PDA

View Full Version : Tỏ tình ..... khủng bố.....

anhhung_ngocnghech
21-09-2003, 12:13
Em thân mến!
Tôi rất tiếc khi phải gửi cho em bức thư này để báo tin cho em một cách gián tiếp rằng từ bây giờ tôi sẽ chính thức theo đuổi em, tôi nghĩ là tôi không nên gặp mặt em để bày tỏ bởi vì nếu tôi cả gan làm như vậy thì tôi sẽ gặp một sự từ chối mà chắc chắn là không khoan nhượng đối với tôi.Vì vậy sau khi suy nghĩ rất kỹ càng tôi quyết định viết bức thư này cho em để em phải đọc tất cả những gì tôi muốn nói mà không có cách nào ngăn tôi lại được.
Tôi cũng xin báo trước với em rằng sau khi đọc xong bức thư của tôi em đừng tìm cách gì để làm nguội trái tim của tôi đã được tôi hâm nóng đến mức tối đa đang nóng hừng hực trong con người của tôi cả, tôi nghĩ là không có gì có thể làm nguội lạnh nó cả, xin đừng làm một việc vô ích như thế bời vì nó sẽ gây phiền phức cho cả em và tôi. Tôi cũng hy vọng em sẽ không mang lý do em đã có người yêu để loại bỏ tôi, tôi coi những lý do đó lãng nhãch không có tý "épphê" gì cả, trong khi em chưa kết hôn thì tôi hoàn toàn có quyền theo đuổi, luật pháp cũng không ngăn trở chuyện tôi yêu em khi em còn tự do và em có nghĩ được ra ai đủ sức ngăn cản tôi yêu em thì em hãy thử và sẽ thấy em đang cố gắng làm môt việc mà chắn chắn sẽ không mang lại kết quả gì ngoài việc làm tôi càng thêm ý chí muốn chinh phục em, em phải hiểu rằng tôi sẽ phát điên lên vì em nếu tôi không thể hiện được cái điều cực kỳ đơn giản TÔI YÊU EM. Dù em có cố tình mang tình yêu của tôi hạ căn xuống bao nhiêu lần thì tôi cũng bình phương nó lên gấp đôi số làn mà em có thể hạ xuống được, hãy tin tôi!. Bây giờ em chưa yêu tôi ? không sao, tôi tin rằng bằng tình yêu của mình, tôi sẽ làm nóng chẩy em với tất cả sự chân thành trong trái tim một người thanh niên có thể làm được, tất cả những điều đó sẽ được tôi thể hiện một cách rất rõ ràng trong những ngày sắp tới. Tất cả những rào chắn mà em có thể tạo nên được thì dù là đá tảng tôi cũng sẽ húc đầu vào không thương tiếc ,tôi không tin rằng không có một bức rào nào lại không có khe hở cả, bằng mọi cách tôi phải tìm ra khe hở đó, xin em đừng nghĩ tôi ngông cuồng đang làm một điều không tưởng, tôi luôn nghĩ rằng nếu tôi không chấp nhận thử thách thì tôi không bao giờ biết được nó ghê gớm đến đâu và đôi khi con quỷ cũng không đáng sợ bằng người ta tả nó.
Tôi nghĩ rằng em nên chấp nhận những tình cảm của tôi, dù em có coi đó là gì cũng được nhưng đừng nói lời nào ngăn cản tôi cả, bằng tình yêu của tôi đối với em thì tôi sẽ cạnh tranh với người con trai của em một cách hết sức công bằng không gâymột sự khó khăn nào đối với em, em có thể báo trước cho anh ta để có một cuộc chạy đua hoàn hảo mà kẻ thất bại sẽ phải sống những ngày mà tôi đã sống trong thời gian qua.
Chào em.....một ngày mới !

