PDA

View Full Version : Chữ trinh có còn đáng giá ngàn vàng không

LSB-TieuNhuong
10-11-2003, 15:20
Phải nói rằng con gái bây giờ thật khó hiểu.Họ đã thay đổi nhiều để đáp ứng nhu cầu cuộc sống.Đầu tiên là cách ăn mặc...Trên đường thì toàn thấy hai dây mới lại không dây.Thiệt là bổ mắt nhỉ!!! 8O
Nhưng điều mà cần quan tâm nhất ở đây là vấn đề Trinh tiết của họ.
Tui đã thầm hỏi là chữ Trinh có còn đáng giá ngàn vàng như các cụ thời xưa đã nói không?Chắc là không rồi.Vì nếu đáng giá đến vậy thì có lẽ các bệnh viện ... không phải tiếp các "cô bé " đến "tẩy giun".
nhiều cô khi "chẳng may" để mất cái quý giá nhất đời mình thì lại cố cãi là để giữ người yêu hay là muốn tìm hiểu thêm.......Thật là trơ trẽn phải không?Nếu như người yêu của họ mà có trách nhiệm về việc đó thì cũng tốt,nhưng nếu anh ta chuồn mất thì lúc đó các cô gái lại phải mang "bầu" tâm sự trong cảnh cô đơn..
Vậy theo bạn nghĩ câu hỏi của tui như thế nào:
Chữ trinh có còn đáng giá ngàn vàng không?

hieuhadong
12-11-2003, 09:56
sao không chứ, không phải chr đáng giá ngàn vàng thôi đâu mà ngàn vàng còn khó mua.
xã hội luôn có hai mặt của nó, cái đệ nhìn thấy chỉ là một mặt thôi.
ở bất kỳ xã hội nào sự trinh trắng với người con gái luôn là tứ đáng quý nhất.

t-i-n-y
12-11-2003, 15:09
các huynh nói hay nhỉ? nhưng mà các huynh liệu có góp phần để giữ gìn cái quý giá đó cho người yêu mình không? muội nghi ngờ điều đó!

tinhdivang
12-11-2003, 16:49
đó chỉ là mấy thằng sở khanh thôi ,nhưng thử hỏi nếu ở một phía thì có được ko ,phải từ hai phía chứ .riêngmình thì điều đó ko quan trọng lắm ,quan trọng là cô ấy có tốt với mình ko ,có thật lòng với mình ko.còn lại đệ bỏ qua hết những lỗi lầm của cô ấy

luu thuy
12-11-2003, 16:52
Xin huynh hỏi: Thế nào là " Trinh "
Mọi người chắc ai cũng đã đọc truyên KIỀU rồi phải không?
Người như Kiều 3 lần vào lầu xanh màcho vẫn đc coi là " Trinh trăng "
Tại sao lại như vậy? Vì ngay từ xưa cụ Nguyễn Du đã có quan niệm về chữ "Trinh "
rất đúng. Ngày nay chúng ta tuy sống thoáng hơn, Tiếp cận với thông tin nhiều hơn,
hiểu biết về xã hội tốt hơn nhưng quan niệm thì vẫn có người kém xa cụ Nguyễn ngày xưa
nhiều.
Theo huynh thì TRINH không chỉ là vấn đề sinh lí mà nó là cách sống của mỗi người. Người con gái chài hết người này đến người khác, Yêu một lúc3, 4 người lại đc coi là tốt hơn người con gái chỉ yêu 1 người và trao cả cuộc đời mình cho người con trai mình yêu sao? Huynh không muốn bàn rộng ra vì nói sẽ không thể hết đc.
Huynh có nghe một câu hơi thô tục nhưng theo huynh là rất đúng . Nói ra mong mọi người hiểu đúng cho.
" Người ta có thể lấy ĐĨ về làm VỢ chứ không không ai muốn lấy VỢ về làm ĐĨ cả "

