PDA

View Full Version : Bạn sẽ làm thế nào nếu ....?

LSB Yen Thanh
28-01-2003, 22:20
Xin chào tất cả các huynh, đệ, tỉ, muội đã ghé vô đây!

Yến Thanh muốn đưa ra với tất cả các hảo hán trên Lương Sơn Bạc một câu hỏi:

" Bạn sẽ làm gì nếu trong một buổi tối bạn cùng mấy người bạn gái đi qua một cái làng và một trai làng ( đi cùng 2 tên nữa ) buông lời thô tục trêu cợt ban gái cùng đi với bạn ?"

Những người học võ như chúng ta cần phải làm gì trong trường hợp ấy? Và Yến Thanh cũng muốn hỏi các tỉ muội là trên cương vị người bạn nữ ấy thì các bạn muốn người bạn trai phải sử sự như thế nào?

LSB-LâmXung
29-01-2003, 04:22
HI` !! Câu hỏi rắc rối quá ...... Nếu là LX thi chắc huynh chạy trốn qúa :)
Theo mình thì chả có cần chi phải động quyền , lời nói gió bay mà . Vả lại mình nghĩ chả có bạn gái nào thích bạn trai mình nhảy dụng võ ngay cả ( ngay cả trường hợp bị sỉ nhục ) . Riêng LX có món riêng để trị bọn này............. :) ( Quân Tử Mười Năm Trả Thù Chưa Muộn )

LSB Yen Thanh
29-01-2003, 13:58
Đề nghị Lâm Xung huynh trả lời rõ ràng hơn. Ai lại dấu nghề vậy? Có kinh nghiệm gì hay phải chia sẻ cho anh em biết với chứ? Ok?

Bắc Yên Thần Nữ
31-01-2003, 18:03
Nếu lấy cá nhân của Bắc Yên mà nói thì tất nhiên sẽ... xúi bạn trai Bắc Yên nhảy vô dần cho mấy anh trai làng một trận liền (BY thích xem đánh nhau nhất đó) hihihi ... Mà trai làng Bắc Yên dữ lắm đó nha, cho nên từ trước đến nay, những người làm bạn trai BẮc Yên là ít nhất phải biết vài đường quyền ngọn cước hết à ;) :D :D

LSB-Mat_naDH
02-02-2003, 20:29
Còn nếu muội rơi vào trường hợp dó á,trước tiên muội phải xem xem dối phương như thế nào dã,nếu dối thủ dông mà cảm thấy khó xơi dược thì tốt nhất là muội và ban muội sẽ nhịn,cho qua ,he vì trong trường hợp này nhịn ko phải là nhục,còn nếu cứ sửng cồ lên thì chỉ là cái dũng của kẻ thất phu thui.Nhưng nếu như mà bon họ quá dáng quá ,lại có những hành dộng ko dược dẹp mắt thì dành phải vừa chiến dấu vừa phải chạy thui,tẩu vi thượng sách mừ.Và muội mong muốn bạn trai muội trong trường hợp dó ko bỏ muội dể chạy một mình. :roll: :roll: :roll:

LSB-LâmXung
03-02-2003, 18:32
Ấy !! Thất phu có nghĩa là dâm phu đấy , hành động này phải chiến đấu tới cùng đó , nhưng mà Yến Thanh đâu có nêu ra vấn đề này .
Lui một bưóc tiến mười bước mà Yến Thanh , địch đông ta yếu nên phòng thủ hơn tấn công , chờ cơ hội tốt ta giáng trả lại họ thôi , cũng còn tuỳ Yến Thanh có máu yên hùng không đã.
(Một người vì mọi người , mọi người vì một người hiếu chứ) Yến Thanh

LSB-VanThang
03-02-2003, 18:58
Ái chà, mấy vị huynh muội làm mất chí khí Lương Sơn ta thế. Nếu tại hạ vào trường hợp đó nhất quyết sẽ tử chiến đến cùng: TA CHẾT THÌ NÓ CŨNG BỊ THƯƠNG. Tại hạ sẽ xem thiên thời địa lợi chỗ đó thế nào rồi tạo thế ỷ dốc mà đánh trả. Nếu có địa lợi thì ta chỉ cần trấn thủ một chỗ muôn người đánh cũng không lọt được. :15:

Hoa_HaiDuong
04-02-2003, 11:29
ha,LSB-Van thang huynh dài thật giống tại hạ,Thân trai tráng thế này mà co vòi rụt cổ thì dâu dáng mặt nam nhi chớ.Mà tụi nó chỉ có ba thằng thui,giải quyết dơn giản.
Chào Bun ,ko ngờ lại gặp Bun ở dây.HHD nhắc Bun nhiều lắm dó.

