PDA

View Full Version : bảng thống kê thú vị

LSB_soujiro_seta
18-01-2003, 16:12
Theo báo cáo của viện Thống kê và Kinh tế Pháp (INSEE),nếu chúng ta có thể giảm dân số thế giới thành 1 làng chỉ có 100 người , thì dựa vào tỉ lệ của các dân tộc trên Trái đất, ngôi làng này sẽ gồm :
_ 57 người châu Á
_ 21 người châu Âu
_ 14 người châu Mỹ(Bắc Trung và Nam)
_ 8 người châu Phi
Trong đó có :
_ 52 phụ nữ và 48 đàn ông
_ 30 người da trắng và 70 người da màu
_ 30 người theo đạo thiên chúa và 70 người không theo đạo này
_ 89 người bình thường và 11 người đồng tính luyến ái
_ 6 người nắm giữ 59% tổng của cải , và cả 6 người này đều là người gốc Mỹ
_ 70 người mù chữ
_ 50 người phải chịu mức sống thấp
_ 1 người đang chết
_ 1 người đang được sinh ra
_ 1 người (vâng, chỉ có 1 người) có bằng đại học
nếu như chúng ta coi thế giới theo cách đó , nhu cầu chấp nhận và hiểu biết sẽ là điều tất nhiên . Khi đó , có thể bạn sẽ :
_ làm việc như thể bạn chưa bao giờ cần tiền
_ yêu như bạn chưa yêu ai bao giờ
_ hát như thể chưa có ai nghe thấy bạn hát
_ sống như thể thiên đường hiện hữu trên trái đất .
vâng ! đây chỉ là 1 thống kê nho nhỏ để bạn hiểu rõ được thế giới chung quanh mình , và hãy tiếp nhận những thống kê này theo đúng cách mà bạn muốn , bạn sẽ hiểu tôi muốn nói gì

nhamdoanhdoanh
13-02-2003, 08:58
nói gì ko hiểu vậy trùi :mrgreen: :mrgreen:

LSB-Mat_naDH
13-02-2003, 10:33
Hi dây là một bảng thống kê quả thật rất thú vị,muội dã dược dọc bài này trong báo tuổi trẻ cười .Tiếc là con người ko bao giờ bằng lòng với những thứ mà mình có.

cafe chieu thu bay
13-02-2003, 14:24
Nếu chúng ta bằng lòng với những gì chúng ta đang có thì cuộc sống sẽ rất phẳng lặng , chẳng khác gì " một cái ao đời " cả , cuộc sống cũng nên có một chút gì bình an , một chút gì va vấp , một chút khó khăn , một chút dễ dãi .........mỗi thứ một chút thì cuộc sống mới thi vị , mới đáng sống chứ , trong số chúng ta ở đây có ai dám nói rằng chúng ta biết trước được tương lai của mình ra sao đâu , nên dù thế nào đi chăng nữa , bây giờ , chúng ta hãy đừng bằng lòng với những gì mình đang có , khi mình vẫn còn cơ hội và khả năng để thay đổi đi những gì mình đã và đang có cơ mà , để cuộc sống của chung ta sẽ không còn phẳng lặng nữa , phải không ?

LSB-Mat_naDH
17-02-2003, 20:12
Dồng ý với huynh là cuộc sống ko nên phẳng lặng quá,"cuộc sống nên có một chút gì bình an,một chút gì va vấp,một chút khó khăn,một chút dễ dãi..."nhưng mà ý muội khi nói "con người ko bao giờ bằng lòng với những gì mình có"ko phải ý là nói con người chỉ biết thụ dộng,cầu toàn mà chỉ muốn nói là con người tham quá,ko biết dừng lại ,luôn muốn với những cái ngoài tầm tay của mình ,trong khi dó những thứ trong tầm tay của mình thì lại bỏ qua.Con người ko nên quá hài lòng về chính mình ,nhưng cũng dừng cố dẩy mình tới cái mà mình chắc chắn ko tới dược. :wink: :wink: :wink: