PDA

View Full Version : MỐI NGUY HIỂM CỦA CON GÁI

Trang : [1] 2

NTT_Langtuaotrang
04-02-2003, 15:43
Thưa các huyng đệ là nam giới , tôi thấy cần phải viết về chủ đề này bởi vì thời nay con gái nó ngổ ngáo quá , không đúng với truyền thống của nước mình , bọn nó không còn chút gì là nữ tính , uống rượu như đàn ông , thậm chí còn hút ca thuốc nữa chứ , lại còn hay bắt nạt bọn mình , vũ khí của chúng là nước mắt , nhưng toàn nước mắt cá sấu cả , tôi nhớ thời xưa , khi chồng ăn cơm vợ phải ở dưới bếp , chồng ăn xong mới đến lượt vợ .Than ôi thời oanh liệt nay còn đâu . Bây giờ thì vợ đánh chồng hoặc bọn đang yêu thì chửi người yêu nhem nhẻm , mà tôi thấy xảy ra sự việc như vậy là bởi vì đàn ông đã mềm lòng , phải cứng rắn lên chứ không thể chiều theo yêu sách của chúng được , Lênin đã nói , đàn bà chỉ bình đẳng khi thoát khỏi cái bếp và việc sinh đẻ ha ha đúng không ?
Hỡi các vị đàn bà , tôi biết các vị đã làm 1 cuôc cách mạng , nhưng không ăn thua đâu , tốt nhất là bớt ti toe đi , ít xen vào quốc gia đại sự thôi.

Anh Hùng Mạt Lộ
05-02-2003, 01:22
haha... đúng đúng lắm
Các cô thời nay ra đường cô nào cô nấy ăn mặc không phải là lồi rốn nữa, mà là lồi... nửa hai cái gò bồng đảo luôn (hè rồi vừa về VN chơi nên nói đúng sự thực đó à nghe, nếu còn không tin tui sẽ gởi vài cái ảnh nữa lên cho coi)... mà ở ngoài đường (Sài Gòn) thì 10 cô đã có 7 cô như dzậy rồi. Tuy quả thật là nếu như vậy thì lúc đi đường mình có hứng thú nhiều hơn, nhưng mè... híc híc... VN theo tui vẫn là VN mè... cứ cái đà này thì... lấn lướt cái khoản khoe thịt với mấy cô ở Mỹ quốc này luôn thôi.

Đề nghị STOP!!!!!

PS_486
05-02-2003, 08:54
HIx hix, các huynh có biết trong sơn trại có bao nhiêu nữ anh hùng không mà dám ăn nói thế nhỉ? Chẹp chẹp, thương thay! 1 phút tưởng niệm cho những người xấu số!
Còn các huynh, các huynh chỉ biết nói "phe kia" thôi, sao không tự xem xét lại mình đi nhỉ? Các huynh tưởng bây giờ là thời đại nào rồi mà vẫn còn có cái tư tưởng nhất nam viết hữu, thập nữ viết vô ấy? Các huynh quá khinh thường nửa kia của thế giới rồi đấy, thế là không được đâu!
Tôi nói cho mà biết nhé, người đừng ti toe nữa không phải là chúng tôi mà là các huynh(ít nhất là lãng tử áo trắng)! Huynh thử nói xem huynh đã làm ích gì cho đời hơn ai chưa mà dám kiêu căng thế hả?
Tôi cũng không phủ nhận rằng, càng ngày, càng có nhiều hiện tượng tiêu cực trong giới chị em, nhưng đấy chỉ là 1 số trong rất nhiều mà thôi, sao các huynh không kể đến những đóng góp của họ đi? Thật là vớ vẩn.

LSB_TraChanh
05-02-2003, 14:28
PS_486 nói ko sai lấy 1 từ, ngoài những điều mà PS_486 nói ra tôi còn muốn bổ sung thêm điều này.

Nói con gái thời nay mà ko nói đến con trai thời nay thì thật là một thiếu sót lớn. Ai lại đi so sánh con gái và con trai ở 2 thời đại khác hẳn nhau thế nhỉ ? Nghe nó khập khiễng và chối tai quá. Nếu nói con trai, tôi sẽ kể những nhân vật điển hình cho mọi người cùng rõ, để khỏi động chạm đến một cá nhận nào trong các vị. Đối tuợng tôi chọn là các nam ca sĩ. Chắc hẳn chẳng ai trong số các vị ko biết họ. Tại sao bây giờ người ta hay soi xét về giới tính của các sir đó thế ? Rồi tin đồn người này là Gay, người kia là Gay ầm ĩ cả lên thì sao đây ? Ko có lửa thì sao có khói. Con trai mà điệu hơn cả con gái, cũng vòng, cũng lắc, cũng sữa tắm, sữa rửa mặt, cũng kem dưỡng da, kem làm trắng da. Trong khi đó có ai nghi ngờ nữ ca sĩ nào là con trai đâu ?

