PDA

View Full Version : XIN LỖI EM , NGƯỜI CON GÁI ĐÃ TỪNG Ở BÊN ANH

~0==((=Cổ Phong=>>
23-09-2003, 23:06
đêm dài và lạnh quá em ơi . đông sắp tới rồi , vậy là lại một mùa đông nữa không có em . biết lấy ai chia cùng cơn gió buốt ? biết lấy ai để ôm chặt những yêu thương ? chỉ còn mình anh và con đường vắng năm xưa , tìm gì đây khi chỉ còn mình ta bước những bước cô đơn ....thấy rồi ,anh đã thấy rồi , nơi đường vắng đó có một nguòi con gái đang ôm mặt khóc và gã trai lạnh lùng quay bước , bỏ lại đằng sau tất cả những yêu thương . mình xa nhau từ đây phải không em ?....
.....hai năm rồi mình xa nhau , hai năm rồi mình bước qua những yêu thương , tình yêu ngày nào tưởng đã thành kỷ niệm và em cũng tìm được cho mình một nửa của riêng mình , nhưng em đâu biết rằng có một người vẫn luôn nhớ tới em , vẫn đơn phương chuyện ngày xưa đó ....con đường vắng với em đã là quá khứ , còn với anh nó luôn là nỗi đau ,,,,,,
.....em có biết sao mình xa nhau ? vẫn như in trong đầu câu hỏi của em đêm đó " vì sao anh quên em ?" anh đã không thể trả lời được . không phải là quá khó , nhưng thật sự anh không nói nên lời , anh không xứng đáng , lúc đó anh đã nghĩ như vậy . anh thật sự hoang mang em à , em có biết điều mà anh làm nó xấu xa như nào không ? và anh đã im lặng thay cho câu trả lời ? nói ra biết em có bỏ qua cho anh hay lại là sự khinh gét là nỗi ám ảnh cho hai đứa sau này ? tình yêu thay bằng oán hận ? anh sợ hãi và anh đã chạy trốn em . giờ đây mới có một giây phút anh bình tĩnh và anh dám nói cùng em . ngày đó em đi học xa anh , không được ngày ngày bên nhau em có biết anh khát khao từng giây phút được cùng em vui , có nhau trong ánh mắt trong nụ cười . nhưng anh đã không giữ trọn được những yêu thương đó , anh đã gặp một người con gái khác . người ta đã săn sóc anh , đã cho anh những ngọt ngào nhưng tim anh vẫn thờ ơ , nhưng một đêm gió mưa kia cái đêm mà anh đã cãi nhau với em đó , anh đã say và anh đã ..trong vòng tay người ta . hãy tha lỗi cho anh . dù chỉ một lần bên người nhưng anh biết rằng mình đã làm tổn thương em , anh biết mình có thể giấu được em nhưng với lương tâm anh không thể chạy trốn được nỗi dằn vặt . nhiều khi bên em anh muốn cố quên nhưng không thể . chỉ còn một con đường anh phải chấp nhận ra đi dù biết rằng đó sẽ là muôn vàn khổ đau . và anh đã xa em không một lời giải thích ........
..... mình đã có những tháng ngày êm đềm bên nhau , những môi hôn vẫn chưa nhạt nhoà nơi trái tim anh , giờ đây khi thấy em bên người anh thấy vui nhiều lắm cho dù lòng không giấu được một nỗi đau . em yêu à , em vui là anh cũng vui rồi , giờ đây nếu vô tình nhớ lại ngày xưa , đừng trách đừng buồn anh nha em hãy coi như là một giấc mơ và có một người đã ra đi vì tình yêu . một lần nưa xin lỗi em , nguòi con gái đã từng ở bên anh ,,,,