LSB-LâmXung
04-02-2003, 21:06
Hehe !!! Khinh địch có nghĩa là đi vào chỗ chết đấy , một con hổ dữ cũng không bằng một đàn sói đói cơ mà , huynh đệ đừng nên khinh địch thế.

LSB-VanThang
09-02-2003, 04:15
Lâm Xung huynh đài không đọc kỹ bài viết của tại hạ hả? Tại hạ đã nói là TA CHẾT THÌ NÓ CŨNG BỊ THƯƠNG mà lại. Chắc gì ta đã chết mà lo. Tại hạ tuy võ công không cao lắm nhưng muốn chiến thắng số địch đống chỉ dựa vào võ công thôi còn chưa đủ mà còn phải nhờ vào nhiều yếu tố khác.... hữu dõng vô mưu thì đúng là chỉ hợp với thất phu mà thôi :)

LSB-Mat_naDH
09-02-2003, 06:46
Thế nhưng chỉ có một mình huynh thì làm sao mà dánh lại ba người chứ,chưa kể là lại ở trong làng của bọn họ,nếu như bon họ lại kéo hết trau làng ra thì sao.

Phi thien dai thanh
22-02-2003, 10:03
Nếu là tui trong tình huống đó, tui sẽ dẫn bạn gái đi nhanh hơn, tránh mấy tên đó, nếu chúng tiếp tục quấy nhiễu tới mức không thể yên lành mà đi được thì phải trổ ngón "nhìn mặt mà bắt hình rong", xem chúng thuộc hạng nào, nếu là hạng to mồm thì nhằm thằng to mồm nhất, thi triển tuyệt kỹ ghê gớm nhất của mình (không đến mức đoạt mạng), hai thằng kia có thể sẽ chạy, phù ù may quá. Còn nếu chúng đều thuộc hạng có máu mặt thì ngoài cách kêu gọi giúp đỡ, chắc chỉ còn cách thú hoá rồi thí mạng với bọn này để bảo vệ bạn gái. (Chỉ e chưa kịp thú hoá thì đã bị chúng dần cho tơi tả :) )

naph
16-03-2003, 16:42
Lâm vào hoàn cảnh đó thì thật khó có cách giải quyết nào ổn thoả trừ việc phải "chiến đấu" thôi. Phi thiên đại thanh nói có vẻ hơi phi lý khi nghĩ mình nhường thì bọn chúng để im. Tôi nghĩ nên xông vào đứa nào có vẻ đầu trò nhất mà "mở đường máu" cho bạn gái chạy về làng xin giúp đỡ. Hơi khó vì tôi thấy nói là trai làng "ngông"lắm, mà thôi, tốt nhất là ko đi đâu tối như vậy, chắc các bạn gái cũng không thích đi vào chỗ tối rồi. Giải pháp khác thì luyện võ thật giỏi đi để xảy ra chuyện có thể " tả sung hữu đột".
Tôi mà là con gái thì khi bạn trai xuống nước để "năn nỉ" xin đi thì chắc bỏ luôn á. Con trai phải mạnh mẽ chứ (hoặc liều mạng cũng được như huynh VanThang đó :mrgreen: )

Vincent Valentine
22-03-2003, 00:05

" Bạn sẽ làm gì nếu trong một buổi tối bạn cùng mấy người bạn gái đi qua một cái làng và một trai làng ( đi cùng 2 tên nữa ) buông lời thô tục trêu cợt ban gái cùng đi với bạn ?"

Những người học võ như chúng ta cần phải làm gì trong trường hợp ấy? Và Yến Thanh cũng muốn hỏi các tỉ muội là trên cương vị người bạn nữ ấy thì các bạn muốn người bạn trai phải sử sự như thế nào?

