PDA

View Full Version : Gửi em người con gái huyền bí!

TRAICAUDUONG
21-10-2003, 11:16
Em đến bên anh thật là tình cờ và cũng đầy bí ẩn.Anh không được biết thông tin gì của em ngoài trường em học và số di động của em.Em đến làm anh và bạn anh tốn nhiều nơron thần kinh để điều tra về em.Từ khi biết em anh bỗng trở thành một thám tử nghiệp dư đang tập toẹ vào nghề.Con người em hoàn toàn bí ẩn đối với anh,có những lúc anh cảm nhận thấy em ở rất gần anh nhưng lại cách xa vời vợi.Em làm cho anh có cảm tưởng như em biết rất rõ về anh.Trong khi đó anh chỉ có mỗi dữ liệu về em là:"số điện thoại và nơi em học".Anh chỉ muốn mãi được nghe giọng của em dù là trong điên thoại,câu nói đầu tiên anh nghe được làm cho anh ngây ngất mãi không phai mờ trong tâm trí anh:"A lô, anh à".Anh không nghĩ là trên đời này lại có giọng nói thứ 2 như vậy.Câu nói của em đã làm anh như người mất hồn,lúc đấy anh không biết mình đang làm gì nữa.Anh có cảm giác như mình đang bay bổng trên những tầng mây nhiều màu sắc.Hằng đêm anh mong chờ được nghe giọng em,em có biết không?Đêm nào mà không được nghe giọng nói của em là đêm đấy anh không sao ngủ được.Cuối cùng thì ngày anh được gặp em cũng đã đến.Nhưng tại sao anh lại hẹn em ở cái quán đấy chứ?Nó quá ồn ào và đông người khiến cho anh không gặp được em.Em có biết không hôm em gọi cho anh làm anh nhớ mãi không thể nào quên.Lúc đó chắc là em rất buồn đúng không?Giọng nói của em và bản nhạc không lời em nghe lúc đó đã chứng minh điều đó.Anh hỏi em nhưng em dã không trả lời và em chỉ nói:"Muộn rồi đi ngủ đi anh".