PDA

View Full Version : Có thể có Tình Yêu trên net không?

Cracker
23-09-2003, 15:05
Tôi không dám khẳng định diều gì khi mà tôi chưa tưng trải qua.

Tôi cũng không biết đó có thể gọi là tình yêu tren net duoc không? Nhung ma, nếu tôi không nhận dwợc mail của người ấy tôi sẽ rất buồn...........Tôi sẽ rất nhớ.......Đó có phải là tình yêu không?

LSB-TrieuNhi
23-09-2003, 19:34
Hì đó bạn sắp khổ rồi đó ..Tn cũng từng có tâm trạng như bạn .Nhưng Tn nghĩ internet ko thể nào có tình yều thật sự được ,ngay cả những người ngoài đời ,suốt ngày gặp mặt ,trao đổi tâm tình còn gây nhau ,chia tay liên hồi ,thì nói chi đến "chuyện tình internet".

chỉ cần 1 câu nói "ko biết là thật hay giả" cũng có thể làm ta vui cười suốt ngày ,nhưng bạn ạ nhớ làm chi ? chờ làm gì ??? khi chẳng được gì cả ??ngược lại bạn hãy lấyđó tiếp thêm sức mạnh niềm vui cuộc sống cho mình ,chớ đừng luỵ vì đó ,đừng phụ thuộc vào nó ,đừng để nó điều khiển mình ,vì chờ ngóng bao lâu đi nửa nó cũng chỉ là ảo mà thôi .

hì nói thì dễ ,làm thì khó hỉ ,nhưng mà sẽ làm được ,tại sao phải thương nhớ 1 người khi ko thể gặp mặt ,tiếp xúc được ????và càng funny hơn nửa ,là biết người ta có thương mình ko ?????ẢO vẫn là ảo

TinhDaCachXa
23-09-2003, 22:09
Tôi cũng chẳng biết là có ko nữa , nhưng hình như tôi cũng đang có 1 tình yêu trên NET ......cũng đợi chờ,cũng hờn dỗi ,cũng giận nhau ,cũng hứa hẹn , cũng như bao nhiêu cặp tình nhân khác .... nhưng chỉ là trước đây! Còn giờ đây ,tôi va người ấy ko còn gặp nhau nhiều nữa ,người ấy phải đi học , giờ giấc lại tréo ngoe ; còn tôi thì bị cuốn xoay vào cuộc sống , đi học đi làm , nên cũng ít lên Net , thế là chẳng gặp được nhau. Tôi với người ấy ít liên lạc với nhau ,cũng chẳng mail cho nhau, đôi lúc quay đầu nhìn lại tôi ko hiểu ,chúng tôi yêu nhau kiểu gì mà lại như thế ..! Tôi chẳng biết nên buồn hay vui với tình cảm mà mình đang có . tôi cũng chẳng biết phải làm sao cho tình cảm chúng tôi có thể nồng thắm hơn ,bởi có khi gặp nhau lúc sau này,chúng tôi cũng chẳng nói chuyện gì nhiều ,mỗi người làm việc ,cứ như chúng tôi chẳng có chuyện gì để nói ấy . Tôi có cảm giác như tôi và người ấy đang xa dần nhau ra , tôi cảm nhận được hình như bắt đầu có sự xa cách , nhiều lúc tự hỏi fải chăng người ấy đã chán tôi ? Buồn , nhưng chẳng biết nói làm sao vì NET vẫn là NET , tôi đâu thể nào trói chân được người ấy ........Anh có biết bây giờ em nhớ anh thế nào ko? những lúc như thời gian này em cần có anh thì chằng thấy anh đâu cả,em biết là ngày nào anh cũng online ,chẳng nhẽ em nhắn offline mà anh ko thấy , sao chẳng thấy anh trả lời gì cho em ,buôn lắm, biết ko hả anh ...?

My love you are
30-09-2003, 16:39
Tui thì tui chẳng thể nào tin được cái tình iu trên net đó bởi tui nghĩ net là ảo mà ảo thì làm gì có tình iu thật chú !