PDA

View Full Version : Gửi bạn của tôi!!

21111984
11-10-2003, 14:32
Lần đầu tiên khi nói chuyện cùng bạn, ta thấy rất vui vì bạn luôn làm ta khó hiểu. BẠn muốn làm bạn thân của ta nhưng ta chưa cho vì ta chưa hề biết bạn là người như thế nào và để làm bạn thân của nhau thì khó lắm nên ta muốn suy nghĩ những gì bạn đề nghị.
Lần đầu gặp bạn, ta thấy sao khó gần hơn khi nói chuyện, ta cũng không hiểu vì sao nữa bởi ta có cảm giác sợ ...
Nhưng khi tiếp xúc nhiều với bạn và đọc những lời tâm sự của bạn dường như ta cảm thấy hiểu hơn về bạn và cảm thấy bạn gần gũi hơn. Tình yêu đến với bạn nhưng lại không đến với ta bởi ta chỉ coi bạn là một người bạn thân thiết, ta luôn muốn là người bạn thân thiết chứ không thể tiến xa, bởi khi là bạn thân thì được gần nhau và hiểu nhau hơn, tâm sự những vui buồn của nhau. Nhưng bạn không hiểu cho ta, bạn thực sự không hiểu cho ta chút nào và bạn ngày càng xa ta, ta rất buồn vì hình như ta đang dần mất đi một người bạn. Tại sao lại thế chứ? Ta biết bạn cuãng buồn nhưng có lẽ bạn không thể hiểu được tình yêu không thể có sự cưỡng ép mà phải có tình cảm với nhau, ta luôn coi bạn là một người bạn tốt, chỉ vậy mà...ta và bạn phải xa nhau.. ta chỉ muốn ta và bạn lại vuiv ẻ như ngày nào..bạn nhé!!!

LsB-a LiTtLe GeCkO
11-10-2003, 20:33
BẠN - đó là trước đây còn thực sự lúc này tôi chẳng muốn nhắc đến từ đó với Bạn nữa . Bạn đã làm cho tôi quá thất vọng . Với một người con gái tiếp xúc chưa sâu sắc thì có lẽ bạn là một chàng trai tuyệt vời . Tôi cũng đã từng có cảm giác như vậy . Lần đầu tiên khi tôi gặp bạn , bạn đã cùng tôi , cùng mọi người có những kỉ niệm đẹp ở HP , ở ĐS . Bạn còn nhớ lần ấy , khi bạn đèo tôi đi mua đồ ăn cho mọi người , rồi bạn đã đèo tôi về nhà trong 1 bầu trời đầy sao , gió hè lồng lộng . Tôi cảm thấy thấy tuyệt vời khi có một người bạn như bạn . Với tôi , bạn nhẹ nhàng , dịu dàng và luôn quan tâm đến mọi người . Bạn có biết nụ cười của bạn hiền từ lắm không . Về nhà , tôi luôn kể về bạn , về những người bạn mà tôi mới quen cho mọi người ... Trong mắt tôi , bạn luôn là một người đàn ông "đúng nghĩa"...
Rồi tôi coi bạn là "bạn thân" . Những vui buồn , những khó khăn trong cuộc sống tôi luôn kể cho bạn vì tôi biết , bạn luôn lắng nghe , bạn có thể làm cho tôi tin tưởng để nói hết những suy nghĩ của mình . Rồi bạn kể cho tôi nghe về " cô gái " bạn thích . Tôi thốt lên " BẠN CỦA TÔI CŨNG KHÔNG PHẢI TRÁI TIM SỎI ĐÁ " . Nhưng đó đã là quá khứ . Bạn cũng đã tìm cho mình những đối tượng mới . Bạn quen họ qua cái diễn đàn này , bạn nói " yêu " với tất cả những ai có thể . Tôi vỗ tay lên trán mà kêu " BẠN LÀ LOẠI NGƯỜI GÌ VẬY ? YÊU ĐƯƠNG VỚ VẨN VẬY MÀ CŨNG COI ĐƯỢC SAO ??? " . Với bạn câu nói yêu dễ dàng lắm . Bạn không nghĩ gì nhưng với một người con gái , tiếng yêu là hai tiếng thiêng liêng nhất ... Bạn yêu , ừ thì bạn cứ làm đi ...
Ngày hôm nay , tôi lại thấy bạn nói rằng BẠN YÊU MỘT NGƯỜI CON GÁI , bạn không nói hẳn với tôi nhưng bạn bộc lộ điều ấy qua hành động . Tôi cũng chẳng buồn quan tâm vì đối với tôi , nó chả khác gì những việc làm trước đây . Cứ yêu đấy rồi ra sao thì chỉ có bạn mới biết được ???
Chính cái diễn đàn này giúp cho tôi và bạn quen nhau nhưng cũng qua nó , tôi phần nào hiểu được tính cách , con người Bạn của tôi . Nó giả tạo . Tất cả những gì tôi hiểu về bạn lúc này đó là Một cái đầu rỗng tuếch chuyên đi chọc ngoáy , phá hoại và làm phiền người khác và không những thế , Cái bản mặt hiền từ của bạn hớp hồn được không ít cô gái nhưng tôi dám chắc rồi cũng có ngày , họ nhận ra sự giả tạo đó ... Bạn nhớ gì không ? Cũng mới đây thôi , bạn đã hỏi tôi T. LÀM CHO N. GIẬN LẮM PHẢI KHÔNG ? Tôi cũng chỉ cười và lắc đầu . N. CHỈ GIẬN NHỮNG NGƯỜI BẠN BIẾT SAI , ĐƯỢC NHẮC NHỞ MÀ KHÔNG BIẾT SỬA SAI THÔI . Bạn có nhớ bao nhiêu lần tôi khuyên bạn , tôi nhắc nhở thậm chí phải cáu lên mà quát rằng ĐỪNG CÓ LÀM BẠN CỦA TÔI NỮA hay không ? Có lẽ tất cả những việc tôi đã làm chỉ là vô ích nhưng tôi không hối hận . Nhưng có một câu mà cho đến ngày hôm nay tôi thực sự muốn nói với bạn rằng
BẠN KHÔNG XỨNG ĐÁNG LÀ BẠN CỦA CHIP2STARS MỘT CHÚT NÀO . TRẢI QUA TẤT CẢ MỌI CHUYỆN TÔI ĐÃ BIẾT ĐƯỢC CON NGƯỜI THẬT CỦA BẠN VÀ TÔI KHÔNG HỐI HẬN VỚI QUYẾT ĐỊNH CỦA MÌNH NGÀY HÔM NAY , ĐỪNG BAO GIỜ XUẤT HIỆN TRƯỚC MẶT TÔI NỮA NHÉ

Trở về lương sơn
12-10-2003, 09:43
Vâng , tôi biết rõ tính cách của tôi hơn ai hết . Không ít cô gái nào là không bao giờ có cảm tình với tôi cả vì tính tôi vẻ bề ngoài nói chuyện làm cho người tiếp chuyện cảm thấy rất khó hiểu những câu nói mà tôi nói ra nhưng thực chất tôi cố tình làm như vậy để che giấu lòng mình . Tôi không muốn nói tâm hồn trong lòng mình ra cho một ai đó biết , vì tôi thích được như vậy . Cuộc sống ngoài xã hội có rất nhiều thứ cho tôi học hỏi , làm cho tôi vui tôi thích được làm bạn của những người bạn nơi xa . Với khả năng hiện có của mình tôi chỉ dám làm bạn với những người tôi có thể đi đến được , khả năng của tôi chỉ có 50 % nhưng để đi tìm được niềm vui trong cuộc sống tôi cố gắng hết sức mình để vượt qua mức giới hạn đó để tìm đến các bạn , những ngày đó con người trong tôi rất vui nhưng cuộc vui nào cũng đến hồi kết thúc đành phải gửi lại lời hẹn gặp lại trong một ngày gần đây và tôi lại trở về cuộc sống hiện thực của tôi đầy rẫy những nỗi buồn vây quanh tôi , khi tôi trở về nơi phố cũ không bao giờ tôi không suy nghĩ cả những niềm vui bên các bạn , những cuộc chơi đã nuôi sống tâm hồn xanh rêu của tôi . Xác tôi là một nơi khô cằn sỏi đá , làm việc không một chút suy nghĩ gì nhưng trong tâm hồn tôi luôn luôn nghĩ tới các bạn , nghĩ tới những ngày tháng tôi được vui vẻ quây quần bên các bạn , đó là động lực thúc đẩy tôi làm một kẻ " lữ khách " .

Những cuộc nói chuyện vui trên mạng tôi luôn là một kẻ ngang bướng và gàn dở , trong tôi biết bạn không có cảm tình gì cũng như những người khác đã coi như vậy . Rồi một ngày kia tôi gặp bạn , cảm giác của tôi lần đầu đó cũng có linh cảm là như vậy " tôi đã làm cho bạn sợ tôi , chính con người của tôi " , tại sao lại như vậy vì tôi là con người ẩn dật , âm thầm lặng lẽ một mình , ngoan cố hay nóng nảy và luôn liều lĩnh . Tôi cũng không hiểu tại sao mình lại như vậy , phải chăng tôi sinh ra đúng ngày tháng thuộc chòm sao sử tử , sư tử dũng mãnh luôn che dấu mình . Bạn nói đúng tính tôi đôi khi rất cục tính và dễ hoà đồng với mọi người luôn cố gắng hết sức mình khi chơi với bạn bè , nhưng cũng rất dễ nản chí khi không hợp ý của mình . Về tình cảm sức chị đựng đáng kể lắm nhưng lại rất hay nhút nhát , cho nên rất ít khi nói về chuyện yêu khi không nắm rõ được hơn nửa những gì mình biết về ai đó . Về chuyện này thì hiện giờ tôi cũng không nghĩ ngợi gì cả , bạn hãy cứ tự nhiên và sợ sệt tôi như lần đầu gặp nhau ấy để cho tôi một lần nữa sống lại ngày đó .
Chúc bạn vui vẻ trên con đường mà bạn đã chọn là đúng đắn nhất :

Giờ chia tay đã đến bạn ơi
Mới đây thôi ta còn với nhau
Giờ chia tay đã đến bạn ơi
Mới đây thôi ta còn với nhau
Tay trong tay vai sát vai chung đường
Này bạn thân ơi
Giờ này chia tay và xin nhớ
Trong tim ta luôn khắc ghi
Bao kỷ niệm dù thời gian trôi
Dù nhiều ngăn cách
Và xin nhớ nhau từ đây

Bước trên đường bạn hiền ơi xin nhớ
Nơi xa ấy chắc sẽ không gặp nhau
Ta luôn nhớ mãi mãi không hề phai
Không bao giờ quên hình bóng nhau
Vẫy chào bạn hiền ơi xin chúc
Môi muốn nói
Mấp máy không thành câu
Thôi xin chúc mãi mãi không thành công
Luôn yêu đời trên đường sắp đi
Luôn bình an.

LsB-a LiTtLe GeCkO
12-10-2003, 12:05
Vẫn là bạn đấy thôi , nhưng với tôi giờ này , bạn đã chẳng thể như xưa được nữa . Bạn đã khác xưa quá nhiều . Bạn cứ nghĩ bạn là một con người khó ai hiểu được . Ừ, cứ cho là thế đi nhưng những điều bạn đang thể hiện ra là gì ? Bạn xem lại mình đi , bạn hơn 20 tuổi rồi đấy nhưng bạn đã làm được 1 cái gì gọi là có ích chưa ? Học hành chẳng ra đâu vào với đâu thì ít ra hãy kiếm 1 việc gì đó để làm . Bạn định ăn bám gia đình mãi được sao ? Bạn có còn là một thằng đàn ông nữa hay không ?
Cứ cho là gia đình bạn giàu có đi nhé , nếu cứ như bạn hiện nay thì chẳng mấy chốc số tiền đó cũng bay mất hút . Bạn biết không , tôi cũng từng là một đứa con gái chơi bời và phá của . Nhưng rồi một ngày khi chứng kiến cuộc sống của những người khốn khổ xung quanh , tôi lại ứa nước mắt . Tôi sung sướng hơn nhiều người khi tôi đi học được cha mẹ chu cấp đầy đủ . Nhưng có tiền chưa phải co tất cả nhưng với nhiều người thì đó là viên gạch đầu tiên đặt nền móng cho cả tương lai , chân trời trí thức đối với họ ... Tôi đang nói những gì tôi cũng chả biết nhưng thật sự , có quá nhiều điều làm cho tôi thất vọng về bạn ...

LSB_Doan cong tu
12-10-2003, 12:58
cuộc đời nhiều lúc không ai có thể nói trước được điều gì ngoài những suy nghĩ do chính chúng ta nói ra đã là bạn thì chúng ta có thể ngồi một chỗ mà nói với nhau tại sao cứ phải nặng nề như vậy .mình không tin rằng tình bạn chỉ là một hạt bụi phù du hư ảo hay nói một cách chính xác là để làm bạn của nhau là một điều vô cùng khó khăn mà làm "bạn thân lại còn khó khăn hơn có hiểu nhau thì mới làm bạn thân của nhau được mà đã là bạn rùi thì không lên có những suy nghĩ trái ngược nhau không lên "vạch áo cho người ta xem lưng" .minhchì là một thèng không biết gì trong chuyện này nhưng với tư cách là một thèng bạn của mọi người tôi không cho phép mình thất bại trong việc giải quyết câu chuyện này tui không muốn mình mất đi những người bạn ,người anh em mà tôi yêu quý vì vậy mọi người hãy lên bình tình hãy cùng với tui lắng nghe giai điệu về tình bạn trong bài hát "tình bạncủa ca sĩ đan trường và từng người 1 hãy suy nghĩ lại xem con nguời của mình.

LsB-a LiTtLe GeCkO
12-10-2003, 13:15
Những lúc tôi vui vẻ , hạnh phúc là những lúc tôi có Bạn . Còn những khi tôi buồn , tôi phải khóc thì tôi thật sự chẳng biết nổi ai là bạn của tôi vì xung quanh tôi lúc này đây chẳng có bóng dáng một ai . Bạn khoe với mọi người BẠN LÀ BẠN CỦA TÔI . Vậy lúc này Người Bạn ấy đâu rồi . Đã hơn một tháng này kể từ ngày tôi đi học , những tưởng chẳng còn sóng gió trong cuộc sống đến với mình nhưng tôi đã sai . Ngày hôm qua chưa phải là hết mà còn cả ngày hôm nay, cả ngày mai và cả tương lai nữa . Bạn biết không ? Với mọi người tôi luôn là một con bé ngoan cố và kiên cường , tôi luôn nở nụ cười và động viên bạn bè những lúc họ gặp khó khăn nhưng khi đêm về , tôi giấu mặt mình xuống gối và khóc nức nở . Tôi hạnh phúc khi có 1 gia đình đầm ấm , tôi mỉm cười khi tôi được đi học , tôi tràn ngập niềm tin yêu của tình cảm anh dành cho tôi ... Nhưng tôi còn muốn hơn thế . Điều tôi muốn đó là một cuộc đúng nghĩa . Chẳng còn những hờn ghen ích kỉ giữa con người với con người , chẳng còn có thiên vị với tôi , với bạn hay với bất cứ một ai khác . Người với người sống để yêu nhau , để cùng nhau xây đắp cho một ngày mai tươi sáng . Nhưng mơ ước cũng chỉ là mơ ước vì tôi biết sẽ chẳng bao giờ có được điều ấy . Chúng ta cũng chỉ la những con người bình thường mà thôi ...
Bạn nghĩ tôi đang cười sau . Phía sau những dòng chữ , những kí tự ha ha , hi hi , hay những hình ảnh nháy mắt tinh nghịch , bạn có dám chắc tôi đang vui hay không ? Bạn có biết tôi đang khóc , khóc rất nhiều hay không ? Tôi bất lực khi nhận ra tất cả những việc tôi làm cho mọi người lại không hề có ý nghĩa với họ . Với tất cả , người ta luôn coi đó là bổn phận , là trách nhiệm . Nhưng tôi tự hỏi rồi một ngày nếu như không có tôi thì một phần cuộc sống của tất cả sẽ thế nào . Một người ra đi , rồi hai người không bao giờ trở lại , 3 người , 4 người ,... cứ thế rồi sẽ chẳng còn ai . Bạn nhận ra xung quanh chỉ còn là một không gian im ắng , bạn nghĩ gì ???
Có thể tôi đang làm cho ai đó bị tổn thương mà tôi không biết . Nhưng lúc này đây , trái tim tôi đã bị tổn thương quá nhiều khi những người tôi quý trọng và tin yêu đã thật sự chẳng hiểu cho tôi ... Ôi , cuộc sống là điều gì đó mà tôi vẫn luôn tìm kiếm ...

lsb_ha son
12-10-2003, 17:49
môt buổi chiều sau bao lần tản mạn khắp diễn đàn tìm mãi ko có bài viết nào lọt vào tâm măt chỉ có mỗi bài viết kiện cáo là đông vui nhất nhưng cũng vì nó ma tui bị một người bạn coi như là rất thân nhưng đã nói olời chia chia tay ko làm bạn của tôi nữa tôi thật ngỡ ngàng ko biết nguyên nhân vì sao lại vậy rồi từ từ suy nghĩ lại đó chính là do tôi vào kiện cáo làm cho bạn tôi phải bận lòng và đã phát biểu rất nhiều lời nói ko hay về mình lắm nhưng đối vơi tôi mọi lời nói đó coi như hề có vì đó lúc người bạn đó đang tức nói ko suy ngjhĩ , thực ra tui là con người như thế nào thì tất cả những người đã từng làm bạn với tôi đã biết và hiểu tôi rồi mà hơn thế nữa tôi là con trai ko thể chấp vặt với những lời nói đó của một người ban
mà từ trước đên giờ tôi coi là bạn thân lỡ viết ra như vậy. bạn có biết ko tôi có cảm nhận về bạn rất nhiều nhưng cchỉ là con người thực sự ngoài đời của bạn mới làm tôi phục thôi chứ con người trên net của bạn tôi cảm thấy nó cứ làm sao ấy hơi khó tính , tinh tướng hay ra vẻ doạ người ...bạn biết ko làm người lên sống với thực tế đừng vì những thứ hư áo đó mà làm mất tình bạn bè tôi biết là tôi vào đó tranh luận là làm cho mọi người phải chịu nhiều bực tức nhưng mọi chuyện đều có chứng cớ rõ ràng tôi có căn cứ tôi mới nói chỉ nói những gì mình biết .người ta nói cây ngay ko sợ chết đứng , tôi ko bao giờ phụ người chỉ sơ người phụ ta . mong rằng bạn sẽ hiểu tôi... còn rất nhiều điều bạn chưa thật sự hiểu về tôi đấu tôi nghĩ mọi chuyện tôi làm chỉ là góp vui cho tất cả anh em thôi.hẹn gặp lại

LsB-a LiTtLe GeCkO
12-10-2003, 20:52
Không chỉ với bạn và với tất cả mọi người tôi luôn nói :" Khi làm việc , tôi không muốn vị nể tình riêng . Nhưng khi ở ngoài cuộc sống , tôi vẫn là tôi bình thường chứ không phải một đầu lĩnh chuyên đi " soi mói " lỗi lầm của người khác như ai đó từng nghĩ " . Không chỉ riêng bạn mà có rất nhiều người thắc mắc không biết tôi là con bé nào , tinh vi tinh tướng ra sao và kiêu đến cỡ nào ? Nhưng nếu một lần họ đặt mình vào hoàn cảnh như tôi họ mới có thể hiểu nổi những việc làm của tôi . Tôi trước đây cũng chỉ là một thành viên bình thường như bao người khác . Tôi chưa bao giờ làm được một cái gì đó gọi là tử tế . Khi tôi nhận chức vụ Đầu Lĩnh , tôi đã muốn hoàn thành tốt công việc của mình được giao và hơn thế , tôi muốn cả cái diễn đàn này sẽ phát triển . Bạn nghĩ sao khi tôi đã gắn bó với diễn đàn này trước khi tôi biết đến sự lớn mạnh của nó như ngày nay . Nhưng nếu như bạn đặt mình vào công việc thì bạn luôn muốn cho mọi chuyện được suôn sẻ . Bạn nghĩ tôi thích chỉ trích , thích cảnh cáo thành viên khác lắm sao khi cả những người đó là bạn của tôi nhưng nếu như họ làm sai thì tại sao tôi lại không giúp họ hiểu được những lỗi lầm . Một người bạn là thấy sai mà nhắc nhở . Nhưng nếu như nhắc mãi không nghe thì bạn nghĩ sao ? Liệu bạn thấy mình còn được tôn trọng hay không ?
Tôi biết có nhiều người ghét con bé Chips này lắm , vì có ai mắc lỗi mà chịu nhận là mình sai hay không cơ chứ ? Bản tính của con người là vậy mà . Bạn nói bạn thích con người ở ngoài đời của tôi hơn . Cũng chả sai nhưng nếu như bạn không bao giờ mắc quá nhiều lỗi để tôi phải buồn phiền , phải mệt mỏi thậm chí nói rằng không bao giờ muốn gặp bạn nữa thì khi ấy bạn sẽ thấy con người của công việc và một người bạn ngoài đời chỉ là một . Tôi cũng chỉ là một đứa con gái bình thường , không mạnh mẽ và đôi khi còn yếu đuối . Đã có quá nhiều sóng gió trong cuộc đời đến với tôi , bạn vẫn biết điều đó cơ mà . Niềm an ủi lớn nhất của tôi đó chính là tình người . Nhưng ai hiểu cho đây khi bạn cứ mãi luôn làm cho tôi phải mệt mỏi để rồi than trách tôi .
Bạn nghĩ tôi giận bạn vì chuyện forum lần này sao ? Đâu phải vậy . Bạn hãy nghĩ lại tất cả , từ ngày tôi quen bạn đã bao lần tôi phải khóc , tôi phải bực bội mà quát tháo bạn . Bạn nói bạn là con trai . Vậy một người con trai có bao giờ để cho một người bạn thân của mình phải khóc đến lần thứ 2 hay không ???

