PDA

View Full Version : Tôi Vẫn Mãi Là Người Đến Sau.!!

LSB-Zenki
15-10-2003, 09:01
[center:cf12eaf8ab]Huệ - Em Thương Yêu.[/center:cf12eaf8ab]
[center:cf12eaf8ab]( Hãy cho phép tôi được gọi em như vậy nhé)[/center:cf12eaf8ab]Ngày hôm qua đúng là một ngày có cả chuyện vui và chuyện buồn đến với tôi. Chuyện vui ư ---> Đó là được nói chuyện với em, chỉ cần được nói chuyện với em thôi là tôi đã cảm thấy mãn nguyện lắm rồi.Nhưng.....giờ sao thấy buồn quá, tôi chỉ là kẻ đến sau phải không em?
Hôm qua em đã noi với tôi rằng " Chúng ta chỉ nên dừng lại ở Tình Bạn mà thôi" .... " Tình bạn" sao mà tôi căm thù hai từ này thế không biết....nhưng căm thù nó có ích gì phải không em, sự thật trong Tình Yêu thường là như vậy mà. Em ơi! Huệ ơi...em có biết tôi yêu và nhớ em như thế nào không, nhớ muốn phát điên lên mặc dù chúng ta chưa là gì của nhau và sẽ chẳng bao giờ là của nhau cả. Em chỉ có thể là của tôi trong những giấc mơ của tôi mà thôi....tôi chỉ được quyền có em như những lúc đó mà thôi.
Hôm qua tôi đã nói với em tất cả những gì tôi để trong lòng bấy lâu nay, mặc dù tôi biết mình sẽ không thành công với em nhưng tôi vẫn rất vui vì đã nói ra được hết nỗi lòng của mình bấy lâu nay và có một điều tôi luôn luôn biết .....Tôi mãi mãi chỉ là kẻ đến sau mà thôi.
Em đã có bạn trai trước khi tôi biết em và yêu em....tôi biết chứ, nhưng tôi không thể nào ngăn cản được tình yêu của mình dành cho em. Huệ ơi! Em có biết tôi đau khổ thế nào khi em không phải là của tôi không? Đau lắm Huệ có hiểu không, Huệ đã không thể là của tôi âu đó cũng là duyên số....Số phận đã an bài như vậy mà.
Trước đây giữa tôi và Huệ luôn có một khoảng cách và giờ đây cái khoảng cách đó sẽ ngày một lớn hơn và chắc không thể nào rút ngắn được khoảng cách giữa 2 ta phải không nào?
Huệ đã nói Huệ có thể đáp lại tình cảm của tôi ư.....điều này không thể được vì Ba tôi đã từng nói với tôi trong chuyện Tình Yêu không bao giờ có kẻ thứ 3 chen vào. Đúng....Ba của tôi nói rất đúng và tôi nghĩ giữa tôi và người ấy của em phải có một kẻ chiến bại trong chuyện này và tôi xin nhận mình là kẻ chiến bại đó.....Huệ đừng nghĩ là tôi " Hèn" không dám đấu tranh để dành lấy tình yêu cho mình.....Xin Huệ đừng nghĩ như vậy vì tôi biết nếu tôi là kẻ thứ 3 đó thì mọi chuyện sẽ trở nên tồi tệ hơn và nếu làm như vậy có nghĩa là tôi đã làm cho 3 người chúng ta phải khổ? Tôi tin chắc rằng người ấy của Huệ cũng yêu Huệ như tôi đã , đang và sẽ yêu Huệ.Tình Yêu là thứ tình cảm không thể chia cho người thứ 3 nữa Huệ có hiểu không, mà nhất là đàn ông chẳng có ai muốn người mình yêu không phải là của riêng mình cả.
Tôi qua tôi đã không ngủ cũng vì tôi nghĩ đến em và nghĩ đến chuyện Tình Yêu của chúng ta và tôi đã nghĩ mình nên làm như vậy, mình nên rút lui thì sẽ tốt cho cả 3 chúng ta.
Dù chúng ta sẽ không đến được với nhau nhưng tôi muốn nói với Huệ rằng : Tôi Yêu Em nhiều lắm.
Nhưng giờ chúng ta chỉ có thể là bạn....bạn và chỉ là bạn mà thôi phải không em?Em hãy cho tôi giữ mãi những tình cảm của tôi dành cho em nhé mặc dù nó sẽ chẳng bao giờ thành sự thật được cả.
Huệ ơi! Đừng bao giờ nói rằng Huệ đang làm phiền tôi nhé, tôi không muốn nghe điều đó đâu.Tôi phải cảm ơn Huệ nhiều lắm vì Huệ đã cho tôi biết thế nào là yêu một người, thế nào là hương vị của tình yêu ( Mặc dù đó chỉ là cảm nhận của tôi) đã cho tôi nhớ nhung.Và Huệ có biết không? Tôi đã từng yêu nhưng lúc đó tôi chưa hiểu thế nào là Tình Yêu và đó cũng là thứ tình cảm mới lơn của tuổi học trò.
Tôi nói hết những suy nghĩ của mình chỉ mong một ngày nào đó tôi có thể gặp được một người con gái như em, vì giờ đây giữa tôi và em chỉ còn thứ tình cảm bạn bè.Tình cảm của tôi dành cho em thì sẽ còn mãi và hay cho tôi được giữ lại tình cảm đó vì tôi không thể làm cho em là của tôi được.
Chúc cho tình cảm của em và người ấy mãi bền lâu và có một điều em nên biết đó là người ấy cũng yêu em nhiều lắm đó.
Vĩnh Biệt Tình Yêu của tôi.
Nếu được xin hãy cho tôi yêu người trong giấc mơ.
Chỉ tron giấc mơ em mới là của tôi và chỉ cua một mình tôi mà thôi....Không của ai khác

