PDA

View Full Version : DIỄN ĐÀN GAMES

Hac Long cong tu
08-09-2003, 13:49
NHỮNG HUYNH ĐỆ NÀO LÀ NHỮNG TAY CHOI GAME CHUYÊN HAY KHÔNG CHUYÊN VÀO ĐÂY ĐỂ CÙNG NHAY BÀN LUẬN VÈ GAME

traitimbinhyen
09-09-2003, 21:11
này bàn luận về games là bàn luận về những cái gì vậy ạ

laddy
10-09-2003, 08:15
hay quá! có các huynh đài ở đây em choi war 3 dở quá !!!
ai có kinh nghiệm gì dạy em với!!!!
thank uuuu

LSB-KieuPhong
11-09-2003, 15:46
Làm ơn chỉ cho tui chiến lược của simcity4 nha, cảm ơn nhìu

Hac Long cong tu
16-09-2003, 14:25
Bàn luận về game tứ là chúng ta nói cảm tưởng của mình về những game hiện đang thịnh hành trên thị trường hiện nay và thông qua diễn đàn này chúng ta có thể giao lưu những người chơi game có thể giúp đở lẫn nhau để có thể phát triển kỉ năng chơi game của mình, ngoài ra còn có thể cho mọi người biết đươc những khám phá mới của mình về game mà mình đang chơi.
Nếu có thắc mắc gì các huynh đệ cứ viết bài gửi lên diễn đàn

Hac Long cong tu
16-09-2003, 14:41
Chiến lược chơi simcity 4:
Như ta biết dòng chơi sim la game "hoà bình" không có chiến tranh và để chơi loại game nay người chơi cần có đầu óc và tính kiên trì vì chơi thể loại game này rất tốn thời gian, nếu huynh đệ có đủ những điều kiện trên thì có thể chơi game này. tôi sẽ hướng dẫn "sơ sơ" cho đệ trước hết đệ hãy xây 1 khu công nghiệp nho nhỏ, sau đó xây khu dân cư và phải nhớ là xây lớn gấp 2 lần khu công nghiệp xây càng lớn càng tốt cho tới khi nào tổng số thu nhập của đệ lên tới 2000$ thì mới xây tiếp các công trình phụ va cứ như thế cho đến...
Chúc chơi tốt

traitimbinhyen
18-09-2003, 20:31
này có ai biết những mã dùng trong hl không chỉ giùm tui với

Thangtaitu
22-09-2003, 19:14
hiện co ai có thể chuyển được FFX từ PSII--->vi tính dược không?

tui là người rất thích chơi FF

tui là 1 fan của FF

Kai
29-09-2003, 11:47
qua đay mà xem nè http://www.gamevn.com trên trời dưới đất cũng đủ để đọc

Kai
29-09-2003, 11:48
hiện co ai có thể chuyển được FFX từ PSII--->vi tính dược không?
=> Chỉ khi nào có giả lập PS2 thì mới chơi được , chờ nhé ^ ^

Kai
29-09-2003, 11:51
Học War3 thì vào đây http://www.gamevn.com/forum/forumdisplay.php?f=71

tri_da_tinh_Ngo_Dung
11-10-2003, 09:15
anh em ơi ở đây có ai là dân chơi ROR không cho em làm quen một chút

LSB_conan
11-10-2003, 13:20
hì .....
cái đó thì ai mà chả biết hả anh bạn...
cái đó thì tui vào thường xuyên mà.
à cáib trò loạn 12 sứ quân sao chưa chịu ra nhỉ......
còn có ai biết hưóng dẫn tôi trò RA2 ko ...
trò đó rất hay đó.... nhưng lại ko biết chơi.

Thanchet
19-10-2003, 18:03
Anh Thangtaitu ơi! Em cũng là fan cua FFX nè. Anh muốn chơi được phần đấy thì phải có phần giả lập cơ anh à. Phần đấy trên mạng cũng có đó. Nếu anh muốn chơi thì bảo cả em. Em sẽ tìm cho anh. Được chứ hả?

Hac Long cong tu
19-10-2003, 20:08
Nếu tôi không lầm thì FFX chỉ chơi được trên ps2 thôi mà, hơn nữa hôm trước tui có mua thử chương trình giả lập ps2 nhưng chơi không được, huynh đệ có thể chỉ chổ không.

À trong diễn đàn có ai biết địa chỉ của Thúy Vy coputer không nhỉ, xin post dùm.

yeunhamconhonbosot
20-10-2003, 09:31
hì .....
cái đó thì ai mà chả biết hả anh bạn...
cái đó thì tui vào thường xuyên mà.
à cáib trò loạn 12 sứ quân sao chưa chịu ra nhỉ......
còn có ai biết hưóng dẫn tôi trò RA2 ko ...
trò đó rất hay đó.... nhưng lại ko biết chơi.
Cái trò loạn 12sq bị hỏng hay sao í mà, đang làm
Còn trò RA2 thì tui bít, nhiều là đằng khác, bít cả YURI REVENGE nữa
có gì cứ hỏi
Mà ở đây có ai chơi RTK 9 chưa? mình thảo luận chút chơi

Hac Long cong tu
20-10-2003, 13:58
Có nhưng tui chỉ mới chơi có 1 lần hà, ông có thể bày vẽ chút không, tui không biết nuôi quân, và di chuyển quân. Nói chung là thể loại game đó tui chưa rành huynh đệ có thể mách bảo chút ít không.

MAX SAI
20-10-2003, 19:33
Hình như chưa có huynh đệ nào nêu cảm nghĩ của mình về những game hay nhỉ. Vậy để đệ tui khởi man nha:
Các huynh đệ nghĩ sao về GTA zậy, tui thấy nó kha hay và hấp dẫn đó, vừa vào chơi bạn trong vai TOMMY để làm nhiệm vụ(nhưng chủ yếu là bắn và giết thui ^_^) bạn phải thường xuyên kiếm tiền dể mua súng vì nhiệm vụ càng về sau cành khó dần. Trong trò này có rất nhìu bí mật hay lắm. Đệ chỉ giới thiệu sơ qua thui vì để chờ cho các huybh post tiếp đó(trò này gần giống như MAFIA nhưng có phần nổi trội hơn nhiều, cần cấu hinh là: 800 MHz Intel Pentium III or 800 MHz AMD Athlon or 1.2 Ghz
128 MB of RAM
8 speed CD / DVD drive
915 MB of free hard disk space
(+ 635 MB if video card does NOT support DirectX Texture
Compression)
32 MB video card with DirectX 9.0 compatible drivers
"GeForce" or better )Thui đệ chào các huynh nhá! :P

MAX SAI
20-10-2003, 20:27
Các huynh ơi đệ có một số cheats nè ai cần hông:
GTA III VC:

Mã Ket qua
--------------------------------------------------------------------
THUGSTOOLS - Cho tất cả vũ khí ở level 1
PROFESSIONALTOOLS - Cho tất cả vũ khí ở level 2
NUTTERTOOLS - Cho tất cả vũ khí ở level 3
ASPIRINE - Đầy máu
PRECIOUSPROTECTION - Đầy đạn
YOUWONTTAKEMEALIVE - Level cao
LEAVEMEALONE - Không cần Level
ICANTTAKEITANYMORE - Tự vẫn
DEEPFRIEDMARSBARS - Thân hình của bạn sẽ mập lên
PROGRAMMER - Thân hình của bạn ốm nhách
STILLLIKEDRESSINGUP - Thay đổI quần áo
CERTAINDEATH - Hút sìgà
CHEATSHAVEBEENCRACKED - Chơi bằng nhân vật Ricardo Diaz
LOOKLIKELANCE - Chơi bằng nhân vật Lance Vance
MYSONISALAWYER - Chơi bằng nhân vật Ken Rosenberg
LOOKLIKEHILARY - Chơi bằng nhân vật Hilary King
ROCKANDROLLMAN - Chơi bằng nhân vật Love Fist character
Jezz Torent
WELOVEOURDICK - Chơi bằng nhân vật Love Fist character Dick
ONEARMEDBANDIT - Chơi bằng nhân vật Phil Cassidy.
IDONTHAVETHEMONEYSONNY - Chơi bằng nhân vật Sonny Forelli.
FOXYLITTLETHING - Chơi bằng nhân vật Mercedes
PANZER - Xe Rhino
TRAVELINSTYLE - Xe Bloodring Banger
GETTHEREQUICKLY - Xe Bloodring Banger#2
GETTHEREFAST - Xe Sabre Turbo
GETTHEREVERYFASTINDEED - Xe Hotring Racer
GETTHEREAMAZINGLYFAST - Xe Hotring Racer#2
THELASTRIDE - Xe Romero's Hearse
ROCKANDROLLCAR - Xe Love Fist's Limo
RUBBISHCAR - Xe Trashmaster
BETTERTHANWALKING - Xe Caddie
BIGBANG - Nổ tất cả các chiếc xe
MIAMITRAFFIC - Tấn công giao thông
AHAIRDRESSERSCAR - Tấc cả xe màu hồng
IWANTITPAINTEDBLACK - Tấc cả xe màu đen
COMEFLYWITHME - Xe có khả năng bay
GREENLIGHT - Tất cả đèn giao thông chuyển qua màu xanh
SEAWAYS - Xe cô có thể chay trên nước
LOADSOFLITTLETHINGS - Cho Sportscars bánh xe lớn
ALOVELYDAY - Làm thời tiết trong lành
APLEASANTDAY - Có mây
ABITDRIEG - Mây dày đặc
CANTSEEATHING - Thời tiết có xương mù
CATSANDDOGS - Bão

Hac Long cong tu
20-10-2003, 20:33
Hay đó nhưng thiết nghĩ nếu chơi game mà dùng đến chatcode thì còn gì là hấp dẫn nữa, nhưng nếu chơi gta mà không biết một số mã cơ bản thì khó mà chơi được. Dù sao đi nữa cũng cảm ơn huynh đệ đã mách dùm.

MAX SAI
20-10-2003, 20:34
Cheats của The Hulk đây:
GMMSKIN - INVULNERABILTY (Hulk và Banner trở nên bất tử)

FLSHWND - REGENERATOR (Hulk tái sinh và nhanh nhen hon gấp 2 lần)

ANGMNGT - FULL RAGE METER (Sức mạnh luôn đầy và không bao giờ suy yếu)

GRNCHTR - UNLIMITED CONTINUES (Số lần chơi tiếp(continues) không bao giờ hết)

HLTHDSE - DOUBLE HULK'S HP (Hulk có số máu gấp đôi)

BRNGITN - DOUBLE ALL ENEMIES HP (Máu kẻ thù sẽ gấp 2 lần)

MMMYHLP - HALF ALL ENEMIES HP (Máu kẻ thù sẽ giảm một nửa)

MAX SAI
20-10-2003, 20:51
Hay đó nhưng thiết nghĩ nếu chơi game mà dùng đến chatcode thì còn gì là hấp dẫn nữa, nhưng nếu chơi gta mà không biết một số mã cơ bản thì khó mà chơi được. Dù sao đi nữa cũng cảm ơn huynh đệ đã mách dùm
ko có chi nhưng dù sao huynh nói cũng đúng nếu chơi GAME mà dùng mã thì sẽ lam cho trò trơi trở nên nhàm chán(Vì sao trời sinh GAME mà còn sinh mã cơ chứ :( )

yeunhamconhonbosot
20-10-2003, 21:45
Đúng đấy , chơi game ko nên chơi mã, nếu có thì chơi ít thui, chơi mã nhìu làm giảm khả năng chơi game đi mẩt.
Có ai chơi RTK 9 rùi thì mình cùng bàn nha.

hoangdang
20-10-2003, 22:13
co thich chien o
neu cothi hen 9h ngay thu 4

yeunhamconhonbosot
20-10-2003, 23:34
Chiến gì, ở đâu, sao u ko nói rõ ra đi, mà chiến thì chiến ở đâu? Nói vậy mà cũng nói à.

