PDA

View Full Version : "Chợ tình Giải Phóng" ,,,,,,,,,,,bạn nghĩ gì????

tiama_tion
29-11-2003, 21:05
Khi đọc bài viết này tôi mới thực sự phải suy nghĩ còn trước tôi ko quan tâm cho lắm mặc dù nhà tôi ơ cách đầy ko xa
Khi đọc bài báo đó thì bao nhiêu điều trước đây mình ko quan tâm thì nay lại phải nhìn với một con mắt khác một cách nhìn khác về những con người những số phận trong đó va ngay cả những ngươi đi mua tình , còn bạn bạn nghĩ gì khi đọc những điều viết trên đó

H&L
30-11-2003, 08:30
Chả có gì mà cần phải nghĩ cả.Cả người bán lẫn kẻ mua,dây là vấn đề quá bình thường.Đôi khi báo trí
cũng cường điệu mọi vấn đề thôi.Cái chợ tình này cũng bình thường,đa số là bọn nghiện ngập
bị chăn dắt.Nói chung là khi bọn nó đã chấp nhận thì ko cần ai thương hai đâu.Đề tài này ban va toi_hi đã nói
nhiều lần rồi.Về vấn đề gái làm tiền thì chỉ cần nói đến đấy thôi.

tinhdivang
30-11-2003, 14:41
chợ tình là nét đẹp truyền thống của người dân tộc miền núi ,đó là nơi nam nữ gặp nhau để làm quen và vui vẻ ,nhưng giờ nó bị những kẻ xấu lợi dụng để kiếm tiền ,biến chợ tình thành nơi bán tình ,chúng ta phải lên án vụ này

Bệnh Quan Sách
03-12-2003, 21:14
một phần tất yếu của c/s mà có cầu thì mới có cung .. những người này ai là kẻ bán người mua ...những người bán tình ..liệu có hoàn toàn đáng bị lên án ko ..mỗi người một hoàn cảnh do XH và c/s đưa đẩy ..còn khu vực giải phóng thì là trục đường mở đầu của xa lộ bắc nam ...địa lợi quá rồi còn gì ..lại đc nhìu người qua lại ...khách cũng đông nhân hoà rồi sao lại ko mọc lên đc vài cái chợ như thế...có bực tức lên phường mà kiện tôi cho chuyện đó quá bình thường đó là hậu quả tất yếu của XH ta đấy ko chỉ ban nhin thấy mà các chú cong an đêm nào mà chả lượn qua lượn lại đáy nhưng đâu vãn vào đấy thôi ..vạy thì đừng nói mà làm gì thấp cổ bé họng thì im đi là hơn ok?

thangtrom
07-12-2003, 17:05
Chuyện này có gì phải nghĩ đâu nhỉ.Có cầu mới có cung đúng không: Dân kinh tế chỉ có thể hiểu được như vây thôi.
Tôi cũng muốn đi mua một chút tình đây ai bán tình không? Có ai bán tình không?
Nếu không bán là tui ăn trộm đấy

[scroll:59c98c9276]Huyết lệ cô đơn đời tuyệt vọng
Máu chảy từ tim lửa hận thù[/scroll:59c98c9276]
Yêu cầu huynh đệ lần sau viết bài nghiêm túc,vì đây là mục bàn luận nghiêm chỉnh,còn nếu muốn đùa vui nói chuyện phiếm huynh đệ có thể sang PLĐ...
Quản lý

Khoangtroirieng
29-12-2003, 09:54
Ai cũng tự hỏi căn bệnh này do đâu mà có,nó xuất hiện như thế nào và bắt đầu từ đâu.Bạn và tôi trong chúng ta ai biết về nó,hiểu nó như thế nào.
Nhà tôi cũng ở gần nơi đó và hàng ngày tôi phải đi học về qua đó,cả sáng cả trưa và cả tối nữa.Nhưng những cái gì mà tôi nhìn thấy và tôi bắt gặp thì tất cả đối với tôi là quá bình thường vì điều đó tất yếu của cuộc sống mà.Tôi thấy bạn có vẻ là không mặn mà gì với nhưng cô gái đứng ở nơi đó phải không,tôi không biết bạn là con trai hay con gái là người hiện đại hay lạc hậu(xin lỗi vì mình noi điều đó)nhưng vói mình thì đó chính là một cái gì đó nó sẽ diễn ra và phải diễn ra mà thôi.