PDA

View Full Version : Khi ta yêu ??????

Bach-Dien-Thu-Sinh
13-01-2003, 12:42
I. A. KRYLOV đã từng nói :
"Xứ nào đẹp nhất ư?
- Xin thưa, xứ mà người yêu của mình đang ở."

Vậy khi nào thì bạn biết rằng ...Bạn đã yêu ....????

Có phải : Khi bạn yêu ...

Khi người ấy đang có mặt ở đây mà bạn giả vờ thờ ơ rồi khi người ấy vắng mặt, bạn lại bắt đầu đi tìm kiếm.
Lúc đó,bạn đã yêu...

Mặc dù xung quanh bạn có nhiều người luôn khiến cho bạn cười nhưng ánh mắt và sự chú ý của bạn chỉ luôn hướng về người ấy.
Lúc đó, bạn đã yêu...

Mặc dù người ấy đã gọi điện về thông báo rằng máy bay hạ cánh an toàn nhưng không ai trả lời điện thoại. Bạn vẫn luôn chờ đợi cuộc gọi ấy.
Lúc đó, bạn đã yêu...

Bạn luôn thích thú với một email ngắn ngủn từ người ấy mà lờ đi những email thật dài của nhiều người khác.
Lúc đó, bạn đã yêu...

Khi bạn thấy mình không thể xóa đi tất cả những mẩu tin trong Inbox hay trong Send Items chỉ bởi vì một email từ người ấy.
Lúc đó, bạn đã yêu...

Khi bạn có một cặp vé đi xem phim, điều đầu tiên bạn nghĩ đến là sẽ cùng đi với người ấy.
Lúc đó, bạn đã yêu...

Bạn luôn tự nhủ rằng "người ấy chỉ là bạn thôi" nhưng bạn nhận ra mình không tránh khỏi sự thu hút của người ấy.
Lúc đó, bạn đã yêu...

Khi bạn đọc những dòng chữ này, nếu ai có ai đó xuất hiện trong đầu bạn.
Lúc đó, bạn đã yêu... và đã yêu người ấy...

:wink: :wink: :wink: :wink: .....

@@ Tứ Kỳ Tứ Khoái
13-01-2003, 22:17
Giữa đại trượng phu và nhi nữ nó khác nhau nhiều lắm Bạch Diện huynh à, theo TKTK mỗ thì lúc người con gái lúc yêu - lúc tìm cho mình một người tình thường họ sẽ tìm một người có nhiều điểm giống với... gia gia của mình (nếu họ có một gia gia bình thường) ==> Họ tìm cho mình một người gia gia nữa, bởi gia gia của họ thuộc về họ, nhưng kô thuộc hoàn toàn về họ - gia gia của họ đã có... vợ rồi :D ... còn đối với người yêu của họ thì lại khác, họ sẽ có một... "gia gia phụ" hoàn toàn thuộc về họ. Còn đối với các đấng đại trượng phu thì nó khó nói hơn nhiều, có đấng thì chỉ yêu để giải quyết... chuyện cần, có vị thì vì vấn đề kinh tế, vấn đề giai cấp giàu nghèo - họ từ nghèo muốn trở thành giàu (chuyện này ở các bậc mỹ nhân dĩ nhiên cũng có nhưng kô phổ biến như đấng nam nhi). Còn đối với riêng mỗ đây thì:
- Lúc yêu có nghĩa là mỗ sẽ nhảy vào mỗ chụp liền, mỗ kô có muốn để năm dài tháng lắm ngăn cách đâu... biết đâu có đứa khác nó nhảy vào nó chụp mất thì sao?? :D :D

LSB Yen Thanh
15-01-2003, 17:56
Theo de tinh yeu khong co dinh nghia!
Chi biet yeu co the dem lai cho con nguoi ta den tan cung sung suong cung có thể dua ta den tan cung cua dau kho.
Va de dang trai qua giay phut vo cung dau kho do!

hoamoclan
17-01-2003, 16:36
Theo ý kiến của tôi thì ai khôn thì ko nên yêu ,nếu lúc nào đó trên đường các huynh đệ nhìn thấy những kẻ yêu nha thì đừng tin vào nhé,họ đang lợi dụng nhau đấy !"Tình yêu đến em ko mong đợi gì ,Tình yêu đi em ko hề hối tiếc"

LSB-Mat_naDH
19-01-2003, 14:49
Coi bộ HML mất niềm tin vào tình yêu quá.

Hoa_HaiDuong
04-02-2003, 14:20
Cô bé HML thử yêu di,tình yêu phải có cay dắng ngọt bùi thì mới thú vị chứ

LSB-Tiểu Nữ
07-02-2003, 12:07
Theo de tinh yeu khong co dinh nghia!
Chi biet yeu co the dem lai cho con nguoi ta den tan cung sung suong cung có thể dua ta den tan cung cua dau kho.
Va de dang trai qua giay phut vo cung dau kho do!
Xin chia buồn cùng huynh đệ , có lẽ chúng ta hơi trái ngườc nhau một chút , TN tôi thì lại đang rất hạnh phúc , bởi tôi đã tìm thấy được một phần nào trong con người tôi ở người đó , người tôi yêu đơn giản phải là một người có những suy nghĩ gần giống với tôi , có những mục đính sống cũng như sở thích gần giống với tôi , vì như thế thì tôi và anh ta mới có thể chia sẽ với nhau mọi chuyện được .Tôi cần một người như thế , hãy gần giống tôi chứ đừng giống ý hệt những sở thích của tôi , vì nếu giống nhau quá thì cũng sẽ chẳng thể nào yêu nhau được đâu .

