PDA

View Full Version : yêu là gì?

Trang : [1] 2

LSB-Manowar-meomeo
18-09-2003, 20:17
Bà con ai giải thích cho tôi "Yêu" là gì với được không???
Một người đi tìm nghĩa của từ yêu mài mà không được, đang bôí rối và cần sự giúp đỡ của anh em đây.

noname
18-09-2003, 20:57
Để tui hehe: Từ yeu là ghép của 3 chữ Y, Ê, U còn mọi chi tiết cụ thể thì mời LSB-Manowar-meomeo cứ yêu thử thì "bạn sẽ bít ngay mà"

~0==((=Cổ Phong=>>
18-09-2003, 21:55
yêu ư ? yêu là gom lại những tháng ngày xa cách thành những năm dài nhớ thương . yêu là phải biết cách chia sẻ người mình yêu cho kẻ khác khi mà ta thấy nàng đi bên người he he

LSB-VanThang
19-09-2003, 05:36
Đây là câu hỏi từ nghìn xưa tới nay mà đã có ai giải thích được đầy đủ hầu đáp ứng tất cả mọi người đâu. Bởi tình yêu mỗi người định theo mỗi nghĩa khác nhau. Không biết ngôn ngữ có đủ để giải thích chữ YÊU không nhỉ?

Mèo Mù
19-09-2003, 11:13
yêu hả, he he, vt nghĩ nó là thứ tình cảm giữa 2 trái tim. ngôn ngữ con người không giải thích hết được nó đâu, ngay cả những người trong cuộc còn không giải thích được đầy đủ nó nữa gì chúng ta những con người chưa yêu :wink:

anh_bat_khuat_o0o
19-09-2003, 11:25
yêu hả yêu là hai tâm hồn gặp nhau và hoà đồng với nhau.hai trái tim hướng về nhau.nói chung là khó hiểu lắm yêu thì bít. nếu chua có đối tượng thí tui cung được đó tui cũng chua có người yêu đâu

LSB-Tiểu Nữ
19-09-2003, 17:29
Yêu là gì ? Đây là một dạng câu hỏi có nhiều câu trả lời , và đặc biệt là câu trả lời nào cũng đúng với từng hoàn cảnh khác nhau .

Yêu có thể hiểu theo một số định nghĩa sau :

Yêu , tức là khi bạn cảm thấy lo lắng khi thấy người ta buồn , và hạnh phúc khi thấy người ta vui .

Yêu là khi bạn muốn chia xẻ với người ta những điều riêng tư nhất của bạn

Yêu là khi bạn cảm thấy đau thốn tim khi thấy người ta cười nói vui vẻ với một người khác giới .

Yêu là khi bạn khóc hết nước mắt khi biết người ta đã tặng hoa hồng , và thầm thích một người khác mà không phải là bạn .

Yêu là khi bạn muốn chia cho người ta chiếc bánh của bạn khi người ta đói .Và dù bạn cũng đang rất đói , và bạn cũng chỉ có một chiếc , nhưng
bạn vẫn nói dối rằng bạn đã ăn no rồi .

Yêu là lúc bạn chạy ngay đến với người ta để kể về thành công mà bạn vừa lập được .

Yêu là khi bạn có thể ở bên người đó , hai người im lặng không nói gì , nhưng có thể nói lên nhiều điều hơn thế .

Yêu là khi ..... nếu giải thích nữa thì chẳng biết đến đâu nữa , thôi tạm như vậy vậy , vì cứ yêu đi , bạn sẽ hiểu ,yêu là gì .Chỉ có chính bạn mới có thể trả lời được câu hỏi này chính xác nhất .

Trước đây , khi tôi chưa yêu một ai thật lòng , tôi cũng đã từng hỏi mình rất nhiều về điều đó .Nhưng đến bây giờ , khi tôi đã yêu thật lòng một người , và người ta cũng thật lòng yêu tôi , thì tôi đã hiểu , yêu là gì .

lyquy82
19-09-2003, 19:25
Đoá là khi hai người ko có khái niệm về độ xa. Khi người ta ở gần, ngay trước mắt nhưng ko làm sao có thể hỏi hay nói được. Khi người ta xa vời vợi thì hình ảnh người đó vẫn quanh quẩn đâu đo. Tình yêu thường rất đẹp, nhưng theo mình nghĩ khi nó bị những đắn đo vật chất... xen vào => tình yêu sẽ bị mất giá trị. Khi mình học về kinh tế : Đồng tiền bị mất giá , Còn tình yêu đó cũng có thể coi là bị mất giá trị. Nói chung tình yêu là thứ mà tại hạ cũng chịu.......thà ngồi đọc 1 quyên truyện tranh, lên lương Sơn tán nữ giặc còn hơn.