MAX SAI
21-10-2003, 18:52
Đúng đấy , chơi game ko nên chơi mã, nếu có thì chơi ít thui, chơi mã nhìu làm giảm khả năng chơi game đi mẩt.
Có ai chơi RTK 9 rùi thì mình cùng bàn nha
RTK 9 là trò gì zậy huynh giới thiệu qua đi nha! :wink:

Hac Long cong tu
21-10-2003, 22:04
Có ai chơi RTK 9 rùi thì mình cùng bàn nha
RTK 9 là trò gì zậy huynh giới thiệu qua đi nha! :wink:

Đây là một thể loại game trận, là game cải tiến của Tam Quốc Chí, nhưng khác ở chổ là cách chơi khó hơn mà tui không diễn tả được sau đây tui trích dẫn vài dòng giới thiệu về thể loại game này.
Trong khi các fan của “Romance of the Three Kingdoms” (RTK) ở Bắc Mỹ cũng như fan Việt Nam mình đang mong đợi ngày phát hành RTK8 tiếng Anh dài cả cổ thì hãng KOEI đã tung ra RTK9 bản tiếng Hoa vào tháng 3 vừa qua. So sánh với hai phiên bản RTK7 và 8 trước đây, RTK9 có nhiều biến đổi chắc chắn sẽ làm cho nhiều fan hài lòng, còn nhiều fan khác hẳn sẽ thất vọng...

Trước hết, RTK9 đã không còn sử dụng cách chơi nhập vai (role-playing) nữa: Bạn sẽ không thể đóng vai tướng, quân sư hay nhân vật nào bạn yêu thích, ngoại trừ vai trò của một vị chủ soái. Đây có thể là điều đầu tiên làm cho những bạn say mê và yêu thích cách chơi RTK7 và 8 thất vọng. Ngược lại, những bạn đang chơi RTK từ thuở ban đầu (từ RTK1 đến RTK6) và thích cách chơi này chắc sẽ ủng hộ việc KOEI đem lại cách chơi nguyên thủy của dòng game RTK. Theo tôi, việc không thể đóng vai nhân vật mình thích thì có hơi chán, trừ phi bạn... tự thí (cho hy sinh í mà) tên chủ soái mình khi ra trận (để cho địch giết chết, hích hích), sau đó tôn nhân vật mình thích lên cai quản ba quân (!).

Như đã nêu, do RTK9 không còn sử dụng hệ thống nhập vai nên bạn sẽ không còn được... cưới vợ, sinh con, tập luyện kỹ năng, kết bạn, v.v... Bây giờ, trong trò chơi, bạn chính là vị vua và những gì bạn thấy sẽ qua cách nhìn của một ông vua chứ không phải là thần tử nào nữa. Trong suốt trò chơi, bạn sẽ có lượt "ra lệnh" và lượt "thi hành lệnh." Bạn sẽ điều khiển tướng của bạn, ra lệnh cho họ làm những gì bạn muốn như đi kiếm nhân tài, phát triển nông thôn, thương mại, tường thành hay cầm quân đi đánh trận. Sau khi bạn ra lệnh, game sẽ trải qua mười ngày để cho các tướng của bạn cũng như tướng của địch thi hành mệnh lệnh do “chúa công” đưa ra. Cách chơi này khiến cho một năm trôi qua lâu hơn các game RTK trước. Ở RTK8, bạn ra lệnh cho cả ba tháng, còn trong RTK9 thì bạn ra lệnh ba lần một tháng.

Các hình vẽ nhân vật lần này có phần tiến bộ hơn so với các RTK trước. Tuy vẫn có một số hình nhân vật được đem từ RTK7 và 8 sang nhưng đa số các nhân vật nổi tiếng đều có hình vẽ mới, với kích thước to hơn (và sẽ chiếu đến ngực, thay vì chỉ có khuôn mặt như lúc trước). Các hình vẽ những mỹ nhân, nữ tướng dành cho tướng tự tạo thật phong phú và có nhiều ảnh để cho bạn chọn hơn. Riêng tôi, tôi đã tạo thật nhiều nữ tướng vì game RTK lúc nào cũng hiếm nữ tướng, nữ quân sư (!). Xin nói thêm vụ này một chút: Lần này, KOEI cho khá nhiều nữ tướng xuất hiện như Tôn Thượng Hương (Sun Shang Xiang) - không còn là một vị tiểu thư mà sẽ là nữ tướng như trong “Dynasty Warriors”; Chúc Dung không còn là “vợ bù nhìn” của Mạnh Hoạch mà trở lại với vai trò nữ tướng. KOEI còn thêm hai nhân vật ẩn: Ma Yun Lu, em của Mã Siêu (đánh chẳng thua ông anh tí nào), và Huang Yue Ying (bà dzợ của Khổnh Minh chớ ai, he he).

[Đầu trang]
Về đồ họa trong game, các thành trì và bản đồ có nhiều chi tiết hơn. KOEI có loại bỏ hay nhập lại một hai thành trong các RTK trước, và thêm một số thành mới vào. Như thành Qiao trong RTK9 đã không còn nữa vì KOEI đã nhập chung nó lại với tỉnh Ru Nan rồi. Ngoài các thành chính, trong game còn có mặt năm tộc dân “man di” (mỗi tộc đều bắt đầu với 300.000 lính!). Để có một kết cuộc mỹ mãn, bạn bắt buộc phải chinh phục năm tộc dân này. Nếu không, sau khi bạn lên ngôi, bọn chúng sẽ qua Trung Quốc "xơi chín" cái giang sơn mà bạn đã bỏ công gầy dựng. Nhìn chung, đồ họa trong RTK9 cũng tạm được, trừ lúc quân lính đánh trận nhỏ sẽ nhỏ như kiến (nhưng khi hai tướng đấu với nhau, lại có vẻ hào hùng hơn khi quân sĩ hai bên reo hò cổ vũ cho tướng của phe mình).

Về gameplay, RTK9 nửa hay và nửa dở. AI (trí tuệ nhân tạo) trong RTK9 vẫn còn khá... kém thông minh. Nếu là dân chơi RTK từ lâu, bạn sẽ nhận ra điều này khi chơi xong được phân nửa trò chơi lần đầu tiên: Địch tuy đông hơn nhưng bạn vẫn có cách chia rẻ bọn chúng, khiến phòng thủ của chúng bị giảm và bạn sẽ dễ dàng dùng chiêu "lấy thịt đè người." Do đó, nếu bạn muốn chơi ở độ khó hơn thì phải chơi ở phần Fictional (không đi theo lịch sử). Nhưng nếu vậy, bạn sẽ khó tìm được các cảnh lịch sử vốn kèm trong đĩa 2. Bình thường chơi theo Historical để tìm ra các cảnh lịch sử đã khó, huống chi chơi ở Fictional thì.... thà lấy cái đĩa 2 ra xem trước vậy.

Tuy cách chơi trong RTK9 đã được KOEI chuyển về kiểu RTK6 nhưng phần Menu thì rườm rà hơn nhiều. Menu thể hiện trên game cũng khá dễ sử dụng, bạn chỉ cần bấm chuột trái là xong. Nhưng để kiếm danh sách của tướng mình thì nếu chơi RTK9 lần đầu, bạn sẽ cảm thấy không dễ dàng gì bởi vì phải dùng đến chuột phải. Khác với các RTK trước, lần này KOEI tận dụng chuột phải tới mức tối đa. Khi bạn đưa chuột ngang thành nào và bấm chuột phải, game sẽ đưa ra cho bạn một số menu nữa. Trong đó, sẽ có danh sách tướng của bạn và các chư hầu. Hơi khó hiểu nhưng thật ra cũng không khó mấy.

Nếu bạn thích kiểu KOEI làm mỗi năm một kịch bản như trong RTK8 thì RTK9 sẽ làm bạn thất vọng, do KOEI đã bỏ kiểu làm này. Do sử dụng lại cách chơi nguyên thủy của RTK, các chiến dịch (campaign) của RTK 9 chỉ theo những giai đoạn gây cấn nhất trong lịch sử Tam Quốc mà thôi. Tức là bạn có thể chơi từ lúc giặc Khăn Vàng nổi dậy vào năm 184 và lúc Đổng Trác lên chức Thái sư uy hiếp vua Hán vào năm 190 nhưng không thể bắt đầu chơi những năm giữa đó. Để bù lại cho sự thiếu sót các kịch bản theo từng năm, KOEI đã cho thêm vô vài kịch bản mới, đi sâu vào những năm cuối cùng của thời Tam Quốc mà các RTK trước chưa hề có.

[Đầu trang]
Trong RTK9, phần đánh trận đã trở thành tự động. Bạn ra lệnh cho tướng đi đánh. Sau khi chọn xong đội hình, binh sĩ thì tướng của bạn sẽ tự động dẫn quân đi. Bạn không cần điều khiển binh sĩ đi đánh trận nữa. Do máy sẽ tự điều khiển quân của bạn nên tướng chỉ huy trở nên rất quan trọng. Tướng có tài chỉ huy cao sẽ có cơ hội đánh tan địch nhanh chóng và khó bị quân sư của địch lừa đảo. Đây có lẽ là điều đúng thực tế. Tuy nhiên, do máy tự điều khiển trận đánh, bạn sẽ không làm gì được ngoài việc cho viết chiến thư giả để lừa tướng địch và gởi quân chi viện tới giúp. Ngay cả các trận đấu tay đôi cũng sẽ do máy tự điều khiển. Nếu bạn muốn xem nhiều trận đấu thì tốt nhất là thu phục Lữ Bố và Trương Phi, sau đó đánh ai cũng cho hai tướng này đi làm tiên phong, bảo đảm bạn sẽ thấy đấu hoài vì Lữ và Trương là hai tướng thiện chiến nhất trong game cũng như trong lịch sử. Các hổ tướng như Quan Vũ, Triệu Vân, Mã Siêu, Nhan Lương, Văn Sú, Trương Cáp, Hứa Chử chỉ đứng hàng thứ nhì khi đấu tay đôi. Tùy tướng nào giỏi về cầm binh loại nào thì bạn cho họ cầm binh loại đó. Thí dụ: Dù Lữ Bố anh dũng thiện chiến nhưng bạn không nên cho hắn cầm binh để đánh thủy chiến (không phải sở trường của Lữ Bố) để tránh trường hợp lỡ hắn đụng ngay Cam Ninh bên địch thì sẽ thảm bại ngay tức khắc! Một điều làm tôi bực mình khi đánh trận là không thể nào sửa đổi được đội hình. Đội hình quân đã từng được KOEI đem sử dụng trong RTK5 nay được đem trở lại trong RTK9 nhưng tiếc là ta sẽ không thay đổi được đội hình như đã từng làm trong RTK5 (khiến cho nhiều khi, bạn chọn lầm đội hình thì chỉ ngồi đó mà thấy quân mình bị địch tàn sát).