LSB_soujiro_seta
08-02-2003, 15:35
tôi không biết đã nghe câu nói này ở đâu ( có khi là trong chính diễn đàn này ) : yêu nghĩa là không bao giờ nói rất tiếc và tôi đã rất thích nó trong 1 thời gian , dù là hơi ngắn . Yêu đương nhiên là có lúc vui lúc buồn , nhưng lúc vui thì bạn hãy nghĩ rằng mình đang yêu !! còn lúc buồn xin hãy nghĩ rằng trên thế giới còn có 1 người yêu mình :) , và bạn sẽ hiểu thế nào là sức mạnh của tình yêu .

tuxedo_matna_t
10-07-2004, 01:48
Một triết lí rất hay và có ý nghĩa.Mình phải áp dụng thử mới được.
Tại hạ cũng nghĩ là tình yêu thì không ai định nghĩa được nó như thế nào.Và chỉ có khi yêu ta mới cảm nhận được nó.

LSB-VanQuyet
10-07-2004, 02:01
hãy yêu hết mình đó là phương châm của chúng ta , yêu đến đam mê yêu cuồng nhiệt . Nhưng nhớ để lại hậu quả sau khi yêu một cách mù quáng nhé

tuxedo_matna_t
10-07-2004, 11:49
ặc yêu như ông thì yêu xong rồi đâm đầu vào ô tô chết đi là vừa.Ai lại yêu đến mù quáng chứ.Người nào yêu mù quáng chứng tỏ người ấy không có lập trường của bản thận.Tính tự chủ kém ===>Có hại cho sức khoẻ.

Good_father
10-07-2004, 12:01
Yêu là khổ đau đau khổ mà các bác cố gắng tìm cho được một tình yêu vừa ý nha.Đừng như thằng em chắc chết già mà chưa có ma nào thèm yêu.
Thằng em bé nhỏ
Good-father

LSB-TruongVoKy
10-07-2004, 12:15
yêu là không bao giờ phải nói câu rất tiếc '' đúng vậy câu này tại hạ nói mà ...đã là tình yêu là cho mà không cần nhận yêu mà không cần yêu lại nhưng yêu và được yêu là hạnh phúc nhất và thời buổi bây giờ yêu mà không được yêu lại thì bỏ luôn con trai bây giờ là vậy mà đúng không nào ít khi có một tình yêu trong chờ đợi mỏi mòn lắm...nhưng hãy cứ yêu bạn sẽ tận hưởng được mùi vị ngọt ngào và đắng cay cũng không ít của nó .

lsb_nicolas
10-07-2004, 12:27
úi anh này viết hay ghê em tán thưởng anh đó ...yêu là cứ yêu sao phải suy nghĩ gì nhỉ ...

lsb_nicolas
10-07-2004, 12:37
yêu là hết tiền tiêu đơn giản là vậy ...yêu là cho đi mà khi đòi lại thì như gãi ghẻ vậy tình yêu đem laị nợ nần...cho nhau

tuxedo_matna_t
10-07-2004, 12:51
yêu là không bao giờ phải nói câu rất tiếc '' đúng vậy câu này tại hạ nói mà ...đã là tình yêu là cho mà không cần nhận yêu mà không cần yêu lại nhưng yêu và được yêu là hạnh phúc nhất và thời buổi bây giờ yêu mà không được yêu lại thì bỏ luôn con trai bây giờ là vậy mà đúng không nào ít khi có một tình yêu trong chờ đợi mỏi mòn lắm...nhưng hãy cứ yêu bạn sẽ tận hưởng được mùi vị ngọt ngào và đắng cay cũng không ít của nó .

Đúng là câu đấy của huynh nhưng mà người ta nói câu này trước khi đệ thấy huynh có mặt ở trên núi.
Yêu mà không cần đáp trả là tình yêu cao thượng còn yêu mà bắt người ta phải trả lại cho mình thì chỉ là lợi dụng nhau.Khi yêu người ta có thể làm tất cả cho tình yêu của mình nhưng khi không còn yêu rồi thì người ta lại dẫm đạp lên những thứ mag người ta đã phải cố gắng để có được nó.

Cu Năng
10-07-2004, 14:47
tình yêu là vô bờ bến chưa ai tìm
hiểu hết được về tinh yêu mà
tinh yêu có lúc đẹp lúc xấu xa
có lúc mộng mơ có lúc gay
gắt nói chung tình yêu kô
ai hiểu được hết cả

CO BE U SAU
10-07-2004, 15:28
_ Nói thế ai chả nói được hả em , tất nhiên tình yêu luôn khó hiểu . Ý người ta nói là hãy tìm nấy một tình yêu đẹp kia mà !