PDA

View Full Version : Tiểu Nữ xin mạo muội hỏi điều này .

LSB-Tiểu Nữ
22-01-2003, 18:42
MM thường nghe mọi người nói rằng :" người Hải Phòng rất thích màu đỏ " , nhưng chẳng ai trong số họ lại có thể giải thích được lý do đó cho mm biết cả , chính vì thế nên hôm nay mm mới phải hỏi mọi người điều này , có đúng là người HP đặc biệt thích màu đỏ không , và tại sao lại thích màu đỏ , trong khi có rất nhiều màu sắc khác cũng đẹp không kém ?

LSB-VanThang
23-01-2003, 02:05
TieuNu hỏi cái này thì đúng là khó trả lời rồi, có khi nào vì huynh không phải là người HP nên không trả lời được không. Theo huynh thì có lẽ do HP là "thanh phố hoa phượng đỏ" nên người HP mới thích màu đỏ hì hì :)

SPY
26-01-2003, 20:53
Có thể huynh nói đúng đó hoặc là gio màu đỏ của biển đồ sơn chăng ráng chiều đỏ ối trên mặt biển đẹp đó chứ hi hi

LSB_TraChanh
27-01-2003, 12:04
Tỷ tỷ nói thế nhưng mm thấy ko biết có nên tin hay ko, vì thành phố Hải Phòng tuy là thành phố hoa phượng đỏ nhưng ở đó cũng có người này người kia, đâu phải cứ ở đó là thích màu đỏ (???) Có thể là nhiều người thích màu đỏ vì nó là màu biểu tượng của tình yêu nhưng ở các nơi khác cũng vậy mà. Nếu vậy thì người ở đòng bằng sông Hồng chắc thích màu hồng........... :D

LSB-LâmXung
27-01-2003, 20:29
ái chà ! Huynh thì chả biết nói sao , nhưng huynh thì chúa ghét màu đỏ , cái màu đặc trưng cho hiện tượng ghen tuông , ích kỷ mà lại ko dươc đứng đắn cho lắm

SPY
27-01-2003, 20:44
ý giời huynh nói thía thế thì ko ổn roài huynh ko thấy sao màu đỏ là màu cờ tổ quốc kìa huynh ko thích màu đỏ là sao :P :D

nhamdoanhdoanh
13-02-2003, 08:55
:| :| :| dd ko phải nguời hải phòng nên ko biết áh

LSB-LâmXung
13-02-2003, 23:46
Spy nói cờ Tổ Quốc ta màu đỏ nhưng đệ đừng quên sao vàng nha . Ý của huynh ở đây là cái gì mà toàn là đỏ ,đỏ rực , chói cả mắt là huynh chúa ghét :)

LSB_TraChanh
14-02-2003, 11:59
mm cũng không thích màu đỏ. MM chỉ thích màu xanh thôi, xanh gì cũng thích nhưng thích nhất là màu xanh lá cây. Nhưng mm ko biết sao một người thích màu gì đó thì cái gì của người ta cũng màu đó, trông cứ làm sao ý. MM thích màu xanh nhưng mm vẫn muốn hài hoà với các màu khác. Người ta sinh ra nhiều màu làm gì chứ ? Để chúng kết hợp với nhau cho đẹp mà. MM thấy cái gì toàn một màu ko thích lắm :D

nhamdoanhdoanh
15-02-2003, 03:58
dd thíc màu tím áh , phải chi cờ việt nam làm màu tím nhỉ :mrgreen:

Phi thien dai thanh
15-02-2003, 12:06
Dân HP thích màu đỏ?? Mới nghe lần đầu, anh tui cũng thích màu đỏ mà có phải dân HP đâu, chắc là ở HP tập hợp nhiều người thích màu đỏ nên mới có câu đó

LSB_TraChanh
16-02-2003, 18:45
Màu tím tượng trưng cho sự thuỷ chung, sẵn sàng chờ đợi............Về một phương diện nào đó thì TC cũng thích màu tím :D Nhưng cờ VN sao có thể màu tím được vì màu đỏ là màu của máu, dân tộc ta dành được độc lập có biết bao xương máu của người đi trước đổ xuống mà............ Có thể mỗi khi nhìn lên lá cờ Tổ Quốc ta lại tưởng nhớ đến công ơn lớn lao ấy.

annguyen_congtu_datinh
20-02-2003, 14:38
nói như mấy huynh tỷ ấy thì chắc cờ VN phải có đủ tất cả các màu mất :15: :02_grin: :mrgreen: :35:

LSB_TraChanh
20-02-2003, 21:00
theo TC thì cờ VN màu đỏ và màu vàng là đẹp rồi :D . Àh có ai biết cờ nước nào nhiều màu nhất và cờ nuwóc nào ít màu nhất ko ?

