PDA

View Full Version : Help me...........help me......!

tinhyeucuariengminh
11-10-2003, 20:29
Hi bà con ..... Mình muốn bà con giúp đỡ giùm cái nè ... Ở nhà mình có cài modem để tối tối lên mạng chơi nhưng tiện nổi một cái là mình vào chat trong Yahoo Messenger thì ok nhưng mình vào Web thì không được ...Mỗi lần mình vào Web thì nó báo là "DNSerror or No Find Server"
Huynh đệ giúp dùm mình cái nghen ....

LSB-Mèo Đen
14-10-2003, 10:20
Hi bà con ..... Mình muốn bà con giúp đỡ giùm cái nè ... Ở nhà mình có cài modem để tối tối lên mạng chơi nhưng tiện nổi một cái là mình vào chat trong Yahoo Messenger thì ok nhưng mình vào Web thì không được ...Mỗi lần mình vào Web thì nó báo là "DNSerror or No Find Server"
Huynh đệ giúp dùm mình cái nghen ....

máy báo như vậy chứng tỏ là máy của bạn bị lỗi hoặc là ko tìm kiếm thấy phần cài đặt như vậy ở máy chủ, có lẽ là bạn chỉ cài mỗi yahoo cho nên chẳng truy cập web được

LSB_VDC
24-10-2003, 22:47
Nào có phải thế đâu huynh or muội thử vô trong internet option xem rùi vào phần Connection rùi vào Lan setting xem nếu trong đó mà đánh dấu vào use Proxy thì bỏ nó đi . huynh or muội thử làm xem và lần sau thì miêu tả rõ hơn đi chứ đã khám bệnh qua chữ rồi lại còn chẳng biết triệu chứng rõ ràng thì làm sao có thể kê đơn được.