PDA

View Full Version : viết cho cô bạn thích " vào rừng mơ bắt con tưởng bở "

~0==((=Cổ Phong=>>
29-11-2003, 13:12
bạn thân mến
bạn có muốn tôi kể cho bạn nghe câu chuyện về cô nàng " vào rừng mơ bắt con tưởng bở " không ? nếu muốn tôi kể cho bạn nghe nhé..
ngày trước , có một người con gái .....à mà thôi tôi không kể nữa đâu . đây là thư tôi viết cho bạn mà . chắc là đọc xong thư này thì bạn cũng hiểu được câu chuyện mà tôi đang kể dở này .
tôi là một thằng trai thừa thời gian nhưng lại chẳng biết phung phí nó vào chuyện gì ngoài chuyện thường xuyên nên net . lúc nào cũng net . nhưng thằng người của tôi có vẻ kì cục . khi mà người ta nên net bây giờ là vào yahoo và chat chit cưa cẩm nhau . còn tôi thì không như vậy . tôi bị đam mê bởi một trang web , tôi ngốn hết quỹ thời gian của mình cho nó . nhưng cũng có một đôi lúc tôi cảm thấy mình rỗi rãi . lang thang trong web đó tôi đã gặp bạn . ko mà là cái đêm đó tôi buồn và gặp bạn đang trực tuyến . rỗi việc tôi đã vào làm quen với bạn . ngay cái lần đầu tiên đó tôi vẫn nhớ bạn đã hỏi tôi làm sao lại vào chat với bạn . không chỉ một lần bạn hỏi tôi câu đó , tôi thoáng nghĩ rằng bạn muốn câu trả lời của tôi là " bạn là người nổi tiếng nên tôi vào chát với bạn " nhưng tôi đã không trả lời câu hỏi đó....đến hôm nay thì thời gian tôi quen bạn được bao lâu rồi nhỉ ? chưa đến một tháng phải không ? nhưng bạn làm tôi buồn và thất vọng quá . sao bạn lại có thể nghĩ rằng tôi thích bạn chứ ? những lúc tôi nói chuyện thân mật với những đại từ nhân xưng mà tôi quen dùng bạn lại nghĩ tôi đang có ý gì đó mờ ám và đang cưa cẩm bạn . bạn luôn cảnh giác tôi rằng bạn không muốn chuyện tình cảm này nọ . chẳng lẽ giữa một người con trai và một người con gái không thể có tình bạn ? chẳng lẽ người con trai nói chuyện với người con gái lại là cưa cẩm ? bạn quá nhầm . tôi chỉ muốn làm bạn mà thôi , tôi muốn mỗi lúc vui buồn có một người bạn cùng chia sẻ . chỉ thế thôi . chưa bao giờ tôi nghĩ rằng tôi sẽ yêu một người con gái trên net cả , nó phù phiếm và xa vời lắm . bạn gái tôi ở ngay bên tôi mà tôi còn không giữ nổi huống chi nơi xa xôi nào đó...
......tôi chưa bao giờ thấy bạn và cái tên cũng chỉ là hai từ viết tắt mơ hồ . tôi nhớ lần đầu tiên quen nhau tôi có hỏi tên bạn nhưng bạn nói " không cần thiết " tôn trọng bạn tôi không hỏi . một lần tôi muốn xem webcam của bạn nhưng bạn nói bạn không biết sử dụng tôi cũng chẳng bao giờ hỏi nữa . tôi tôn trọng bạn . tất cả về bạn là cái gì đó mơ hồ lắm . liệu con người ta có ai yêu được cái mơ hồ đó không ? bạn luôn ngầm ý rằng tôi ko nên " cưa cẩm " bạn nhưng hình như bạn lại luôn muốn tôi nói rằng " tôi mến bạn " phải không ? tôi biết chứ . bạn muốn tôi nói như vậy không phải bạn mến tôi mà là bạn muốn cho cái " tôi cá nhân " của bạn được thoả mãn . cái " tôi" đó trong bạn quá lớn đã khiến bạn tự tin khi nghĩ rằng bất kì thằng con trai nào đứng trước bạn cũng đều đổ cái " rầm " một cái phải không ? " tò nhâm " quá bạn gái của tôi à . tôi luôn coi bạn là bạn . nhưng đến hôm trước tôi đã không chịu được nữa khi bạn nhắn tin cho tôi nói này nọ . và tôi đã nghĩ rằng mình nên chấm dứt ở đây . tôi đã đề nghị bạn xoá nick của tôi đi và tôi cũng vậy . bởi tôi biết tôi không thể tiếp tục làm bạn với người mà người ta luôn nghĩ tôi đang " cưa " nguời ta được . tôi không muốn bạn cứ " vào rừng mơ bắt con tưởng bở " mãi được . buồn cười quá khi hôm qua tôi có người bạn nói với tôi rằng chiều hôm đó , sau cái lúc mà tôi nói bạn xoá nick tôi đi đó , bạn đi uống rượu và khoe chiến tích của mình cho ai kia rằng " thằng bcl nó mến tôi.." . ngạc nhiên quá khiến tôi ngã oạch trên mạng .
bạn à . đến bây giờ chắc bạn hiểu câu chuyện mà tôi kẻ dở cho bạn khi nãy rồi chứ . bạn đang đi trên mây đó . tỉnh lại đi nhé . với bạn tôi luôn muốn có một tình bạn bởi tôi khám phá ra rằng bạn là người có nhiều điểm hay và hợp với tôi . tôi thật lòng muốn mình là bạn . mong bạn hãy bỏ đi cái ý nghĩ rằng tôi đang cưa cẩm bạn bạn nhé . được chứ ?