21111984
13-10-2003, 19:24
Những ngày gần đây tôi rất buồn khi mà bạn bè và những người tôi yêu quí nhất cứ cãi nhau và hiểu nhầm nhau. Trong tôi đã suy nghĩ rất nhiều và cũng không hiểu sao lại như vậy. Tôi đã may mắn khi quen được những người bạn mới và trong đó tôi đã tìm được một người anh thương tôi, 2 người bạn yêu quí tôi. Nhưng tôi tưởng rằng sẽ mãi vui vẻ bên nhau như vậy nhưng rồi một ngày xấu cũng đã xảy ra , tôi đã thực sự đánh mất một tình bạn đẹp và điều làm mất đó cũng chỉ là tình yêu , rtình yêu là gì cơ chứ, sao nó lại phá tình bạn của tôi?? Tôi không yêu ai hơn ai cả, tôi yêu mọi người, mọi bạn bè anh em tôi. Người bạn tôi cũng chỉ chữ yêu mà mâu thuẫn với người bạn thân của mình, nhưng tôi nghĩ rằng bạn gái đó đã quá khắt khe với bạn tôi, anh ta có quyền yêu và có quyền nói yêu với bất kì cô gái nào cho dù anh ta không yêu người đó, anh ta đang còn trẻ và có quyền yêu và tìm hiểu người bạn gái, vì vậy sao lại cho rằng anh ta sai? Anh ta không hề sai điều gì cả. Đâu phải mỗi anh ta là người như vậy, ngay cả chính bản thân mình cũng có thể rung động không chỉ 1 người khác phái. VÀ chỉ một chuyện nhỏ như vậy tại sao lại có thể nói rằng không bao giò nhìn mặt nhau nữa? Bạn thân có nghĩa là gì chứ?? Bạn thân là phải hiểu nhau, thông cảm với nhau và biết giúp đỡ nhau. Con người sống với nhau không thể sống trong qui củ quá được. Tôi là người ngoài nhưng tôi thực sự bức xúc khi nghe bạn gái nói vậy và cũng rất buồn khi hai bạn mau thuẫn với nhau. Đã chơi thân với nhau sao lại vì chuyện nhỏ nhặt mà cãi nhau cơ chứ. Còn với bản thân tôi, tôi thực sự đã không lấy lại được tình bạn như xưa với người con trai mà tôi cho là thân thiết. Tôi rất buồn khi cách cư xử của cậu ta đối với tôi, nên tôi chỉ hi vọng các bạn hãy tôn trọng và có lòng bao dung với nhau, đừng cãi nhau và hãy là những người bạn tốt của nhau. Tôi luôn cầu chúc các bạn vui vẻ và không bao giờ cãi nhau.

lsb_ha son
13-10-2003, 20:29
thực ra chính bản thân tôi cũng rất bất ngờ trước lời nói của bạn đó nhưng mình đã nghe lời nói đó lần thứ hai rồi . lần đầu mình là người có nỗi lên cảm thấy rất ân hận nhưng lần hai này là tôi cảm thấy mình thực sự ko làm chuyện gì thẹn với lương tâm của mình , ai cũng biết tình bạn rất đáng quý tôi cũng rất chân trọng tình bạn của chúng ta những giữa tình bạn phải có sự cảm thông voiws nhau mỗi người có một cách suy nghĩ và hành động khác nhau mà . tôi là con người sống rất vô tư mình có nỗi nhất đĩnh sẽ nhận và xin tha thứ còn nếu mình ko có nỗi thì cũng chẳng sao họ muốn nói gì làm gì tôi vẫn mỉn cười coi như là chưa có chuyện gì xây ra . tôi sống như vậy đó rất thoải mãi ko gò bó ai tốt với mình thật sự thì tôi sẽ đối sử tốt lại và biết lắng nghe những gì người khác khuyên bảo ?ai biết ko ko môtngựời bạn trai nào muốn bạn mình phải rơi những giot nước mắt vì mình cả như vậy là tôi sẽ có tội lớn ? tình bạn thật đẹp và cao cả đó tôi rất hiểu bạn mà bạn cũng vì việc chung thoi mà nhưng tôi cũng như bạn cũng vì một cái gì đó nhưng chúng ta có mục đích khác nhau lên dẫn đến hiểu lầm về nhau rất nhiều ? hiện giờ tôi cũng ko biết mình nghĩ và làm gì nữa !làm người phải biết tha thứ và sống thoáng một chút động chút là giận như vậy là vẫn trẻ con lắm chỉ những đứa trẻ nhớ mẹ mới hờn rỗi thôi ???????bạn biết ko khi banh nói ko làm bạn tôi nữa có rất nhiều người cười và nói với tôi như thế nào ko ! đó đều là anh em trên lsb cả họ nói ko làm bạn thì thôi nhưng tôi lại nghĩ khác tình bạn đâu có thể mất dễ như vậy , tôi biết xung quanh tôi có rất nhiều người bạn nhưng người hiểu được tôi thì quá ít .tôi chỉ biết nói vậy thôi .văn kemthông cảm.