LSB-TrieuNhi
19-09-2003, 20:25
hì cứ nghĩ đơn giản
YÊU THÌ KHỔ
KO YÊU THÌ LỔ

:) nhưng Tn thà lỗ hơn là khổ ,tìm hiểu chi cho mệt vậy nè ,khi nào có người để cho bạn nghĩ về họ suốt ngày là...... bạn sắp khổ rùi đó ,

lyquy82
19-09-2003, 20:37
Ai bảo muội thế, Huynh la đại đệ tử của Trư Bát Giới, thì cái gì đựng được hết nỗi khổ đây....

LSB-TrieuNhi
19-09-2003, 20:49
thì đó trương bát giới khi thỉnh kinh xong ,anh em nào củng được thành phật thánh hết chỉ có TBG là ......

tương tư hằng nga chi để cho bị giáng xuống trần làm ngừi cũng ko giống mà vật cũng ko thành ,,,,hi hi hi huynh là đệ tử bát giới thì ....chắc cũng khổ ko kém vậy đâu hén :P

lyquy82
19-09-2003, 21:02
Cảm ơn lời chúc của muội,......muội biết chắc vậy chắc phải là Hăng Ngà 2003 lém, có muốn thử lại với huynh ko

Già Làng Đáng Kính
19-09-2003, 21:14
yêu là khi xúc phạm nhau một cách thô bạo mà kô một pháp luật nào trừng phạt được họ hixxxx đúng zậy thưa bà con hehheh thử 1 lần đi roài bạn sẽ thích ngay mà

tieu_quy_hao_sac
19-09-2003, 22:05
Yêu ư như TIỂU NỮ đại đầu lĩnh đã nói tình yêu thât khó nói hết bằng lời nhưng mà tui cung xin có một vài ý kiến góp ý :
Tình yêu là sư ích kỷ nhưng nó lại có cả sự bao dung nói chung nó thạt là khó hiểu nó chứa đựng trong nó 2 thứ mâu thuẫn nhau nhưng nó có thể tồn tại cùng nhau mãi mãi không tách rời
tình yêu là làm mọi việc cho người mình yêu mà không cần tính toán vụ lợi không cần suy nghĩ nhiều.
Tình yêu là khi người yêu cần bạn bạn sẽ có mặt ngay bên cạnh người ta dù bạn có đang bận đi chăng nữa.
ui trời về tình yêu thì còn rất nhiều không bao giờ con người có thể khám phá hết về nó mãi mãi không bao giờ cả.

LSB-Manowar-meomeo
21-09-2003, 14:45
hiccccccc, yêu mà khổ thế thì ... bố ai mà dám yêu cơ chứ??? Em thấy trên film hàn quốc ý các bác, người ta yêu nhau á, toàn đau khổ, chia lìa, mất mát, khóc lóc, chết chóc dài dài.....Nhưng cơ mà Yêu, cũng khoái lắm cơ, được quan tâm này, được làm nũng này, tha hồ giận nhau và làm lành với nhau này....

Tóm lại, yêu tức là thêm gia vị cho cuộc sống, lúc sướng như điên, lúc khổ như địa ngục, lúc hạnh phúc, lúc đau thương....

Chẳng nhớ ai có nói câu "Tình yêu đẹp là tình yêu dang dở/ Mấy ai yêu lại được người yêu?"

Theo các bác, tình yêu như thế nào là đúng? như thế nào là đẹp????
Ai nói cho em nghe xem cảm xúc khi yêu nó như thế nào cái.

(Bật mí nhỏ cả nhà nhá, MMM ... chuẩn bị kiếm người yêu, hehhehe, sau một thời gian dài cô đơn, tự nhiên vào một ngày thấy... chán cô đơn, và tự nhiên thấy... nên có người yêu, thử yêu xem sao, nhưng cơ mà em tài hèn sức mọn, chả biết nó ra làm sao cả, nên phải học tập kinh nghiệm của các bác cái đã.... Vậy thôi, heeeee, mong bà con chỉ giáo.......)

Have fun!

trang
21-09-2003, 18:48
:roll:
tôi chưa từng yêu nhưng tôi thấy yêu thật là rắc rối đó , đúng là " yêu thì khổ " , nhưng mà ko yêu thì ko có lỗ đâu , tôi chưa yêu vậy mà tôi đâu có thấy lỗ gì đâu , mà chỉ thấy mình thât tự do thoải mái , đi chơi với bất cứ bạn trai nào cũng ko sợ bị ng` yêu nhìn thấy ( nói vậy thôi chứ dù có ng` yêu đi nữa thì nếu tôi muốn đi chơi với bạn trai nào tôi cũng ko sợ ng` yêu tôi thấy đâu , vì ai cũng có 1 mảnh trời riêng mà , các bạn đã từng xem phim " MẢNH TRỜI RIÊNG " rồi chứ , với cái quan trọng hơn là , tôi rất coi trọng TÌNH BẠN , có khi còn hơn cả tình yêu nữa ấy chứ , nhưng các bạn đừng vì thế mà nói tôi lăng nhăng đấy , vì tôi ko bao giờ lăng nhăng đâu , chắc chắn là như vậy đó , 100%)
dù chưa từng yêu nhưng tôi cũng cảm thấy rằng
yêu là làm bất cứ điều gì cho ng` đó mà ko tính thiệt hơn , thấy nhơ nhớ khi ko thấy ng` ấy , rất vui khi được ng` đó rủ đi chơi , luôn luôn muốn ở gần ng` ấy , mong muốn được ng` đó quan tâm đến ..........

lsb-tieutuanquang
21-09-2003, 18:54
yêu là gì ?? yêu là chò trơi chứ gì !! dzị mà cũng hỏi ... nhưng trong chò trơi đó dĩ nhiên ko có kẻ thắng người thua rồi đúng ko ???

Never
21-09-2003, 20:01
Yêu là cái quái gì nếu như mà không phải là những cái mà mình hay nhìn thấy --> nhạt ..thế thì yêu làm gì sống thoải mái cho biết ...free ..mồm iem nói vậy ..nhưng iem dính lúc nèo roài ý ...Chỉ biết là một ngày không gặo thì nhớ phắt cuồng lên đoá

Già Làng Đáng Kính
22-09-2003, 10:55
hixxx thui đừng kể lể nữa chứ condienbivoi hixxx nói thía thì noi' làm chi nữa hehhe đã tuyên bố là nhạt sao lại dính vô hehhehe???? trả lời thí nào đây ???

tieu_quy_hao_sac
22-09-2003, 15:43
ÔI cái chuyện muôn thủa này thì nói đến bao giờ mới hết được chứ ma dinh' vào nó là jơi bị mệt đấy ạ . /Khổ lắm nhưng mà dù rất nhìu người biết thế rùi nhưng vẫn cứ thích yêu vì nó có một sức hút cực kỳ mãnh liệt. MÀ không ai đủ bản lĩnh cưỡng lai được.

tranhaihiepkhach
22-09-2003, 18:07
Tinh yêu là gì a',ôi đơn giản nó đồng nghĩa với sự bất hạnh bà con có tin không

Sir_king
22-09-2003, 18:13
Yêu là cái đẹp nhất !!
Yêu cũng là cái xấu nhất !!
Yêu thì sung sướng !
Mà yêu thì lại cũng là khổ đau !!

Già Làng Đáng Kính
22-09-2003, 20:47
Kô yêu là cái xấu nhứt
Còn yêu là cái đẹp nhứt
Yêu là sung sướng
Kô yêu là khổ đau !!!!
tại hạ cũng vô cùng nhứt trí với huynh đấy hehe

LSB-Tiểu Nữ
23-09-2003, 10:46
Nếu TY đúng như mấy vị huynh đệ nói ở trên : Yêu là khổ .Vậy các vị hãy giải thích cho tôi hiểu , tại sao yêu là khổ , vậy mà lại có khá nhiều người lao đầu vào yêu , hay nói đúng hơn là ai cũng lao đầu vào yêu , có người trọn đời chỉ yêu một mối tình , nhưng có những người vắt vai năm bẩy mối tình .( Cũng có người cả đời chẳng yêu ai , nhưng những người này chủ yếu là người tu hành , hoặc có bệnh về thần kinh , hoặc là chết yểu nên không đề cập tới )