Lái Lợn
27-10-2003, 15:27
Em thân mến!
Bây giờ em đã hiểu thế nào là tình yêu của thằng con trai trong tôi chưa vậy? Tôi đã mang tất cả sự chân thành của thằng đàn ông trong tôi để chinh phục em và tôi tin rằng bây giờ em đã hiểu rằng trái tim tôi đã được nung nóng như thế nào bởi em. Dù tạm thời bây giờ tôi không thể ở gần em được nhưng em có thể tin rằng trái tim tôi chưa bao giờ nguội lạnh bởi vì tình yêu đã làm nóng nó lên liên tục cả ngày và đêm vì em. Tôi nghĩ là em cũng đã hiểu rất nhiều điều về tôi, về tình yêu mà tôi đã cố gắng thể hiện trong thời gian vừa qua dù em chưa nói gì với tôi cả nhưng tôi tin vào những gì mình thấy và trải qua. Tôi không nghĩ rằng trái tim em lại không hề rung động bởi lòng nhiệt tình và một thứ tình yêu mãnh liệt nhất trong con người tôi tạo ra, em hãy tin rằng tôi vẫn còn tiếp tục cái công cuộc chinh phục đến khi nào mà em cho tôi thấy rằng tôi không còn hy vọng gì nữa, tôi luôn nghĩ rằng để tới được ngày đó còn cả một quãng đường dài của tương lai, tôi sẽ là một con ong cần mẫn và chăm chỉ để thay đổi cái tương lai đó, không phải là quá khó đối với quyết tâm của một con người phải không em? Có vẻ như tôi đang làm một công việc hơi khó và tôi hơi tự tin vào bản thân của mình một chút nhưng em phải hiểu rằng tôi cần phải có lòng tự tin như vậy để hoàn thành cái ao ước ngông cuồng của tôi. Thời gian này tôi không thể ở gần em nhưng tôi sẽ liên tục "khủng bố" em bằng những bức thư mang đầy tình yêu của tôi, mong rằng em hãy đón nhận nó như chính những gì tôi đã dành cho em trong thời gian qua.
Cho phép tôi được gửi tới em cái ôm mạnh đến nỗi chỉ một chút xíu nữa sẽ làm vỡ vụn bộ xương của em!
YÊU EM

anhhung_ngocnghech
27-10-2003, 17:07
hêhê, ông chú lái lợn chắc đã nhận ra tớ là ai rồi chứ, người bạn "thanh mai trúc mã "của ông chú đây - tớ buột lòng phải chen ngang vào 2 lá thơ tình hết sức nồng nàn mà ông chú định gởi cho cô nàng nào đó,đừng giận vì tớ đã phá đám nhé he he- cô bình vợ chú mong chú lắm đó , hôm trước có viêc ghé qua nhà tôi thấy cổ ốm lắm đó nếu không muốn nói là ốm ơi là ốm ,tôi viết những đòng dưới đây cũng chỉ vì hạnh phúc của gia đình ông chú mà thôi -ông chú à, đừng vì1phút cô đơn mà xao lòng nhé tôi cũng biết lắm chứ , sống xa gia đình xa người vợ mới cưới chưa đầy 1năm ,ra ở chốn "đồng không mông quạnh" chỉ có những chú ỉn làm bạn tối ngày , thôi thì cố gắng ông chú à đừng phụ lòng người vợ trẻ đang mong đợi ở nhà , tụi mình cũng đã lớn tuổi cả rôi , sắp có sui rồi còn gì nữa ý tôi nhầm sắp có cu tí rồi mới phải hi` hi`, vi vu cho lắm cuối cùng rồi chẳng còn gì chẳng phải ông bà mình đã nói rồi hay sao "lắm mối tối nằm không" theo tớ được như vợ chồng chú là nhất rồi đó - zợ thì đảm đang nè- chồng lại có cái sự nghiệp "lái lợn" - còn gi bằng nữa,chú thấy tớ không,sự nghiệp cũng chẳng có gì suốt ngày cà lơ phấp phơ ngoài đường ai thuê gì thì làm nấy ,suốt ngày chỉ làm đày tớ cho thiên hạ - chẳng có gì gọi là ổn định do đó đâu dám tư tưởng , đèo bòng ai cuộc sống như vậy nhiều khi muốn chết đi được ấy chứ. Tớ mong rằng chú sẽ không hiểu nhầm ý tớ rằng vì sao tớ lại can thiệp vào cuộc sống riêng tư của chú ,tớ viết nên những dòng suy nghĩ chân thành này cũng chính là nhờ sự chân thành được vun đắp mấy chục năm qua của tình bạn giữa tớ và chú mà thôi.
Chú àCó người nhờ tớ sữa giúp cái mái nhà tớ phải dừng thôi - tối nay có rảnh thì qua chỗ tớ nhắm vài xị ruợu đế cho âm bụng rồi về nghỉ chú nhé- hình như cũng đã lâu rồi tớ vớiông chú chưa cụng ly với nhau thì phải .thôi nhé tớ đi làm đây