúng, người nói dối sẽ là sai-----đến câu thứ 2 bạn chỉ cần chỉ vào một cánh cửa và hỏi: cửa này dẫn đến tự do?
thế là xong!

trường hợp thứ 2 : bạn chỉ được hỏi 1 câu.

bạn hỏi là : người gác cửa mà có tính tình ngược lại vời ngài ( tức là nói dối, hoặc nói thật) sẽ trả lời tôi như thế nào, khi tôi hỏi ông ta, cửa nào là dẫn đến tự do, và bạn luôn luôn nhận được câu trả lời sai, nên bạn chỉ cần trọn cánh cửa còn lại là xong ;)