Nếu tui là người bạn trai đó thì có chết tui cũng xông vào oánh với nó....trên đời này chỉ có ba người là ko được nói xấu đó là mẹ tui , ba tui và bạn gái của tui......nghiêm chỉnh mà trả lời đó......Thanks

HoangThienLong
30-05-2003, 16:50
Hê hê ! Nếu 3 thằng đó còm nhom là tôi sẽ cho chúng no đòn , còn nếu như chúng cỡ Lý Đức thì bó tay !

tongvienkieu
30-05-2003, 23:07
Theo Tống mỗ thì : nếu người đẹp đi kế bên Tống mỗ ko phiền lòng thì cả hai cùng lẳng lặng mà bỏ đi, coi như chưa nghe thấy gì, còn nếu nàng ko nhịn được những lời đó thì Tống mỗ đành phải....đập cho mấy thằng đó một trận ra trò mới thôi.

bsb_tst
31-05-2003, 20:52
tống viễn kiều huynh nói lạ quá mất hết cả lập trường
nam nhi chi chí làm gì cũng phải tự quyết định chứ sao lại nói nước đôi thế đánh là đánh mà chuồn là chuồn chứ sao lại đợi bạn gái quyết định

huyetle_votinh
08-06-2003, 13:52
he hê quả là một điều nhịn 9 điều lành đó nhưng phải tay tại hạ thì e là khó nhịn lém.
Trưóc tien vì chúng ta là nam nhi đại trượng phu nên chúng ta cũng cần phải xử lý cho ra là người có học đi chứ nhỉ. Hãy nhắc nhở đối thủ hãy ăn nói cho cẩn thận , không nên xúc phạm đến người khác như thế.
Nếu mà chúng nó nghe thì có thể bỏ qua được nhưng nếu chúng nó không nghe thì (Vì là đi cùng bạn ) hãy cho chúng nó xơi thử vài chiêu dăn đe đã. nếu quá lắm thì hãy dùng đến tuyệt chiêu chọi lại tụi nó .

TRAICAUDUONG
12-06-2003, 20:14
Tôi nghĩ trong trường hợp này thì chúng ta không nên chấp những kẻ thiếu văn hoá như vậy .Cứ coi như la không nghe thấy gì hết.

LSB_Vô tình tiên tử
10-09-2003, 17:20
Nhưhg trường hợp Yến Thanh nêu ra, người bị trêu là người con gái mà. Sao k thấy ai nói đến tâm trạng người bạn gái kia vậy?

Nếu là muội, thấy bạn trai muội đánh nhau với mấy thằng đó mà k có lý lẽ gì hết thì muội cũng chào người đó thôi. Còn bỏ đi thì cũng dở cho cánh con trai đúng không? Lúc này là do cách xử lý của cô gái đó mà.

Nếu ai trêu muội, chỉ là lời nói thôi thì muội chẳng chấp gì những kẻ thiếu văn hoá đó. Cứ coi như nghe "chó sủa" đi. Muội sẽ kéo bạn trai mình lảng ra chỗ khác. Vì thực ra muội không thích nhìn thấy cảnh đánh nhau. Nhất là đánh nhau vì muội. Còn mấy thằng đó mà cố tình động tay động chân, thì e rằng.... Chính muội cũng k để yên cho mấy thằng đó chứ chẳng nói đến bạn trai của muội. Đúng như Vạn Thắng huynh nói: Mình có chết thì chúng nó cũng phải bị thương.

Cánh con trai nghĩ như thế nào về ý kiến của muội?

LSB-VanThang
10-09-2003, 18:43
Nếu có được người bạn gái như muội nói thì tốt quá rồi. Nhưng nhiều cô gái thích bạn trai đánh nhau vì mình, họ coi đó như là một "dụng cụ" khẳng định tình yêu của bạn trai. Hoặc giả họ không thích bạn trai "yếu đuối". Còn như hiền muội nói là cách giải quyết quá tốt rồi.