À, nhắc đến bên địch, có lẽ khi chơi, bạn sẽ thấy tướng của mình bị địch "dụ dỗ" rất dễ. Bạn sẽ thấy mình vừa mới thu phục một số tướng nhưng sau đó thì bỗng dưng chúng lại chạy qua bên địch mất tiêu. Lúc đầu, điều này cũng làm tôi hơi bực mình nhưng sau đó chơi tiếp tục thì cảm thấy cũng hơi hay hay, vì như vậy sẽ khiến trò chơi khó hơn. Hơn nữa, thật ra trong game cũng có cách phá cái chiêu này đấy, nhưng tôi muốn để bạn tự khám phá ra cho thú vị hơn. Ngoài ra, KOEI đã tiếp thu ý kiến của các fan là tại sao trong các game RTK trước, khi đã vào những ngày cuối cùng của Tam Quốc mà phe địch vẫn ung dung làm bạn với phe ta mà chẳng có hành động nào quyết chiến cả. Trong RTK9, khi bạn gần thống nhất Trung Quốc, các chư hầu còn lại trong game sẽ trở nên "hung dữ" và không thiện cảm với bạn do họ biết rằng bạn thế nào cũng đem quân san bằng lãnh thổ của họ để... thắng game. Liên minh trong RTK9 cũng khó khăn hơn xưa. Phải nói là rất khó liên minh trong RTK9. Bạn sẽ dễ dàng bị hai phe địch ùa lại đánh một phen đó!

Trong RTK9, phần âm nhạc tuy không thể nói là xuất sắc nhất nhưng cũng thuộc dạng khá. Nhạc mở đầu và kết thúc nghe hay hơn so với trong hai RTK trước rất nhiều.

[Đầu trang]
Tóm lại, cho dù KOEI cố tình để lại những lỗi lầm trong RTK9, tôi vẫn thích cái RTK 9 này vì:

Thứ nhất: Cách đánh trận trong RTK9 rất hợp với thực tế ngoài đời. Khi đánh một thành nào đó, bạn phải mất thời gian đi tới, không như các RTK trước (rất giả tạo, ngay cả thời nay máy bay cũng phải bay tới mục tiêu chứ đâu có biến một cái là tới liền được). Do quân lính phải mất thời gian để di chuyển đến mục tiêu, mình có thể biết quân địch sắp tấn công mình để phòng bị.

Thứ hai: Khi đánh trận, tinh thần quân sĩ giảm là đúng, và đánh lâu sẽ sinh mệt mỏi.
Trong RTK9, bạn được gởi quân tiếp viện cũng là việc rất đúng và bình thường, nên có.

Thứ ba: Một điều khác làm tôi thích RTK9 và mong KOEI sẽ giữ lại trong RTK10 là cái.. bản đồ: Không những chỉ có các thành lớn, RTK9 có cả các ải như Hổ Lao Quan, Tỷ Thuỷ Quan, Quan Độ,... đi giống như trong lịch sử. (Các thành lúc nào cũng có ải quan để bảo vệ, trong khi các RTK trước bỏ qua điều này.)

Thứ tư: RTK 9 còn có nhiều sự kiện đi theo lịch sử như trận chiến Xích Bích bây giờ là một cảnh lịch sử thiệt. Nếu có tiếng Anh, chúng ta sẽ cảm thấy thích thú với các cảnh lịch sử mà KOEI đã kèm trong đĩa 2.

Thứ năm: Không thể điều khiển được trận đánh, lúc đầu tôi cũng bực mình. Thế nhưng sau đó, tôi lại cảm thấy cách chơi này mới lạ hơn các phiên bản trước. Khi địch đem quân tấn công thành nào của ta, mình có thể đánh úp bằng cách tấn công thành địch bất ngờ. Khi hai máy đánh nhau, mình có thể kết đồng minh khi giúp một phe tấn công phe kia (chiêu này mình xài hoài). Phao tin đồn nhảm cho vua của hai bên hiểu lầm đánh nhau túi bụi chẳng hạn, còn mình vào... hốt cú chót.

Thứ sáu: Đấu tay đôi (duel) trong RTK9 thật ra có thể xảy ra thường xuyên nếu bạn chọn đúng võ tướng và đúng đội hình họ thông thạo. So với các RTK trước, duel trong RTK9 không bị kiềm chế bởi lượt chơi, vì thế xem đánh nhau sẽ không bị cụt hứng (trừ khi bên tướng mình yếu xìu). RTK9 còn có các cảnh tán công rất ngoạn mục, chưa từng thấy trên bất kỳ game RTK nào.

Mặc dù có thể không hài lòng với cách chơi mới lạ trong RTK9 nhưng nếu bạn chịu nghiên cứu nó kỹ, bạn sẽ thấy cách chơi ở phiên bản này cũng tuyệt vời không kém. Đây chính là lý do vì sao loạt game RTK của KOEI vẫn tiếp tục thu hút mình.

Nếu bạn say mê truyện Tam Quốc và là một fan RTK, bạn đừng bỏ qua RTK9.