Cái thời mà khi chồng ăn cơm vợ phải ở dưới bếp , chồng ăn xong mới đến lượt vợ đã qua lâu lắm rồi. Nếu vẫn hoài cổ theo cái thời xa xưa đó thì nên xem lại mình có phải con ốc sên ko ? Thiên hạ người ta tiến tới sao hoả sao kim rồi mình còn lẹt đẹt ở đây chưa nói là hoài vọng về cái thời trước nữa. Nhưng mà để nhượng bộ người dưới bậc mình nên tôi cũng nói qua về cái thời đó. Phụ nữ thời đó ngoan hiền, chịu tủi nhục, cái kiểu chồng đi trước vợ đi sau ấy, phải nói thẳng ra là họ ngu quá.

Con trai bây giờ đi quá giới hạn của con trai như thế thì con gái có ngổ ngáo một chút cũng chẳng thấm vào đâu.

Bảo là phụ nữ ít xen vào quốc gia đại sự ư ? Thế nhiều thằng đàn ông bất tài vô dụng vẫn hơn àh ? KO biết số lãnh đạo nữ chiếm bao nhiêu % àh ? Lạc hậu quá đó cậu em. Đã ko biết thì đừng phát biểu liều kiểu ếch ngồi đáy giếng, bầu trời chỉ là cái miệng giếng ấy. Ko ngờ đến bây giờ còn có những người hủ lậu như vậy. Anh có biết những thằng đầu đường xó chợ, đâm thuê chém mướn nhưng vẫn biết đối xử một cách lịch sự với phụ nữ ko ? Tôi xếp chúng ở trên những thằng như anh đấy.

Xin lỗi nhé nhưng anh chỉ đáng như thế thôi, vì anh ko nhận ra một điều rằng, người đã mang nặng đẻ đau sinh ra anh, rồi nuôi nấng anh được như bây giờ là một phụ nữ đấy. Nhưng tôi tin chắc rằng bà chưa từng bao giờ phải ăn cơm sau khi chồng bà đã ăn xong và kêu dọn mâm. Bà được đối xử bình đẳng như bất cứ ai. Tôi nói vậy có đúng ko ? Hay là sai nhỉ ?

NTT_Langtuaotrang
05-02-2003, 15:45
To live it to fight nói thế là sai rồi , thời nào thì con gái phương đông cũng phải thuỳ mị nết na chứ , anh thấy bây giờ toàn bọn nhố nhăng chiếm đại đa số. Ý anh nói con gái bây giờ chứ không phải thế hệ đi trươc, mà viết như thế rồi quý vị phụ nữ có thực hiện lấy 1 phần được không. Còn anh dù sao cũng là 1 chiến sĩ , chịu gian khổ đứng trong quân ngũ , cả năm mới về nhà được 1 lần , thấy mà thương cho con gái bây giờ , nhố nhăng không chịu được , nói bậy như ranh , có đúng không.

LSB_TraChanh
05-02-2003, 16:34
Anh nói sai rồi. Nếu anh ko muốn dính đến thế hệ đi trước thì anh nói đến cái thời mà khi chồng ăn cơm vợ phải ở dưới bếp , chồng ăn xong mới đến lượt vợ làm cái gì ?Đúng là câu nọ câu kia cãi nhau choe choé.

Tôi cũng thông cảm cho anh 1 chiến sĩ , chịu gian khổ đứng trong quân ngũ , cả năm mới về nhà được 1 lần , vì vậy anh đã tự thú nhận rằng tầm hiểu biết của anh về phụ nữ chẳng được bao nhiêu. Anh chỉ đánh giá họ qua cái nhìn bên ngoài, đúng ko ? Mà có phải anh nhìn được tất cả phụ nữ đâu cơ chứ, anh chỉ thấy một phần rồi vơ đũa cả nắm. Tôi nghĩ là anh ko nên nói nữa, càng nói tôi càng thấy anh bộc lộ rõ điểm yếu của mình mà thôi.

Anh nói phụ nữ bây giờ ko được một phần nết na, thuỳ mị cảu phụ nữ ngày xưa, vậy phụ nữ ngày xưa có được một phần năng động, đóng góp cho XH như phụ nữ ngày nay ko ? hay là chỉ loanh quanh xó bếp phục vụ chồng con các anh thôi ? và các anh thấy như vậy là tốt lắm ? Vâng, vì anh là người ích kỉ, chỉ cái gì có lợi cho mình mới thấy là nó hay, còn có ích chung nói này nói nọ.

Phụ nữ bây giờ vừa phải gánh vác việc XH như đàn ông lại còn thêm việc gia đình cũng ko thể thiếu họ. Vậy thì họ đâu có thể như những phụ nữ xưa chỉ ở nhà thôi ? Anh nên xem lại suy nghĩ của mình và cũng nên mở rộng tầm nhìn ra một chút. Anh cũng nên xem lại giới anh xem đã hoàn toàn lành mạnh chưa, rồi hãy soi xét cái khác

Tôi mong rằng anh hiểu từ nãy đến giờ tôi nói cái gì

LSB-LâmXung
05-02-2003, 18:06
Trời , sao mọi người nói năng với nhau nặng lời thế . Huynh Lãng tử nói đây chỉ là chuyện Phiếm thôi mà , chuyện ngoài lề nghe cũng được không nghe cũng được , cần chi phải như thế , có nên để huynh tạt nước vô lửa không thế , khói bay mù mịt rồi kìa :) .
Các muội không ưa chuyện phiếm này thì nên để Nam Nhi bọn huynh nhảm nhí với nhau , có được không ???

