PDA

View Full Version : Cuộc sống có phải toàn một màu hồng ?

tinhyeumuonthuo
20-11-2003, 20:44
Trong cuộc sống của mỗi con người chúng ta , ai cũng có một hoàn cảnh riêng , nhưng có phải cuộc sống đơn giản toàn một màu hồng hay không vậy ? Mỗi chúng ta đều có một khái niệm về cuộc sống , nhưng thiết nghĩ chắc hẳn sẽ không đơn giản như những gì chúng ta mong đợi . Chúng ta luôn luôn mong muốn có một cuộc sống thạt sự tốt đẹp , liệu có thể như vậy không ? Chúng ta sẽ được gì ? cuộc sống sẽ ra sao nếu không là màu hồng mà là một màu đen xám xịt ?

LSB-RuồiTrâu
20-11-2003, 20:52
Cuộc sống đâu chỉ toàn một màu hồng.
huynh đã nghe câu nói này từ một vị danh nhân nào đó và thấy câu nói đó rất đúng,cuộc sống đâu chỉ toàn một màu hồng vấn đề là ta tiếp nhận cuộc sống đó với tâm trạng ra sao cho dù cuộc sống đó có màu gì đi nữa!
qua những lời của muội ,huynh thấy là muội đang rất buồn phải ko?hãy quên đi,hãy vui lên thì muội sẽ thấy cuộc sống tươi đẹp ngay,hãy tin huynh!

Bệnh Quan Sách
20-11-2003, 22:05
cuộc sống luôn luôn có một vẻ bề ngoài hồng rực rỡ , đó là điều mà con người ta hằng mơ ước con người chúng ta đã mất mấy ngàn năm để có đc cuộc sống mang cái dáng vẻ bề ngoài ấy, nhưng bề trái của nó lại là những phức tạp mọtt cách ghê gớm tại hạko tiện nói ra mà thôi , sư "ghen ghét đố kị" đã làm cho bề trái có mầu ảm đạm , ta cứ hình dung cuộc sống như cái bảng pha mầu của một hoạ sĩ ấy , những mầy sắc tươi đẹp pha lẫn mầu tối gây nên môt sư hỗn độn và một số mầu sắc phát sinh, XH cũng vậy đày đủ mầu sắc

tinhyeumuonthuo
21-11-2003, 12:11
Cuộc sống của mọi người ra sao muội cũng không biết rõ nữa , nhưng hiện giờ thì thật sự cuộc sống của muội đang là một màu đen ảm đạm . Muội không dám mong muốn rằng muội có được thật nhiều hạnh phúc , nhưng dù sao vẫn luôn tin rằng tất cả đều sẽ qua , một cuộc sống mới sẽ bắt đầu . Cầu mong tất cả mọi người luôn hạnh phúc.

tinhdivang
21-11-2003, 16:23
cuộc đời có mấy ai được như ý muốn ,phải có lúc ta phải vượt qua gian khổ chứ ,muội đừng buồn và ảm đạm như thế ,cuộc đời vẫn đẹp mà muội .chúng ta phải cố gắng thì cuộc đời mới mỉm cười với chúng ta .cuộc đời đẹp chỉ dành cho những ai biết vươn lên

LSB_dem khong buon
21-11-2003, 16:39
Cuộc đời chỉ tươi đẹp khi mà con người ta cần đến nó và biết cách nắm giữ . Nếu như cuộc sống chỉ toàn là một màu đen ảm đạm cũng chưa chắc đã phải là mãi mãi . Hãy cố lên để có một cuộc sống tốt đẹp hơn nữa bạn nhé .

dieliebe0912
22-11-2003, 21:58
Cuộc sống chỉ toàn là màu hồng khi 2 người trong giai đoạn đầu của tình yêu thôi,trong giai đoạn chưa phải đối chọi với những khó khăn của cuộc sống đời thường.Thật ngây thơ khi nghĩ như vậy!Cuộc sống là một vườn hoa muôn màu mà,và đó cũng chính là vẻ đẹp của cuộc sống này đấy.Nó chỉ dành cho những người thực sự muốn chế ngự nó!