vietanhxh
16-09-2003, 16:42
Các huynh đệ nói vậy cũng khônbg ôn đâu vì đã là người học võ tối thiểu phải dữ được chí khí của đấng nam nhi chứ.
THEO MÌNH NẾU MINH RỞI VÀO TÌNH HUỐNG ĐÓ /TÌNH HUỐNG L BS-YENTHANH ĐƯA RA CŨNG ÁC QUÁ ĐÓ / NHƯNG ĐIỀU NÀY CŨNG KHÔNG PHẢI LÀ KHÔNG CÓ TRONG CUỘC SỐNG ĐÂU PHẢI KHÔNG CÁC BẠN NHƯNG THEO MÌNH NGHĨ NẾU NHƯ MỘT SỐ BẠN NÓI ĐÓ XEM XEM ĐÁM TRAI LANG ĐÓ CÓ ĐÔNG KHÔNG V À LIỆU MÌNH C Ó LÀ ĐỐI THỦ KHÔNG THẾ NẾU NHƯ B ẠN KHONG ĐÁNH ĐƯỢC HỌ THÌ BẠN SẼ ĐỂ HỌ THOÁ MẠ CAC BẠN GÁI ĐI C ÙNG MÌNH À MÌNH NGHĨ NHƯ V ẬY LÀ KHONG LÊN VÌ C HUNG TA ĐỀU LÀ NHỮNG NGƯỜI HỌC VÕ KHÔNG THỂ MẤT ĐI NGHĨA KHI S VÀ CHÍ KHÍ ĐÓ LÀ ĐIỀU TẤT NHIÊN PHẢI KHÔNG CÓ KHI NGƯỜI TA V ẪN PHAI R ĐÁNH DÙ BIẾT CHẮC MÌNH SẼ THUA VÌ CHẢ PHẢI NHƯ NGƯỜI SƯA ĐÃ TƯNG NÓI SAO ?
CHẾT VINH CÒN HƠN SỐNG NHỤC !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! !!!!!!
HÃY LAM F TRAI CHO ĐÁNG LÊN TRAI THEO MINH THI MINH SE TUY THEO TÌNH HÌNH NÚC ĐÓ CÓ LẼ MÌNH SẼ KHÔNG ĐỨNG YÊN ĐỂ CÁC BẠN GAI CHIU ĐỰNG ĐÂU DÙ MÌNH CŨNG CHẲNG PHẢI LÀ CAO THỦ GI CẢ NHƯNG MINH MANG TRONG NGƯỜI DO NG F MÁU CỦA NGƯ ỜI V Õ SĨ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
CHẮC HẲN LBS-YENTHANH CŨNG NGHĨ NHƯ MÌNH PHẢI KHÔNG VÀ ĐƯNG F QUÊN THAM GIA VAO CHỦ ĐE È CỦA MINH NHÉ MINH ĐỢI BÀI CỦA BẠN !

LSB_Vô tình tiên tử
16-09-2003, 17:47
He he he... May mình không có bạn trai như bạn, chứ không đi đâu lại phải mang theo một thùng thuốc cấp cứu mất. :roll:

LSB-VanThang
16-09-2003, 18:52
Theo tại hạ thì kẻ trí giả dụng mưu chứ không dụng lực, người thông minh là người biết nhận ra tình thế. Nếu thấy bại 100% mà vẫn đánh thì đúng là kẻ "hữu dõng vô mưu". Chưa nói tới sau khi mình bị đánh xong rồi bọn trai làng đó còn làm gì bạn gái mình nữa? Vì vậy trước tiên là dẫn bạn gái tẩu thoát, nếu thấy không thoát được thì cho bạn gái chạy trước rùi....mình đứng lại cản...lèm anh hùng cứu mỹ nhân vậy :D

vietanhxh
16-09-2003, 20:19
HUYNH NÓI SAI RÙI KẺ BIẾT BẠI MÀ VẪN ĐÁNH KHÔNG PHẢI LÀ HỮU DŨNG VÔ MƯU MÀ LÀ KHÔNG BIẾT LƯƠNG SỨC MÌNH NHƯNG HUYNH NGHĨ XEM NẾU HUYNH NÓI VẬY LÀ HUYNH CHỈ SUY NGHĨ MỘT CÁCH PHIẾM DIỆN RÙI VÌ HUYNH NGHĨ XEM HUYNH NÓI RẰNG NẾU MINH THUA THÌ KHÔNG BIẾT BỌN CHÚNG SẼ CÒN LÀM GÌ BẠN GÁI CỦA HUYNH PHẢI KHÔNG NHƯNG LIỆU HUYNH CÓ ĐẢM BẢO NẾU HUYNH YÊN LẶNG ĐỂ BỌN CHÚNG THÓA MẠ BẠN GÁI CỦA HUYNH LIỆU BỌN CHUNG CÓ DỪNG LẠI Ở ĐÓ KHÔNG NẾU HUYNH KHÔNG CẨN THẬN THI SẼ VỪA BỊ NHỤC VỪA VÀO BỆNH VIỆN CUNG VỚI BÔNG BĂNG VÀ THUỐC ĐỎ ĐÓ HUYNH HIỂU CHỨ.
HUYNH PHẢI HIỂU MỘT ĐIỀU RẰNG MÌNH ĐÁNH NGƯỜI THÌ SẼ BỊ NGƯÒI ĐÁNH MÌNH KHÔNG NÓI NGƯỜI THÌ SẼ BỊ NGƯỜI NÓI PHẢI KHÔNG ????????????????????????????????NHƯNG HUYNH YÊN TÂM VÌ ĐÂY LÀ TỰ VỆ CHÍNH ĐÁNG MÀ PHẢI KHÔNG ? GIẾT HOẶC BỊ GIẾT !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

