PDA

View Full Version : CHỈ LÀ GIẤC MƠ ...

LsB-a LiTtLe GeCkO
23-09-2003, 15:40
Cô ấy nói với em : Người anh yêu chính là em và anh luôn mong chờ em quay trở lại . Em chỉ lắc đầu và cuời : Đã quá muộn cho tất cả ...
Anh có biết khi anh nói với em Cô ấy là bạn gái của anh em đã muốn tát cho anh một cái thật đau để nhắc anh nhớ lại những gì mà chúng mình đã có với nhau . Chẳng lẽ nó chỉ kết thúc bằng một câu nói dở hơi như vậy ư . Trời đất xung quanh em như sụp xuống , tai em ù đi , em khóc , em chạy thật nhanh . Em muốn trốn chạy sự thật đang diễn ra ... Nhưng không , em đã đứng lại , đã quay đầu và chìa tay ra : Chúng mình sẽ là bạn của nhau anh nhé . Anh đã nghĩ gì khi em hành động như vậy . Anh nói rằng Anh thấy bất ngờ và mừng khi em có thể bình tĩnh được như vậy , em đã cắn răng để không phải nói với anh rằng Anh thật là tồi
Em cứ nghĩ rằng em hiểu anh tất cả nhưng cho đến ngày hôm nay em mới nhận ra rằng mình chả biết một chút gì về tính cách và con người thật của anh . Anh nói yêu em , rồi chúng ta chia tay nhau chỉ bởi lí do anh không thể chăm sóc cho em được . Chúng mình quay lại vì anh nhận ra rằng anh đã quá yêu em . Rồi chúng mình chia tay vì anh không hiểu em . Anh lại xin lỗi và bảo rằng sẽ không như vậy nữa ... Không biết bao lần anh làm như vậy khiến em cảm tưởng như mình là con rối trong trò chơi tình yêu của anh . Không biết bao lần anh " nói thật " rằng " ANH YÊU EM " để rồi em không biết rằng thực sự thì anh biết rằng trái tim anh dành cho em từ khi nào ?
Anh biết tại sao khi cô ấy nói em hãy quay lại với anh , em lại từ chối không ? Chỉ bởi vì em không muốn mình phải khóc vì anh quá nhiều . Ngay cả khi chúng mình bên nhau , em vẫn cứ khóc , em lo sợ rồi một ngày em sẽ phải mất anh . Khi anh nói chúng mình sẽ xa nhau , không hiểu sao em lại chấp nhận để rồi khi có người nói rằng anh yêu em , em lại muốn chối bỏ sự thực ấy . Em cố tình coi như chưa hề có câu nói ấy , em muốn quên đi tất cả , em muốn trốn tránh mọi sự thật . Cái gì đã qua rồi hãy cứ qua đi , đừng khơi lại nỗi buồn làm chi nữa . Em không biết anh yêu em có phải là sự thật hay không , em chả muốn nghe ai nhắc đến nữa . Anh nói chúng mình có thể là bạn , em không biết những việc anh đã và đang làm có phải là mang lại hạnh phúc cho em không nhưng tại sao anh lại trốn tránh câu hỏi ANH CÓ YÊU EM ? Cho dù đó là sự thực thì em vẫn cứ muốn nghe ... Anh nghĩ rằng anh cao thượng khi để em quay lại với " tình yêu " của mình sao ? Anh nghĩ rằng anh sẽ không buồn sao ??? Nhiều đêm cứ nghĩ đến chuyện của hai đứa là em lại không yên , em không biết đâu là thật , đâu là giả nữa . Em không muốn nghĩ , em muốn tất cả hãy cứ bình thường . Còn anh , đã mấy hôm rồi anh không liên lạc với em . Em không muốn anh cho rằng việc trả lời thư của em là một việc " phải làm " mà hãy làm theo những gì anh cho là đúng . Kể cả khi có anh bên cạnh thì người em cũng biết được chúng mình là bạn mà , em nói được em làm được . Hãy bình thường , đừng quá gò ép như vậy anh à ...

TinhDaCachXa
23-09-2003, 22:31
Tôi cũng chẳng biết cái cuộc tình mà tôi đang có có phải là giấc mơ ko nữa , tôi cảm thấy nó cứ như thế nào ấy , hình như đã lâu tôi ko gặp anh , anh có camthấy có gì đó thiếu thiếu như tôi ko? buồn ,lặng lẽ ,tôi lang thang để nghĩ vế những gì mình đang có,tôi nghĩ vế anh , nghĩ thật nhiều , tô ko hiểu nổi cái thứ tình cảm mà anh và ta đang có , nó lỏng lẻo như thế nào ấy ,anh có thấy thế ko? Tôi ko hiểu nhiều vế anh , tôi cũng ko có thói quen tìm hiểu anh qua những người khác , tôi với anh quen nhau nhưng hình như tôi chẳng biết gì về bạn bè anh cả, và hình như chúng tôi cũng chẳng được công khai hoá tình cảm của mình ,sao thế nhỉ ,tôi cũng chẳng hiểu , tôi ko biết nhiều về anh ,anh cũng ít nói về mình cho tôi biết , ko như tôi - 1 trangsách mở còn anh là 1 quyển sách dày khoá kín ...! NHiều lúc tôi tự hỏi rồi tình cảm này sẽ đến đâu và về đâu , quanh ta - bao nhiêu người con trai khác bao quanh nhưng với ta -chỉ có anh là tất cả nhưng .... hình như ta chỉ là ngọn gió chợt vô tình thoáng qua đời anh . Thời gian gần đây ta cần anh vô cùng , nhưng hình nhu anh ko biết điều ấy ,hoặc có biết thì anh cũng ko đồng cảmvới ta.Chợt chạnh lòng khi đọc bài naỳ của CHIP,chợt hỏi lòng :" Liệu ta với anh cũng chỉ là giấc mơ ? Liệu có phải anh muốn đùa với ta 1 lần nữa ????" Lâu rồi ta chẳng nhận được tin tức gì của anh ,anh có nghĩ về ta như ta nghĩ về anh ko hở ? Nhớ anh nhiều anh có biết ko? Sao chẳng để lại cho em 1 dòng tình nhắn ,chẳng nhẽ cuộc tình mình cũng CHỈ LÀ GIẤC MƠ .................!

LsB-a LiTtLe GeCkO
24-09-2003, 15:24
Anh trách mình sao không liên lạc với anh trong suốt thời gian qua . Anh vẫn vậy , vô tâm quá ngay cả khi hai đứa đã là " bạn thân " . Chỉ một thời gian ngắn ngủi nhưng thực sự đã có rất nhiều chuyện đến với mình , mình chả biết kể cùng ai , không biết gục đầu vào vai của ai đó để khóc và cũng chả có ai để có thể khoe rằng mình đang hạnh phúc . Học tập , cuộc sống và những mối quan hệ đã khiến cho hai đứa dần xa cách nhau . Nếu như trước đây mình có thể kể cho anh nghe những chuyện hàng ngày bắt gặp , bắt anh quay 1 vòng như trình diễn thời trang với " bộ vía bắt mắt " còn anh thì hay trêu mình là bé con rồi để mình " nghía " anh trong lúc anh ... đang học bài thì giờ đây ngay đến 1 câu chào cũng chẳng còn . Mình chả biết phải nói sao nữa , có lẽ mình và anh đang thay đổi . Mình vẫn là mình đấy thôi nhưng giờ đây mình đã không còn những mơ mộng như xưa . Anh đã nói sẽ luôn bên mình và sẽ đến những lúc mình cần nhưng sự thực đã không được như lời anh nói ... Với mình , tất cả chỉ như một giấc mơ ...
Mình luôn mong ai cũng được hạnh phúc và luôn mỉm cười với người mình yêu ... Khi nghe bạn nói , mình cũng thấy buồn thay cho bạn nhưng biết làm sao , mình không phải là anh trai của mình . Mình cũng đã suy nghĩ rất nhiều , cũng đã nói " phải quấy " cho anh ấy nghe nhưng người quyết định là anh ấy chứ không phải là mình , anh ấy yêu chứ mình không thể " yêu hộ " được . Vậy đấy , mỗi người một suy nghĩ nhưng mình nghĩ trong tình yêu , cả hai hãy cùng nhau nghĩ thì tình yêu đó sẽ bền đẹp hơn biết mấy , những thắc mắc , hiểu lầm sẽ được xua tan khi hai người nói chuyện thẳng thắn với nhau . Mình đã từng nói Nếu như mình được là con trai thì mình sẽ chiều người yêu mình và không bao giờ làm cô ấy phải khổ . Mơ ước cũng chỉ là mơ ước và đó cũng là mong muốn của bao cô gái giống như mình . Một ngày nào đó , mình mong anh trai mình cũng sẽ làm được điều ấy ...

---------------------------------------
Trong giấc mơ hôm xưa em thầm nhớ
Bóng một người em vẫn mãi yêu
Để chợt tỉnh bỗng thấy cô liêu
Nhưng em biết trái tim này vẫn sáng