PDA

View Full Version : Cô bé bướng bỉnh của anh

LSB_Doan cong tu
08-11-2003, 11:18
[center:c3647ee6f2]Cô bé bướng bỉnh của anh [/center:c3647ee6f2]
Anh đang cố quên em , đã cố quên em nhưng không làm sao quên được .
Chẳng hiểu sao nữa khi điều ấy thuộc về lĩnh vực tình cảm . Nếu không có lá thư của em , không có sự quan tâm qua những dòng chữ dịu dàng tin yêu ấy , anh sẽ rơi vào vực thẳm nào đây .
Những ngày ốm , rất buồn....Chưa bao giờ buồn như vậy kể từ khi biết em !Em là ai mà bắt anh phải nhớ . Giữa những người con gái khác em không lẫn bao giờ .Gương mặt của em khi vui lúc giận hờn , rồi bất chợt lặng thinh , cặp mắt ngơ ngác xa vời cứ ấn hiện trước mặt anh , đâu đó trong phòng vắng ....Không phải từ lần đầu gặp mặt , không phải từ ánh mắt đầu tiên mà lạ sao , sự em dịu ngọt ngào xen lẫn sự dằn vặt đau khổ cứ ùa vào tâm hồn đa cảm buộc anh suy nghĩ và nhớ dến em rât nhiều .
Nắng chiều đã nhạt , hoàng hôn như thủa nào sinh nhật anh , em đến với những bông hoa thắm đỏ lạ thường - mầu sắc của tình yêu bao giờ cũng bí ẩn và kỳ diệu .Em chẳng nói gì . Còn anh chỉ là một thằng ngốc và vụng về ....(Biết làm sao được , lần đầu tien có một người con gái thực sự quan tâm đến) vẻ bề ngoài cố trấn tĩnh nhưng trong lòng bối rối , lan man cảm xúc rất lạ . Em còn nhớ chứ ?
Nếu anh biết vẽ , anh sẽ vẽ em trong ánh hoàng hôn với những gam mầu đồng điệu hoặc tương phản . Gương mặt em sẽ thật đẹp và gợi cảm theo cách nhìn của anh .
Hãy lắng nghe cùng anh , cô bé bướng bỉnh ! Anh nghe thấy tiếng nhạc xao xuyến của Mo-da gọi mùa xuân về , thức giậy trong anh bao kỷ niệm và những tình cảm da diết , thiêng kiêng hướng về em . Và em ,lúc nào cũng lẳng lặng giấu một nỗi niềm bí ẩn mà anh chưa phát hiện ra chưa khám phá nổi .Cô bé bướng bỉnh của anh - Anh yêu rồi ,nhưng anh cũng chăng dám tin ........