21111984
14-10-2003, 09:43
Bạn là gì khiến ta phải suy nghĩ và luôn luôn phải lo âu. Dường như ai cũng nân niu và tôn thờ tình bạn, vậy mà giờ đây sao nhiều người lamđor vỡ tình bạn vậy, ta cũng là một trong những người ấy nhưng ta không thể nói rằng KHÔNG BAO GIỜ NHÌN MẶT nữa với nhười mà ta giận nhất. Ta cũng đã lâm vào nhiều hoàn cảnh mất mát tình bạn rồi, ngay cả đối với người bạn gái thân, tuy rằng cô ta đã lợi dụng ta, đã nói dối ta rất nhiều và làm mang tiếng xấu cho ta nhưng ta vẫn không thể nói gì, ta chỉ buồn và không hiểu tại sao bạn ấy lại làm như vậy, ta vẫn chơi và nói chuyện bình thường tuy hkông còn thân thiện như xưa và bạn ấy đã hiểu ra những sai của mình khi nhận ra sự không gần gũi như xưa của ta tuy rằng thời gian nhận ra đó là khá lâu, hơn một năm chứ có ít đâu,tuy bạn đã không một lời xin lỗi ta nhưng ta vẫn bỏ qua cho bạn và ta lại có một tình bạn đẹp. Khi nhóm ta tan vỡ, xa nhau mới cảm thấy hối hận rằng tại sau lại không làm lành lại với nhau để rồi những ngày cần tụ họp cả nhóm, ta và các bạn lại cảm thấy đông vui và như ngày nào chơi cùng nhau. Bây giờ lại vui vẻ như xưa và 1 đứa trong nhóm đã lấy chồng và 5 đứa còng lại sắp được làm mẹ của con bạn mình.
Ta lại 1 lần làm mất tình bạn và may mắn thay cậu bạn ở nơi xa đó đã lại vui vẻ với ta, ta vui lắm và ta luôn hi vọng sẽ không để mất tình bạn lần nào nữa.

LsB-a LiTtLe GeCkO
14-10-2003, 13:41
Đã lâu lắm rồi tôi biết thế nào là bệnh viện . Một cảm giác lo sợ khi sắp phải rời xa thế giới này , xa mọi người và xa bạn bè . Khi tôi ngất đi , ai đã là người bên cạnh tôi - những người bạn mà tôi mới quen cách đó không lâu . Còn những người bạn mà tôi đã nghĩ rằng là bạn thân của tôi - vậy họ ở đâu . Tôi đã thiếp đi . Trong cơn mơ tôi nhớ lại cuộc đời và số phận của tôi và tôi nhận ra rằng , tất cả chỉ như một bộ phim thú vị . Thực sự thì cho đến nay tôi đã có bao nhiều người bạn thân . Và khi tôi nói rằng tôi chỉ có một thì mọi người sẽ không ngờ . Bạn đấy , thân đấy nhưng đã được bao nhiêu .
Tôi không nhớ hết được những người bạn của mình . Khi tôi hỏi một người bạn HS là ai , cô ấy đã không tin nổi chỉ bởi vì lúc này đây tôi chẳng nhớ gì hết về him , và một số người nữa . Hôm nay khi đọc lại những bài viết này , và khi nghe cô bạn ấy nói rằng tôi và HS đã có 1 thời gian " tranh cãi " vì diễn đàn , tôi như một người vô cảm . Chả nhớ gì hết . Tôi không biết rằng tôi đã cư xử thế nào nhưng tôi tin rằng tôi đã làm đúng . Ừ , cứ trách đi nhưng tôi tin rằng tôi sẽ chẳng bao giờ phải hối hận về những việc mà tôi đã làm ...

tieu_quy_hao_sac
14-10-2003, 14:48
BẠN với tôi thì bạn là người tuyệt vời nhất bạn là người hiểu tôi nhất có những khi tôi muốn làm một việc gì đó mà gặp khó khăn thì bạn là người giúp đỡ tôi hoàn thành công việc của mình khi tôi buồn bạn ở bên cạnh tui an ủi cho tôi vơi đi nỗi buồn khi vui cũng là bạn bạn ở bên cạnh cùng vui với niềm vui của tôi . Chúng mình thường nói đùa với nhau rằng mình đã để quên đôi guốc trong bụng của nhau có khi chưa cần nói thì bạn đã nói hộ tôi cái ý của tôi rồi , những khi bên nhau chúng ta thật vui vẻ bây giờ dù chúng ta có ít thời gian đẻ gặp nhau nhưng với tôi bạn luôn luôn và mãi mãi là người bạn thân thiết nhất của tôi .

999_doahong
14-10-2003, 16:35
Bạn bè là gì nhỉ? Đó là điều làm cho ta không cô đơn, tình yêu cũng phải bắt đầu từ tình bạn phải không? Vì vậy tại sao ta cứ cho những chuyện dường như kông đáng có trở nên trầm trọng?? Hãy luôn coi trọng tình bạn đẹp và hãy tha thứ cho người bạn của mình, tìm bạn thâm đã khó vậy tại sao ta để cho tình bạn trôi đi nhanh đến thế? Khi ta đã thực sự coi đó là tình bạn thân, khi ta đã phải đau khổ vì nó thì tại sao ta lại không thể xem lại và không để lãng phí tình bạn? Con người ai chẳng có khuyết điểm chứ, trong mọi chuyện không phải chỉ riêng bạn mình có lỗi đâu.