Bệnh Quan Sách
24-11-2003, 08:42
Con người ta ích kỷ lắm ... ko muốn phải đương đầu với khó khăn ai cũng như ai mầu hồng hay mầu xám là tuỳ ở quan niệm của mỗi người , nguời lạc quan yêu đời sẽ nhìn cuộc sóng một cách vui vẻ , người yếu đuối thì bi quan hơn một chút , những mảng mầu sắc đối lập trong cuộc sống của chúng ta thật may mắn là luôn luôn ở vị trí cân bằng nên con người mới ngày càng hướng tới cái gì đó xa hơn đc , nói về phương diện cá nhân thì con người ta có lúc này khi khác , nên bạn chảng mất gì đc gì cả bạn buồn nhưng bạn se lại gặp một niềm vui khác nếu bạn thực sự muốn nó

hieuhadong
24-11-2003, 09:34
đồng ý với ý kiến của bệnh huynh. cuộc sống không để ai may mắn mãi mà cũng không cho ai đau khổ mãi, cuộc sống màu hồnh hay xám xịt đôi lúc còn phụ thuộc vào chính con người chúng ta, vào quyết định của ta trong cuộc sống. một quyết định đúng đắn sẽ giúp cho cuộc sống của ta thêm phần vui vẻ, một quyết định sai lầm sẽ làm ta buồn nhưng đôi lúc chính nó lại giúp ta vững vàng hơn và tự tin hơn sau này.

nhatdangdaisuthieulamtu
24-11-2003, 13:28
Trong cuộc sống của mỗi con người chúng ta , ai cũng có một hoàn cảnh riêng , nhưng có phải cuộc sống đơn giản toàn một màu hồng hay không vậy ? Mỗi chúng ta đều có một khái niệm về cuộc sống , nhưng thiết nghĩ chắc hẳn sẽ không đơn giản như những gì chúng ta mong đợi . Chúng ta luôn luôn mong muốn có một cuộc sống thạt sự tốt đẹp , liệu có thể như vậy không ? Chúng ta sẽ được gì ? cuộc sống sẽ ra sao nếu không là màu hồng mà là một màu đen xám xịt ?
Nếu vậy thì người đó bị nhất màu (gần mù màu). chứ cuộc sống là biến cố ngẫu nhiên nên tạo đa màu mà? (tùy người cảnm nhận)

lsb_ha son
24-11-2003, 14:34
cuộc sống toàn màu hồng nói nghe rất hay nhưng biết làm sao đây mỗi người chúng ta có một số phận mà có người sinh ra đã là màu hồng rồi có người là là màu đen , đó là cái trái ngang của cuộc đời nhưng đôi khio con người biết vượt lên ssố phận của mình để phấn đấu thì sợ gì ko biến màu xám xịt thành màu hồng chứ .

tinhyeumuonthuo
24-11-2003, 14:48
cuộc sống toàn màu hồng nói nghe rất hay nhưng biết làm sao đây mỗi người chúng ta có một số phận mà có người sinh ra đã là màu hồng rồi có người là là màu đen , đó là cái trái ngang của cuộc đời nhưng đôi khio con người biết vượt lên ssố phận của mình để phấn đấu thì sợ gì ko biến màu xám xịt thành màu hồng chứ .
Đúng vậy , cuộc sống mỗi một con người đều khác biệt nhau , chỉ có thể tốt đẹp hay không là do ở chính bản thân mình .

bang chu an may
24-11-2003, 14:51
tinh yêu còn có máu đen nũa chứ sao chỉ toàn 1 màu hồng thôi sao.theo minh thì tình yêu muôn màu muôn vẻ mà lị
minh noi thế có đúng ko hả.tại sao bạn nghĩ tình yêu chỉ là 1 màu hồng.Có một câu nói : " Còn gì trong cuộc sống có thể tươi đẹp hơn hình ảnh một chàng trai và cô gái, tay nắm chặt tay với trái tim trong sáng và tràn ngập tình yêu cùng đi làm lễ cưới ? Còn gì trong cuộc sống đẹp hơn tình yêu tuổi trẻ ? " . Câu trả lời : " Vẫn có một thứ, đó là hình ảnh một đôi vợ chồng già khi họ đã gần kết thúc cuộc hành trình của sự sống. Bàn tay họ run rẩy nhưng vẫn nắm chặt, khuôn mặt họ in đầy vết nhăn nhưng vẫn rạng rỡ yêu thương, trái tim già nuôi và mệt mỏi nhưng vẫn còn nghe thấy tiếng đập của tình yêu và ước mơ được dâng hiến. Đúng vậy, trên đời này còn một điều đẹp hơn tình yêu tuổi trẻ. Đó chính là tình yêu tồn tại ngay cả khi tuổi trẻ bị thời gian lấy mất " . Một tình yêu vĩnh hằng theo năm tháng và sẽ mãi mãi tồn tại theo nhịp đập của hai con tim yêu thương ! Liệu còn gì tuyệt vời hơn nếu như Tình Yêu vĩnh hằng .
chỉ có tình yêu vĩnh hằng thì chỉ có 1 màu hồng mà thôi

