PDA

View Full Version : sinh nhật buồn !

cong_tu_nha_ngheo_17
18-10-2003, 21:42
.....Vậy là mùa thu lại quay về , cái không khí lành lạnh ấy lại làm tôi buôn buôn để nhớ về những kỉ niệm
vậy là một lần nữa tôi lại cô đơn , cô đơn trong cái buổi tối lẽ ra là phải rất vui vẻ va tràn đầy hạnh phúc giữa những lời chúc mừng của bạn bè tong ngày sinh thứ mười tám của mình thì hiện tại tôi lại ngồi đay bên cái máy tinhvô tri vô giác này
'sinh nhật '...Phải , đối với mọi người thì hai từ này chăc là rất quan trọng và gợi lại cho mọi người nhiều kỉ niệm thì đối với tôi hai từ ' sinh nhật' dường như là không tồn tại trong cuốn từ điển của tôi và nếu nó có tồn tại thì tôi chắc nó đang nằm ở đâu đó tận cùng của cái cuốn từ điển đó .
....Đã mười mấy năm trôi qua rôi và duòng như đôi với tôi cái ngày sinh của mình chẳng làm tôi thấy đặc biệt chút nào cả vì hầu như chả có cái năm nào để lại cho tôi một kỉ niêm đáng để tôi ghi vào bộ nhớ cả có chăng nữa cũng chỉ là những kỉ niệm của thời thơ ấu ngây thơ ........ tôi còn nhớ hồi đô tôi năm hay sáu tuổi gì đó , mỗi khi đuợc bạn mời đi sinh nhật là tôi thường vui lắm bởi lúc đó với cái đàu ngây thơ tôi chỉ biết rằng ròi sẽ có luc tôi cũng đuọc làm chủ buổi tiệc như đứa bạn đó... nhưng cho đến bây giờ thì tôi hiểu rằng mình chưa có một lần nào đuợc như vậy cả . Và cũng như tất cả cac nâm trước đây ngày sinh của tôi nó đến một cách lặng lẽ như cái không khí lành lạnh của mùa thu và nó lại sẽ ra đi âm thầm bởi cái giá rét của mùa đông......

LSB_Vô tình tiên tử
18-10-2003, 23:15
Phải chăng là bạn sống khép mình quá ??? Ngày sinh của mình bao giờ cũng là một ngày đặc biệt, cho dù không ai nhớ tới thì nó cũng luôn luôn đặc biệt. Đó là ngày cách đây 18 năm bạn đã được sinh ra trên đời đúng không? Muốn có ngày sinh nhật đặc biệt thì chính mình phải tạo ra nó, tự mình chúc mừng mình chứ. Mỗi người sinh ra trên đời này đều là những người đặc biệt hết, không với người này thì với người kia mà.

Chúc mừng sinh nhật bạn tuy rằng muộn. Hy vọng bạn sẽ có những ngày vui vẻ, không còn một mình đón sinh nhật của mình nữa. :wink:

cong_tu_nha_ngheo_17
19-10-2003, 21:31
cám ơn lời chúc của bạn
không phải mình sống khép kín trái lại mình đã một thời có nhiều bạn bè lắm nhưng dường như mình lại không cảm nhận đuọc tình bạn đó , minh thấy tình bạn đó có một cái gì đó không thực , nó như là rất mong manh và giả dối
mình phải công nhận la kiếm đuọc một người bạn thạt sự bây giờ là rất khó chứ không phải dễ dàng như ta đã từng đọc o các câu chuyện hay là qua các phim ảnh nói chung tất cả các viẹc ngoài đòi này đều rất khác so với phim ảnh phải không bạn ?
hi vọng sẽ được trao đổi nhiều với bạn và có thể mình sẽ cho ban biết sự thực về bài viết này

LSB_Vô tình tiên tử
19-10-2003, 22:50
Bạn không cảm thấy tình bạn thật sự phải chăng bạn không thật sự trải lòng mình với mọi người??? Những gì gọi là nhiều bạn bè nhưng không cảm thấy tình bạn chân thật cũng chính do bạn mà ra thôi. Khi bạn thất vọng về tình bạn vô hình chung bạn sẽ đối xử với họ rất hờ hững, bạn bè bạn sẽ đối xư với bạn cũng như thế thôi.

