PDA

View Full Version : Hỏi thế gian tình là gì ?

my_love
28-11-2002, 14:51
Hỏi thế gian tình là gì
Mọi người ơi mọi người cho tôi biết tình yêu là gì với
Tại sao con người ta lại cứ vướn vào TÌNH để rồi làm khổ nhau thế hu hu hu hu

LyTuLong
28-11-2002, 16:38
tinh yêu là bát bún riêu
bao nhiêu sợi bún bấy nhiêu sợi tình

Moc Thon Thac Tai
01-12-2002, 03:11
Tự hỏi thế gian : "tình là gì ?"
Thế gian hờ hững : "cái chi chi .."
Đa tình tự cổ không như hận
Hữu hận miên miên vô tuyệt kỳ ..

_Aquafina_
01-12-2002, 10:16
tinh yêu là bát bún riêu
Lý Tử Long Nói Như Phim ! Ông Đã Có Con Dog Ghẻ Nào Để Mõm Tới Đâu Mà Cũng Tình Tình Bún Bún ! Ko Ngượng Mồm À ?

lsb-nothingIam
06-12-2002, 16:26
Tình yêu ư,cũng giống như ta cho người đó hết phần thức ăn của ta mà không cần gắp lại 1 miếng nào .... và cốt lõi của vấn đề là vì ta đã đi ăn tiệm rùi ..kekekeke

LSB-nhocthuytien
09-12-2002, 15:13
tình yêu là gì nhỉ.. chưa yêu có thể định nghĩa được tình yêu hông? :) Tình yêu là cho nhiều mà khôg đòi hỏi phải trả lại áh..

LSB_soujiro_seta
09-12-2002, 15:35
tình yêu , khốn nỗi , để định nghĩa nó , người ta phải yêu , mà yêu là ngu đi ( sorry) , là mù quáng đi ,vì thế cho đến bây giờ làm gì có ai đã định nghĩa được chữ love ???

chong_tocduoiga
12-12-2002, 12:03
yêu nhiều riết ốm , ôm nhiều riết yếu . nhưng sao tui vẫn khoái bị ốm yếu éhheheh . :02_grin:

love is the game , but in this game require fair , true , sentiment , romantic .... :1luvu: :1luvu: :1luvu:

Vi Tieu Bao
14-12-2002, 11:54
tinh yêu là bát bún riêu
tình yêu như một phương trình
bao nhiêu ẩn số bấy nhiêu giật mình

LSB_soujiro_seta
14-12-2002, 15:20
khốn nỗi phương trình còn có cả đồng biến và nghịch biến nên người ta đến giờ sau khi tìm hiếu , phát minh ra đủ thứ , vẫn có người thốt lên
_làm sao định nghĩa được tình yêu ???

Vi Tieu Bao
14-12-2002, 15:43
Đố ai địng nghĩa được chữ yêu
Có khó gì đâu một buổi chiều
...........................................
...........................................

tinhyeucuariengminh
14-12-2002, 19:21
Hỏi thế gian tình là gì
Mọi người ơi mọi người cho tôi biết tình yêu là gì với
Tại sao con người ta lại cứ vướn vào TÌNH để rồi làm khổ nhau thế hu hu hu hu
tình là cái mà ko fải muốn là có ,khi nó đến mình ko hay biết,khi nó đi cũng thật thật là nhanh ko thể giữ được ,vướng vào nó rồi chỉ có 2 kết cuộc hoặc là đau khổ hoặc là hạnh phúc

Vi Tieu Bao
17-12-2002, 17:26
Mà thường là đau khổ các vị ạ,vì vậy khoong nên vướng vào lưới tình

yêu cầu xóa nick 1
18-12-2002, 09:53
[scroll:8bef300ea6]không vướng vào thì đến chết cũng không có lấy 1 mối tình làm kỉ niệm à chán thế sống bi quan= chết đi còn hơn[/scroll:8bef300ea6]

Vi Tieu Bao
18-12-2002, 10:44
he he muốn chết cũng khó lắm huynh à

ZzVickyzZ
23-01-2003, 20:28
Có rất nhiều định nghĩa về tình yêu...nhưng chỉ có người đã từng yêu thì mới biết tình yêu ra sao mà thôi...vì mỗi con người đều có cách sống và yêu của riêng mình...vì vậy tình yêu của mỗi người cũng sẽ khác...

