PDA

View Full Version : Thật ra anh không biết là mình có còn yêu em hay không ?

LSB_dem khong buon
21-11-2003, 18:21
Trang thân yêu !
Thời gian xa cách của hai đứa mình thật sự là rất dài để anh có thể cảm nhận được mình có yêu em hay không ? nhưng anh không biết được rằng anh lại có thể gặp em nhanh đến như vậy . Ngày đó em rời xa anh nhanh đến nỗi mà anh tưởng chừng rằng trời đất sẽ sụp đổ ngay dưới chân mình , em ra đi mang theo biết bao những vui buồn cùng kỉ niệm . Tất cả lại trở về con số không , điều đó cho anh cảm nhận một điều rằng em đã thay đổi ... thay đổi đến mức mà anh không dám khẳng định được tình yêu mà em dành cho anh có phải là sự thật hay không nữa . Em đã ra đi , em lựa chọn cho riêng mình một cuộc sống mới và vui vẻ bên những lạc thú của mình đã bao giờ em nghĩ đến anh chưa ? Anh hiểu em cũng có những nỗi khổ của riêng mình nhưng điều đó cũng đâu thể giúp em biện hộ cho những đau khổ mà em ban bố cho anh ? Anh biết ngày đó anh yêu em nhiều lắm , anh còn biết rằng anh đã bị em lừa dối rất nhiều nhưng anh sẵn sàng tha thứ nếu ngày đó em chịu nhận tất cả những lỗi lầm của mình và bắt đầu làm lại từ đầu bên anh cũng như mình đã từng có những tháng ngày hạnh phúc bên nhau . Giờ đây khi vết thương lòng đã dần hồi phục , em lại quay trở về ... em mang theo biết bao kỉ niệm và quá khứ hạnh phúc chợt ùa về trong trái tim anh . Một lần nữa trái tim anh lại rung động , anh cảm nhận rất nhiều về em , nhưng sao giờ đây trái tim anh lại bắt đầu sai nhịp đập , nó không còn theo ý muốn và tự chủ của anh nữa , nó sao đó ... hay chính bởi tình yêu trong anh dành cho em là còn quá nhiều . Tình yêu là gì mà thế giới phải khóc ? phải chăng đó cũng giống như bản năng sinh tồn của loài người vậy ? vì nó mà con người ta phải đấu tranh để giành giật những gì là của riêng mình ? Anh yêu em , ngàn lần anh muốn nói với em điều đó , nhưng giờ sao đây ? anh phải làm gì để lại được ôm em trong vòng tay ấm . Hãy quay về bên anh đi , vì trong trái tim này lúc nào cũng luôn luôn chứa đầy bóng hình em . Em dấu yêu ơi , giờ đây chắc hẳn em đã tìm cho mình một người yêu mới , nhưng tại sao ? tại sao có đủ đầy hạnh phúc rồi em còn quay trở lại nơi chốn xưa ...

tinhyeumuonthuo
24-11-2003, 19:36
Gửi Anh ! người con trai quá khứ ..
Em cũng chẳng biết điều gì đã xảy ra trong cuộc sống của em nữa nhưng em biết một điều rằng trái tim của em đã không còn thuộc về anh nữa , lối thoát duy nhất của em chính là chia tay với anh . Hãy tha lỗi cho em vì tất cả những gì em đã làm cũng như đã đối xử với anh . Giờ đây em có một cuộc sống cùng bao khát vọng của riêng mình , em đã lựa chọn điều đó để hai ta có thể tìm tự do cho mỗi cuộc đời . Cầu mong anh luôn hạnh phúc .