LSB_TraChanh
05-02-2003, 18:14
Theo mm thì Lang_tu_ao_trang ko có ý định tán phét đâu, anh ta nói những gì anh ta nghĩ đấy. Cứ cho đây là chuyện nhảm nhí của các huynh đi, các huynh lấy chuyện nói xấu phụ nữ để làm trò đùa àh ? Thật là khó chấp nhận. Các huynh đã post bài lên đây thì bao nhiêu người đọc chứ ? mm thề rằng Lang_tu_ao_trang ko có ý định tán phét đâu. Cứ hỏi anh ta thì rõ. Trừ khi bây giờ anh ta tát nước theo mưa thì đành chịu. Chẳng có ai nói đùa lại lôi chuyện này ra đùa, mà có đùa cũng chẳng đùa với giọng lưỡi ấy. Huynh ko cần phải bênh, mm ko phải là con ngốc mà ai nói cũng nghe,nghe ai cũng tin. Lưỡi ko xương nói lắt léo thế nào chẳng được, nói nó méo thì nó méo mà nói nó tròn thì nó cũng phải tròn thôi cho dù nó vuông

LSB_TraChanh
05-02-2003, 18:58
Quân tử làm việc gì ũng phải đàng hoàng. Ko thể bảo cấm con gái ko đọc được,nhỡ đâu ở đó con gái con bị nói xấu với những tội danh mà họ ko hề có để thoả mãn sở thích buôn dưa lê của họ thì sao. Ở con gái ko có nhiều thứ cho họ buôn như vậy đâu

LSB-LâmXung
05-02-2003, 20:52
Trời , không biết mọi người có đọc bài mình không , chả hiểu mình nói từ " Cấm " bao giờ , bây giờ lại có người khiển trách kiểu nửa vời .
Huynh chỉ muốn dập lửa thui , không ngờ lửa bắt sang cả huynh , tối tăm mặt mũi rùi nè . Thui các muội hãm bớt cơn thịnh nộ để huynh còn thở nữa chứ .

LSB-TươngLai
05-02-2003, 21:35
Tại hạ thấy Lãng Tử áo trắng huynh đài nói hơi quá lời nhưng cái câu "con gái thời nay nhố nhăng" không phải là không đúng với hiện thực.
Con trai phương đông xưa nay vẫn có "địa vị" cao hơn con gái là điều không thể phủ nhận được. Tuy thời nay đã có nhiều thay đổi nhưng tại hạ cũng cảm thấy số đông con gái vn giờ rất quá đáng, có thể nói là quay 180 độ luôn cũng không quá lời :)
Con trai xưa nay vẫn hút thuốc uống rượu là việc thường tình, nhưng hình ảnh con gái hút thuốc uống rượu là việc không hợp với xã hội VN. Nếu nói đến chuyện bình đẳng lại là một chuyện khác, nhưng con gái cần phải thùy mị nết na là đức tính cần có của con gái Việt Nam.
Bình đẳng theo cách suy nghĩ của tại hạ là không phần biệt địa vị nam hay nữ trong gia đình và xã hội, còn đức tính một phụ nữ và các thuần phong mỹ tục chúng ta nên và phải cố gắng giữ lại.

ngich ngom co nuong
06-02-2003, 07:34
Muội muội mới chỉ đọc luớt qua bài của các huynh thôi. Mục đích muội voo đây là để cảnh cáo LTAT huynh, nếu huynh còn chọc ghẹo tràchanh muội thì đừng trách bổn cô nương đó

LSB_TraChanh
06-02-2003, 10:34
Tỷ tỷ hiểu lầm rồi. Ko có ai muốn trêu chọc mm đâu

Các huynh nói thì hay lắm, đúng rồi, con gái bây giờ nhố nhăng lắm. Nhưng các huynh có dám nói thẳng vào mặt họ những điều đó ko ? Các huynh nói với các chúng tôi chuyện này làm gì ? Tôi hỏi điều này, các huynh thực chất định nói đích danh ai vậy ? Có phải là các huynh nghĩ chúng tôi như vậy ko ? Đời thưở nhà ai cứ lôi người khác ra mà chì chiết, sỉ vả trong khi người đáng bị như vậy lại chẳng hay biết gì người ta đang chửi mình ???

Các huynh đã làm cái việc quá vô bổ, chẳng giải quyết được cái gì cả, nói thế hay nói nữa thì cũng vậy thôi, mà than thở với chúng tôi thì được cái gì,lại mang danh lắm điều ? Chúng tôi bác bỏ lời các anh vì chúng tôi ko hề như vậy, những điều đó quá xa vời đối với chúng tôi.

Các anh hay tiếp xúc với những loại người như thế, biết rõ từng thói hư tật xấu của họ như thế sao ko làm 1 việc thiết thực hơn là góp ý thẳng thắn với họ ? Nói suông thì ai chẳng nói được, phải biết giải quyết công việc theo hướng tích cực chứ ?