HanBang
12-11-2003, 18:15
Đệ thấy các huynh đều nói đúng chữ trinh ở thời kì , giai đoạn nào cũng quan trọng cả
Vì đó chính là thước đo sự thuỷ chung của người con gái mà.
Nhưng không nên đánh đồng tất cả mọi người với nhau
Ở đâu mà chăng có người tốt kẻ "xấu" chứ
Như ở trong lương sơn nè
có hoa lạc giữa rưng gươm rất dễ thương lại có cả Điêu Thuyền rất lẳng lơ mà
Có phải con gái ai cũng giống ai đâu
Không nên "vơ đũa cả nắm" như vậy
Con gái bao giờ cũng dễ thương nhất
:P

trocdeptrai
12-11-2003, 18:18
thang nay bi cho do` can ba con oi
tranh xa no ra ko thi no can chet

dieliebe0912
12-11-2003, 22:49
Nó luôn là như vậy vì nó thể hiện cho danh giá của một con người khi bước vào đời!Nhưng tiếc thay trong xã hội chúng ta ngày nay...cả trai và gái đang hành động như những người không còn quan trọng đến chuyện đó nữa!

seta
12-11-2003, 23:06
con gái bây giờ khốói lắm và cũng không hiểu được nên seta không dám bình luận
hic
mà cũng có người đâu như thế đâu chứ

LSB_VDC
13-11-2003, 01:18
huynh đài cũng không thể bình luận vấn đề này được.

hieuhadong
13-11-2003, 08:50
vấn đề này người khác không thể bình luận được chỉ chính người trong cuộc mới được phép bình luận và cũng chỉ có thể tự mình bình luận mình mà thôi

Bệnh Quan Sách
13-11-2003, 10:49
với yại hạ coi trọng nó và tôn trọng bạn gái của mình (nếu có) nhưng có một điều đáng tiếc là hiện nay có một phần nhỏ các cô gái ko coi trọng "tài sản" của mình đem cho vung vãi vì thế mà làm sấu đi hình ảnh. vì thế mà huynh đài cũng đừng vì một con số nhỏ đó mà đánh giá sai thế hệ của tụi mình ngày nay chứ

kiemkhachvodanh
13-11-2003, 13:40
Chữ thì làm gì đáng giá.chỉ có chữ ''Trinh''thì đáng giá bao nhiêu.chỉ có sự trinh trăng mới đáng giá nghìn vàng thôi

t-i-n-y
13-11-2003, 18:46
thôi phán xét đi ạ ! thế kỉ 21 rùi , chỉ nên tôn trọng sự trinh trắng thôi chứ đừng nên phán xét nó !

dieliebe0912
13-11-2003, 20:00
Mọi việc đều phải đưa lên bàn cân thì mới có thể phán xét được một cách chính xác.Có nghĩa là một người thì có thể sai,nhưng nhiều người thì ....khó mà sai được!

trai_tim_ko_binh_yen
13-11-2003, 20:06
Trinh bây giờ ra đường rơi lẻng xẻng, nó chỉ đáng giá với những ai coi trọng nó thôi. Bàn luận về chuyện này khác nào nghe kể chuyện đêm khuya cơ chứ. xì tôp ở đây là được rùi đấy mọi người ạ

t-i-n-y
14-11-2003, 14:56
đúng rồi đấy , khoá topic này tại đây đi . em đề nghị admin khoá topic này đi . toàn nói nhảm !

LSB-VanThang
16-11-2003, 04:53
đúng rồi đấy , khoá topic này tại đây đi . em đề nghị admin khoá topic này đi . toàn nói nhảm !

TINY lần sau đừng có viết bài 1,2 dòng nhé. Tại hạ đã đọc thấy rất nhiều bài của TINY chỉ có 1 dòng. Đây là mục NSS, mọi người muốn bàn luận và có điều muốn nói thì hãy viết, nếu không thì đừng.
Chủ đề này sẽ được khoá lại!