PDA

View Full Version : Đây là lời tỏ tình cho một người đã ra đi .........!

Vankhanhphong!
11-11-2003, 20:50
"Em đã bao lần anh gọi em trong mơ liệu ở một nời nào em có nghe thấy ! Chính những lúc này đây những kỉ niệm cũ lại chợt hiên về trong anh !Em co biết không , anh không thể nói gì khi lần đầu anh gặp em và cững như chình lúc này đây anh cũng không thể nói gì khi em đã dần rời xa anh mãi mãi !
Có thể em đã quên tất cả những gì chúng ta đã từng có bên nhau nhưng có thể nó đã chở thành một khoảng trống trong lòng anh mãi mãi mà không thể nào lầp đầy được , nhiều lúc anh đã có quên em để có thể tìm cho mình một mảnh tình khác nhưng càng ngày hình ảnh của em lại quá lớn trong anh , anh không thể quên em cũng có lẽ chính vì vậy anh chưa thể tìm cho mình một hạnh phúc cho riêng mình , nhiều lúc anh đã hi vọng em sẽ chở về bên anh , chúng ta sẽ như ngày xưa cái ngày mà ta lần đầu gặp nhau , như ngày mà anh chưa từng nói gì ! Có lẽ anh là kẻ mơ hồ , anh luôn mang một ảo vọng mà quả thật không bao giờ trở thành sự thật . phải không em ?Anh biết mọi việc đều bắt đầu từ anh . Giá như ngày ấy anh không quá thờ ơ thì bây giờ anh đâu phải gặm nhấm những kỉ niệm xưa cũ mà biết đâu giờ này chúng ta đang ở bên nhau ! Khi em ra đi quả thật cuộc đời đối với anh trở lên vô nghĩa , anh thờ ơ trước những lời khuyên của bạn bè , người thân ...Anh hối tiếc nhưng có lẽ lúc đó sự tự ti trong anh quá lớn ,chính nó đã che lấp đi tất cả lí trí trong anh ,anh muốn nói lời xin lỗi nhưng anh không thể , anh bắt đầu lao vào những cuộc chơi hềt mình với những thằng bạn cũng hết mình để mong rằng sẽ thanh thản và dễ dàng quên em hơn ,anh đã nhận ra thì ra bấy lâu nay anh dã quá thờ ơ với nhưng bạn bè mình ,và anh cũng tưởng mình có thể quên tất cả về em .Nhưng anh đã nhầm anh không thể nào quên em mãi mãi không bao giờ anh có thể quên được em !Khi viết lá thư này anh không mong rằng em sẽ quay về đây với anh ,anh không muốn thanh minh với em ,anh chỉ mong nó sẽ làm anh thanh thản hơn mà thôi ! Em giờ này dù em đang ở nơi đâu anh cũng luôn mong em được hạnh phúc !chỉ vậy thôi . Có thể em đã quên anh thì xin em hãy coi như không có bức thư này , còn nếu như trong một nơi nào dó sâu thẳm con tim em vẫn còn chút gì đó xin em hãy tha thứ cho anh về tất cả nhé em
Em ơi ! hãy quay về đây với anh ,anh luôn yêu em dù cho ngày mai anh sẽ không còn là anh !yêu em mãi mãi ma...."