LSB_Pine
06-02-2003, 10:50
Đọc lướt qua bài của các huynh muội mà ta đây choáng nặng !Thật không ngờ !!
LTAT a`!!Bạn vừa đúng vừa sai !!Ngay trước mắt tôi đây cũng có rất nhiều cô gái khiến tôi (nói thật nhá )phát tởm !! Thời đại mới bùng nổ nhiều thứ đâm ra nhân cách con người cũng bay vèo vèo luôn !!Phải nói đúng rằng cả con trai và con gái Vn đều đã rất khác !!Khác ở đây bao gồm cả tích cực và tiêu cực!!Hãy xem xung quanh ta đầy tật xấu như các bạn đã nêu (trong đó có cả cái tật cổ hủ lạc hậu không chịu mở rộng tầm nhìn của các bạn nữa đấy ) nhưng mỗi ngày con người một mới hơn xung quanh ta cũng biết bao gương tốt những con người trẻ,thật trẻ mà khiến cho không ít người khâm phục !Chúng ta đã làm được gì??Cái xấu không phải là ở tất cả mọi người đó chỉ là những con sâu làm rầu nồi canh thôi !
Tôi cũng không có cái nhìn dễ dãi cho qua mà cũng không quá nghiêm khắc mà chúng ta nên bình đẳng trong giới hạn cho phép !Không nói chuyện con trai con gái mà là con người !Chúng ta đều là con người !!Con người không ai hoàn hảo cả vì thế trước khi lớn tiếng trách ai thì mỗi người nên xem lại chính mình !
Nhắc riêng các bạn trai một chút !!!Các bạn đã và đang dần mất đi vị trí chủ soái cuộc sống như xưa rồi đó bởi phụ nữ chúng tôi đang ngày càng bộc lộ tài năng bị che lấp của mình !!!Đừng nên có cái nhìn cực đoan như vậy !!Cuộc sống có nhân quả cả đó !Chẳng thể toàn diện được đâu nên mỗi chúng ta hãy sống sao cho không phải hổ thẹn với chính mình mà thôi!!Còn cách sống thì tuỳ thuộc vào cá tính mỗi người !Phải không các bạn??

LSB_TraChanh
06-02-2003, 11:54
Co_be_om_han_cuoc_doi tỷ tỷ nói phải. Chúng ta ko nên nói chuyện con trai con gái nữa vì chúng ta là những con người, sống và làm việc cho chính mình và cho XH. Chỉ cần chúng ta sống thế nào để ko hổ thẹn với bản thân,ko để lương tâm bị cắn rứt là được rồi. Đừng biến cái việc để ý, chê bai người khác thành công việc của mỉnh. Chúng ta còn rất nhiều việc phải làm, những việc đó có can hệ đến tương lai, sự nghiệp của chúng ta và cả gia đình chúng ta nữa, việc này còn quan trọng gấp tỷ lần cái việc để ý nhỏ nhặt kia.

Còn những người đang lao đầu vào những cuộc chơi, đua đòi với những cái mới mà đánh mất mình, trở thành cái vết nhơ của XH thì cứ mặc kệ họ, sẽ đến một lúc nào đó họ nhận ra và hối tiếc vì những gì đã mất mà ko gì bù đắp được, có ai ăn chơi đến già đâu? Khi họ đã nhiều tuổi hơn, có những suy nghĩ già dặn hơn thì họ sẽ thấy mình bỏ qua cả một thời tuổi trẻ lẽ ra để học tập, để sống độc lập và rèn luyện mình.

Cái dở của họ nếu họ tự nhận thấy mói là điều đáng mừng, còn chúng ta cứ chê trách họ, họ thì vẫn coi là bình thường thì biết làm sao ?

LSB_congaiSG
06-02-2003, 13:58
nói thật nha CGSG ko hiểu "quí vị đàn ông" thời nay thế nào nữa áh , theo như CGSG thấy ngày xưa đàn ông con trai toàn lo chuyện đại sự ko hà , đâu có người nào rỗi hơi ma bàn tán , xúc xiểm phụ nữ đâu nhỉ , ông ba ta có câu :" ba người đàn bà và 1 con vịt làm thành 1 cái chợ" nhưng coi bộ thời nay " 2 người đàn ông đã họp thành cái chợ" , thế thì đàn ông thời nay cũng đâu được như đàn ông ngày xưa nữa thế sao lại đòi hỏi phụ nữ phải thế!
Thật sự ra mà nói thì chuyện con gái ăn mặc thế nào đó là quyền của con gái , mỗi người một sở thích ko thể bắt người ta theo ý mình được , nói 1 cách ngang tàng " ko thích thì nhắm con mắt lại , ai bảo mở to mat ra nhìn rồi chê với trách ". Còn chuyện phụ nữ ình đẳng với đàn ông về phương diện XH thì cũng phải trách đan ông các người thôi , làm ăn thế nào mà để thua kém chị em chúng tôi , để bao nhiêu chị em phụ nữ nắm nhiều trọng trách , chi em chúng tôi cũng đâu ham gì những thứ ấy nhưng vì tai đàn ông các anh kém quá nên phụ nữ chúng tôi phải làm thay các ông .
Có trách phải tự trách mình
Đừng nên cố trách thân mình ko may .............. !