Bạn hãy chơi RTK9 và cả việc tham gia vào “Hội Vườn Đào” của GameVN. Hiện nay, “Hội Vườn Đào” đã có bản RTK9 English translation patch do bạn Roninvn làm. Patch dịch các tên tướng và tên thành từ tiếng Hoa sang tiếng Anh, giúp bạn dễ nhận biết ai là ai và dễ đi tìm tướng mới lẫn vương quốc mới

Chúc các bạn chơi vui.[/b]

Hac Long cong tu
21-10-2003, 22:27
Nhân đây sin giới thiệu với Huynh đệ trong diễn đàn một game mới toanh mà tui vừa sưu tầm được.

COMMANDOS IV

Một nhóm lính biệt kích của quân Đồng minh nhận nhiệm vụ phải xâm nhập vào các căn cứ bí mật của quân Đức nhằm phá hủy và làm suy yếu sức mạnh về quân sự của phe Phát xít tạo tiền đề thắng lợi cho quân đội Đồng minh.... Chắc các bạn đã biết tôi đang nói đến cái gì chứ? Vâng đó chính là Commandos với phiên bản đầu tiên xuất hiện trên thị trường game vào giữa năm 1998, và rất nhanh được biết đến như một nhà tiên phong của thể loại game chiến thuật chiến lược. Đã 5 năm trôi qua với sự ra đời của rất nhiều game mới thuộc thể loại này nhưng ấn tượng về "những người anh hùng sau chiến tuyến" chắc chắn vẫn còn rất sâu đậm trong lòng người hâm mộ. Và vào ngày 27-9-2003 vừa qua, một tin vui mới dành cho các fan của Commandos đó laâ Commandos III: Destination Berlin (điểm đến Berlin) đã được tung ra thị trường. Một câu chuyện mới, một cuộc phiêu lưu mới về những người lính biệt kích dũng cảm đang chờ các bạn ở phía trước.....

Khuôn mặt mới của một game không mới

Với những cải tiến đáng kể về cách chơi cũng như giao diện thân thiện, Destination Berlin ngay từ khi mới phát hành đã nhận được rất nhiều nhận xét tốt đẹp tưâ phía người chơi. Với hàng loạt các nhiệm vụ đơn lẻ trong một phần chơi riêng biệt, những hướng dẫn chi tiết giúp người chơi làm quen với hình thức chiến thuật của trò chơi cũng như cách sử dụng khả năng của các nhân vật một cách hiệu quả nhất. Bây giờ cho dù là một "lính mới" đối với Commandos, bạn vẫn biết sẽ phải làm gì với anh chàng thiện xạ Duke hay Renee. Trong Destination Berlin, bạn sẽ không phải khó khăn khi muốn xác định mỗi nhân vật của mình đang nắm trong tay những món đồ gì nữa - một của sổ mới đặt ở giữa bảng điều khiển cho phép hiện ra tất cả các món đồ chơi của mỗi nhân vật. Ngoài ra, giao diện bản đồ mới sẽ giúp cho người chơi xác định những thông tin về quân địch và từ đó có những chiến thuật đúng đắn cho nhóm của mình.

Thành công = tính chiến thuật + sự kiên nhẫn

Tiết tấu chủ đạo của trò chơi là yếu tố bí mật kết hợp với những hành động mang tính chiến thuật cao. Điều cốt yếu để hoàn thành các nhiệm vụ một cách suôn sẻ là bạn phải luôn để ý đến tầm nhìn của đối thủ (thực hiện bằng cách giữ chặt nút Tab đồng thời nhấn chuột trái lên quân địch). Trong các nhiệm vụ do thám hay vượt qua các phòng tuyến dày đặc, việc phải đối mặt với quân Đức và điều khiển cùng lúc nhiều nhân vật tại các địa điểm khác nhau là vô cùng khó khăn, nên khả năng bạn phải thực hiện lại nhiệm vụ là khó tránh khỏi. Trong Commandos III, bạn có thể xác lập cho nhân vật của mình tự xử lý những tình huống khi bị quân địch phát hiện như lẩn trốn, tấn công hay tự động phát hiện và tiêu diệt những tên lính đơn lẻ. Điều này sẽ giúp người chơi có thể vừa dễ dàng bảo toàn quân số trong nhóm, vừa rảnh tay để tính toán ra những bước đi và hành động đúng đắn. Cách chơi có thể dễ dàng hơn nhờ những thay đổi của nhaâ sản xuất, nhưng chắc chắn việc hoàn thành trò chơi sẽ không dễ chút nào đâu. Trong rất nhiều các nhiệm vụ, nhóm của bạn sẽ gặp phải sự cảnh giác cực cao của các toán lính Đức, nhất là trong loạt nhiệm vụ ở bãi biển Ohama và Stalingrad, nơi mà yếu tố bí mật luôn được đặt lên hàng đầu. Mặc dù có sự hỗ trợ quân sự nhưng việc hoàn thành những phần chơi này đòi hỏi người chơi phải rất kiên nhẫn và mất hàng giờ bên PC của mình. Cuộc chiến tranh đã bắt đầu đến hồi kết thúc và sự đề phòng của quân địch ngày càng cao, ở những địa điểm "nhạy cảm" sẽ không chỉ coá một mà là rất nhiều toán lính đi tuần tra liên tục. Hãy cẩn thận từng bước chân của mình trong Destination Berlin nhé!

