PDA

View Full Version : Tình em còn mãi...

Enragon
12-11-2003, 10:08
"Nhìn sao trời chiếu sáng, lòng em chợt nhớ đến dáng người.Ngày nào ta bên nhau bao yêu thương vấn vương, mình tay trong tay cho trăng sao chứng nhân ta. Tình em còn mãi đây, vườn xưa đầy dấu yêu nhớ nhiều, ngày xưa cho nhau bao yêu thương tình nồng ấm bên vai anh...
Thời gian dần xoá hết, vườn yêu vừa mất dấu chân của người. Vì sao ta xa nhau khi em đang yêu thương, giờ đây anh quên em đến bên ai? Tình anh giờ rất vui ( biết anh có tiếc chi?!); còn em là những đêm khóc thầm. Tình yêu sao mang bao chua cay, không đẹp như mơ?
Người đi còn mãi bóng dáng ấy, ánh mắt ấy, tiếng nói ấy trôi dần xa theo chân mây khắp phương trời. Lệ tuôn rơi sao không thôi, thời gian bao đêm trôi,mình em ôm đơn côi, tình xa xôi.Dù cho tình đó đã mất hết, vẫn nhớ mãi phút ẫm áp chỉ mình em riêng nơi đây nhớ thương người. Tình đôi ta nay chia xa, thầm mong anh bên ai, đừng như em...thầm mong anh yên vui và quên em...đừng nhớ em..."
Anh à! Sao lời bài hát này lại giống tâm trạng của em lúc này đến thế. Phải chăng em vẫn luôn sai lầm...

LSB-Akazumi
12-11-2003, 10:28
Lại một lần tôi thầm nhắc tên em
Lại một lần, tìm em trong giấc mộng
Và trái tim tôi gợn sóng
Yêu thương

Một nỗi buồn hòa trong nỗi cô đơn
Một khoảng sáng chợt nhòa trong bóng tối
Một cái tên, vô tình tôi chợt gọi
Hay hữu tình, cũng chẳng biết, chẳng hay

Bây giờ đây, ngay chính lúc này đây
Tôi đang nhớ, đang nhớ em, nhớ quá
Chiều rơi rơi cho mùa xuân vội vã
Rời xa

Gió nhẹ nhàng đem nỗi nhớ đi xa
Đến một khoảng trời rất quen ngày cũ
Để bất chợt, bất chợt cành liễu rủ
Bâng khuâng hồ gợn sóng mơ hồ

Enragon
13-11-2003, 10:12
Anh...
Trái tim em muốn nói rằng" anh thân yêu" nhưng lý trí không cho phép em làm như vậy. Em dẫu rằng có yêu anh nhiều như thế nào đi chăng nữa thì cũng không thể làm gì khác được. Với mọi người, tình yêu của em dành cho anh là một sai lầm, một điều ngu ngốc, dại dột. Với bao chuyện đã xảy ra, em đã được chứng kiến rất nhiều, hiểu thêm được nhiều nhưng chẳng có gì thay đổi trong em. Biết bao lần em tự nhủ anh nào đâu xứng đáng nhưng...Em căm ghét con người yếu mềm trong em, căm ghét cả con tim em nữa. Vì sao lý trí không thể giúp em quên anh...?...

Thanh`
13-11-2003, 10:47
Bài hát rất hay của Mytâm nó cũng rất hợp với tâm trạng của nhiều người đang yêu. Khi người ta xa nhau: cả về thời gian lẫn khoảng cách. Nhưng lòng ta thì chẳng có gì có thể làm cho chúng ta có thể quên đườc người đó. Lòng ta luôn nghĩ đến nhau. Nhiều người có thể nghe đến bài hát đó đã khóc thầm sao cảm thấy nó rất rất giống tình trạng của mình.

Anonymous
15-11-2003, 13:09
Đúng là bạn đã sai lầm rồi còn gì nữa, hãy cố gắng mà vượt qua đi nhé.

Enragon
11-12-2003, 08:46
Thật vậy sao..? Tình yêu liệu rằng có dễ quên như vậy được không? Đã gần 1 năm trôi qua rồi mà hình như tình yêu của em vẫn không thể tan vào dĩ vãng như chuyện của chúng ta. Chắc rằng giờ đây anh đang được hạnh phúc nhưng có khi nào anh nhớ về em...

Enragon
08-04-2004, 18:30
Đã hơn một năm rồi và em cũng chẳng hiểu được tình cảm của mình nữa. Anh biết không em đã từng nghĩ rằng mình thích người đấy nhưng khi anh xuất hiện mọi thứ lại sai lầm. Em không biết giờ đây tình cảm của em là như thế nào nữa. Có lúc em nghĩ mình vẫn còn một chút gì đó với anh nhưng có lúc lại cảm thấy người đó thật quan trọng. Em phải làm sao? Em đã đối diện với chính mình, với tình cảm và trái tim mình để tìm kiếm câu trả lời nhưng vô vọng. Em có còn yêu anh nữa không?

Enragon
10-04-2004, 11:02
Thỉnh thoảng em lại nghĩ đến anh và người đó để tự hỏi rằng người ấy có ý nghĩa như thế nào với em. Đã có lúc em nghĩ hay người ấy chỉ là người thay thế anh trong em, chỉ là người lấp đi khoảng trống trong em mà anh đã để lại?...Phải thế không anh? Nếu thật như vậy thì buồn quá. Bởi em không bao giờ mong muốn chuyện đó xảy ra. Với em người đó quan trọng và rất ý nghĩa. Dù rằng với người ta em chẳng là gì cả. Nhưng em yêu quý người đó. Và có lẽ tình cảm này vẫn chưa phải là tình yêu nhưng em...em không muốn người ấy chỉ coi em là ... Em thật bối rối và thấy mình thật ngốc nghếch quá đi mất...em...

Enragon
11-04-2004, 10:28
Tự mình tạo dựng nên mọi thứ rồi tự mình lại chấm dứt tất cả. Với anh cũng vậy và với người đó cũng không phải là ngoại lệ. Em lại một lần nữa từ bỏ những gì em yêu thương, chấp nhận là kẻ thất bại. Em đã từng nghĩ rằng mình sẽ chẳng bao giờ phải như vậy nữa, chẳng bao giờ phải chấp nhận số phận nữa nhưng có lẽ em đã nhầm. Em mệt mỏi rồi anh ạ. Em không muốn tiếp tục lừa dối bản thân rằng những gì em làm sẽ mang lại cho em điều em mong muốn. Em sẽ từ bỏ và trả lại cho người ta cuộc sống bình thường như trước. Sẽ chẳng có ai làm phiền cả, chẳng có ai kéo người ta dậy khi người ta đang ngủ ngon, sẽ chẳng còn ai bắt người ta đi chơi khi người ta có nhiều việc cần phải làm...Em lại trở về với cuộc sống của em, không có người đó nữa...

Enragon
11-04-2004, 17:02
Không thể nói được rằng " tình em còn mãi" được..không thể có gì trường tồn mãi mãi được...Tình yêu...nó phải chăng là một cái gì đó quá xa vời...

Enragon
21-04-2004, 13:00
Tình yêu đến rồi lại đi...nó khiến em chán nản...em không còn muốn làm lại một cái gì đó mới mẻ nữa...có lẽ chẳng hợp với em...có lẽ em vẫn mãi chỉ là em thì tốt hơn...nhưng em là ai, là người như thế nào em cũng không biết...Em đã tự đánh mất mình từ lâu rồi...muốn tìm lại khó quá anh ạ...

Mỗi lần nhắm mắt lại em lại nhớ đến ngày hôm đó...đã thật vui..thật thoải mái phải không anh...Tình cảm của em sẽ tan biến vào không gian...sẽ hoà vào dòng thời gian vô tình vô tận...Không còn là của bản thân em nữa rồi...

Enragon
25-04-2004, 08:49
Em muốn bắt đầu lại nhưng có lẽ lại thất bại rồi anh ạ...Mà thật sự em cũng không biết tình yêu của em dành cho quá khứ đã hoàn toàn lụi tắt chưa?...