Hitoriky Joy
06-02-2003, 14:41
Thôi các bạn ạ. Tôi xin có chút ý kiến!
Là trai hay gái thì đều có điểm sai và điểm đúng cả.
CON TRAI
Đúng: con gái thời nay đã không như xưa nữa là đúng, tôi không phản đối và như thế là mất hết nữ tính. Con gái đã có nhiều hiện tượng đua đòi, chơi bời, lêu lổng có thể còn hơn cả con trai. Cái đó là điểm xấu của họ.
Sai: đâu phải "cô bé" nào cũng như thế, có những "bé" tuy dữ nhưng rất "dễ thương", dữ nhưng lại rất hiền, họ dữ vì "sợ ăn hiếp". Còn về tật xấu thì nên xem ai đã "chỉ lối" cho họ, chính là con trai, nếu các bạn ko bia, ko thuốc,... thì làm sao con gái bắt trước theo các bạn.
CON GÁI
Đúng: các bạn có thể bào chữa cho "phe mình" vì điều đó đúng. Chỉ có một bộ phận nhỏ trong cộng đồng "phụ nữ thời nay" là bị nhiễm các tật xấu đó.
Sai: các bạn cũng nên xem lại mình, vì những thái độ "dễ giận, giân dai..." của các bạn đã làm các" chàng" chế ra mấy cái vụ đó.
Vì thế mà mình khuyên các bạn, cả nam và nữ đều nên coi lại bản thân mình là hơn. Đây là ý kiến riêng của mình
Tái bút: tui không phải là "2 thì" đâu nha. Đừng hiểu lầm

ngich ngom co nuong
06-02-2003, 16:10
Muội thấy mỗi huynh là nói đúng nhất thôi. Và cũng trúng ý muội định nói. Muội với huynh hợp ý hay là kết nghĩa huynh muội đi, nha huynh

LSB_Pine
06-02-2003, 17:12
Nên chấm dứt chủ đề này tại đây thôi !Phải không??

LSB-LâmXung
06-02-2003, 20:27
Cần chi phải chấm dứt cơ chứ , chúng ta vẫn có thể tranh luận với nhau về vấn đề này nhưng với tinh thần đứng đắn không xỉa xói nhau là được rùi.

LSB_TraChanh
06-02-2003, 21:06
Theo mm thì huynh nên dùng từ đúng đắn thay vì từ đứng đắn. Nghe cái từ đứng đắn đó hơi ghê, chẳng lẽ từ trước đến giờ chúng ta tranh luận với nhau theo kiểu ko đứng đắn ? Ko phải, mà là đứng đắn nhưng ko đúng hướng. Chúng ta sẽ tranh luận với nhau tiếp nếu có vẫn đề hay, còn vấn đề này mm nghĩ là đã cạn rồi, ko còn gì cho huynh đệ chúng ta tranh luận nữa.

Chúng ta nên mài bút ở nhiều khía cạnh khác nhau, để củng cố và cũng để so tài chút chơi, các huynh đệ đồng ý chứ ? Các huynh đệ hãy tự tạo chủ đề mà theo các vị được mọi người quan tâm để cùng bàn luận. Có lẽ phải đề nghị sơn trại có thưởng đối với những người post chủ đề hay, được nhiều người chú ý và cả người có bài trả lời xuất sắc nữa.
:D
Nếu các vị đồng tình thì xin cho biết ý kiến

Nhưng cũng muốn lưu ý các vị là khi nói lên ý kiến của mình cần trình bày có đầu có đũa, chứ ko phải viết mấy dòng vô nghĩa theo ý kiến của ng` khác. Các vị đòng ý chứ ?

LSB-VanThang
06-02-2003, 21:27
Vốn dĩ đề tài này đã có sự đối lập và sai sót nên mấy vị huynh muội càng bàn cãi càng căng thẳng hơn là việc không tránh được. Con gái thời nay đúng là có một số không giữ gìn truyền thống và chính chắn nhưng tại hạ nghĩ con trai cũng không thiếu gì những kẻ hút sách đàn điếm ăn chơi đánh mất nhiều đức tính vốn có của con trai việt nam.
Chỗ sai lầm nhất trong đề tài này là mấy vị huynh muội VƠ ĐŨA CẢ NẮM làm sai lệch thực tại.
Trong xã hội là vậy, người xấu kẻ tốt trong nam giới hay nữ giới đều luôn hiện hữu.
Con gái Việt bây giờ có một số (tại hạ nói một số chứ 0 phải là toàn bộ) đánh mất đức tính phụ nữ á đông, theo mốt này mốt kia, nhuộm tóc nhuộm tai, ăn mặc hở rốn hở đùi là điều đáng được lên tiếng cảnh tỉnh đối với mỗi cá nhân và xã hội.
Chúng ta càng không nên dùng một số ít mà chụp mũ toàn bộ và dùng đó để làm "vũ khí" chỉ trích.

ngich ngom co nuong
07-02-2003, 07:42
Thôi thôi cho muội xin , chủ đề này tới đây là chấm hết. Mỗi người có 1 ý riêng, cãi nhau mãi thế này chẳng giải quyết đc gì hết đâu các huynh đệ tỷ muội àh.

