PDA

View Full Version : Đời có mấy khi vui !

huyetle_votinh
09-01-2003, 14:46
huynh đệ ơi, tại sao mà đời này lắm chuyện buồn dữ vậy cơ chứ. Vậy có khi nào ta vui . hãy nói tui nghe cái....

[scroll:4e251b5301] Đời buồn ta ngồi ngắm sao càng buồn vì nhớ em nhưng em đã đi rồi.[/scroll:4e251b5301]

LSB-ConCoBayLaBayLa
10-01-2003, 01:04
huynh đệ ơi, tại sao mà đời này lắm chuyện buồn dữ vậy cơ chứ. Vậy có khi nào ta vui . hãy nói tui nghe cái....[i]

Cuộc đời vốn chỉ là một nơi để gởi tạm cái thể xác vô giá trị... vậy thì có chút nỗi buồn sao huynh đệ đây lại cứ thắc mắc hoài? Như vậy làm sao có thể mong lên được cõi Niết bàn đây? :D ...

yuoji
10-01-2003, 01:39
Thực ra huyetle_votinh nói vậy cũng không phải là hoàn toàn không có cơ sở đâu.Theo chỗ tại hạ được biết thì cách đây khoảng 20 năm đã có 1 nguyên lí ra đời,gọi là nguyên lí rủi ro.Nó phát biểu là mọi việc trong cuộc sống đều có thiên hướng xảy ra theo chiều hướng xấu.Ví dụ như huynh đệ có 1 cái bánh mì phết bơ mà chẳng may làm rơi thì gần như 100% là mặt có phết bơ sẽ úp xuống đất.Các nhà vật lí đã làm rất nhiều tính toán về sức cản không khí,luồng chảy của gió v.v va v.v mà vẫn không tìm ra được nguyên nhân hợp lí(cái này tại hạ đọc trong tạp chí The Giới Mới)
Còn theo thiển ý của tại hạ thì chẳng qua con người quá tham lam nên không thấy vừa lòng với những gì mình đang có thôi.Cứ có chuyện gì đó là lại thấy mình không may mắn.Nếu huynh đệ bị thất tình,hãy cứ lấy làm may mắn đi vì dù sao cũng đã có 1 thời để yêu,cũng đã có 1 người con gái từng yêu mình.

Hitoriky Joy
10-01-2003, 13:36
có cái nguyên lí đó thật sao? You lấy đâu ra cái tin đó thế hả?

Hitoriky Joy
10-01-2003, 13:38
Mà sao you lấy cái hình chiếm dụng diện tích thế hả? Lấy cái hình đẹp mà hao diện tích quá đi.

LSB-ThienSu
10-01-2003, 13:38
ơ mà người ta đang hỏi có khi nào vui ko mà sao toàn nói chuyện ở đâu đâu ấy vậy

Hitoriky Joy
10-01-2003, 13:42
Cần phải nói rõ các vấn đề đời sống hàng ngày xong mới biết nó có vui không chứ.

huyetle_votinh
10-01-2003, 16:11
hơ hơ hơ cảm ơn Thiên sứ đã nhắc nhở các huynh đệ nhớ về câu hỏi nha. Nguyên lý rủi ro quả là khủng khiếp nhưng cũng cần phải khẳng định có những người không tham lam đâu.

LSB-Tiểu Cái
03-07-2004, 04:03
theo tại hạ thấy thì đời ngươi chả được mấy khi vui
mà những lúc buồn thì lại nhiều vô kể
không phải lúc nào ta cũng được vui cả
chính vì thế mà những lúc vui ta đừng bao giờ bỏ lỡ