lsb_ha son
24-11-2003, 19:04
nếu trong cuộc sống mà toàn màu hồng thì sẽ ko có đau khổ , ko có buồn đau nhưng kiếm đâu ra toàn màu hồng đấy mới là điều quan trọng ? màu hồng là màu của hi vọng , màu của niềm tiên đó là màu của tình yêu muôn thủa anh dành cho em

tinhyeumuonthuo
24-11-2003, 19:17
Tình yêu muôn thuở có được rất ít , giờ đây mấy ai có được một tình yêu bền vững mãi mãi chứ . Và cuộc sống màu hồng cũng vậy, ai cũng mong muốn cuộc sống của mình có được nhiều hạnh phúc , nhưng liệu những hạnh phúc đó có tồn tại mãi mãi hay không nếu như ta không biết cách nắm giữ ?

tinhyeumuonthuo
30-11-2003, 11:16
[quote="bang chu an may"]tinh yêu còn có máu đen nũa chứ sao chỉ toàn 1 màu hồng thôi sao.theo minh thì tình yêu muôn màu muôn vẻ mà lị
Đúng tình yêu có muôn màu muôn vẻ , nhưng điều mà mình muốn đè cập ở đây là cuộc sống chứ không phải riêng tình yêu .

*JIN AE*
01-12-2003, 12:33
Màu sắc của cuộc sống là màu của chiếc cầu vồng . Theo độ tuổi , theo sự trưởng thành của bản thân mình mà ở mỗi thời kỳ nó sẽ là một màu sắc khác nhau . Màu hồng có thể là khoảng thời gian mình còn nhiều mơ mộng , khi tiếp xúc với thực tế của cuộc sống nó sẽ sang những màu khác . Có thể là nâu , có thể là đen . . . Nhưng khi mình yêu , mình hạnh phúc , cuộc đời mình lại nhìn thấy màu hồng lần nữa . Nó là như vậy!

Mập
02-12-2003, 20:56
Rất đồng ý với Bệnh huynh,chỉ cẩn chúng ta là người lạc quan,chỉ cần chúng ta nhìn đời theo lăng kính màu hồng.Bạn có biết câu nói này không:thà để người khác phụ ta chứ không bao giờ ta phụ người khác.Bạn đang có chuyện buồn,trong chúng ta ít ai là chưa gặp phải chuyện như vậy.Chuyện càng buồn ,khi vượt qua được ta càng thấy mình trưởng thành hơn và biết trân trọng cuộc sống hơn.Rồi sẽ có lúc ta thấy luôn luôn yêu đời,mọi cảm xúc buồn vui làm cho cuộc sống muôn hình muôn vẻ và không đơn điệu,như gia vị cay đắng trong bữa ăn.Bạn buồn và vui đều là bạn đang tận hưởng cuộc sống.Cuộc sống và thời gian luôn sòng phẳng và bất diệt,chỉ cần ta biết cảm thông và sống thật vói chính bản thân mình,để không bao giờ ta thấy hổ thẹn với chính mình,ta sẽ thấy thật nhẹ nhõm.

Linh Hồn Chết
03-12-2003, 17:24
hãy sống với chính con người mình.lựa chọn cho mình con đường đi với cách sống và tính cách của mình. hãy là một người có cá tính. người mà có thể tất cả những người con lại nghĩ khác.họ nghĩ mình điên rồ. nhưng vẫn còn hơn là một người bình thường...