LSB_TraChanh
07-02-2003, 10:08
Đến bây giờ ko ai phản đối ý kiến của mm chứng tỏ mọi người đều đồng ý dừng lại ở đây rồi nhé. Nếu ai còn có ý định muốn tranh luận tiếp thì nếu chủ đề mới và chúng ta tiếp tục. Nào xin mời các huynh đài.

ngich ngom co nuong
07-02-2003, 12:13
mm thấy thế nào nếu tụi mình chuyện qua chủ đề Mối nguy hiểm của con trai?

Anh Hùng Nan Quá Mỹ N
07-02-2003, 14:26
Các vị (nam tử hán) đang ở trong chủ này cứ làm như con gái chỉ có điểm xấu không thôi vậy đó. Vậy tôi hỏi tại sao các vị cứ hết người này đến người kia lao đầu vào mà thưởng thức những cái xấu thế vậy? Lao vào chán rồi thì lại chui ra đây nói xấu người khác. Ai mà không có điểm xấu chứ, nhưng con gái là... con gái... còn mình là Nam tử hán thì theo tôi phải làm sao cho ra Nam tử hán. Tại hạ có một người bạn, mà tại hạ rất phục anh ta, muốn biết vì sao thì mời các vị Nam tử hán trong này đọc xuống phía dưới, đây là một bức thư mà anh bạn của tại hạ mấy tháng nay cứ viết đi viết lại hoài, chỉ có nội dung như dưới đây thôi nhưng anh ta đã viết cả ngàn lần rồi....... các vị xem có đáng phục không?? :35: :35:

Vịt ơi, có lẽ em sẽ không bao giờ nhận được những dòng này, dù sao đi nữa anh vẫn biết là em cảm nhận được tình cảm của em mà. Tại sao em luôn tìm cách né tránh anh vậy nhỉ? Mình đi chơi với nhau vui vẻ lắm mà? Nhưng mỗi lần muốn gặp mặt, rủ em đi với anh sao khó khăn quá chừng. Và mọi lần anh đưa em về, em lại nói rằng mình sẽ không gặp nhau nữa, sẽ gọi điện thoại nữa, sẽ không nhận lời đi chơi với anh nữa... Anh ừ, rồi cuối cùng lại gọi điện rủ em đi chơi, rồi lại lặp lại lặp lại... Tại sao em cho anh hy vọng vậy? Em có yêu anh , hay chỉ là có cảm tình, hay chỉ đang đùa giỡn với tình cảm của anh hả vịt? Anh đã tự nhủ với mình bao lần rằng sẽ không gọi cho em, sẽ không gặp em nữa, nhưnga nh nhớ em quá chừng, không thể cưỡng lại được lại đành gjoi điện rủ em đi chơi. VÀ rồi lại buồn. EM ơi, tình yêu không phải là trò chơi, sao em không thử đặt địa vị của mình vào anh xem nhỉ? Anh buồn biết bao...

LSB_Pine
07-02-2003, 16:44
Hoan hô ý kiến của huynh!!!Con trai hay con gái cũng thế thôi !!Con người rất hay có cái tật xong rồi thì đá đít tuy ko phải là ai cũng thế nhưng trong mỗi chúng ta chắc chắn đã có lúc mắc phải!!!Còn lá thư của bạn huynh thì muội không phục đâu!!Xin lỗi nhé'!

LSB_TraChanh
07-02-2003, 18:04
Vậy thì mm cũng muốn xin lỗi vì mm ko thấy gì đáng phục ở lá thư đó cả. MM đã nhận được lá thư hay ho hơn nhiều, lá thư ấy giúp mm khóc rất nhiều, nhớ rất nhiều, động viên mm rất nhiều nhưng cũng giúp mm hiểu người viểt rất nhiều. Người viết lá thư đó ko phải là người học giỏi lắm môn văn nhưng nếu để mm chấm điểm thì mm ko ngần ngại cho điểm A

LSB-LâmXung
07-02-2003, 20:03
Ấy , theo huynh bức thư ấy tuyệt nhiên không hề liên quan tới vấn đề của bài này , lại càng không liên quan tới văn có giỏi hay không .Riêng suy nghĩ của huynh cảm thấy bức thư đó tràn đầy tình cảm của một người con trai viết cho người con gái , bức thư này chất chứa một tình cảm mộc mạc giản dị và thất vọng tràn trề của mình ngược lại người bạn gái .

ngich ngom co nuong
08-02-2003, 08:54
Muội thấy lá thư ấy cảm động thật nhưng hình như người viết bị ... sao sao đo. Co mỗi nội dung đó mà ko thèm gưỏi cho người ta lại viết đi viết lại nhiều ddể làm gì? Đúng là rỗi hơi

LSB_TraChanh
08-02-2003, 10:05
Ấy , theo huynh bức thư ấy tuyệt nhiên không hề liên quan tới vấn đề của bài này , lại càng không liên quan tới văn có giỏi hay không .Riêng suy nghĩ của huynh cảm thấy bức thư đó tràn đầy tình cảm của một người con trai viết cho người con gái , bức thư này chất chứa một tình cảm mộc mạc giản dị và thất vọng tràn trề của mình ngược lại người bạn gái .