Commandos - game của mọi người

Theo Pyro Studio, nhà phát triển của Commandos III, thị trường chính của Commandos chủ yếu dành cho những khách hàng vừa và nhỏ nên bạn có thể thoải mái cài đặt trên cả Win95. Với cấu trúc đồ họa được xây dựng chủ yếu trên nền tảng kỹ thuật 2D nên chỉ với một card tăng tốc đồ họa 16MB bình thường là quá đuã với Commandos III rồi. Mặc dù bị hạn chế ở chế độ màn hình 800x600, nhưng hình ảnh trong game rất sắc nét và có độ chi tiết cao. Nếu được chứng kiến quang cảnh thành phố Stalingrad bị dội bom thì chắc bạn cũng phải công nhận là độc đáo và đầy kịch tính chẳng kém một bộ phim chiến tranh nào. Phần âm thanh tuy không có nhiều hiệu ứng đặc biệt. Nhưng bù vào đó là rất nhiều bản nhạc giao hưởng được đặc biệt viết riêng cho đề tài Chiến tranh Thế giới thứ hai với những cảm xúc hùng tráng. Chúng sẽ là phần nền xuyên suốt của trò chơi. Ngoài ra chế độ lồng tiếng mới còn cho phép xác lập được tiếng nói riêng cho mỗi nhân vật của mình, một vài câu than phiền nho nhỏ của Paul Toledo, anh chàng luôn câm như hến suốt trò chơi, chắc chắn sẽ làm "tảng băng" này trở nên ít lạnh hơn nhiều đấy. Thật thuá vị phải không?

Yêu cầu cấu hình tối thiểu: CPU 750MHz, 128MB RAM, GPU 16MB

yeunhamconhonbosot
22-10-2003, 09:21
Này huynh đài, đã có COMMANDOS IV rùi hả, không bít ở HP đã có chưa nhỉ, tui thích chơi COMMANDOS lắm.
Nhân đây xin nói, mấy bài về RTK 9 huynh đài viết dài thế, tui đọc hoa cả mắt. Tui hỏi nha, ba vợ của Khổng Minh thì tìm ở đâu vậy. Nghe nói tìm ở phía đông bắc của bản đồ có 2 em nữ tướng trông được lắm, huynh đài có bít ko vậy???

Hac Long cong tu
22-10-2003, 09:40
Hiện giờ tui chỉ biết có nhiêu đó thôi khi nào có thêm thông tin về COMMANDOS IV tui sẽ thông báo cho.
Còn về việc chơi rtk9 thì tôi đã nói trước rồi tui mới chơi có một lần hà, huynh đệ thử hỏi yeunhamconhonbosot xem, huynh ấy có vẽ là một fan của rtk9 đó.

Quach_Tinh_lata
22-10-2003, 19:42
có ai biết trang nào để tải cho trơi : Thân điêu đại hiệp không chỉ tại hạ với, và chỉ cho tôi cách choi của Tam quốc chí với

yeunhamconhonbosot
23-10-2003, 08:34
Huynh đài nói rõ ra chứ, Tam quốc chí là như thế nào??? Bây giờ có mấy thể loại, trên PC thì có Fate of Dragon, Romace of Three Kingdom, còn trên thể loại PS thì lại có kiểu khác, nếu nói chung chung thì nhiều lắm, ok.

MAX SAI
23-10-2003, 10:38
Đệ có mấy mã mới nè:
Mã trò JEDI ACADEMY
Nhấn phím [Shift] + [~] và nhập mã devmapall vào sau đó nhập các mã dưới đây:
God : Bất tử
Noclip : Bay
Give all : Cho tất cả vũ khí
Give health : Hồi phục máu
Give armor : Hồi phục giáp
Give ammo : Cho 100% đạn dược
Kill : Tự sát
Quit : Thoát khỏi trò chơi
Sabercolor<1-2> <mầu VD:red; green; blue; yellow v..v..v> : Thay mầu kiếm

MAX SAI
23-10-2003, 10:44
Mã của trò TRON 2.0:
Nhấn phím [t] và nhập mã sau:
Mpkfa : Tất cả vũ khí
Mptears : Đánh lại mã vừa kích hoạt
Mphealth : Máu

MAX SAI
23-10-2003, 11:00
Mã trò NBA LIVE 2003:
Trong khi tạo cầu thủ bạn đánh những mã này vào phần họ của cầu thủ:
B-rich : Cho cầu thủ Dollabills
Busta rhymes : Cho cầu thủ Flipmode
Dj clue : Cho cầu thủ Mixtapes
Ghetto fabulous : Cho cầu thủ Gettofab
Hot karl : Cho cầu thủ Carliforlia
Just blaze : Cho cầu thủ Goodbeats

MAX SAI
23-10-2003, 11:06
Mã trò CHROME:
Nhấn phím [~] roài nhập mã
Cheat.godmode() : Bất tử
Cheat.addammo() : Tăng số lượng đạn dược
Cheat.tuneweapons() : Cho vũ khí
Cheat.fullhealth() : Máu
Cheat.nextmission() : Chơi nhiệm vụ kế
Cheat.clearoverload() : Mang nhiều đồ vật hơn
Cheat.giveammo9mmshort() : cho đạn 9mm
Cheat.giveammo12short() : Cho đạn 12mm
Cheat.giveammo14long() : Cho đạn 14mm
Cheat.giveammorocket() : Cho đạn Rocket
Cheat.giveammoenergy() : Cho năng lượng
Cheat.giveammo8mmlong() : Cho đạn 8mm
Cheat.giveammoshotgun() : Cho đạn Shotgun

MAX SAI
23-10-2003, 11:11
Mã SAVAGE:
Nhấn phím [~] rồi nhập mã
Givemomey : Cho tiền
Giveresource : Cho tài nguyên
Giveexp : Tăng diểm EXP
Give : cung cấp những vật dụng có trong trò chơi
kick : Tự thoát khỏi trò chơi
Endgame : Kết thúc trò chơi
Kill : Tự sát
Play2d : Chơi ở dạng 2D
Destroy : Phá huỷ mục tiêu