vietanhxh
16-09-2003, 20:22
VẬY BẠN MUỐN MỘT NGƯỜI BẠN TRAI THẾ NÀO KHI BẠN BỊ BẮT LẠT THÌ NGƯỜI ĐÓ PHẢI CHẠY THAO THÂN ĐỂ BÀO VỆ KHUÔN MĂT ĐẸP TRAI ĐÃ LÀM CHO BẠN XIÊU LÒNG A ? HAY LÀ ĐỨNG LẠI VAN XIN ĐỂ ĐƯỢC BINH AN ????????????????//

LSB_Vô tình tiên tử
16-09-2003, 21:34
Vậy là bạn chưa đọc bài trả lời của mình rồi. Đề nghị bạn đọc lại trang trước nhé, rồi hỏi lại mình. OK?

vietanhxh
17-09-2003, 08:22
Uh muội nói cũng có lý nhưng muôinghị thử xem lý lẽ chỉ có thể nói với những người hiểu lý lẽ là gì khi đó lý lẽ mới có giá trị muội hiểu chứ ?
Con với tình huống này huynh dám chắc với muội rằng họ sẽ chăng nghe cái mà muội gọi là lý lẽ đó đâu muội hiểu chứ họ chẳng hiẻu được diều đó đâu vì trong tâm họ khi đó chi có những việc xấu ngự trị thôi có thể khi nào đó nghĩ lại họ sẽ hiểu lý lẽ mà muội đã nói con khi đó huynh đảm bảo chẳng có lý lẽ nào bảo vệ được muội cả đâu chỉ có người bạn trai bên cạnh bạn thôi hãy thực tế một chút nhé muội còn nếu vì chuyện đánh nhău đó mà muội chia tay với bẩnti thì nếu huynh là bạn trai của muội huynh sẽ phải xem lại xem có thực là muội yêu huynh thực sự không
SẼ LÀ THẤT VỌNG NẾU NHƯ NGƯỜI MÌNH YÊU KHÔNG TIN TƯỞNG VÀO MINH MUỘI HIỂU CHỨ !!!!!!!!!!!!!

LSB_Vô tình tiên tử
17-09-2003, 09:52
Hi... hi..., xin lỗi huynh nhé. Muội đâu có bảo nói lý lẽ với bon trai làng ấy. Mà muội cũng đâu có bảo là để cho bạn trai đánh nhau với mấy tên đó một mình cơ chứ. Chỉ là nhịn đến hết mức có thể, không nhịn được nữa thì...Rốt cuộc là huynh đọc rồi mà cũng chẳng hiểu muội nói gì cả.

vietanhxh
18-09-2003, 08:26
KHÔNG GIÁM KHÔNG HIỂU ĐÂU TẠI MUỘI NKHÔNG HIỂU NHỮNG GÌ HUYNH NÓI THÔI HGIỂU CHỨ ?
NHƯNG CŨNG CHĂNG SAO CẢ DÙ SAO THI MỌI CHUYỆN SẼ DIỄN RA NHƯ BÌNH THƯƠÌNG MÀ PHGẢI KHÔNG HÃY ĐỂ THỜI GIAN TRẢ LỜI CẢ CHUYỆN LÝ LẼ VÀ CẢ CHUYỆN TÌNH CẢM NỮA PHẢI KO ?

LSB-VanThang
19-09-2003, 05:59
vietanhxh làm ơn lần sau không viết bằng chữ HOA nữa nhé. Như vậy rất khó đọc và vi phạm nội quy của sơn trại.