LSB-Mat_naDH
04-12-2003, 09:58
Có thể khẳng định một điều cuộc sống ko phải toàn một màu hồng."Sông có khúc,người có lúc" con người ta là ai cũng thế, dù ít dù nhiều chắc chắn có lúc sẽ gặp những khó khắn trở ngại,có nhiều việc ko theo ý muốn của mình--> lúc đó sẽ cảm thấy cuộc sống chẳng phải là một màu hồng đẹp đẽ nữa mà chỉ là một màu tối thui.Thế nên điều quan trọng là khi mà bạn cảm thấy cuộc sống ko phải là màu hồng mà nó đã ngả sang màu gì khác thì bạn có đủ dũng khí đối đầu vơí nó,vượt qua nó ko hay để nó nuốt chửng bạn dìm bạn xuống hố đen.Riêng MN,MN luôn nghĩ chuyện gì cũng có cách giải quyết chỉ cần bạn muốn và dám :D

dong ta
04-12-2003, 14:06
Cuộc sống o phải chỉ toàn màu hồng đâu huynh đài lầm rồi nó còn có màu đen và các màu khác nữa đó,lúc vui vẻ nó là màu hồng,lúc đi chơi với người yêu dấu nó là màu nho,lúc thành đạt trong cuộc sống là màu xanh,lúc chán đời thì nó đen thui à,nói chung cuộc sống là muôn màu muôn vẻ,ôi cuộc sống mến thương

tinhyeumuonthuo
04-12-2003, 17:14
Sao huynh lại biết rất sành sỏi về những màu sắc trong cuộc sống vậy ? chẳng phải huynh có bí quyết gì để nhận biết được nó chứ hả ? nói với muội thế khi bị người yêu bỏ thì là màu gì vậy hả ?Huynh có phải rất am hiểu về chuyện này hay không vậy ?

lyquy82
04-12-2003, 17:53
Cuộc sống muôn màu , muôn vẻ và thật đáng yêu, đúng như DT nói: ôi cuộc sống mến thương. Nếu bạn lúc này là màu đen thì cũng đừng bi quan quá, rồi màu hồng sẽ lại đến và nó luôn luôn đi đôi với người có ý chí vượt lên số phận , vượt qua thử thách. Còn nữa chúng ta phải luôn biết tìm thấy niềm vui , rù chỉ là rất bé nhỏ nơi thực tại, hiện tại cũng rất tuyệt phải ko các bạn.......nhớ cho tui 5 @ về bài viết hay :D

tinhyeumuonthuo
06-12-2003, 20:39
Bạn cảm nhận được cuộc sống của mình qua lăng kính cuộc đời hay sao ? tất cả các màu sắc đó được bạn cảm nhận thế nào ? bạn có vẻ am hiểu quá hay không đây ?chẳng lẽ tất cả các sắc màu của cuộc sống đều đơn giản đến vậy ?

bat_nap_quan_tai
07-12-2003, 09:28
xin chào tôi mam muội xin có ý kiến như thế này : số phận của mỗi người chằc hăn ko ai giống ai rồi. mỗi người một hoàn cảnh khác nhau, cũng có người khi buồn khi vui , cũng có người lúc đau khô lúc hạnh phúc .nhưng ko phải vì thế mà họ nhân xét vể cuộc sống đó chỉ toàn màu xám xịt hay một màu hồng ....
cuộc sống đòi hỏi chúng ta phải lạc quan khi nhìn nhận về nó, dù cuộc sống có như thế nào nũa thì ta vẫn có thể vượt wa nó chinh phục nó

Mập
11-12-2003, 10:21
Hồng đỏ là một gam màu nóng biểu lộ sự nhiệt tình ,là ngọn lửa đấu tranh,cuộc sống phải có sự đấu tranh mới là cuộc sống.Đỏ là màu máu sục sôi trong huyết quản ,là màu máu in trên lá quốc kỳ VN.
Tuy nhiên ,màu hồng trong câu nói này đôi khi lại được hiểu là một cuộc sống an nhàn,trôi chảy từ đầu đến cuối.Cái gì ta muốn cũng đều được thoả mãn một cách dễ dàng.Sống như vậy có gì hay đâu ,nó làm ta trở thành một con gà con vịt.
Theo quan điểm của thuyết âm dương thì màu hồng thuộc dương.Âm dương phải hài hoà,vậy cần phải có những gam màu lạnh nữa.