Già Làng Đáng Kính
23-09-2003, 11:47
[b] tình iu là hai chữ TUYỆT hehhe ,khi mới vào là tuyệt vời hihihi nhưng khi bước ra thì 1 chữ tuyệt cọng to tướng [b]

tieu_quy_hao_sac
24-09-2003, 10:04
Tình yêu ư tại hạ nghĩ nó như thế này ko bít có đúng ko : Với bạn bạn thấy tình yêu là đẹp vì bạn cảm thấy hạnh phúc khi yêu vì người yêu của bạn thật tuyệt vời,nhưng với tôi tôi lại thấy yêu là khổ nói chung là mỗi người có một cảm nhận khác nhau về tình yêu .Các huynh đệ chưa yêu mà muốn biết chính xác nhất tình yêu là gì hãy yêu đi sẽ bít ngay :D hihihihì

Lenh Ho cong tu
24-09-2003, 17:09
Tuy chưa yêu bao giờ nhưng tiểu huynh đệ nghĩ rằng dù có định nghĩa bao nhiêu đi nữa cũng ko đủ được, yêu được xuất phát từ 2 trái tim mà chính họ nhiều khi cũng ko biết được để rùi khi ko may phải xa cách thì mới hiểu ra rằng mình ko thể thiếu trái tim kia được!!!

Sir_king
24-09-2003, 18:27
Ghen tuông
Yêu đơn phương
Mù quáng vì tình yêu
......

Chỉ là rất ít cái để chứng minh YÊU LÀ KHỔ !!!

cong_tu_nha_ngheo_17
27-09-2003, 20:56
yêu là chết ỏ trong lòng một ít mà
yêu nhiều thì khổ nhiều phải không bạn

Mèo Mù
28-09-2003, 14:59
khi mới bước vào tình yêu ai cũng háo hức mong đợi 1 kết cục tốt đẹp, nhưng khi bước chân vào nó thì con người ta mong sao thoát ra được nó, phải chăng yêu là khổ, nhưng không yêu lại thiệt cho lên mọi người vẫn lao đầu vào yêu dù biết nó đau khổ, trăm ngàn lần khổ

noname
28-09-2003, 15:20
Khổ hay sướng, hạnh phuc hay không hoàn toàn phụ thuộc vào 2 người chứ chẳng tại ai. Nói chung iu là tất cả những gì khó khăn nhất trên đời đòi hỏi 2 người phải vượt qua. Mọi thứ đều do 2 người quyết định. hehe không coá việc gì khoá chỉ sợ 2 người không.... đào núi và lấp biển hợp ý ắt làm nên.

Mèo Mù
28-09-2003, 15:47
tình yêu kết cục cuối cùng của nó là gì? chia tay hay là 1 đám cưới , không phải cứ cùng nhau đào núi lấp biển là được đâu, trong tình yêu còn phụ thuộc vào cả phận tức số phận nữa, không phải cứ muốn là được :wink:

noname
28-09-2003, 16:04
Khổ hay sướng, hạnh phuc hay không hoàn toàn phụ thuộc vào 2 người chứ chẳng tại ai. Nói chung iu là tất cả những gì khó khăn nhất trên đời đòi hỏi 2 người phải vượt qua. Mọi thứ đều do 2 người quyết định. hehe không coá việc gì khoá chỉ sợ 2 người không.... đào núi và lấp biển hợp ý ắt làm nên.
Cái câu "Nói chung iu là tất cả những gì khó khăn nhất trên đời đòi hỏi 2 người phải vượt qua." nghĩa là vậy đoá. Không phải chỉ đơn giản là iu nhau mà là được hạnh phúc. Noái chung là phải bít lo xa, lo tất cả những giề sao cho hợp lý roài mới đưa ra những quyết định. Hợp lý với tất cả những gì xung quanh mình, hoàn cảnh sống của mình thì mới đi đến đích được, níu không thì coá mà huhu đưa nhau đi đến ngõ cụt rùi ngồi mà khóc

Cuộc sống đâu phải cái giề mình muốn là được, coá những điều mình muốn nhưng lại không quyết định được mà lại là người khác quyết thía mới đau đầu.

Tốt nhất là tính toán làm sao đoá cho những người đưa ra quyết định sẽ phải thấy được điều mình mong muốn là hợp lý. Nếu như điều đoá không hợp lý thì không nên mong muốn làm giề cho mệt.