lyquy82
18-10-2003, 21:40
Thật xin lỗi chen vào nhật ký của bạn, nhưng quả thật mình hầu như chưa thấy ai được như bạn, mà chính mình nhiều cái cũng ko được như bạn. Giờ đây trai tim mình cũng ko hiểu nó đang đi theo hướng nào nữa.

LSB-TruongThuan
07-11-2003, 23:25
Đọc bài của huynh xong , tôi ngãm nghĩ mãi , sao trong bài của huynh lại có hình ảnh của mình vậy , nên không cầm lòng xin mạn phép viết tiếp vào nhật kí của huynh .
[center:08bb9def16]Gửi người tôi yêu[/center:08bb9def16]
Công nhận anh là người đến sau , anh biết chứ , anh thua hẳn ex của em nhiều lắm , đến cả những người bạn của em anh còn cảm thấy mình không bằng họ , anh chỉ biết đối với em bằng cả tấm lòng , có lẽ em cũng biết rồi . Thât sự anh đã muốn quên em để cả 2 đỡ phải đau khổ , nhưng không tài nào đươc, anh đã cố tình không nói chuyện với em , không muốn găp mạt em , nhưng em có biết trong lòng anh đau khổ thế nào không , tuy không muốn , nhưng ngày nào anh cũng ngồi đợi bên máy điện thoại để được nghe em gọi đến hỏi lí do , để anh có thể trút hết tấm lòng anh .
Anh hèn nhát quá , không dám nói rõ với em , nhưng em phải hiểu được qua hành động của anh chứ , có những lúc anh đã vượt qua được sự hèn nhát đó , định mở miệng nói ra , nhưng đâu có ngơ chính nhũng lúc đấy, những hành động của em , những lời nói của em đã làm anh tổn thương rất nhiều . Dù sao anh cũng không trách được em , ex của em gần như quá hoàn hảo mà . Chuyên của chúng mình là môt chuyện tay 3 , giữa em , anh và cái hình bóng ex của em còn xót lại . Tại sao thế hả em , sao anh lại không vượt được qua cho dù đó chỉ là một cái bóng ...anh thật không hiểu nổi .
Nhiều đêm càng nghĩ đến em , anh càng đau khổ , những lúc đấy chẳng hiểu sao anh lại tức , lại bực cái gì ... bực anh ???? bực em ???? anh chỉ biết chút nỗi bực đó vào những trò game , nhưng ngay cả trong game anh cũng thấy hình ảnh của em , và anh lại online với một ý nghĩ điên rồ đó là chắc em đang ỏ trên mạng đợi anh , sau đó lại thất vọng ngồi nhìn nick của em không sáng.
Và bây giờ anh đã hiểu , cho dù anh cố gắng đến đâu , nỗ lực đến đâu thì cũng chỉ là con số 0 . với em , anh chỉ là cùng em đi chơi , cùng em cười đùa ..., cung nhu những nguòi bạn của em mà thôi em nhỉ. Nhưng đã đến lúc anh quá mệt mỏi rồi em à ....
Mấy người bạn của anh đều mắng anh rất nhiều , là không nên tiếp xúc với em nhiều , ít đi chơi voi em , .. nhưng anh bỏ ngoài tai hết , em co biết vì sao không , vì trong lòng anh đã có em , làm sao có thể làm những việc mà bọn nó bảo thế . Với bọn bạn , anh được mệnh danh là Kiêu kiêu công tử , nhưng với em thì anh đau có thế , khi ỏ với em , anh vui lắm chứ , những hành động như la trẻ con liên tiếp xảy ra , chắc em chán lắm nhỉ ..
Anh còn muốn nói với em nhiều lắm , nhưng có nói bao nhiêu cũng chỉ đến thế . Dù sao anh cũng chúc em được hạnh phúc , Nếu em thật sự cần đến anh hãy gọi cho anh, còn nếu không thì hãy để cho anh là người như bao người .