LSB_Doan cong tu
14-10-2003, 20:10
"tình bạn" nhìu lúc nói lên câu nói này tôi cảm thấy con người tôi sao nhỏ bé ,trở lên là một cậu bé ngây thơ giữa vòng tay bạn bè tui thấy mình như được che trở trong vòng tay anh chị em mình .nhưng cũng nhìu lúc họ làm tôi phát ngán các bạn biết vì sao không vì những lúc tôi bực bội không tìm được chỗ trút giận tui lại trút hết lên người bọn họ và họ sẵn sàng để tui trút lên những nỗi buồn của mình vì họ là anh em là bạn thân của tôi những lúc tôi gặp khó khăn không có họ tôi cảm thấy con người mình cô độc giữa cái xã hội đầy dẫy những sự cám dỗ về nhân cách của một con người vì thế tôi khuyên các bạn hãy cân thận về lời nói của mình trước khi nói với những người bạn thân của mình.
T ơi H tin rằng N chắc không giận T lắm đâu vì lúc con người ta nóng lên thi`sẽ không ngăn cấm nổi cái tội nỗi dang bùng lên muốn tìm một ai đó trút hết bực dọc lên người đó và H tin rằng Q và T cũng chỉ là những ngườì như vậy tình bạn của chũng ta đâu chỉ nói một lời là song chúng ta không pahỉ là trẻ con nữa rùi mỗi người hãy suy nghĩ thử xem mình đã làm đúng chưa rùi nói cho H biết.

lsb_ha son
14-10-2003, 20:11
tôi cảm thấy rất buồn và rất buồn khi người bạn đã từng là bạn thân của tôi gặp ra chuyện ko may dẫn tới ko nhớ gì đến tôi nữa bạn biết vì sao tui lại buồn ko ? dù gì người đó cũng đã là bạn của tôi một thời gian cũng coi như là dài và cũng coi như là có nhiều kỉ niệm nay biết tin đó tôi ko buồn sao được ? các bạn có nghĩ như vậy ko tôi ko buồn vì người bạn đó ko nhờ tôi mà tôi buồn vì bạn đó đã gặp tai nạn , đã hơn nhiều lần tôi và người bạn đó đi cùng chung một xe bạn đó thường kể cho tôi là bạn đó đi xe ko an toàn cho lắm tui đã khuyên bạn đó và bạn đó đã nhận lời nhưng tôi vẫn ko yên tâm và điều đó đã xẩy ra cho làm cho tui vẫn thấy buồn khi người bạn đó mới nói lời ko muốn gặp mặt tôi nữa . chắc người bạn đó ko biết sau vunnạy có quên đí người con trai mà hàng ngày bạn đó coi là ông xã ko ? nếu mà người bạn đó quên đi hình ành mà ngày đêm bạn đó thương nhớ thì quả là điều còn đáng buồn hơn nhỉ các bạn có nghĩ vậy ko?người bạn đó đã mất đi một người bạn thân như tôi nhưng lại mất thêm hình bóng mà trái tim của bạn đó ngày đêm thương nhớ thì quả là một nỗi buồn laị xen nỗi buồn bạn tôi sẽ ko chiụ được đâu nhỉ ? uiớc ggì điều đó ko xẩy ra..................

21111984
15-10-2003, 14:08
Dù sao đi nữa thì mọi chuyêncụng sẽ đến hồi kết thúc, tôi không hiểu mọi người nghĩ thế nào và cũng không biết người con gái đó nghĩ sao? Nhưng tôi thấy thắc mắc rằng tại sao người đầu tiên bạn gái đó muốn biết là HS và tại sao chỉ là nick của người đó thôi? Tại sao không phải là ông xã của bạn gái đó? Hay bạn gái đó chỉ quên mình HS? Trong chuyện của người khác nên tôi không hiểu rõ lắm nhưng dù gì đi chăng nữa thì tôi cũng chúc hai người trở lại là bạn thân của nhau. Chúc hai người vui vẻ. Dù thế nào thì hãy làm cho bạn mìnhtin tưởng và quay lại với mình, như vậy họ se tôn trọng và yêu quí mình hơn.

LsB-a LiTtLe GeCkO
15-10-2003, 16:21
Bạn hỏi tôi còn nhớ đến ông xã mình không ? Tôi nhớ chứ . Ngay cả khi tôi được đưa đi cấp cứu thì bên tay tôi vẫn còn cầm những tấm ảnh của anh ( còn lá thư thì được 1 người bạn cầm hộ mới trao lại ) . Không biết duyên số của chúng tôi ra sao mà cái ngày định mệnh ấy , cả hai chúng tôi đều không thể online : Tôi thì nằm viện còn anh thì bận . Nhưng tôi đó anh đã gọi về và cũng biết tin tôi bị tai nạn . Anh hỏi tôi còn nhớ anh không . Tôi nhớ , nhớ về anh nhiều lắm . Tai nạn vừa qua chỉ gây cho tôi một chấn động và theo lời bác sĩ thì tôi bị ảnh hưởng và sốc một thời gian rồi sẽ bình phục lại .
Bạn bảo người đầu tiên tôi muốn biết là HS ư ? Không phải chỉ có him mà là tất cả . Bạn nghĩ sao nếu như đến một ngày bạn không thể nhớ nổi mọi người là ai , mọi người nhìn bạn bằng ánh mắt thất vọng , bạn đâu có muốn như thế . Ngày hôm nay , khi một người bạn gọi tôi , giật mình tôi hỏi ai đó . Dường như người đó không tin ở những gì mình nghe và những điều mình trông thấy . Vẫn tôi đó thôi nhưng giờ đây tôi không thể ép mình phải nhớ được tất cả . Thực sự tôi muốn lắm chứ . Tôi biết phải làm sao , hãy cho tôi thời gian đi ...
Tôi cảm thấy mệt mỏi , tất cả chỉ mới thoáng qua nhưng với tôi dường như có nhiều chuyện chỉ là bắt đầu ... Tôi không biết phải đến bao giờ tôi mới có thể nhớ lại được nhưng có lẽ , ngày đó cũng sẽ tới...