kiep_lu_hanh
11-12-2003, 11:10
Có thể khẳng định một điều cuộc sống ko phải toàn một màu hồng."Sông có khúc,người có lúc" con người ta là ai cũng thế, dù ít dù nhiều chắc chắn có lúc sẽ gặp những khó khắn trở ngại,có nhiều việc ko theo ý muốn của mình--> lúc đó sẽ cảm thấy cuộc sống chẳng phải là một màu hồng đẹp đẽ nữa mà chỉ là một màu tối thui.Thế nên điều quan trọng là khi mà bạn cảm thấy cuộc sống ko phải là màu hồng mà nó đã ngả sang màu gì khác thì bạn có đủ dũng khí đối đầu vơí nó,vượt qua nó ko hay để nó nuốt chửng bạn dìm bạn xuống hố đen.Riêng MN,MN luôn nghĩ chuyện gì cũng có cách giải quyết chỉ cần bạn muốn và dám :D
OK ,sông thì có từng khúc rùi mà người thì củng tuỳ theo lúc nửa ,nên cuộc sống là "muông màu"

LSB-nhocthuytien
12-12-2003, 00:27
Theo Nhocthuytien nghĩ thì cuộc sống có màu hồng hay không thì hoàn toàn nằm vào chính mỗi chúng ta mà thôi. Nếu chúng ta biết cách, thì cuộc sống có lẽ không lúc nào cũng màu đen đâu.
Như Matna_DH nói đó "Sông có khúc người có lúc" mà... có những chuyện thực tế nó không quá tệ như bản thân ta nghĩ nhưng con người chúng ta luôn có quan niệm làm lớn những chuyện tưởng như không gì cả...
Và bởi mỗi chúng ta luôn nghĩ một điều khó mà thay đổi được gì khi gặp thất bại. Khó khăn thì lại ngại... làm thì sợ không thành công... chính vì thế mà không thể cảm nhận được cuộc sống màu hồng..
Cũng như luôn nghĩ không thể có ai khổ hơn mình.. không ai có hoàn cảnh như mình nhưng không nghĩ rằng có những người họ còn thiết tha có được hoàn cảnh như thế (bởi họ còn khổ hơn nhiều)... Như con người chưa chết khi thất bại luôn có ý định tự tử, đụng chuyện gì cũng muốn kết liễu cho xong.. nhưng có ai biết rằng những người nằm trên giường bệnh, những người thập tử nhất sinh... họ tha thiết sống thế nào dù chỉ là 1 phút nữa trên cõi đời này mà thôi.
Chúng ta không thấy cuộc sống màu hồng là vì chúng ta chưa hiểu hết và quý hết cuộc sống này.
LSB-nhocthuytien

VO DANH KHACH
15-12-2003, 12:41
Sống trên đời ăn miếng dồi chó
Xuống địa ngục biết có hay không
Nhưng đâu phải ai cũng thích ăn thịt chó hoặc là biết ăn thịt chó. Vậy đấy. Thế giới toàn một màu hồng. Sao không hỏi tại sao lại có chiến tranh trên trái đất này. Ai cũng muốn sống trong hạnh phúc an nhàn, cũng như sống trong một thế giới không chiến tranh loạn lạc, Nhưng có phải là cứ muốn là được đâu

LSB-NguyenTieuThat
15-12-2003, 17:44
"Sống trong cuộc sống cần có 1 tấm lòng, để làm gì em biết ko? Để gió cuốn đi để gió cuốn đi...."
Cuộc sống là tất cả những gì mà bạn đang có và bạn cảm nhận được. Bạn cảm nhận nó là 1 thiên đàng, bạn cảm nhận nó là 1 địa ngục hay cảm thấy nó vô vị và chán ngắt.... đó chính là cuộc sống. Điều quan trọng là bạn đã những gì cho cuộc sống, bạn muốn huỷ diệt nó, hay muốn cho nó tươi đẹp hơn???
Hay sống hết mình và 1 ngày nào đó bạn sẽ ko cảm thấy ân hận và nuối tiếc.
1 ngày kia bạn chết đi, giả sử được lựa chọn thì bạn chọn Thiên Đàng hay Địa Ngục ^_^?????