LSB-VanThang
29-09-2003, 00:35
To Noname: Lần sau huynh đài không nên viết 3 bài liên tục nhé. Nếu có quên gì thì bấm vào nút "SỬA BÀI" để sửa lại. Lần này tại hạ chỉ nhắc nhở, nhưng nếu còn tái phạm buộc quản lý mục này phải nặng tay hơn.

Mèo Mù
29-09-2003, 17:10
cuộc ssống là vậy đó, hơi tàn nhẫn 1 chút nhưng cũng có nhiều điều thú vị chứ, :wink: . Nếu yêu nhau mà muốn cái gì cũngđược cái đó và luôn luôn hạnh phúc thì nó sẽ dễ sụp đổ, khi vì những lí do đặc biệt mà tình ta thì 2người đó khi nhìn lại vẫn sẽ thấy cuộc tình đó đẹp nhưng khi mà 2 người có xích mích và chia tay thì khi nghĩ lại họ có bảo đó là cuộc tình đẹp không, xin thưa là không, chắc chắn là không 8-)
Trong tình yêu không có sự tính toán thiệt hơn, mà chỉ có sự chân thành, chân thành với nhau mà thôi , nếu trong tình yêu lại có những sự tính toán thiệt hơn há phải chăng nó chỉ là lợi dụng lẫn nhau mà thôi, vậy khi người kia phát hiện ra thì sao, họ sẽ nghĩ tại sao mình bị đối xử như vậy, mình có gì sai chứ, họ đâu biết họ không có gi sai , chỉ sai ở chỗ họ dễ bị lợi dụng, họ không nhận ra được mình bị lợi dụng, họ bị lời đường ngọt kia che mắt, phải chăng con người khi yêu thường mất phương hướng và trong mắt họ người yêu thật là hoàn hảo, hoàn hảo cả cái tính xấu , tính tốt , mặc kệ mọi người nói ra sao nhưng với những người đang yêu thì người yêu luôn là số 1 8-)

lsb-tieutuanquang
29-09-2003, 17:16
là số 1 mà VTKK lại chia tay với ĐD ??? đúng là VTKK nói chuyện khó mà tin được !!!

nguyenhaihoangthanh_22_2
29-09-2003, 19:15
Yêu la tự mổ con tim mình ra làm nhiều ngăn , người mình yêu chỉ nằm trong một ngăn ma thôi .

Mèo Mù
30-09-2003, 09:24
là số 1 mà VTKK lại chia tay với ĐD ??? đúng là VTKK nói chuyện khó mà tin được !!!điều khó tin cũng đã trở thành hiện thực, vt với Đ D có những chuyện không thể giải quyết với nhau được vậy thì níu kéo làm chi cho nó khổ,1 lần đau còn hơn là đau dai dẳng

LSB-Manowar-meomeo
02-10-2003, 19:32
Đó bạn biết thứ gì làm cho người ta hạnh phúc nhất, đưa người ta lên thiên đàng, và thứ gì làm cho người ta đau khổ và tuyệt vọng như ở dưới địa ngục??? Câu trả lời là Tình yêu.
Sau một hồi xem xét ý kiến của các anh em, tớ quyết định .... không yêu, hahhahha. Không yêu không phải vì sợ phải đau khổ , mà bởi tình yêu, ai định nghĩa bao giờ???
Có những người cả cuộc đời đi tìm kiếm tình yêu, một tình yêu chân thực , nhưng lực bất tòng tâm, chẳng thấy nó ở đâu cả.
Tìm kiếm tình yêu, chà, một điều thật là vô ích chăng??? thôi thì đành... há miệng chờ sung vậy, hihi, chờ khi nào nó đến thì khác biết thôi, phải không bà con???
Tớ mà yêu á, tớ sẽ nói cho cả thế giới biết là tớ đang yêu, làm sao mà lại không hạnh phúc và sung sương cho được khi được yêu?
Tình yêu là đẹp nhất. cái gì nhất thì cũng có tình yêu hết.
Nhưng để yêu và được yêu sao mà khó thế????

Chú Thoòng
03-10-2003, 13:39
yêu chả là cái gì hết.. như mấy ông thi sĩ giỏm đời làm thơ yêu nhưng. có biết yêu là cái quoái gi` đâu. mọi người cũng chỉ nói lung tung .. có bết yêu là cái gi` đâu.. . nghe ne`. yêu là. nam lấy nữ sinh con đẻ cái hêt OKIE

hongduyent
03-10-2003, 14:36
Buổi chiều nào người bỏ rong chơi
cho ta chiếc hôn nồng cháy
Nỗi đau bắt đầu từ đấy
Ngọt ngào như trái nho tươi.