LSB-nhocthuytien
30-01-2003, 13:23
đúng như TĐG nói.. không thể lấy tình yêu của người này làm nền cho tình yêu của người khác.. chỉ có thể học hỏi kinh nghiệm chứ không thể đi theo họ được... bởi người yêu mình có phải là người yêu của họ đâu mà họ biết..
Ta chỉ có thể tự lựa chọn cho mình con đường đúng nhất mà thôi.. nên không ai có thể đưa ra được định nghĩa chính xác về tình yêu cả

LSB-ThanTai
31-01-2003, 13:03
tình yêu, tại sao lại làm cho nhiều người dau khổ như thế chứ, vậy tình yêu sinh ra dể làm cái gì, công nhận 1 diều là tình yêu cho mình cảm giác vui vẻ yêu đời , nhưng đến khi tình yêu đó ko đem lại cảm giác vui vẻ hạnh phúc nữa thì lúc dó mới cám giác được mùi vị cay đắng như thế nào, vậy tình yêu lắm lúc làm cho nhiều ngươi` đau khổ lẫn vui ve.....

LSB-ThanTai
31-01-2003, 13:06
tình yêu, tại sao lại làm cho nhiều người dau khổ như thế chứ, vậy tình yêu sinh ra dể làm cái gì, công nhận 1 diều là tình yêu cho mình cảm giác vui vẻ yêu đời , nhưng đến khi tình yêu đó ko đem lại cảm giác vui vẻ hạnh phúc nữa thì lúc dó mới cám giác được mùi vị cay đắng như thế nào, vậy tình yêu lắm lúc làm cho nhiều ngươi` đau khổ lẫn vui ve?.....

PS_486
03-02-2003, 20:39
tieubao huynh à, sao không viết nốt câu cuối ra(có thô như câu thứ 3 đâu mà sợ):
Anh nhường em vào trước, thế là yêu!
--------------------------------------------------------------------
Chẹp chẹp, chả hiểu sao, người ta bảo là:
Yêu làm gì cho đời thêm khổ
Chết trong quan tài còn thò cổ ra yêu
Thế mà khối người thò cổ luôn, chẹp chẹp!

tinhyeucuariengminh
05-02-2003, 10:30
nếu trong cả cuộc đời màko có lấy 1mảnh tình vắt vai dù là đau khổ hay hạnh phúc thì cuộc đời đó thật là tẽ nhạt fải ko cá sưu huynh sư tỉ

LSB-nhocthuytien
07-02-2003, 13:29
đúng vậy.. đi đến cuối trời thì cuối cùng ta cũng tìm được một nửa của mình mà thôi.. chỉ có ta kô biết nắm bắt nên mới đánh mất tình yêu của mình, và chỉ có những người không trân trọng tình yêu mới không có tình yêu. :)

tinhyeucuariengminh
07-02-2003, 17:37
đúng vậy.. đi đến cuối trời thì cuối cùng ta cũng tìm được một nửa của mình mà thôi.. chỉ có ta kô biết nắm bắt nên mới đánh mất tình yêu của mình, và chỉ có những người không trân trọng tình yêu mới không có tình yêu. :)có thể đó là những người theo chủ nghĩa độc thân

anh
01-04-2003, 20:10
tinh la gì hả tui cũng chịu thui nhưng qua đây chừ tui hiểu là gì rùi, cám ơn nghen

lsb_ha son
06-04-2003, 15:54
tình là những chuổi ngày mong chờ . tình là bờ bến đợi người thương.
tình là một cái gì đó mà khi người ta bắt gặp thì thường nhung nhớ và tương tư. tôi cũng đã bắt gặp"tình "rồi ôi sao ma lúc dầu nó hanh phúc còn sau thì thật đau khôvả buồn thương thay khi người dó nói "chia tay"
:ukliam2: :ukliam2: :twisted: :dance: :dazzler1: :bawling: :bawling: :bawling:

lsb_ha son
06-04-2003, 16:03
mình nghĩ khi mình mà tim được một nửa tình yêu của mình chắc sẽ hạnh phúc lắm nhỉ.

LSB-nhocthuytien
07-04-2003, 15:06
mình nghĩ khi mình mà tim được một nửa tình yêu của mình chắc sẽ hạnh phúc lắm nhỉ.

Hạnh phúc là do mình biết gìn giữ đó ha_son ơi.. bởi vì "tình yêu không phải là thứ mà khi có thì vĩnh viễn không thể mất". Chúc Ha_son luôn gìn giữ tình yêu của mình để hạnh phúc mãi mãi nhá

Bắc Kiều Phong
08-04-2003, 18:28
Nhưng coi chừng giữ tình yêu cũng giống như giữ quả bom nổ chậm đấy nhé.Nói chung nên yêu đúng lúc,đúng thời điểm,có thể nói người yêu là tương lai của mình nhưng không có tương lai thì sẽ không có người yêu

lsb_ha son
13-04-2003, 17:35
tất cả các bạn mỗi người có một cách nghĩ khácd nhau về tình yêu ai nghĩ cũng đúng cả.mình thấy khi có được tình yêu chắc lúc do là lúc ta cảm thấy hạnh phúc nhất . các bạn có nghĩ như mình ko vậy. :P :P :P
:P