MM chỉ tiện thể thấy huynh ấy post lên 1 đoạn thư nên liên hệ đến bức thư của mình thui mà :D . Nội duing bức thư huynh đoán đúng rùi đó, kinh nghiệm gớm :D . So với bức thư của mm thì bức thư kia chẳng có gì đáng nói cả ( hết sức xin lỗi nha ), càng ko có gì đáng phục. Hay là mm ngu dốt ko hiểu được cái hay của nó ? :roll: :roll: :roll: Ai thấy thì chỉ cho mm nghen

NTT_Langtuaotrang
08-02-2003, 17:53
Này , mấy bà chị nói nặng lgoá , tui nói thế đâu có chỉ hết con gái đâu , xin lỗi mấy bà chị ngoan nha , còn nói thế chứ tôi cũng không khó tính đến nỗi trọng nam khinh nữ đâu.

LSB-LâmXung
08-02-2003, 20:26
Ủa , bức thư nào của muội Trà Chanh mà huynh chưa có dịp thưởng thức đây , tiếc quá . Muội sao lại tự hạ thấp mình thế , bình thường muội vẫn ngẩng cao lắm cơ mà . Đừng để huynh nâng muội dậy nghen , như thế thì huynh không được vui cho lắm :)

LSB_TraChanh
08-02-2003, 21:35
Ko phải mm tự hạ thấp mình mà chỉ là cách nói khiêm tốn trong giao tiếp thôi. Huynh chưa thấy bao giờ sao ?

Còn bức thư đó nếu được phép mm sẽ post lên cho mọi người cùng đọc. Nhưng bây giờ mm phải đi ngủ đây. Mà ko biết người ta có đồng ý ko nữa :roll: Huynh cứ thử đợi nha

LSB-VanThang
09-02-2003, 03:59
Mọi người hình như là hiểu nhầm ý của Anh Hùng huynh đài khi trích dẫn bức thư của bạn huynh ấy thì phải. Theo tại hạ hiểu thì ý của Anh Hùng huynh đài là con trai cũng chạy theo con gái dài dài và ngược lại và bức thư đó là để chứng minh. Cứ nói này nói nọ con gái mà không thiếu người mê gái tới mức viết một bức thư chỉ có duy nhất một nội dung cả hàng ngàn lần.
Tại hạ đã nói ở bài trước rồi, con trai hay con gái đều là mỗi cá nhân và cá nhân nào cũng có điểm xấu. Không thể vì một người con gái xấu mà nói toàn bộ con gái là xấu được và ngược lại. Mấy vị huynh muội cứ bảo thủ khư khư ý kiến của mình như vậy không phải là thiển cận lắm ư?

LSB_TraChanh
09-02-2003, 07:21
Thì tụi mm đang cố gắng chuyển chủ đề sang bức thư mà, nó đang chuyển hướng tích cực đó sư huynh. Hình như mọi người quên chuyện trước đó rùi. Chắc ko còn ai giữ khư khư ý kiến của mình nữa đâu huynh àh, mọi người đã cùng nhau phân tích cái đúng cái sai rùi mà, vậy thì mỗi người phải biết tiếp thu một cái gì đó chứ. Nếu ai mà vẫn một mực giữ ý kiến thì quả là thiển cận

LSB-LâmXung
09-02-2003, 20:16
Sakủa thù dai dằng dặc , coi chừng ế đó nha . Thôi ngồi xuống đây ta cùng tán dóc nhé .
Không biết sakủa là người thế nào chứ LX đây sẵn sàng chuyện trên trời dưới đất với người . KAKAKAKAKAKA

Hitoriky Joy
10-02-2003, 15:38
Nếu thích thì "đệ" sẽ làm đệ cho. Còn tỉ thì làm tỉ ha

LSB_Pine
10-02-2003, 16:58
Tui đồng tình với Sakura !Phải cẩn thận cách dùng từ đó không thì có ngày ....hậu quả khôn lường !!

LSB_TraChanh
10-02-2003, 20:54
Hitoriky Joy huynh nói gì mà mm ko hiểu. Hình như câu của huynh ko ăn nhập gì tới vấn đề mọi người đang bàn luận. MM chắc huynh cũng chưa đọc từ đầu, chưa hiểu đầu cua tai nheo ra sao, nếu ko phải vậy thì mong huynh bỏ quá cho, nhưng cái kiểu viết ko quá 1 dòng như vậy cần phải sửa chữa ngay. Mong sự giúp đỡ của huynh đài

LSB_Pine
11-02-2003, 10:38
Hì...Tra chanh có giọng rất là "xốp" à nha!Nghe...hơi sợ!Hì đùa thôi!Phải ngăn chặn nạn này là đúng rùi!

