PDA

View Full Version : Em là người như thế nào?Khi em cư xử như vậy!

dieliebe0912
14-10-2003, 11:23
Trước hết em là người yêu của anh,đúng rồi!Nhưng trong cách cư xử của em anh thấy có cái gì đấy bất ổn.Vẫn biết em còn trẻ,suy nghĩ của em chưa được chín chắn...nhưng dù ít dù nhiều em cũng đã tạo ra "một cái gì đó" trong lòng anh!
Không biết (em nói riêng và con gái thời nay nói chung )suy nghĩ như thế nào mà lại có thể nói ra 2 tiếng "chia tay" dễ dàng như vậy!Mỗi lần em nói lại làm cho anh thêm một lần thất vọng,một lần chán nản....Nhưng anh cũng đã chẳng làm gì nhiều để níu kéo lại chuyện đó!Có thể như vậy là anh sai,anh hèn...nhưng có sai ,có hèn thì anh cũng muốn em một lần trong đời hiểu được giá trị đích thực của tình yêu,và để mãi mãi về sau em sẽ không bao giờ như vậy nữa!!
Em nói lời chia tay anh,rồi em lại quay trở lại...
Anh cũng không đánh giá thấp em qua những chuyện như thế(Vì như anh đã nói từ đầu là anh hiểu con người của em cũng như bản chất của em ).Anh đến với em ngoài tư cách là người yêu thì còn là một người anh trai...và thậm chí còn là một người bố nữa!Có lần anh đã nói với em như vậy,chắc là em cũng đã hiểu ý của anh!
Anh hy vọng cùng với thời gian thì em sẽ có cách nghĩ khác,sẽ có suy nghĩ chín chắn hơn về chuyện tình cảm nói chung và chuyện tình yêu nói riêng!

...
14-10-2003, 17:59
Anh à !
Vậy là cuối cùng , một lần nữa em lại quyết định nói lời chia tay , và lại một lần nữa chẳng có lý do gì nói với anh . Khi em yêu anh , cũng chẳng có bất cứ một lý do nào cả , và giờ em ra đi cũng vậy mà thôi .
Thật sự , cả anh và em đều biết rằng , đây là lời mà rồi một ngày nào đó em sẽ nói , chỉ là sớm hay muộn mà thôi . Có thể , em ko phải là người nghiêm túc trong chuyện tình cảm , hay nói đúng hơn là em ko muốn nghiêm túc trong chuyện này . Và có thể . . . và anh có thể trách cứ về tất cả điều gì anh muốn .
Nhưng anh hãy hiểu , sự quyết định này sẽ ko giống như những lần trước , sẽ ko chỉ là đơn thuần nói và rồi lại trở về bên anh . Điều đó suy cho cùng cũng chỉ kéo dài thêm cho một hạnh phúc . .. . ngắn ngủi mà thôi , em cũng ko muốn tạo hy vọng cho anh về một con người như anh làm gì cả . Nhưng anh đừng nghĩ , quyết định này là về những gì xảy ra trong một vài ngày qua mà em biết về anh . Những điều đó em thật sự ko bận tâm nhiều , vì ai mà chẳng có điểm xấu . Khi yêu anh , em chấp nhận tất cả những điều có trong con người anh . Em cũng đã từng nói với anh như vậy rồi phải ko ?
Sự chia tay của chúng ta là ko có lý do ? nhưng sau mỗi lần em nói , anh đều muốn biết lý do ,....sự thật là một con người như em chẳng thể đem lại hạnh phúc cho anh cả . Em luôn biết rõ về điều đó ... nhưng có lẽ , lần này thì em sẽ nói cho anh nghe lý do vì sao . Ko phải vì giàu nghèo hay những điều mà trước đây em đã nói với anh , chỉ đơn giản là sự chênh lệch giữa chúng ta mà thôi . Đó là điều mà em đã cố gắng khoả lấp trong hơn hai tháng qua . Nói đúng hơn là em đã cố gắng để có thể hợp với một người như anh . Em đã nghĩ là em làm được , nhưng sự thật , đó chỉ là em nghĩ vậy thôi . Mỗi ngày , em cảm thấy mình mất dần sự mạnh mẽ , vì anh luôn hướng em nhìn nhận những điều trong tình cảm chân thật . Đó là điều mà em vẫn luôn tránh né , em ko thích như vậy . Những gì đã qua trong quá khứ của em , nó đã xảy ra và em ko thể sửa đổi nó được . Em vốn ko thể quen với một cuộc sống an phận , chỉ cần một cuộc sống bình thường , một người yêu thương mình . Em ko thể làm được điều đó . . . Em ko thể đảo ngược đi cuộc sống của em , em ko thể thay đổi những gì đã xảy ra . Em là một người tham vọng , em đã từng sống trong tâm trạng của một kẻ như thế , đã làm những việc như thế .... em là như thế và em ko thể thay đổi . Cho dù cuộc sống ko được bình an , phẳng lặng như khi anh đến với em . Nhưng ... em thuộc về thế giới đấy .

dieliebe0912
15-10-2003, 00:47
Em đang nói cái gì mà anh nghe không hiểu???Người yêu của anh không như vậy và cũng không bao giờ như vậy!Có thể bây giờ cô ta nói như vậy nhưng anh tin cô ta,anh tin vào tình cảm của cô ấy!

...
15-10-2003, 17:54
Trời ơi ! huynh à ! huynh viết nhật ký thì muội cũng tiện thể xin ké cẩm để ko phải mất công mở chủ đề mới thôi mà , chứ đâu có nói người yêu huynh là người như vậy đâu mà huynh nổi nóng thế ? Người muội nói chắc chắn ko thể là người yêu huynh được mà ....

dieliebe0912
28-10-2003, 13:08
không!Huynh không có gì là không bằng lòng với những gì mà muội nói đâu.huynh nói lại như vậy là vì huynh muốn muội hiểu rõ hơn tình trạng của huynh để biết đâu muội có thể giúp huynh thì tốt quá!Huynh vẫn biết bản chất con người cô ta nhưng nhiều khi cô ta cư xử quá ư là trẻ con như vậy làm huynh không chịu nổi đó!

...
28-10-2003, 13:15
Huynh thân mến !
Muội ko biết muội có giúp nổi chính mình hay ko để có sức đi giúp người khác . Tuy nhiên , con nguời ta có lúc này lúc khác , và nếu như huynh yêu cô ấy thì huynh có thể chấp nhận tất cả mà . Có phải ko nhỉ ? Đó ko phải là một phần trong bài học về sự ... chung thuỷ mà huynh dạy muội sao ?