PDA

View Full Version : Có ai hạnh fúc như tôi ko???

sharah
11-09-2003, 11:20
Sau một thời gian bặt vô âm tín, cuối cùng tôi cũng quyết định gọi lại cho nó...
Cũng hơi ngại vì lâu lắm rồi, tụi tôi ko có tin tức gì của nhau cả!
May quá,nó có ở nhà,ko gặp fải bà chị của nó là việc may mắn thứ hai.
Cu cậu vẫn đang ngồi bên cái máy tính như mọi hôm.Nhấc máy lên có vẻ uể oải ,cái giọng vẫn khó chịu như mọi ngày.

Nhưng sau khi biết tôi gọi,nó có vẻ tỉnh táo hơn. :wink:
Mọi chuyện vẫn xoay quanh việc hỏi han nhau chuyện ở trường của mỗi đứa.Rồi thế nào ,cu cậu lại moi được chuyện tôi đi chơi với một anh chàng tôi mới quen được một năm...Nó tò mò ra trò nhưng khi đến lượt tôi"tra hỏi":Thế đã rủ em nào đi chơi chưa?",thì nó thật thà mà khai:"Có,nhưng vì tao biết chắc nó ko đi nên tao mới rủ!"
Trời ạ,cu cậu tao nhã đến thế đấy!!!
Thưc ra tôi biết thừa nó chẳng để ý tới một con nhỏ nào cả_Điều này hơi ngược lại với tính cách thích tan gái của cậu ta ,nhưng chẳng sao ca,càng tốt...
Nó hơi khó chịu một chút khi tôi hỏi thăm tới thằng bạn thân cũ của tôi ,tuy vậy tôi biết nên chỉ hỏi sơ sơ thôi .Nếu có chuyện gì đó hay ho hơn là việc hai đứa bắt đầu"ru ngủ" cho nhau .Chẳng có việc gì dễ ngủ hơn là hai đứa bắt nhau kể chuyện .Bắt đầu là tôi kể trước,lại câu chuyện hẹn hò hôm nọ của tôi với một anh chàng,nhưng chưa kể hết thì nó đã có vẻ như ngủ thật rồi.Nhưng tôi chưa được nghe câu chuyện của nó cơ mà ,tôi bực giọc gọi nó thoát khỏi cơn buồn ngủ chết người đó mà bắt nó kề cho tôi nghe.
Thực ra,tôi chơi hơi gian một chút vì tôi đã kể xong đâu ,mà tôi xí fần kể trước cũng lợi cho tôi vì được"ngủ" thoải mái hơn nó nhiều...
Cu cậu thực sự ko có nổi một câu chuyện nào cho ra trò ,nó bắt đầu bằng việc nói về cái trò trên máy tính của nó,rồi lại quay về chuyện lớp nó vui như thế nào:đông con trai ,toàn bọn kiểu":như nó"_đẹp trai,thông minh ...(Oẹ Oẹ,đến đây thì quá lắm rồi,tôi hoàn toàn ko thể"ngủ" được nổi nữa vì sự quá đỗi tự cao tự đại của cu cậu...)Nhưng nó hơi chán đời một chút vì con gái lớp nó xấu mù(theo lời nó nói là vậy,ai mà biết được)
Cuộc gọi fải kết thúc vì mẹ tôi về,đúng lúc cu cậu tỏ ra thắc mắc :"thế mày bị nhốt ở nhà thì ăn uống thế nào?Mẹ mày có về ko?"Thằng này nói thiêng quá,vưà mới dứt lời thì má mì về...
Thôi,chào may,gọi sau vậy ...

Đến tối,khi tôi đang băn khoăn ko biết mình còn quên gì chưa kể nốt cho nó tì lại nghĩ ra một địa chỉ #:'thằng ấy".
Ừ, thì gọi,nhưng hơi ngại một chút vì nó hay đi vắng buổi tối,mà bố mẹ nó cũng hay tưởng tượng lắm...
Thôi,đã quyết rồi thì thôi,gọi sang thì gặp em gái của nó,giọng rất dễ thương:"Anh ơi,bạn gái gọi!!!".Hết nói,em gái nói vậy làm nó ngại lắm đây!!!
Nó có vẻ như đang cười,nhưng vẫn còn bình tĩnh được.Hoá ra nó đang ăn cơm,mẹ ơi ăn muộn thế(8.30h tối rồi).Hỏi ra thì mới biết nó vừa đi học cờ vua về,vào năm học thì nó sẽ chỉ học vào chủ nhật thôi...
Hỏi thăm xem cảm giac lần đầu tiên làm lớp trưởng thế nào?,nó nói rất ngây thơ:"He He,rất khoái,cả bọn chẳng dám bật lại lớp trưởng,nếu bật thì sẽ có cơ hội được gặp thầy chủ nhiệm...".Trời ạ,tưởng oai lắm,hoá ra cũng chỉ là núp sau thây_Thồi,thế là may lắm rồi...
Cuối cùng ,cả hai cùng nhớ ra là nó chưa ăn xong .Thế la bye,có gì thì gọi sau ,nhưng chỉ gọi ban ngày thôi_thằng này nhát chết lăm...

Cả ngày chỉ ngồi chờ điện thoại và gọi điện nhưng tôi đã nối lại được những mối quan hệ tưởng chưng đang chết dí một chỗ chỉ vì cả hai đều...à,ko...cả ba chứ,...ko chịu làm rõ trước cả.Tôi đã thực sự làm được điều ấy chỉ vì từ chính trong thâm tâm,tôi muốn được như trước đây,như những ngày cả ba ko còn cảm thấy ngại ngùng khi ở bên nhau chỉ vì cả ba đang có một mối quan hệ thật rắc rối.Nó đã bắt đầu từ từ nhưng chắc chắn sẽ tốt đẹp hơn trước vì tôi đã giúp nó ko còn căng thẳng như trước_như cái hồi tôi fải nhờ một trong hai giúp tôi chia tay với người còn lại khi tôi vô tình ko biết cả hai đều yêu quý tôi nhường nào,tôi đã vô tình làm tổn thương cả hai khi chọn một trong hai người_điều mà thực sự tôi ko có quyền.
Tôi đã muốn xin lỗi cả hai nhưng chẳng hiểu mỗi lần tôi định nói thì những gì định nói bỗng tan biến thật nhanh chóng...
Bây giờ ,có lẽ tôi sẽ cảm thấy nhẹ nhõm hơn một chút,yên tâm hơn một chút...
Tôi ko hẳn đã quên đi những gì xảy ra nhưng dù sao cả hai đều vẫn luôn ở bên cạnh tôi dù ở rất xa nhau rồi...Tôi bỗng thấy mình thật hạnh fúc vì những gì tuyệt vời nhất vẫn luôn ở bên tôi ,tôi cảm ơn các bạn rất nhiều .
Liệu có bao giờ Đăng Minh và Lê Hoàng nhìn thấy những dòng chữ này của Hà ko???
Mình rất rất cảm ơn các bạn ,giá mà mình chưa bao giờ làm như thế,cả hai đều quan trọng với mình,mình đã nhận ra rằng mình đã vội vàng làm sao khi nói rằng mình yêu mến LH .Mình thực sự đã ko vui một chút nào khi nghe từ ĐM là LH cũng mến mình,bởi mình đã biết rằng từ đây mình ko còn được như trước nữa,ko còn có cả hai nữa...Mình đã suýt khóc khi nghe thấy ĐM hỏi mình:"Thế mày ko thích tao à?".Mình đang làm cho mọi thứ thật tồi tệ...Dù hàng ngày mình và ĐM vẫn gọi cho nhau nhưng dường như mình cảm thấy có lỗi với bạn ấy rất nhiều ,rất nhiều...

Bây giờ mọi thứ đã trở về vị trí của nó,mình cảm ơn các bạn....

(Tình cảm rất đáng quý ,nhưng đôi khi chỉ một sự vội vàng nho nhỏ cũng đủ làm cho nó trở nên tai hại.
Tôi viết bài này để muốn nói lời cảm ơn đến hai người bạn trai rất quan trọng của tôi cũng như muốn cảm ơn tới những người bạn hiện giờ của tôi.
Tôi chợt nhớ tới dòng lưu bút của một người bạn được viết vội vàng trong giây fút muộn màng lúc chia tay: " Đến giờ fút này tôi mới thực sự nhận ra _tình bạn thật đáng quý".Rất ngắn ,rất đơn giản nhưng nó ko bao giờ làm tôi quên được ...
Giá mà ĐM và LH nhìn thấy tôi yếu mềm thế này ,tôi đã luôn tỏ ra mạnh mẽ nhưng ích gì khi tôi vẫn luôn là chính tôi mà thôi.)

flame dragon
16-09-2003, 14:22
sau khi tao đọc bài này thì tao mới hiểu là mày đợi điện đứa nào
theo tao nhớ thì mày bảo với tao là chờ điện của nó rồi nhỉ
nhưng dù sao thì cả 2 thằng đấy vẫn là 2 trong số những thằng chơi thân nên tao hiểu tính của chúng nó
như tao nói với mày rồi đấy cả 2 thằng đều có 1 tính tốt riêng của nó nhưng tao thấy thằng ĐM thì đối với bạn bè nó hết lòng hơn nhưng cái tính hay "nổ" của nó thì....
còn thằng LH thì ít quân tâm đến bạn bè nhưng thẳng thắn và ko nổ như ĐM
cứ như thế mà chọn mày nhé!!!