PDA

View Full Version : Tôi là ai!!!!!!!!!!!!!

LSB_HaiHang
23-09-2003, 20:30
Điều gì sẽ đến khi mà trái tim tôi bây giờ thực sự dã giá lạnh . Nhiều lúc tôi thực sự cố giấu tình cảm trong tôi nhưng tôi lại không thể giấu được tình cảm trong trái tim mình có phải mình quá yếu đuối không hả . Tôi muốn viết rất nhiều nhưng thực sự tôi không thể viết ra được ............

TinhDaCachXa
23-09-2003, 22:56
Tôi là ai ? chỉ là 1 con nhóc ..!
Tôi là ai? 1 đứa con gái nhà có thì ko ở .lang thang mãi trong cuộc đời này .Tôi là ai? chỉ là 1 người bình thường ,thậm chí rất bình thường như bao người khác.Tôi là ai tôi cũng chẳng biết tôi la ai nữa ,bởi tôi chỉ là tôi ,chứ nào có tiếng tăm gí trong cuộc sống này .
Trong mắt bạn bè ta là 1 đứa con gái ngang nghạnh , 1 cô bé cá tính ,ta chỉ thích làm những gì ta muốn , và muốn thì phải làm cho bằng được . Thiên hạ nghĩ rằng ta là 1 người có nghị lực sẽ vượt qua được mọi chông gai của cuộc đời để đứng lên nhưng ............ khi đối diện với chính ta ,ta chỉ là 1 con bé yếu đuối, sống trong cái vỏ bọc mạnh mẽ của mình , ta luôn cần có 1 người chia sẻ vui buồn cùng ta ,yêu thương ta,nghe ta nóicho dù những gì ta nói là viễn vông nhất.
Trong mắt người đời , ta ko được ngoan ngoãn cho lắm,có thể gọi là hư nữa ,bởi con gái có đứa nào bỏ nhà ra ngoài sống bao giờ! Dư luận nói ,dư luận bàn tán nhưng ta mặc kệ dư luận ,bởi dư luận có nuôi được ta đâu ! Người ta bảo :" sống trong chăn mới biết chăn có rận " gđ ta cũng thế , dư luận biết cái quái gì mà bàn với tán ,ai mà ko muốn ở nhà cho sung sướng , bon chen chi với đời cho khổ cái thân.Dư luận biết quái gì ta ra ngoài là 1 sự giải thoát chứ ,chỉ biết bàn tán ,chứ biết quái gì ,khỉ gió đời ! Chán...!

thu`_a^n?
24-09-2003, 09:59
Các bạn thân mến của tôi chúng ta là những cái gì đó nhỏ nhoi trong vũ trụ này,bởi vậy tôi cũng ko biết nói gì hơn là các bạn hãy di tìm chân lý sống của mình thì các bạn sẽ biết đuọc mình là ai va mình làm gi ,làm cho ai và vi ai mong rằng chúng ta sẽ là nhũng nguòi có ích cho xã hội .Hãy cùng tiến lên các bạn nhé!!!
Chúc các bạn luôn hạnh phúc!!!!

Never
24-09-2003, 11:26
Ngày hôm qua như trong giấc mơ Bao xa cách chỉ như một chớp mắt Bài ca ngọt ngào tìm quá khứ Vẫn chưa vơi trên đôi bờ môi Và cơn mưa nơi đâu đã đến muốn xoá mờ bao vết chân năm tháng Hạt mưa buông trong đôi mắt em
Và anh đã uống trên môi Ngàn con sóng vỗ là muôn ước mơ đợi chờ Bao bôn ba vẫn sống trái tim thật thà
Còn nguyên dấu vết bên nhau ta sống những tháng năm qua Một ngọn nến thắp lên, vẫn cháy trong bão giông
Và còn mãi cháy sáng trong đời Mãi cháy sáng lung linh màu Bên nhau ta sống những tháng năm qua Một tình yêu đã trao trong hơi thở vẫn ấm Và còn nguyên trong trái tim ta Ngày hôm qua Bài ca đó theo cơn gió qua và tìm đến trong đêm làm cơn mơCơn mơ thì thầm nhiều ước muốn
Vẫn khát khao trên đôi bờ mi
Và anh biết cơn mưa hôm qua muốn chôn vùi bao tiếng gọi say đắm
Chỉ còn trong tim anh vẫn ước nguyện: xua hết áng mây đen Tình yêu chắp cánh tìm lại phút giây ngọt ngào Ðể biển gọi con sóng sẽ thêm cuộn trào
Dù rằng xa cách nhưng trái tim còn trẻ mãi Và trái tim đó sẽ không già Và không băng giá
Trái tim còn vẫn tin ngày hôm qua Và tin cho muôn ngày xa...