Lái Lợn
30-11-2003, 13:32
[center:2b5bc7c9b7]Gửi người chưa quen![/center:2b5bc7c9b7]

Bạn thân mến!
Cuộc sống là môt thế giới đa chiều, chúng ta đứng ở mỗi nơi thì cách nhìn nhận của chúng ta lại khác, có những điều chỉ đúng với người này nhưng lại luôn luôn sai với người kia. Chẳng thể nào giải thích được hết những điều đó và không tôi luôn nghĩ rằng nếu mình quá bận tâm đến điều đó thì mình đã vứt đi cả một đống thời gian vào một công việc không cần thiết.

Khi mình làm một việc gì đó mà mình thấy thật sự cần thiết với con người của mình thì tốt hơn cả này hãy dành một chút tin tưởng vào nó dù đôi khi điều đó không mang lại sự vừa lòng cho người khác, nhưng bạn thân mến bạn phải tin tưởng vào bạn vào những điều bạn đã làm, chí ít ra thì lúc bạn làm một việc nào đó bạn đã thấy nó thật sự cần thiết vào lúc đó phải không?

Con người là một sinh vật cực kỳ khó hiểu, nội tâm của một con người quá bí hiểm để bất cứ một ai muốn tìm hiểu về nó sẽ phải mệt mỏi vì vậy đôi khi có những điều chẳng bao giờ được như ý muốn của bản thân mình cả, nhưng cuộc sống mà , đâu phải lúc nào cũng là một thảm hoa hồng cho ai nhưng mà mình có dũng cảm đương đầu với nó hay không mới là điều quan trọng. Những gì đã xẩy ra thì không bao giờ có thể làm như chưa có gì được, tôi nghĩ là không bao giờ cả, nhưng nếu thật sự cần sửa chữa thì ta sẽ sửa lại và coi cái vết hàn gắn như một kỷ niệm còn không .... có lẽ rằng nên vứt đi và để thời gian mình ngồi tiếc nó đi kiếm một cái mới.

Mỗi con người một tính cách hình thành nên cái suy nghĩ riêng của từng người, thật khó mà tìm được những suy nghĩ hoàn toàn giống nhau, có những lúc suy nghĩ mình không làm vừa lòng người khác thì đó cũng chỉ là một mặt của cuộc đời, chúng ta không nên quá quan trọng những việc đó, hãy tuỳ từng mức độ mà xử lý sao cho phù hợp. Trốn tránh những điều đó ư, sẽ chẳng mang lại gì cho bạn cả, hãy tự tin vào bản thân mình và ngẩng cao đầu lên khi tôi cho rằng tôi đã làm một điều gì đó cần thiết cho tôi. Con người sống cho mình và hãy sống sao cho xứng đáng với mình! OK?

*JIN AE*
01-12-2003, 12:25
:lol:
Ăn dưa bở kể ra cũng có cái hay của nó chứ ?
Tôi ko nhớ rõ lắm , nhưng loại dưa này nếu nhìn thì cũng chẳng có gì đẹp cả , ăn vào vừa hơi ngang mà vị ngọt của nó cũng ko rõ ràng . Tuy nhiên , nếu là vào mùa hè , lột hết vỏ của nó ra , cho thêm một ít đường vào , quấy đều lên và bỏ thêm mấy cục đá . Tự nhiên có mùi thơm và ăn vừa ngon vừa mát . Nếu chưa ăn thử bao giờ thì cũng nên ăn một lần cho biết . Ngon lắm !
Nói vậy thôi , trong cuộc đời con người ta , ăn dưa bở ( bây giờ nói sang nghĩa bóng ) là chuyện bình thường . Người nào nói chưa ăn qua lần nào là nói dối . Có đôi khi ăn dưa bở còn ngon hơn là nhìn thẳng vào thực tế . Ít ra thì cũng được hưởng cảm giác ngọt "ảo" trong một khoảng thời gian . Dẫu sau đó có phải nhìn thẳng vào thực tế đi nữa . Như vậy có phải là hay hơn nhiều lần là cả đời luôn ngậm vị chát trong miệng hay ko ?
Bởi vậy mới nói , cuộc sống sẽ thi vị và đầy màu sắc hơn nhiều nếu mình biết điều hoà nó . Sẽ là bình thường nếu như sống từng ngày với những thứ diễn ra , nó giống như quả dưa bở khi chưa chế biến . Và ngược lại , sẽ có vị ngọt hơn khi mình bỏ thêm vào đó một chút vị ngọt của đường , một ít lạnh của đá . Sẽ cho ra kết quả là một mùi vị thơm và mát . Cuộc sống là như vậy .!.