PDA

View Full Version : Khi vào quán nét ban làm những gì ?

Quach_Tinh_lata
20-10-2003, 15:58
Xin chào các bạn !
Bạn thường xuyên vào nét ? nhưng bạn vào nét với ý đinh gì ? học hỏi tìm hiểu hay phá phách cho cho vui
Nói như thế này thì hơi quá đáng nhưng đó là có thực
Con tôi. Nghét nhất những người mà cứ đến các quán nét lai phá máy của ngưòi ta, các bạn làm như thế để làm gì làm như thế thì ngưòi ta mới biết được bạn tài giỏi hay sao ? hay để chứng tỏ bạn là ngưòi siêu về máy tính. Truớc khi các bạn vào quán nét có ý định phá máy của họ, bạn có nghĩ được cái gì ? bạn vào ủng hộ chủ hàng được 5 đến 10 nghìn rồi lại phá của ngưòi ta cái máy, có đáng không ? bạn nghĩ đựơc khi bạn làm như thế chủ hàng họ đựơc mấy nghìn của bạn họ vất vả thế nào không, lại tháo máy sửa lại, cài lại ( tất nhiên là họ sẽ làm được ) ai mà cũng như bạn thì thử hỏi các chủ nét như thế nào . Trên nét có rất nhiều cái hay, thế giới nét muôn mầu mà , hãy tìm hiều nó chứ đừng phá nó. Đó là tất cả những gì tôi muốn gửi tới các hảo hán.
CÓ GÌ KHÔNG PHẢI XIN MỌI NGƯỜI BỎ QUA NHÉ ! ( tại tôi là chủ quán nét mà )

yeunhamconhonbosot
20-10-2003, 16:00
Đúng rùi , bi giờ có nhìu người vào quán là phá máy của người khác, wá bất lịch sự, những người như vậy ko nên cho chat chit gì nữa, ok

kethichdua
24-10-2003, 21:45
Đó là những kẻ tự cho mình là giỏi. Có khi là đọc được ở đâu đó và làm theo một cách máy móc chứ có hiểu gì đâu chỉ tội cho những người chủ phòng net

LSB_VDC
25-10-2003, 13:40
Thực sự bây giờ có quá nhiều trò để trẻ con nghịch ngợm đó . Quach_Tinh_lata ơi đệ có thể giúp huynh trong vấn đề quản trị mạng tốt hơn và không bao giờ bị tình trạng phá phách đâu huynh à. Bọn đấy toàn bọn ngu dốt cả thôi huynh à chúng nó đâu có hiểu được phần mềm mà chúng nó sử dụng có những tác dụng gì. Tuy nhiên cũng cần phải đề cập đến một vấn đề khác nữa đó là vấn đề quản trị như thế nào thôi. Có lần đệ thử tấn công và thu được kết quả khá khả quan. Nhà huynh mà dùng ADSL thì huynh hãy cẩn thận với con modem ADSL router của huynh nhé vì chính từ con này mà đệ đã thử được mấy lấy được mấy cái hòm thư hn.vnn.vn của chủ thuê bao ADSL đó nhưng mục đích của đệ không phải là phá mà chỉ là gửi thư đến khuyên họ thôi. Có gì về vấn đề đó huynh cứ post nếu được đệ sẽ chỉ dùm huynh.

Quach_Tinh_lata
25-10-2003, 15:23
cám ơn đệ nhé, đệ có cách gì giúp huynh về vấn đề quản lý mạng cho tốt hơn không ?

LSB_VDC
27-10-2003, 12:55
Đệ rất sẵn lòng trả lời câu hỏi này của huynh. Toàn bộ dàn máy nhà huynh hiện giờ đang sử dụng hệ điều hành gì vậy. Huynh nói rõ cho đệ được không ? nếu có thể huynh nói cho đệ biết địa chỉ hàng internet nhà huynh đệ sẽ đến tận nơi giúp huynh. Chứ khám bệnh qua thư này đệ ngại lắm vì dù sao thông tin bị ít đi, huynh hiểu đệ chứ.

Quach_Tinh_lata
27-10-2003, 18:54
cám ơn đệ nhé, nhưng huynh ở xa lắm, đệ có cách nào mà mình quản lý được các máy không ?

LSB_VDC
28-10-2003, 00:09
Rất dễ mà không cần phải dùng phần mềm gì cả đâu huynh à, huynh cứ cài các client là win 2000 Pro là được vì win2k có chế độ bảo mật cho máy khá tốt và chỉ có thể là người quản trị mạng đó mới có thể cài đặt trên máy mình. Sau đó huynh vào "start menu\setting\contronPanel\User and Password" Huynh đặt password cho admin riêng sẽ hiện lên cửa sổ trong đó cho huynh chọn chế độ cho con máy đó bao gồm "admin , guest , computer" thì lúc đó khi cài đặt windows huynh đặt tên computer là gì sẽ hiện ra ở đó . VD : computer = May01
huynh nháy vào May01 rồi vào properties không đặt password cho chế độ này vì khách sẽ sử dụng chế độ này. Huynh sẽ thấy cửa sổ hiện lên huynh nhấp chuột vào "Groupmembership" Chọn chế độ "Restricted User" rồi OK.
SetPassword thì huynh để chống cả và OK thì khởi động máy ở chế độ User thì không cần nhập pass. Chế độ này chỉ có thể cho người sử dụng duyệt web nhưng không thể cài đặt bất cứ phần mềm nào ngoài huynh cài những phần mềm có sẵn huynh cài ở chế độ admin. Chế độ admin thì huynh đặt pass. huynh cứ làm như thế thì khách của huynh có muốn phá máy huynh cũng không kể được kể cả bọn nó muốn thay đổi IP của máy cũng không xong. Chúc Huynh thành công !!

Quach_Tinh_lata
29-10-2003, 10:21
cám ơn đệ nhiều. nhưng máy con của huynh dùng Win98 chỉ có máy chủ là Win XP.

LSB_VDC
29-10-2003, 11:50
Huynh có thể thay đổi lại hệ điều hành hoặc huynh dùng phần mềm wingate cũng đuợc huynh à , trong phần mềm đó sẽ giúp ta quản lý client tốt. Nhưng huynh nhớ quản lý mạng mình bằng IP tĩnh vẫn tốt hơn là cho con server cấp IP cho nó mỗi khi khởi động máy.

Quach_Tinh_lata
07-02-2004, 18:29
Chào bạn LSB_VDC bạn có thể chỉ cho tôi có cách nào mà mình ngồi ở máy chủ, nhưng có thể quản lý được các máy con ( vi dụ : mình có thể biết là khách đang lam gi chẳng hạn ) có phần mềm đó không bạn ?