Huynh đài nói tháo chạy không phải là cách giải quyết vậy huynh đài đứng lại đó là cách giải quyết tốt nhất hay sao? Nếu cả hai chạy thoát thì chắc chắn tại hạ sẽ chạy, tuy nhiên nếu chỉ mỗi tại hạ chạy được còn bạn gái vì...."guốc cao" nên bị bắt lại mà tại hạ vẫn bỏ chạy thì đó mới là đáng khinh. Cả hai đều chạy thoát thì tội gì phải đứng lại đó để nẩy sinh xung đột chứ? Huynh đài cũng là người luyện võ chẳng lẽ không biết câu "tránh được thì tránh" ư?

vietanhxh
21-09-2003, 19:31
ok nhưng lbs-vanthang sao không tham dự cuộc họp mặt của anh em vậy ?
đệ cũng biết là cái gì tranh được thì lên tránh đệ chỉ muốn nói trường hợp sấu nhất là không tránh được thì phải đánh mà thôi phải ko ?

LSB-TươngLai
29-09-2003, 15:46
Chẳng có trường hợp nào là trường hợp xấu nhất phải đánh nhau cả. vietanhxh ngẫm kỹ câu nói này sẽ hiểu....
Một người từ ngay đầu trong đầu đã có ý tưởng đề phòng trường hợp xấu nhất thì trường hợp đó rất dễ xảy ra, đó cũng là một thành kiến. Xử sự một việc gì mà có thành kiến thì chẳng bao gìo dẫn tới kết quả tốt. Nếu quả có trường hợp đánh nhau thì cũng tại vietanhxh trước đó đã xử sự chưa đúng mức. Kẻ luyện võ tâm vững như thái sơn, bao dung như biển cả thì suốt đời không cần phải động tay động tay đả thương người.

vietanhxh
01-10-2003, 16:53
Bạn nói thì rất hay nhưng thử hỏi trong cuộc sống có cái gì dễ ràng vậy ko
? thử hỏi thẳng người viết bài viết này xem trong thực tế đã có bao nhiêu người trong trường hợp này tránh được chẳng nhẽ họ ko phải là những người tâm vững như núi thái sơn hay bao dung như biển cả ư ?
tuy là còn nhiều người như vậy nhưng mình nghĩ cái tâm của mỗi nguời đều tốt cả !!!!!!!!!!!!

POWERFULHERO
23-10-2003, 15:18
người ta nói một điếu nhịn bằng 9 diều lành nhưng trong trường hợp này ko thể nhịn được nửa quyết sống một phen

NgũKỳSơn
16-01-2006, 07:08
Tại hạ đồng ý với cách trả lời của Lâm xung !
Chỉ là những câu thô tục của những kẻ mồm chó vó ngựa ,việc gì ta phải để bụng.Có như thế mới đáng mặt hảo hán quân tử chứ .Nếu như một tẹo đã động thủ thì e rằng không đúng với câu "quân tử không chấp kẻ tiểu nhân" ,tất nhiên nếu quá đà thì cần phải chỉnh sửa bộ hàm của bọn chúng 1 chút ,nhung cần phải đánh giá tương quan lực lượng .Chứ cái kiểu liều mạng vô ích chỉ là cách của bọn Phàm phu tục tử mà thôi !
Đã là hảo hán mà không rèn được chữ "NHẪN" thì chưa đạt đến trình độ chín muồi .

LSB_Quỷ Ca
16-01-2006, 23:52

Kiểu này tui bị rùi:D ,nhịn rùi nhưng chúng nó cứ làm tới cơ cho nên tui.... chọc cho chúng nó giận xịt khói và "chơi " mình trước, sau đó mình đàng hoàng có cớ mà "tiễn" chúng nó đi luôn, bạn gái đứng ngoài vỗ tay và.....coi chừng đồng bọn chúng nó ném đá......(tự vệ chính đáng mờ :cuoilon: may mà em tui cũng khá lì và bọn chúng cũng chỉ có ....3 )