21111984
16-10-2003, 10:12
Gửi bạn thương!!
Nghe những lời bạn nói trong những lá thư, mới đầu tôi rất giận bạn bởi những điều xảy ra trước tai nạn của bạn. Thực sự đến giờ tôi vẫn chưa hết phẫn nộ vì điều đó cho dù đó không phải là câu chuyện của tôi, còn sau khi xảy ra chuyện đó, bạn chưa hồi phục hẳn mà vẫn muốn biết về HS thì tôi nghĩ rằng bạn không hẳn là người nhẫn tâm, bạn vẫn muốn biết về HS và vẫn quan tâm đến anh ấy nên mình nghĩ chuyện cũ nên bỏ qua và làm lại tình bạn . Cho dù là ai có lỗi thì cũng bỏ qua đi, đừng để mất tình bạn dễ thế bạn à.Chúc bạn vui vẻ và hanhphục khi tìm lại người bạn thân của mình.

LsB-a LiTtLe GeCkO
17-10-2003, 21:01
Ngồi trong lớp mà mình cảm thấy một điều gì đó . Mọi người hỏi tại sao mình trông buồn vậy ? Mình chỉ lắc đầu và ... không biết . Và đến bây giờ thì mình biết đó là ... Vì bạn . Bạn tốt với mình nhiều quá , nhưng mình lại chẳng thể làm gì để giúp bạn cả vì trong mắt mình bạn luôn là một chàng trai tuyệt vời .
Khi mọi người trêu mình và bạn , mình cố tình quay mặt đi chỗ khác chỉ để tránh ánh mắt của bạn , ánh mắt đó có phải là một câu hỏi dành cho mình hay không ? Bạn à , mình quý bạn nhiều lắm nhưng mình luôn tự hỏi rằng sao trong suy nghĩ của mình , bạn chỉ như một người bạn và đôi khi giống như một đứa em trai của mình vậy ... Mình đã từng nghĩ sẽ chẳng có một tên con trai nào có thể khiến mình chú ý vậy mà bạn : một người mà chẳng bao giờ mình nghĩ có thể quen được cuối cùng lại là bạn của mình . Vì sao ư ? Vì chúng mình khác nhau nhiều lắm . Những câu chuyện , những lần nói bâng quơ của bạn đôi lần làm cho mình thấy chạnh lòng . Tiếc là mình và bạn chẳng thể như thế này mãi : Mình sẽ đến một nơi thật xa , còn bạn , bạn sẽ không còn gắn bó với những người bạn của chúng ta nữa , bạn cũng sẽ đi .
Cuộc đời là vậy đấy . Hợp tan - tan hợp biết bao giờ mới hết . Nhưng mình luôn cám ơn số phận , cám ơn cuộc đời đã cho mình quen với bạn .

---------------------------------------------
Nghe nhé , sáng sáng thức dậy ai là người bạn gặp đầu tiên ? Và ai là người sẽ đón chào bạn bằng một nụ cười ? Ai sẽ nói chuyện với bạn trên suốt đường đi nào ? Ai sẽ " chịu" để cho bạn chọc rùi nhăn mặt giả vờ khóc ???....
Và một ngày kia khi chẳng còn những điều ấy , bạn có thấy thiếu vắng một điều gì đó hay không ??? :love2:

tieu_quy_hao_sac
23-10-2003, 17:31
Bạn ..........
Tôi xin lỗi vì thời gian qua không liên lạc với bạn tôi thật có lỗi quá tôi biết bạn luôn quan tâm tới tôi nhưng bạn biết đấy như tôi đã nói với bạn tôi tôi bây giờ cũng có quá nhiều vấn đề phải quan tâm như học hành và chơi hơi nhiều một chút với lại chúng ta ở xa nhau quá muốn liên lạc với bạn cũng ko được vì bạn ít lên mạng quá à chúng ta gặp nhau thật là khó khăn nhưng bạn ơi giờ chúng ta có thể liên lạc với nhau thường xuyên hơn rồi vạy thì khi nào bạ có chuyện buồn hãy nói với tôi tôi lúc nào cũng sẵn sằng nghe bạn.Đừng giận tôi nữa nghe bạn/
tieu_quy_hao_sac.

21111984
27-10-2003, 12:06
Tình bạn là gì nhỉ?
Tôi không hiểu bạn bè thì phải làm sao để luôn luôn tốt với nhau, thân thiết với nhau. Tôi chán tất cả...
Khi tôi luôn luôn đối xử tốt với bạn của mình, luôn nói thật với bạn và tâm sự với bạn, vậy mà bạn lại đi kể linh tinh, rồi nói dối tôi. Khi tôi hỏi lại bạn vẫn nói dối tôi. Tại sao lại như vậy chứ? Tôi ghét nhất ai như thế. Bạn không đáng để tôi tôn trọng nữa, bởi chính bạn kônhg tôn tro0ngj tôi trước và chính bạn không tôn trọng sự riêng tư của tôi. Tại sao phải làm như vậy chứ, tại sao không tự mình giải quyết mà phải nhờ người khác giúp cho tôi nguôi giận, ai là người có lỗi???Tôi không thể tha thứ được bởi bạn bè không phải là người đi kể chuyện riêng tư của bạn ra mà chỉ lắng nghe và cho lời khuyên mà thôi, đó là tôi nghĩ vậy đó, bạn thì tâm sự cùng nhau, chia sẻ vui buồn... Và giờ đây tôi luôn nghi ngờ tình bạn bởi sao họ luôn không thật chứ...