LsB-a LiTtLe GeCkO
24-09-2003, 15:35
Sự thật đã như vậy rồi cũng mong anh yêu đừng buồn làm chi , anh cũng đừng hối hận và xin lỗi em , hãy coi tất cả chỉ như một giấc mơ . Ngày hôm nay tuy rằng chúng ta đã xa nhau nhưng em vẫn nhớ , vẫn giữ những kỉ niệm ngày chúng mình bên nhau , những tiếng cười , những lời nói ngọt ngào mà anh đã dành trao . Nhưng với em chúng vẫn mãi chỉ là kỉ niệm mà thôi . Em không thể sống trong những đau buồn và nhung nhớ mà trái lại em đã biết thế nào là yêu thương và khóc cho người mình yêu . Ngày anh ra đi cũng là ngày em biết trái tim em đã không thể yêu được ai khác nữa . Em biết khi anh nói rằng anh không xứng đáng với tình yêu của em đó chỉ là suy nghĩ của anh mà thôi , anh tự ti về tất cả nhưng anh có biết với em bấy nhiêu anh dành cho em cũng đủ để em sống hạnh phúc rồi không ?
Đã hai năm rồi , nhanh thật đấy anh nhỉ ? Anh vẫn còn yêu em sao ? Em biết chứ nhưng đã qua rồi , tất cả chỉ là quá khứ . Em cũng không thể chia tay người em đang yêu để quay về bên anh được vì lúc này đây em đã biết con tim mình sẽ thuộc về ai . Anh ấy không được như anh , anh ấy cũng chỉ là một người đàn ông bình thường nhưng thứ mà anh ý hơn anh đó chính là niềm tin , niềm tin ở tình yêu . Những ngày xa anh là những ngày đau khổ , chính anh ấy đã mạnh dạn đến bên em mà cùng em xoá bỏ mọi chuyện đau buồn . Có những lúc em hỏi em có còn yêu anh , và không biết bao lần ở trong vòng tay của anh ấy , em lại chợt nhớ đến anh ... để rồi em giật mình và thầm trách sao lại vậy cơ chứ . Vẫn biết xa cách càng làm cho con người ta thêm nhung nhớ nhưng với em , chính nó khiến em có thể khẳng định được tình cảm mà anh dành cho em . Mà thôi , nhắc lại làm gì nữa anh nhỉ ? Chúng mình , mỗi đứa đều có một cuộc sống riêng , êm ả và hạnh phúc . Cũng đừng nên khơi lại cái ngày xa xưa không đẹp ấy . Hãy bước tiếp trên con đường anh đã lựa chọn và hãy tin rằng luôn có em - MỘT NGƯỜI BẠN - luôn ở phía sau cầu chúc cho anh thành công trên con đường ấy .

Công Tử Bạch Tạng
24-09-2003, 22:36
bạn đã vào đây ? trước khi đi hãy nếu có thể hãy để lại đôi dòng của mình được chứ ? bạn hãy viết về những kỷ niệm trong tình yêu của mình , viết cho người ấy người đã xa rồi . hy vọng rằng chúng ta sẽ viêt lên được những kỷ niệm chân thành về những tháng ngày đã qua và mọi người sẽ được đọc những trang thư thật hay và sâu sắc chúng ta để lại bạn nhé .

~0==((=Cổ Phong=>>
25-09-2003, 22:42
em yêu ! đã có bao người con gái ra khỏi lòng anh không chút nhớ thương . anh đã từng nghĩ rằng tim mình là đá . đá chẳng biết yêu , nhưng rồi một ngày anh biết mình đã nhầm , em như giọt nước mát lành chảy mòn đá tim anh .......từ đây anh đã biết yêu đã nhung nhớ một người , tình yêu ấy làm đổi thay cuộc đời anh , yêu và chỉ biết có mình em mà thôi . nhưng cuộc đời đâu có như mơ , ngày vui qua mau khi anh đã làm tổn thương em , anh hiểu trái tim em thật yếu ớt , anh có thể cảm nhận được từng nhịp đập , từng nhịp run rẩy nếu anh nói cho em biết những gì anh đang giấu trong lòng . anh không sợ trái tim đó khóc , điều mà anh sợ là trái tim đó không còn niềm tin nơi anh . anh đã chạy trốn nhưng trốn đâu khi em đã ở trong tim này ?

LsB-a LiTtLe GeCkO
26-09-2003, 15:04
Anh đã nói lí do chúng mình xa nhau chỉ bởi vì em là một cô gái yếu đuối . Sự thực em đã trở nên yếu đuối khi biết rằng trái tim em đã yêu anh , liệu đó có phải là lỗi của em không ? Em đã từng là một con bé bướng bỉnh và ngang ngạnh , đã làm đau khổ biết bao trái tim cứng rắn khác để rồi lần đầu tiên trái tim ấy phải tan chảy khi hoà nhịp cùng với lời yêu thương anh đã dành trao . Yêu anh , em thấy mình trở nên bé nhỏ , muốn được nép vào lòng anh mỗi lúc buồn , muốn được kể cho anh nghe những câu chuyện vui ... Cuộc sống không đơn giản và giống với những gì anh đã trải qua , anh đã từng nói cho em nhưng em mới chỉ là một cô bé con chưa va vấp sự đời thì làm sao mà biết được . Rồi một ngày trái tim em bật khóc , anh đã mãi rời xa em ... Anh hèn nhát , anh không dám đối diện với thực tại . Anh có biết anh đáng ghét lắm không ? Anh còn " yếu đuối " hơn cả em . Tại sao lại vậy cơ chứ ? Những lời anh nói , những điều anh đã làm chẳng lẽ chỉ là phù phiếm ... Anh chạy trốn , chạy trốn một điều tưởng chừng vô nghĩa ... Em không biết ngày mai sẽ ra sao nhưng em biết anh đã làm cho em tổn thương ...

TrieuPhiYen_213
26-09-2003, 15:33
Anh thân yêu!
Cuối cùng thì anh cũng nhận ra điều mà đáng ra anh phải nhận ra từ rất lâu rồi anh ạ. Em đã chờ đợi điều này từ rất lâu. Trái tim anh ko phải là đá nó cũng có nịp đập riêng. Vậy mà anh cứ coi nó là đá đẻ rồi làm tan vỡ bao trái tim pha lê.
Anh ạ người ta đã viết :
LÀM SAO SỐNG ĐƯỢC MÀ KO YÊU
KO NHỚ KO THƯƠNG MỘT KẺ NÀO
anh dùng kìm nén trái tim mình hãy dể cho nó xao xuyến nó rung động có lẽ lúc đó anh sẽ cảm thấy cuộc đời đáng sống hơn , đáng yêu hơn
Giờ em đã ra đi bởi trái tim em nói rằng em phải ra đi .Bởi em là một thiên sứ được củ xuống dấnh thức anh. Tình yêu giữa người và thiên sứ ko bao giờ ttồn tại.trái tim thiên sứ mỏng manh lắm anh ạ, nó dễ bị tổn thương .
hỏi rằng có ai trên đời dám đảm bảo là ko bao giờ làm tổn thương em
Em đi rồi , anh hãy cố ssóng tốt hơn . Em luôn cầu nguyện cho anh và mong anh hạnh phúc
Em phải ra đi vì em là một thiên sứ biết yêu
EM YÊU ANH

~0==((=Cổ Phong=>>
28-09-2003, 22:44
_nghèo là có tội ? nghèo là không được thương yêu ?.........
em yêu thương , em có ác với anh quá không ? em đã thoả mãn chưa khi thấy người con trai đã từng ở bên em phải khổ đau ? .
nhớ lại chuyện đã qua , ngày đó mình bên nhau bao yêu thương dành cả cho nhau . anh cứ nghĩ rằng tháng ngày rồi sẽ trôi qua mãi êm đềm như vậy. em nhỏ bé trong vòng tay anh , mình có bao ước mơ chưa kịp dệt thành mộng lứa đôi . rồi một ngày kia em ra đi mà không nhắn lại cho anh một lời . anh hụt hẫng bởi cuộc sống chưa quen với cảm giác thiếu em . anh mải miết đi tìm em nhưng tìm hoài không thấy . em cứ như là sương tan vào hư không vậy . em đi để lại cho anh nỗi nhớ da riết . biết có ngày nào mình gặp lại ?
chuyện cũ tưởng đã qua , ngờ đâu em lại trở về . bao bỡ ngỡ , anh không tin vào mắt mình rằng người xưa đang ở trước mặt anh đây . em vẫn là em như ngày nào nhưng sao anh có cảm giác xa lạ quá . bởi vòng tay em hờ hững trong nụ hôn anh . anh linh cảm có chuyện không lành đã xảy ra . và anh đã không nhầm , em đã bỏ anh đi theo người , em đã tìm tới niềm vui mới khác anh . vẫn như ngày nào , em không thể giấu anh , anh đau buốt khi nge từng lời em nói . vậy là sao ? 2 năm anh chờ đợi một người ra đi ? hai năm anh mơ về một bóng hình để rồi có ngày này sao ? em ác với anh..... vẫn biết ngày mình yêu nhau hai đứa cùng nghèo , anh không có gì dành tặng cho em ngoài những thương yêu . những món đồ đắt tiền cho người mình thương cũng không dám có ngay cả trong giấc mơ . em còn nhớ ? có đôi khi anh buồn khi thấy bao người tới bên em , chính em là người động viên anh vượt qua tất cả cơ mà ? chính em đã cho anh giấc mơ ngày xe hoa một lối mà ? vậy mà tại sao , tại sao lại như thế này ? ...vẫn biết ngoài chuyện yêu thương cả hai đứa còn gia đình phía sau , không thể chạy trốn hai từ "trách nhiệm" . chuyện áo cơm là nỗi lo hàng ngày . nhưng nếu thương nhau mình có thể vượt qua tất cả ? sao em lại là người bỏ cuộc , anh không nghĩ rằng em lại dễ dàng buông tay nhu vậy .phải chăng em không thương anh ?.....sao nỡ đày đoạ thân anh . em xa anh chưa đủ sao mà còn quay về đây làm chi ? em tìm anh làm gì ? em muốn thấy anh gục ngã sao ? vậy có ác quá không em ? giá như em cứ đi mãi thì chắc anh sẽ không như thế này , anh vẫn sống trong mong chờ và tự an ủi bản thân rằng người mình yêu đang ở nơi xa , người ta đang làm tât cả cho ngày trở về của hai đứa thêm vui . nhưng nào ngờ em trở về , em làm cuộc sống của anh đổi thay . em có còn là em thương của anh ngày nào không ?
....anh buồn quá , vậy là anh không còn có em thật sao , trên lối yêu thương đã có một người rẽ lối tìm vui . biết sao bây giờ . anh không dám trách em có trách thì trách sao phận nghèo đã mang em đi . đã cướp của anh ước mơ . chúc em luôn hạnh phúc , đường em đi hai lối hoa trải đầy . hãy quên đi con xóm nghèo này em nhé . nơi đó chỉ còn những kỉ niệm buồn của một kẻ khồng được yêu vì nghèo mà thôi .

~0==((=Cổ Phong=>>
06-10-2003, 15:15
em à !
thương và nhớ em nhiều quá .
có chuyện gì đang xảy ra với em ? sao em không nói cùng anh ? anh không thể chia sẻ được sao ? nói đi em . anh lo cho em nhiều quá , chẳng hiểu chuyện gì làm em anh suy sụp đến vậy . chuyện gì khiến em phải bỏ đi . dù có chuyện gì xảy ra anh vẫn ở bên em , nhưng em à , anh không đồng ý với cách mà em đang làm đâu . về nhà em nhé , đừng bỏ đi như vậy . em bỏ đi là em đang chạy trốn hiểu chưa ? em không còn giống em của anh ngày nào . người con gái anh yêu là người đã biết vuợt qua số phận để vươn lên trong cuộc sống , không chấp nhận để cuộc sống đẩy lùi ra phía sau . vậy mà hôm nay thì sao ? anh không tin em đã làm như vậy nhưng rồi cũng đành phải tin khi mẹ nói rằng em không ở nhà hai ngày nay rồi . sao em có thể làm như vậy ? anh còn nhớ ngày trước em đã từng nói với anh " anh khác em , anh là người yếu đuối trong chuyện tình cảm ..." hôm nay em bỏ đi như vậy là sao ? em bỏ đi là em đang chứng tỏ cái bản chất mạnh mẽ trong con người em phải không ? em đã nhầm ,như vậy là em đang trốn tránh không dám đối diện với sự thật . em đang làm mọi chuyện nghiêm trọng hơn rồi đó . người bản lĩnh không ai chạy trốn như em đâu , cho dù có chuyện gì đi nữa người ta cũng phải chấp nhận , chấp nhận không có nghĩa là buông xuôi , mà có nghĩa là tìm cách giải quyết cho tốt đẹp . nghe anh về nhà đi em , đấy là gia đình của em là nơi em đã lớn nên , chỉ có gia đình mới là tổ ấm của em thôi . là ruột thịt ai nỡ lìa xa nhau ....
khi nãy em nói với anh " sao con trai bỏ đi không ai nói gì , còn con gái bỏ đi lại là xấu ?" . anh nghe mà buồn quá em ơi . đã là người dù con trai hay con gái , vì bất kì lý do nào đó mà quên đi gia đình , mà bỏ đi đều không tốt đâu . mình là người á đông còn chịu nhiều tư tưởng phong kiến người con gái vẫn bị giới hạn bởi nhiều định kiến cổ hủ . là con gái em sẽ chịu nhiều mất mát hơn khi bỏ đi , đó là sự thật chắc em cũng tự hiểu . anh lo cho em nhiều lắm . em đi như này anh cũng có một phần lỗi , mình yêu nhau mà không được gần nhau . anh biết lúc này em cần một vòng tay một bờ vai hơn bao giờ hết nhưng anh đã không thể . chỉ còn mình em thôi . em phải tự mình chứng tỏ rằng em không phải là người yếu đuối nhé . hãy làm tất cả những gì có thể vì gia đình đi , anh muốn thấy người con gái anh thương biết tự đứng dậy trước mỗi lỗi đau .
em là cô giáo , ngày ngày dạy học trò bao yêu thương ,dạy chúng biết gia đình là gốc , gia đình là thương yêu , không biết học trò em có buồn không khi chúng biết cô giáo mình lại là người hèn nhát , bỏ đi ? một lần nữa nge lời anh , về nhà nha em . anh sẽ luôn ở bên em cho dù có chuyện gì xẩy ra . anh tin em cô giáo của anh à , em không phải là người con gái như vậy .
yêu em nhiều

tinhyeumuonthuo
25-10-2003, 18:55
Anh biêt' không anh ? em muôn' trôn' chạy tât' cả , em muôn' bỏ lại sau lưng minh` những cai' qua' khư' đau buôn` va` đây` tẻ nhạt. Em biêt' mặc du` điêu` đo' không phải la` giai phap' tôt' nhât' cho bản thân em hiện giơ` , nhưng no' cũng la` một cai' gi` đo' gân` như giup' em vượt qua được cu' sôc' nay` . Anh bảo em phải binh` tĩnh , binh` tĩnh như thê' nao` đây ? khi ma`bây giơ` tât' cả những nỗi buôn` đêu` dôn` hêt' lên em , sao no' không chia sẻ vợi cho mọi ngươi` một chut' ? sao một đưa' con gai' như em lai co' qua' nhiêu` bât' hạnh đên' vậy ? Em biêt' anh yêu va` thương em nhiêu` lăm' nhưng chuyện của em anh giup' được gi` đây ? Hãy để em yên ổn một minh` .....xa anh em thật sự không biêt' sẽ phải lam` gi` cả , nhưng em hưa' vơi' anh , sẽ trở vê` vao` một ngay` gân` đây , đưng` lo lăng' cho em nhiêu` qua' . Co' thể sau chuyên' đi nay` em sẽ mât' đi rât' nhiêu` thư' , nhưng em muôn' tự khẳng định bản thân minh`vơi' tât' cả mọi ngươi` , cả anh nữa .. ngươi` ma` em yêu thương va` khâm phục thật nhiêu`. Hãy mạnh dạn bươc' vao` đơi` ,va`tim` cho minh` một cuộc sông' mơi' ngay cả luc' không co' em bên cạnh . Em biêt' minh` ra đi la` đang tâm cươp' đi biêt' bao mong chơ` va` nguôn an ủi nơi anh , nhưng mong anh hãy hiểu cho em ... em ra đi để tim` một con đương` mơi' , một cuộc sông' mơi' , em muôn' minh` sẽ la` ngươi` đem lại hạnh phuc' cho mọi ngươi` , em không muôn' tiêp' tục cảnh đoi' ngheo` nữa , đung' ngheo` không phải la` tội lỗi , nhưng ngheo` la` một cai' nhục , ngheo` cươp' đi biêt' bao nhiêu ươc' mơ của một đưa' con gai' mơi' chập chững bươc' vao` đơi` như em ...Em phải thay đổi no' , nêu' như ma` em không thay đổi hiện thực nay` , thi` co' lẽ tât' cả những ươc' mơ của em cũng chỉ la mơ ươc' ma` thôi. Hãy can đảm lên anh , em biêt' ngươi` yêu của em co' nghị lực lăm' ma` , phải không ?Hãy tin tưởng ở chinh' bản thân minh` , cả em cũng vậy nữa , em sẽ luôn nghĩ đên' anh , chinh' anh sẽ la` nguôn` động viên giup' em vượt qua kho' khăn nay` ....... suôt' cuộc đơi` nay` em chỉ yêu minh` anh , hãy tin vao` tinh` yêu của em , anh nhe' .