Tình bạn giống như trên phim ảnh kiếm không khó đâu bạn ạ. Bạn thật lòng với mọi người, vui với niềm vui của họ, buồn với nỗi buồn cua họ. Khi bạn đặt mình vào hoàn cảnh của họ bạn sẽ thấy một tình bạn chân thật không khó kiếm.

cong_tu_nha_ngheo_17
20-10-2003, 20:35
bạn nói thì cũng đúng với một khía cạnh nào đó nhưng ở đời không phải ta tốt với người thì người sẽ lại tốt với ta đâu
có đôi khi ta trải lòng mình ra cho họ thấy thì họ lại cười ta và cho ta như một kẻ ngố . Tình cảm của con người thường khó hiểu ,bởi mỗi người lại có một cách cư xử khác nhau va co nhiều người lại cho rằng tinh cảm chỉ la đẻ lọi dụng mà thôi và đối với họ thì no chỉ đuọc đo bằng tiền , mình nói vậy chứ không phải vì mình có một vài người bạn như thé nên mình sẽ có cái nhìn khác về tình bạn đâu . mìh vẫn biết là không phải ai cũng như thế vì còn có người này người khác à nhưng dù sao thì đó cũng là mọtt bài học giup ta hiẻu thêm về đời phải không bạn

LSB_Vô tình tiên tử
23-10-2003, 20:41
Đôi khi cảm thấy mình giông như một con ngố khi tin người đến thế. Nhưng tại sao ta vẫn không thể khác đi được con người của ta thường ngày? Ta vẫn mong sẽ luôn có những người bạn tốt, và ta tin rằng khi ta mỉm cười với mọi người thì không lý do gì mọi người lại không mỉm cười với ta.

cong_tu_nha_ngheo_17
23-10-2003, 21:20
dẫu biết nụ cười là lời chào và cách biểu lộ tình cảm một cách đơn giản nhất nhưng không phải khi ta cười với ai thì người đó cũng sẽ cười lại ta đâu vì đời có nhiều trái ngang mà ,
tình bạn đôi khi nó giúp người ta vuọt qua mọi khó khăn nhưng cũng có thể chính nó làm ta đau khổ và cảm thấy nghi ngò tất cả

LSB_Vô tình tiên tử
04-11-2003, 12:05
Khi ta thấy đau khổ và thấy nghi ngờ, ta mới cảm nhận được thế nào là một tình bạn chân thật, thấy sao ta cần bạn đến vậy. Trước đây tôi luôn là một con người cô đơn, ở giữa đám đông bạn bè nhưng vẫn thấy mình đang ở giữa một hoang đảo vậy. Sinh nhật tôi lúc nào cũng đông người tới dự, cũng vui vẻ và ồn ào, nhưng khi nó kết thúc tôi lại thấy còn trống trải hơn bao giờ hết. Tôi chẳng hiểu nổi.

Nhưng đấy chỉ là con người của tôi cách đây 1 năm thôi, bây giờ tôi đã khác, hay ít ra cũng khác trước mắt mọi người. Vui vẻ hơn, hoà đồng hơn, và mọi người cảm thấy tôi là một con người không bao giờ biết buồn vậy. Tôi đang trốn tránh nỗi cô dơn của mình bằng những công việc, bằng những khoá học, bằng những buổi đi chơi với bạn bè. Sống hết mình với bạn bè, với mọi người, tôi chẳng có thời gian để sống cho riêng tôi nữa. Chính vì thế bây giờ tôi thấy một điều: khi ta sống hết lòng với mọi người không cần người khác phải biết đến điều đó. Nhưng chính những điều đó làm cho ta cảm thấy hạnh phúc, và tôi tin rằng không ít người sẽ cảm nhận được tấm lòng của tôi đối với họ.

Còn bạn thì sao ?

cong_tu_nha_ngheo_17
12-11-2003, 19:58
có nhiều khi người ta muốn ở trong thế giới riêng của mình và không muốn tiếp xúc vời ai cả
những lúc đó ta có thể suy nghĩ rất nhiều việc và cũng là lúc những cảm xúc đến với ta rất nhiều