PDA

View Full Version : Gắng lên nhé MN !

VangTrangDang
05-11-2003, 19:30
MN ơi, cậu có biết khi mới quen cậu, có một nỗi ghen ghét cậu len lỏi trong tớ ? Tớ không biết tại làm sao, tớ cũng không rõ, thật đấy! Cậu quá điềm đạm, còn tớ thì nông nổi. Cậu chan hoà với mọi người, còn tớ thì cục cằn thô lỗ. Vậy mà cuối cùng thì chúng ta cũng thành bạn của nhau. Tớ biết, cậu và tớ rõ ràng là chưa thật sự hiểu được nhau. Có lẽ tớ vụng về chưa biết cách giúp đỡ cậu, hoặc cậu và tớ vẫn còn những điều chưa thể chia sẻ hết cùng nhau. Nhưng chúng ta đã là bạn của nhau phải không MN?
Cậu đang gặp khó khăn, vậy mà tớ chẳng giúp được gì. Điều đó làm tớ cảm thấy băn khoăn và buồn bực vô cùng. Cậu đang gặp chuyện gì? Cậu đang phải cố gắng như thế nào? tớ đều không hay biết. Nhưng MN ơi, tớ vẫn gắng chờ đợi ngày cậu sẽ quay lại và nở một nụ cười tươi tắn với tớ. Cậu không biết phải không? Cậu không biết rằng, nụ cười mà tớ đã trộm thấy trong webcam của cậu, nó đẹp đến dường nào. Vì nó mà tớ cảm thấy yêu đời hơn, cảm thấy cuộc đời cần có 1 niềm tin. Tớ biết, nếu tớ ko nói "gắng lên!" thì cậu cũng làm vậy. Tớ biết, cậu còn cứng cỏi hơn cả tớ và cậu luôn động viên tớ trước khi tớ kịp cảm thấy thất vọng. Cậu vẫn làm nhiệm vụ ấy tốt hơn tớ, phải không? Nhưng hôm nay, tớ muốn được nói với cậu 1 câu mà tớ vẫn ấp ủ:" Tớ cần cậu, cần niềm tin ở cậu. Cậu gắng lên nha MN!"

Trở về lương sơn
08-11-2003, 15:56
Nhóc ơi !
Từ cái chiều mưa hôm ý sao mà nhớ nhóc quá chời bé mún cải nhau với nhóc lém nhớ c ái giọng của nhóc , thương cái thân xác gầY CÒM của nhóc mổi khi bị bé rượt đánh te tua mà vẩn cười tươi ....( trời ui ko biét viết dzị có sao ko nửa ...) nhóc ơi nhóc có nhớ bé ko hả ........( hichic viết gì nửa đây help me ..... thôi để đó hôm nào viết tiép )......

VangTrangDang
10-11-2003, 08:25
Vậy là đã gần một tuần trôi qua, mình vẫn không thấy cậu online. Hic, đọc lại những dòng này, mình thấy mình thật ngốc. Ngốc lắm chứ còn gì! Cậu có online để đọc nó đâu, mà lúc cậu online thì chắc mình sẽ xấu hổ đến nỗi vội vã thủ tiêu bức thư này đi mất.
Cậu còn nhớ hôm cậu dặn dò mình trước khi out, 2 đứa đã nói những chuyện gì không? Mình thì vẫn nhớ như in. Hic, cậu có những điều vẫn chưa nói với mình, cậu bảo cậu ghét cậu, rằng dù sao mình cũng còn có những lúc là chính mình, còn cậu thì không. MN ơi, thật ra, mình cũng có những điều còn giấu cậu, và điều đó bây giờ khiến mình ray rứt. Mình không hiểu có lúc nào đó mình là chính mình chưa, bởi vì, thật ra, mình không biết ...con người thực của mình là ai cả. Mình cũng hoang mang không biết liệu mình đã sử dụng bao nhiêu cái mặt nạ và có khi nào đó mình thực sự thể hiện khuôn mặt thật của mình chưa. Ôi, những lúc mình thấy suy sụp, là những lúc mình lại tỏ ra kiêu căng nhất. Những lúc mình thật sự cảm thấy yêu quí ai, là lúc mình tỏ ra lạnh nhạt và cẳng thẳng với người đó nhất... Còn bao nhiêu cái mặt nạ như thế nữa? mình cũng ko biết. Và còn một sự thật nữa, mà thật lòng mình không muốn nói dối cậu chút nào, mình đã và vẫn làm. Mình mong cậu quay lại để lắng nghe mình nói. Mình cần nói rõ với cậu, mình là ai. Cậu quay lại nhé!
TB:Hic, sao mình viết thư dở tệ thế không biết nữa :oops:

LSB-Mat_naDH
18-11-2003, 10:25
Sao cậu lại tự mắng mình ngốc thế,cậu hãy hiểu rằng dù cậu có viết gì,viết như thế nào thì tớ cũng sẽ đọc hết.Tớ đã suýt khóc khi đọc những dòng cậu viết cho tớ đấy.Nhưng cậu cũng đừng lo lắng cho tớ ,cũng đừng băn khoăn hay buồn bực với cái ý nghĩ là ko giúp được tớ.Khi tớ gặp khó khăn,có chuyện buồn,cần người để tâm sự thì cậu đã ở bên tớ ,lắng nghe tớ nói ,với tớ như thế là quá đủ rồi.
Chuyện của tớ chưa giải quyết xong,nhưng cậu yên tâm tớ sẽ quay lại và sẽ cười tươi cho cậu xem vì tớ đã hiểu rằng chẳng có chuyện gì ko giải quyết được,chỉ cần có quyết tâm,dám nhìn thẳng và đối diện với nó mà thôi,huống gì đằng sau tớ còn có những người khác,có cậu luôn động viên tớ,kêu tớ gắng lên. :D
Câu biết không,có một điều tơ vẫn muốn nói lại với cậu rằng :được quen biết cậu,được làm bạn với cậu là một điều có ýn ghĩa nhất đối với tớ khi tớ tham gia diễn đàn .Tớ thật sự rất vui dù rằng đúng như cậu nói chúng mình vẫn chưa hiểu nhau nhiều ,còn có nhiều điều giữ kẽ nhưng tớ lại nhớ cậu đã từng bảo tớ: cho dù đằng sau cái mặt nạ tớ có là ai chăng nữa thì cậu vẫn luôn tin,yêu mến tớ,tớ đã rất cảm động và hôm nay tớ viết vào đây để nói với cậu rằng đối với tớ cậu vẫn luôn là cậu,dù cậu có thế nào ,ai nghĩ cậu làm sao chăng nữa thì tớ vẫn yêu quý cậu,thật lòng muốn làm bạn với cậu,làm chỗ dựa cho cậu những lúc cậu cần tớ nên tớ luôn hi vọng tớ và cậu dần sẽ hiểu nhau nhiều hơn.
[center:78a3bdf28a]Mến cậu lắm VTD à[/center:78a3bdf28a]

VangTrangDang
18-08-2004, 12:28
Hôm nay tớ viết cho cậu vài dòng. Gần đây tớ lên mạng thưa dần, dẫu biết lúc này cậu cần tớ "leo mạng" với cậu hơn bao giờ hết. MN à, cho dù thế nào sự yêu mến tớ dành cho cậu ko bao giờ đổi.

Cậu có suy nghĩ của cậu, cậu có ý thích riêng. Nếu người ta không hiểu được cậu thì cũng thường vậy. Công việc hay là trò giải trí cũng do mình định đặt. Người ngoài nhìn thế nào không quan trọng. Thói đời vốn hay kết bè kết cánh. Dễ đâu động vỡ thứ mảng bè "rãnh rỗi" ấy?

Mấy hôm đó không nói chuyện được với cậu cũng thật buồn. Giá như tớ được nói chuyện với cậu trong lúc ấy thì có đâu một anh chàng LTQ dễ thương "xen" vào? Dù sao cậu cũng đã vui vẻ trở lại và cũng đã có những người bạn tốt.

Thi thoảng, nếu không gặp được nhau hãy viết thư cho tớ. Đừng ngại những cái lườm nguýt vô lương kia.
VTĐ