PDA

View Full Version : Tình bạn và tình yêu!

dieliebe0912
11-10-2003, 13:48
Nó liên quan đến 3 người chúng tôi!Mà đầu tiên thì cũng mới chỉ có 2 người là tôi và em,và sau đó khi chúng tôi đã có một cái gì đó goi là vượt quá tình bạn thì tôi được biết thêm bạn(Đó là người bạn thân của em)
Có nhiều cái ngẫu nhiên khiến chúng tôi gắn bó với nhau(Cả 3 chữ cái tên đầu tiên của chúng tôi ghép lại chính là từ viết tắt tên của ngôi trường cấp 3 của cả 3 đứa).Trong chúng tôi đã có một sự "Phân biệt khá rõ ràng là:Tình yêu giữa tôi và em,và tình bạn giữa cả 3 chúng tôi!
"ngày xưa ơi đã xa tuổi thơ...."và cái ngày xưa của chúng tôi cũng như vậy!Em của tôi ngày nào giờ đã "bước đi theo chồng,làm cô dâu xứ lạ",người bạn thân một thời giờ cũng "gặp rồi ngoảnh mặt làm ngơ..
"Những con người một thời mà tôi yêu tôi quý giờ đang ở đâu??
Một ngày buồn với những tâm sự buồn!

...
16-10-2003, 22:48
Mỗi một ngày qua đi , tôi luôn tự hỏi bản thân mình , thật ra mối quan hệ giữa tôi và bạn là gì ? là tình bạn hay tình yêu ? Có rất nhiều câu trả lời , nhưng dường như chẳng câu trả lời nào là đúng cả . Tôi sợ phải ở gần bạn , sợ phải nói những điều tình cảm . . . Có lẽ , tôi muốn chúng ta hãy đối xử với nhau như hai người bạn và tình cảm dành cho nhau như ... hai người yêu . Tôi ko muốn mất đi những kỷ niệm đẹp mà chúng ta đã có với nhau từ khi còn học chung cấp II với nhau tới giờ . . . . Vì vậy , hãy cứ là bạn và hãy cứ yêu nhau ... đâu cần phải gọi tên . . .

Bệnh Quan Sách
22-10-2003, 16:49
Thời cấp 3 ư?Những ước mơ bồng bột và nhiều sự ngộ nhận ,Tôi em và bạn thân chúng tôi nghĩ rằng ko gì chia cắt nhưng rồi sao , em và bạn tôi... vỡ mộng? chúc mừng? bỏ đi? tôi quay cuồng với ý nghĩ trả thù nhưng rồi sao.tôi ko chọn bạn cũng chẳng chọn em . ko giận bạn cũng chẳng giận em chỉ thấy cuộc đời thật cay đắng ,đau buồn làm tôi ko thể phân biệt đâu là tình yêu đâu là tình bạn, ko giận đc họ nhưng tôi ko thể nhìn hai người hạnh phúc mà coi như ko có gì cả .tôi ko cao thượng như vậy tôi ich kỷ nhỏ nhen.... Tôi cảm thấy hối tiếc ...
Người tôi yêu và bạn của tôi ơi!hãy cho tôi một lời tha thứ

dieliebe0912
23-10-2003, 00:00
GIRL INTERRUPTED thân mến ơi!Có được điều đó thật là khó...nhưng huynh nghĩ là chúng ta cũng không nên lẫn lộn như vậy được.Trong tình cảm thì mọi việc nên rõ ràng,kể cả là tình bạn hay là tình yêu!Sự nhầm lẫn vô tình hay cố ý trong lĩnh vực này thì đều không nên,vì nó có thể sẽ dẫn đến những kết cuc không hay tí nào cả!!!!!
Cẩn thận đấy!

...
30-10-2003, 20:58
Em sẽ không bao giờ để cho anh thấy
Con tim em đang nát tan đến độ nào
Em kiêu hãnh ngẩng cao đầu che giấu
Tất cả nỗi buồn và niềm đau
Em … khóc lặng lẽ trong mưa

Nếu em cứ trông chờ một bầu trời giông tố
Anh sẽ không bao giờ nhìn thấy
Những giọt lệ từ em
Và anh sẽ không bao giờ có thể biết được rằng
Em còn yêu anh biết nhường nào
Cho dù trái tim tan nát vẫn còn đây

Những giọt lệ từ thiên đàng kia
Đã không thể cất gánh nặng khỏi lòng em
Nhưng kể từ khi chúng ta không còn gần bên nhau
Em lại trong mong một trời giông bão
Để rồi lại che giấu những giọt lệ em không muốn anh nhìn thấy

Rồi sẽ có một ngày
Dòng lệ khô trên đôi má gầy
Em sắm một nụ cười thật rạng rỡ và bước đi cùng ánh mặt trời
Em có thể là một con bé ngu ngốc
Nhưng anh ạ
Cho lúc đến thời khắc đó thì
Anh sẽ không bao giờ thấy em phàn nàn
Vì …
Cứ khóc lặng lẽ trong mưa
Trong mưa …
ANh có biết anh bỏ nhà đi hai ngày qua làm em lo lắng lắm ko ? lần sau anh rút kinh nghiệm và đừng làm em .... phải mệt mỏi vì anh như vậy nhé !: )

dieliebe0912
31-10-2003, 01:10
Cảm ơn em nhiều vì đã lo lắng cho anh như thế.Nhưng đó cũng chỉ vì hoàn cảnh thôi mà em.Hãy tin là anh có làm gì thì cũng chẳng bao giờ để lại điều tiếng gì không hay cho mọi người cả,đặc biệt là cho...em!

...
31-10-2003, 11:59
Anh biết như vậy là em an tâm rồi , vậy thì từ sau , anh muốn đi bao nhiêu ngày thì đi , làm những gì anh thích , em sẽ ko lo lắng nữa : )! Còn riêng bản thân em , nếu anh có gây thêm cho em điều tiếng gì thì cũng .... bình thường thôi anh ạ , vì tự em đã gây cho mình quá nhiều điều tiếng rồi mà . Anh ko phải lo cho em về chuyện đó ... Bảo trọng anh thân yêu ! :) !

dieliebe0912
04-11-2003, 17:40
Anh biết điều đó mà em,anh luôn lo lắng cho em cũng như lo lắng cho bản thân mình vậy!Không biết rồi sau này sẽ sao đây,vì anh biết rằng ranh giới giữa tình bạn và tình yêu thật là mong manh phải không em???

dieliebe0912
06-11-2003, 22:29
Đừng lo em ạ!Anh tin tưởng vào bản thân mình là không bao giờ mang lại nỗi khổ cho một người con gái đâu.Có chăng nỗi đau thì anh xin nhận vào mình mà thôi!Ranh giới thì vẫn nằm đó nhưng hãy đủ sáng suốt để biết dừng đúng lúc đúng chỗ nhé!