LSB-LâmXung
11-02-2003, 20:58
Cô bé gì ới ơi , cho tui hỏi cô cái này với , cô là người cũ hay mới , viết chữ như gà bới , có phải cô mới tới . :)
Cô bé này nói chuyện thực là khó hiểu , LX mạo muội chọc gậy bánh xe chút , xin cô đừng buồn . :)

LSB_TraChanh
12-02-2003, 11:00
hơ hơ hơ
huynh đang gọi cô bé nào vậy ? :roll: :roll: :roll:
Mà sao huynh biết cô ta viết chữ như gà bới thía ? Quả là có vấn đề rùi hehhehe. mm thấy huynh khó hiểu thì có

ngich ngom co nuong
12-02-2003, 17:06
LX huynh của muội ơi đúng là huynh có vấn đề rùi. Sao có chuyện gì mà ko cho mm biết vậy huynh? Giấu em gái là ko tốt đâu nha.

LSB_soujiro_seta
27-02-2003, 18:00
ui ui ui, hai người bớt giận đi nào .... lang-tu-ao-trang tuy nói thế xong rồi thì anh ta cũng có ho he gì nữa đâu nào ??? như thế chẳng phải là chịu rằng hai vị cô nương đã đúng rùi đó sao ??? dù sao , chúng ta dưới cái nhìn của phái nữ cũng không thể phủ nhận nhiều trường hợp con gái thời nay đổ đốn đến không ngờ , chẳng phải chỉ là trong chuyện ăn mặc ! tuy nhiên dù thế cũng không thể đổ đồng toàn bộ con gái Vn được , cho dù có từ USA hay từ trong quân ngũ ra :) bởi con gái ngày nay không còn như xưa , không rụt rè ( mà nói thẳng ra như TC là ... ngu ) như hồi trước . mà thực sự thì có đúng ngày xưa là ngày oai phong như lời LTAT không ??? vợ chồng , đã lấy nhau là phải yêu nhau , mà đã yêu nhau lại để cái cảnh "ông ngồi trên nhà , bà ngồi dưới bếp, ông ăn cơn nếp , bà ăn cơm thiu " như vậy thì không thể chấp nhận !!!! đó đâu phải là hình ảnh 1 đấng quân tử đại trượng phu đối xử với hoa với liễu ???? :D
seta chỉ có ý kiến tới đó thui , mong nhận đuọc sự chỉ bảo của mọi người !

LSB-LâmXung
27-02-2003, 22:59
úi úi. Kinh thiên động địa quá --------->( mà nói thẳng ra như TC là ... ngu ) . Có cần nặng lời dzậy hông?? LX nghĩ rằng nói chi thì nói chớ đừng có kích bác nhau dzậy , mất lòng nhau lắm đó LSB_soujiro_seta à .............

LSB_TraChanh
28-02-2003, 09:48
kekekekekekek
Huynh hiểu nhầm ý của LSB_soujiro_seta rồi. Đấy là LSB_soujiro_seta chỉ trích dẫn lại một câu trong bài viết của mm trước đó thui chứ ko phải nói mm ngu đâu :D Huynh ko bit LSB_soujiro_seta là bạn tốt của mm àh ? Lẽ nào cô ấy lại bảo mm ngu chứ ?
MM trích dẫn lại câu đó cho huynh coi nha
Cái thời mà khi chồng ăn cơm vợ phải ở dưới bếp , chồng ăn xong mới đến lượt vợ đã qua lâu lắm rồi. Nếu vẫn hoài cổ theo cái thời xa xưa đó thì nên xem lại mình có phải con ốc sên ko ? Thiên hạ người ta tiến tới sao hoả sao kim rồi mình còn lẹt đẹt ở đây chưa nói là hoài vọng về cái thời trước nữa. Nhưng mà để nhượng bộ người dưới bậc mình nên tôi cũng nói qua về cái thời đó. Phụ nữ thời đó ngoan hiền, chịu tủi nhục, cái kiểu chồng đi trước vợ đi sau ấy, phải nói thẳng ra là họ ngu quá.

LSB-LâmXung
28-02-2003, 16:20
A!!!!!!!!!! Hihihi , thất lễ quá . Xin lỗi LSB_soujiro_seta , không tìm hiểu kĩ , thật đáng tội ............. xỉu . Nhưng mà LSB_soujiro_seta đâu có nỡ đối xử với Lâm mỗ đây như vậy , đúng không ? :15:

LSB_TraChanh
28-02-2003, 19:41
LSB_soujiro_seta rộng lượng lém, huynh yên tâm đi
Mà huynh lộ rõ chân tướng đọc bài ko đọc từ đầu nhá :D

LSB_soujiro_seta
01-03-2003, 15:36
hì !! seta chỉ mới vào xem từ trang .. 1 , thấy mọi người tranh luận đâu đó xong xuôi rùi ,đang ngồi chơi xơi nước bàn luận thế sự ! seta muốn góp ý những lỡ không góp ý từ đầu , buộc lòng phải hạ thổ nguyên xi bài của TC , không ngờ lại làm LX huynh hiểu lầm ý :D . TC nói zậy seta nổ mũi đánh bụp 1 cái roài ! hix hix