Đó là tình yêu chư còn gì nữa

trang
03-10-2003, 17:46
bây giờ thì yêu là gì nhỉ ?
bây giờ tình yêu rất thực dụng , còn rất ít tình yêu đẹp và lãng mạng như mọi ng` vẫn tưởng tượng đâu
chứng kiến và nghe kể về 1 số mối tình tôi thấy họ đều lợi dụng nhau cả, phải chăng xu hướng bây giờ là như vậy
họ yêu nhau vì tiền tài địa vị của nhau , chứ đâu phải vì 1 tình yêu đẹp nữa
cứ nghĩ chỉ có ng`nghèo mới cần yêu những ai giàu có để có 1 cuộc đời sung sướng hơn hiện tại , vậy mà ngay cả những ng` giàu có, những ng` mà cuộc sống của họ đã sung túc lắm rồi vậy mà họ vẫn còn yêu với mục đich lợi dụng
phải chăng tình yêu chỉ là 1 trò chơi thú vị , chơi chán thì nó sẽ bị vứt bỏ , nó chỉ co tác dụng khi no vẫn còn giá trị thôi

dieliebe0912
13-11-2003, 19:57
Yêu là khi hai tâm hồn đồng cảm với nhau.Có nghĩa là người này thì nhìn thấy ở người kia một điều gì đó mà mình đang trông chờ!

dai_dao_quan_thang
14-11-2003, 08:35
yêu là gì ? yêu là đau khổ , là thù hận ,mà sao ta vẫn vướng vào nó, với tôi giờ đây ko còn biết chữ yêu là gì nữa , tình yêu của tôi đã chết theo 1 người , ko biết đến khi nào sống dậy.

yêu vẫn yêu
hận vẫn hận
ơn vẫn đền
oán vẫn trả[/b]

tieulong
14-11-2003, 10:05
yêu là chết trong lòng một chút xíu .
yêu là tình cảm mà cả hai cùng cho nhau .
nhưng mà yêu chi cho khổ vậy chứ ?

langtuhaohoa
14-11-2003, 11:35
yêu hả huynh .yêu là hôn nhau đó
muốn biết rõ hơn hãy tìm ai yêu đi

tinhdivang
14-11-2003, 20:00
YÊU LÀ ỐM ,KO ÔM LÀ YẾU.YÊU LÀ SỰ ĐÒNG NHẤT CỦA HAI TÂM HỒN KHÁC GIỚI ,HỌ CẢM THẤY LUÔN CẦN NHAU ,KO THỂ RỜI XA NHAU ,VÀ KHI XA NHAU THÌ HỌ LẠI THẤY NHỚ NHAU,HỌ QUAN TÂM LO LẮNG CHO NGƯỜI KIA.HỌ MUỐN ĐƯỢC CHĂM SOC CHO NGƯỜI KIA.VẬY GỌI LÀ YÊU

AHHA
15-11-2003, 09:06
tại hạ chưa trải qua nên chưa biết như thế nào, những cũng công nhận rằng yêu là khổ, toàn bị các nàng bắt làm dân cu li, nhưng vẫn phải cười nhăn nhở

cogaingaytho
15-11-2003, 13:19
Người ta cứ nói đùng quá yêu ...& yêu la yếu _ ôm thì ốm ...?
Đúng ko nhỉ..?
Mình thì chưa yêu bao giờ but .. chắc yêu thì ...cả hai người đèu cảm thầy hạnh phúc, cảm thầy ko bị cô đơn ...?
nhưng : Yêu thử ...đâu phải dễ
&&&&..?

LSB-Hell
15-11-2003, 13:37
Tình yêu có lẽ là một vấn đề muôn thủa để chúng ta có thể đưa ra câu hỏi,mà khó có thể trả lời được,có lẽ chỉ những người trong cuộc mới có thể trả lời.Hê!muội nói là muội chưa yêu.....(có thật không vậy?)muội biết không tinh yêu là một thứ tình cảm mà chúng ta chưa có thì thèm mà có rồi thì cũng thèm hihihihihihihi!!!!!!!!!!!!Chúc mừng muội lên LƯƠNG SƠN.