Trùm.
17-01-2006, 00:04
Nguyên văn gởi bởi LSB-YenThanh

Trùm từng là nạn nhân tương tự như thế này hic hic chỉ biết cay cú mà nén nhịn thui .Bọn nó 10 thằng vây quanh ,thằng cậm gậy ,thằng dấu gạch sau lưng .Nếu mình mà bật lại chúng nó ko chết thì cũng hấp hối .Cách tốt nhất là nhin ;)) Sau đó về gọi khoảng 20 trai làng mình sang Chiến đấu với chúng nó để đòi lại danh dự lúc chúng nó bắt nạt mình .Trong trường hợp này có Võ cũng ko ăn thua vì nó cứ gạch nó phang thì dùng võ gì =)) thiết đầu công à
Nếu ai trêu muội, chỉ là lời nói thôi thì muội chẳng chấp gì những kẻ thiếu văn hoá đó. Cứ coi như nghe "chó sủa" đi. Muội sẽ kéo bạn trai mình lảng ra chỗ khác. Vì thực ra muội không thích nhìn thấy cảnh đánh nhau. Nhất là đánh nhau vì muội. Còn mấy thằng đó mà cố tình động tay động chân, thì e rằng.... Chính muội cũng k để yên cho mấy thằng đó chứ chẳng nói đến bạn trai của muội. Đúng như Vạn Thắng huynh nói: Mình có chết thì chúng nó cũng phải bị thương.
chị Trâu nói thế này Trùm em xin có ý kiến thế này:Muốn bỏ đi nhưng bọn nó ko cho mình bỏ đi thì tính sao hả chị uh chị có võ và bạn trai chị cũng có võ nhưng hic hic Đất có thổ công sông có Hà bá trong trường hợp yến thanh nêu ra 2 chọi 3 kekekek 3 thằng kia thua nó chạy về gọi vài chục trai làng nó ra thì chị và bạn trai chị có chạy được ko ;)) .
Còn vạn thắng nói câu:Mình có chết thì chúng nó cũng phải bị thương là theo kiểu Lý Sự CÙN <đừng giận> .Nếu đã tính đến chuyện đánh nhau thì sao ta ko dùng kế Hoãn binh rồi từ từ mà thịt chúng nó nhỉ ;))
Cách tốt nhất là Nhịn kekekee

nguyenphuc12
26-06-2008, 11:18
Phải biết tùy cơ ứng biến , không thể nghe chúng nó khích vài câu ma tức nên đánh lộn được. Phải xem xét tình hình thấy đánh mà không thể thắng thì đừng có đánh làm gi. Luyện võ cũng là luyện tính nhẫn lại chịu đựng mà.
Mà cho tiểu đệ hỏi chút vanthang có phải là trưởng môn Văn Thắng của môn phái Thăng Long Võ Đạo đấy không?

Lá_89>.
29-06-2008, 19:12
cũng bình thường
thằng bạn mình gặp 3 thằng to hơn trêu ghẹo
đương nhiên là nó xử nhanh chóng cả 3 ( 1 đứa gãy tay)
tuy nhiên sau đó là phóng xe chuồn khẩn cấp vì thấy mấy đứa kia chạy vào ngõ --> sợ tụi nó kéo hội ra :P

thelove1710
10-11-2008, 22:48
Trai hảo hán chỉ vì 1,2 lời chiêu chọc đã tức giận thì làm sao có thể làm nên chuyện lớn lao. Lời nói gió bay thì nhầm gì, cứ chay ngang qua là hết nghe thôi. Lỡ như ta hăng máu gây chuyện lúc đó thì sao nào, thắng hay thua ta điều chịu thiệt thôi. Nếu như tôi, tôi sẽ giả điên coi ko có gì, rồi qua vài ngày sau đó mới bắt đầu phục kích thằng đáng ghét nhất, bạn cứ ran muối và ớt cho thiệt khô bỏ vào bịt nilon mỏng, đeo khẩu trang và lên xe 1 thằng bạn chở, lúc sắp chơi nhớ bóp nát bị muối ớt rồi thẩy vào mặt nó, tui bảo đảm nó mà phản khán được tôi đi bằng đầu(lúc đó tha hồ mà bẻ xương hay cắt nhượng nó). Bị cái này coi như con mắt nó tiêu rồi đó, nhớ hành động kín ko lộ liễu nếu ko sẽ rắc rối về luật hình sự và còn bị trả thù nữa, bí quyết trả thù theo luật giang hồ đó nha anh bạn.

doancongtu
24-11-2008, 08:38
Ái chà, mấy vị huynh muội làm mất chí khí Lương Sơn ta thế. Nếu tại hạ vào trường hợp đó nhất quyết sẽ tử chiến đến cùng: TA CHẾT THÌ NÓ CŨNG BỊ THƯƠNG. Tại hạ sẽ xem thiên thời địa lợi chỗ đó thế nào rồi tạo thế ỷ dốc mà đánh trả. Nếu có địa lợi thì ta chỉ cần trấn thủ một chỗ muôn người đánh cũng không lọt được. :15:
hjc huynh gan dạ quá huynh à như thế thì chắc j huynh ăn được chúng nó nhất là lại là làng của bọn nó, phải làng đệ thì chỉ cần huynh ở lại nói với bọn chúng nó một vài câu thì phải mấy chục thằng kéo ra đồ đạc đầy đủ như đi đánh trận ấy,thử hỏi huynh chống được mấy thằng :(
còn vào đệ ở tình huống đấy thì đệ xem bọn kia là bọn nào đã nếu ko ăn được thì NGƯỜI ĐI CỨ ĐI, CHÓ SỦA CỨ SỦA :cuoilon::cuoilon::cuoilon:

langtu83
02-01-2011, 00:31
Các bác lý luận lắm thế, đơn giản là ban đầu nhịn lơ đj coi như ko để ý vì trai làng nó là Dân bản địa tránh dc thì tránh - nhiều việc trong cs cũng thế, nó ép người quá đáng thì bắt buộc phải đánh thui

tu ninh
02-01-2011, 13:23
theo ngu kiến của tại hạ thì nên nhớ mặt đám ky ky đang sủa đó! kéo tay girlfriend rút an toàn!nhưng ko dc tỏ ra bối rối.về nhà an toàn rùi gọi 1 đám ae dùng đả cẩu bổng pháp đập tụi nó 1 trận(vì là chó muh)phải biết mình biết ta thi 100 trận mới thang dc 99 trận ! hihi :D:D:D

lonesome_007
16-01-2011, 01:23
Vui quá! Chỗ em như này hơi ít, tụi nó ko có đổng vài câu mà tụi nó ...oánh lun. Còn nếu tình huống thế kia em thấy mấy bác nói chí lí á, "nhịn"-răng còn lo gì có cơm lại không nhai được:
"-Đúng là sư phụ có thể một mình đánh lại mười mấy người!
-Chạy được đã rồi hãy nói!"
:D

quynhpro_bt
16-01-2011, 21:07
hờ hờ... gặp trường hợp này sao nhỉ;) hình như bạn gái mình cũng k thích mình đánh nhau... :D , và cũng hình như... khó nói quá... :D gặp trường hợp này chắc bạn gái mình kéo mình đi cho nhanh thôi...
nàng có vẻ k tin tưởng khả năng của bạn trai mình lắm... hè hè... chắc chắn luôn chứ có vẻ zi`...
Cơ mà mình thì lại máu... to nhỏ k cần biết, nếu tay ngang mà 3 thằng thì xử nhanh thôi...(nếu học hành nghiêm chỉnh chắc k đến nổi trệu ghẹo, phá xóm phá làng zị đâu, còn có học mà tích cách zị chắc cũng mèo 3 chân , chó sủa là chó k cắn thôi...)
vì vậy mình sẽ chiều bạn gái lúc đó và thỏa mãn mình sau đó 8-) ( dắt về nhà hoặc để ngổi ở quán nước nào xa xa đó viện cớ đi đâu đó :cuoilon:... dĩ nhiên đánh phải tùy chổ nửa... k đánh giửa làng nó đâu nhé :cuoilon: đánh chổ nào mà đường cùng có thể tháo chạy được ấy :p)

Con Hủi
17-01-2011, 17:43
her her đọc topic này lại nhớ chuyện ngày mới học xong lớp 12. Đi bộ sang nhà bạn gái chơi cách nhà 2km, bạn gái thương tình lấy xe đạp đưa về, mới đi được hơn 100m có gần chục thằng đuổi theo chặn lại. Hủi ko nói, bạn gái thì run chỉ sợ nó đánh nên ôm chặt lấy Hủi. Một lúc sau có 2 thằng đi từ sau nên, 2 thằng này gấu nhất bọn. Phù may quá quen cả 2 thằng luôn. Hai thằng đó xin lỗi nói nhầm người. Hủi vẫn ko nói gì nên xe đi tiếp. Từ lúc bị chặn xe đến lúc đi khoảng gần 20 phút ko nói nửa lời.
Sang hôm sau đang ngủ đã có 4 thằng đến tận nhà xin lỗi. Lúc này Hủi mới nói "anh em thanh niên cả nhầm là chuyện thường"
Giờ 2 thằng đó 1 thằng bị trung thân vì tội giết người, 1 thằng đang trông cỏ bên Úc nghe nói giàu lắm hi.

mronlinecasino
17-01-2011, 19:53
Watching The Best Online Casino Web Sites ( Since 2002 ). Many Video Slots Game Can Be really tempting

MaphAppoleSap
18-01-2011, 02:06
hot teens hardcore
sheamle hardcore
teen hardcore orgies