Hon the ma vuong
21-02-2003, 13:04
Cờ ít màu nhất ư chắc lại VN với Nhật Bản quá còn cờ nhiều màu nhất thì có cả đống

LSB_TraChanh
21-02-2003, 15:59
Sai toét rùi. Cờ có ít màu nhất là cờ nước Libi, chỉ có một màu là màu xanh lá cây, còn cờ Nhật Bản có những 2 màu mừ :D

LSB-Tiểu Nữ
21-02-2003, 21:13
Trùi , các vị này đổi đề tài nhanh thiệt đó , còn TN tui ah , tui thích màu vàng , đặc biệt là hoa hồng vàng và tulip vàng , hai loại hoa đó đều tượng trưng cho Tình yêu , nhưng mà đó là tình yêu đã bị phản bội , nói chung màu vàng nhạt thì luôn luôn đẹp , nhưng màu tím nhạt cũng đẹp , hồng nhạt tui cũng thích , màu trắng tinh cũng thế , và màu xanh nhạt , mà nhất là xanh da trời thi tui cũng đặc biết thích , chính vì thế nên quần áo của tui có đủ màu sắc luôn ,hi hi hi hi , mặc đồ một màu trông " hộp " lắm , trông chẳng giống ai chút nào cả , tui chẳng thích mặc đồ một màu , ít thì cũng phải hai màu trở lên , hi hi hi hi .
Nhưng nếu cờ VN mà không phải là hai màu đỏ và vàng thì đó chắc chắn sẽ không còn là cờ VN nữa rồi ah .

LSB-LâmXung
21-02-2003, 21:45
LX đây lại khoái màu trắng nhất , tất cả vứt vào một xó cũng được nhưng cái gì trắng sẽ được huynh đây nâng niu chiều chuộng . Bời vì màu trắng tượng trưng cho sự tinh khiết , trong trắng và ngây thơ .... Huynh đây thì đặc biệt có tâm hồn hay mộng hay mơ và ngây thơ . KAKAKAKA!!!

nhamdoanhdoanh
22-02-2003, 04:38
i lost rùi , ko biết nói tới đ6au rùi há :bawling: :bawling: :bawling:

hiep_khach_giang_ho
23-02-2003, 13:43
minh la nguoi hp ne.mà sao bạn lại hỏi như thế.ai nói với bạn la người hp thích màu đỏ.mình là nười hp mà đâu có thích màu đỏ đâu.mình nghĩ là ko co câu trả lời đâu(mình thich màu trắng đó)

hiep_khach_giang_ho
23-02-2003, 13:51
đệ là dân hp mà đâu có thích màu đỏ đâu.các huyen nói sai về dân hp rui.mà huynh cho đệ nhờ tí chút nha.
( đệ có làm ảnh thế thân mà sao đệ lại ko có nhỉ.huynh có thể lam hộ đệ được chứ)

NTT_Langtuaotrang
23-02-2003, 14:34
LX huynh nói thế mà nghe được a` , tui thì thích màu đỏ nhất đấy , còn NDD nữa , sao lại nói cờ việt nam phải là màu tím chớ , nghĩ kiểu gì đấy

nhamdoanhdoanh
24-02-2003, 04:08
ndd muốn vờ các nuớc màu tím vì dd thích màu tím chứ dd ko nói cờ việt nam must be màu tím ah

hoahoathuonglotritham
26-02-2003, 12:58
mm cũng không thích màu đỏ. MM chỉ thích màu xanh thôi, xanh gì cũng thích nhưng thích nhất là màu xanh lá cây. Nhưng mm ko biết sao một người thích màu gì đó thì cái gì của người ta cũng màu đó, trông cứ làm sao ý. MM thích màu xanh nhưng mm vẫn muốn hài hoà với các màu khác. Người ta sinh ra nhiều màu làm gì chứ ? Để chúng kết hợp với nhau cho đẹp mà. MM thấy cái gì toàn một màu ko thích lắm :D
hêhhhehheh :lol: hôm nay ta mới vào đây và giờ mới biết màu sắc TT iu thích hehhe với anh màu nào cũng dc vì bây giờ chẳng còn quan tân tơi chuyện này lắm vì anh vốn là kẻ vô tình mờ hihi.nhưng màu xanh vẫn là màu anh thích nhất như TT nhỉ .

LSB-LâmXung
26-02-2003, 19:55
hehe!!! Lãng tử huynh đài , huynh nói vậy nghĩa là sao ? Mỗ nói đây là nói màu mỗ thích chớ có cái gi đâu !!!!!!!!!!

annguyen_congtu_datinh
14-03-2003, 18:43
ý huynh ấy là huynh ý mù màu hehe :02_grin: :15: