PDA

View Full Version : Như thế nào được gọi là "Thành công"?

dieliebe0912
13-11-2003, 20:09
Trong cuộc sống thì tất nhiên ai cũng mong muốn cho mình luôn thành công trong mọi chuyện nói riêng và trong cuộc sống nói chung!Nhưng như thế nào thì mới gọi là thành công?
Phải chăng là bạn có nhiều tiền?Phải chăng là bạn có nhiều tình....hay là một cái gì nữa...như là vợ đẹp con khôn chẳng hạn!
Với tại hạ thì sông luôn là chính mình thì đó là thành công lớn nhất đời rồi!

Bệnh Quan Sách
16-11-2003, 11:37
hai chữ thành công với tại hạ thì xa vời qúa , tại hạ sống với nhìu tham vọng.. đạt đc cái này lại mong muốn vươn tới một điều gì đó cao hơn , con người ta sống thì phải có mục đích để vươn tới , và đạt bằng đc những thứ mà mình mong muốn thì mới gọi là sự thành công... khó quá phải không?

tinhdivang
16-11-2003, 20:25
thành công ít ai đạt được chữ đó ,bạn chỉ đạt dược một phần nào đó mà thôi ,ai lại khôngcó tham vọng .và những tham vọng ta chỉ làm đưọc một sỗ ít thôi .ví dụ như bạn đưa ra muctiệu thi đại học :bạn đậu đại học,bạn đã thành công ,nhưng đó chỉ là 1 trong những tham vọng của bạn mà thôi ,sau đo sẽ còn những tham vọng khác nữa .và bạn sẽ chỉ đạt đưọc 1 phần nào đó mà thôi .cho nên bạn hãy tìm những ước muốn bạn sẽ đạt đưọc và đừng có cao quá ,nhiều quá

dieliebe0912
22-11-2003, 22:18
Điều này đồng nghiã với việc là kông có ai là hoàn thiện trên đời này cả!Thành công ở đây thì có thể xem xét khi chúng ta hoàn thành được một việc gì đó mà chúng ta đã đặt ra thôi.Trong một thời điểm nhất định và trong một điều kiện nhất định ,khi bạn hoàn thành được công việc đó thì cũng có nghĩa là bạn đã thành công rồi!

*JIN AE*
30-11-2003, 13:21
Trong cuộc sống thì tất nhiên ai cũng mong muốn cho mình luôn thành công trong mọi chuyện nói riêng và trong cuộc sống nói chung!Nhưng như thế nào thì mới gọi là thành công?
Phải chăng là bạn có nhiều tiền?Phải chăng là bạn có nhiều tình....hay là một cái gì nữa...như là vợ đẹp con khôn chẳng hạn!
Với tại hạ thì sông luôn là chính mình thì đó là thành công lớn nhất đời rồi!
Thành công như thế nào còn phụ thuộc vào định nghĩa và giới hạn mà huynh đặt ra cho bản thân mình . Vì vậy , mỗi người quan niệm về sự thành công theo một nghĩa khác nhau . Ví dụ như khi huynh làm xong 1 việc gì đó , huynh cho rằng nó là bình thường với huynh , nhưng với người khác thì họ lại thấy việc huyenh làm được đó thật là phi thường . Và họ quan niệm đó là sự thành công->mỗi người sẽ hiểu thành công theo quan niệm của riêng mình .

nhatdangdaisuthieulamtu
04-12-2003, 07:34
THiện tài
THành công tức là hoàn thành một ước muốn của mình.
TRong đời ai trả tham sân si hận...
KHi giải quyết được một tính đó thì bạn đã thành công trong giai đoạn
Nhưng khổ thay tham sân si hận không cùng nên chẳng một ai thành công cả
Như:
hitle vì tham, hận mà định thống trị thế giới mà không thành
Bill gate đã giàu mà hắn còn muốn giàu hơn nữa
Nhưng hồng thất công chỉ có thích ăn gà nướng mà thôi cũng không đủ ăn
Bổn tăng lại muốn diệt tham sân...mà vẫn muốn giàu, bị chửi vẫn nổi điên nên cũng trả thành công
Bởi vì thanh công cũng là tham sân si hận vậy chẳng bao giờ có kết thúc cả
thiện tài

dong ta
04-12-2003, 08:49
Nhưng thành công về vấn đề gì,như nhất đăng đai sư nói tiêu diệt được tham sân si hận cũng gọi là thành công,cua được một cô gái đẹp cũng được gọi là thành công,đi làm hay đi học được lên chức hay không ohải thi lại cũng là thành công.Nói chung thành công như thế nào rất khó nói vì nó thuộc nhiều lãnh vực khác nhau.Người đã thành công rồi thì lại tham,muốn thành công hơn nữa.Nhưng nói chung đã đạt được những gì minh muốn là thành công rồi

GIA CÁC KHỔNG MINH
23-12-2003, 10:54
chào các bạn cho tui nói vài câu nha!!!

Đúng là các bạn nói về 2 chử thành công, ai nói cũng đúng, bởi vì sự thật, điều gì bạn cho đúng là đúng, còn bạn cho là sai thì là sai. Nói chung với người an phận thì khi đạt 1 thành tích gì đó hơi vượt qua sức mình thì cho là thành công. Nhưng đối với người luôn cầu tiến, thì họ chẳng bao giờ thấy mình thành công cả, bởi vì họ chưa thoã mãn hết nhu cầu của mình, mà nhu cầu thì có bao giờ dừng đâu. Do đó 2 chữ thành công cũng khá nhức đầu.

hieuhadong
23-12-2003, 11:41
hai chữ thành công với tại hạ thì xa vời qúa , tại hạ sống với nhìu tham vọng.. đạt đc cái này lại mong muốn vươn tới một điều gì đó cao hơn , con người ta sống thì phải có mục đích để vươn tới , và đạt bằng đc những thứ mà mình mong muốn thì mới gọi là sự thành công... khó quá phải không?

tôi đồng ý với ý kiến của bệnh huynh. với một người khi người khác nhìn vào và thấy rằng như vậy là thành công nhưng với chính con người đó như vậy lai chưa đủ mà cần phải được hơn thế nữa mới mà tới lúc đó chưa chắc như vậy đã là thành công.
cho nên để có được hai chữ thành công quả là khó khăn.