Hac Long cong tu
23-10-2003, 17:30
Sau đây là một số lời trích dẫn của tôi về vấn đề chetcode trong game mong quý vị trong topic này đóng góp ý kiến:

Có lợi:

- Rất mau hoàn thành trò choi --> Chơi cheatcode mà, đâu cần phải tốn công, nhọc sức để luyện cho nhân vật hay sợ chết, cứ một đuờng mà tiến.
- Chơi nhanh, hoàn thành nhanh, chứng tỏ với đám bạn: "Trò đó dễ ợt! Tui chơi xong rồi!" >-<

+Bất lợi:

- Hoàn toàn không tích góp đuợc một chút xíu kinh nghiệm (experience) mà trò chơi mang lại --> Nếu bạn chơi game không sử dụng cheat, nhiều khi để giết đuợc 1 con trùm, bạn phải tốn rất nhiều thời gian. Do vậy, khi hạ đuợc nó, cái cảm giác đó thật không thể diễn tả, nó suớng còn hơn đuợc điểm 10. Hay cái cảm giác căng thẳng tột đỉnh mà các game kinh dị mang lại cho bạn. Nhưng với cheat thì hoàn toàn vô cảm. Lý do đơn giản vì bạn nào có bỏ chút sức lực nào ra đâu mà đạt đuợc cảm giác chiến thắng.
- Không bao giờ chơi game giỏi --> Làm sao bạn có thể chơi game giỏi một khi không bao giờ thử sức với nhiều độ khó khác nhau? Không luyện tập thì làm sao chơi khá đuợc?
- Dễ bị tràn bộ nhớ ---> Đây là truờng hợp rất thuờng xảy ra khi nhập code. Những ai thuờng xuyên sử dụng code chắc chắn từng đụng phải truờng hợp bị bể hình, dừng hình và tệ nhất là treo máy. Cách xử lý tình huống tốt nhất lúc bấy giờ là Reset lại máy!
- Không hiểu rõ nội dung trò chơi ---> Đa phần những gamer thích sử dụng code cũng là những tay "dục tốc bất đạt", chơi thiệt là nhanh để cuối cùng không hiểu rõ nội dung nói gì! (Có để ý gì đâu mà hiểu rõ )

- Mất tiền và thời gian tìm, chỉnh code ---> Với game PC, chỉnh code khá nhanh và đơn giản, nhưng game console thì lại là một vấn đề cực kỳ phiền phức. Hãy thử tuởng tuợng, truớc mắt bạn là 4 tờ giấy A4 đầy dẫy cheatcode như thông số Matrix. Chúng tôi chắc chắn là chỉ mỗi một việc nhìn thấy và đọc chúng thôi cũng đủ xỉu chứ đừng nói bỏ thời gian ra nhập code. Với thời gian đó, bạn đã đi đuợc một quãng game khá xa .
- Lệ thuộc vào code ---> 60% gamer một khi thuờng sử dụng cheatcode sẽ bị lệ thuộc vào nó càng lúc càng nhiều. Và rồi nếu không sử dụng cheatcode, họ không thể hoàn thành được bất kỳ một game nào!!!
- Nếu chơi game ở dịch vụ thì cheatcode sẽ làm lủng hầu bao của mấy ông chủ tiệm, thay vì bạn phải bỏ ra 20 giờ đề hoàn thành một game thì bây giờ chỉ cần 3 giờ là xong. Hì hì

MAX SAI
30-10-2003, 08:54
Max Payne 2: Fall of Max Payne

Instructions
~~~~~~~~~~~~

Start the game with maxpayne2.exe -developer, then press ~ to open the
console.

Give o­ne of the following commands:

clear - Clear console screen
clr - Clear console screen
coder - God mode, all weapons, health, inifinite ammo
god - God Mode
mortal - disable god mode
getallweapons - Get all weapons
quit - quit game
showfps - Show fps rate
showextendedfps - Show extended fps rate
getberetta - Get beretta with 1000 ammo
getbullettime - Put player into bullettime
getcoltcommando - Get coltcommando with 1000 ammo
getdeserteagle - Get Desert Eagle with 1000 ammo
getdragunov - Get Dragunov with 1000 ammo
getgraphicsnovelpart1 - Fill in part of the story line
getgraphicsnovelpart2 - Fill in part of the story line
getgraphicsnovelpart3 - Fill in part of the story line
gethealth - Get 1000 health
getingram - Get Ingram with 1000 ammo
getkalashnikov - Get Kalashnikov with 1000 ammo
getmolotov - Get Molotov cocktail with 1000 ammo
getmp5 - Get MP5 with 1000 ammo
getpainkillers - Get 1000 painkillers
getpumpshotgun - Get pumpshotgun with 1000 ammo
getsawedshotgun - Get sawed-off shotgun with 1000 ammo
getsniper - Get sniper gun with 1000 ammo
getstriker - Get striker gun with 1000 ammo
jump10 - Jump 10 high
jump20 - Jump 20 high
jump30 - Jump 30 high
showhud - Turn o­n HUD
help - Much more debug commands

MAX SAI
30-10-2003, 08:55
Dungeon Siege ( 9/4/2003 )

Cheat List
Trong khi chơi, bấm ENTER để mở cửa sổ Console, sau đó, nhập vào những Code sau để kích hoạt các Cheat tương ứng, thêm vào + trước mỗi Cheat để bật cheat, thêm - để tắt cheat :
zool: Tàng hình
chunky: Always Chunky
superchunky: Chunk Factor
version: Hiển thị vesion
drdeath: Stats tối đa
shootall: Không cần Click
sixdemonbag: +150 tất cả
loefervision: Không còn sương mù
xrayvision : không còn Texture
minjooky: Nhân vật trờ nên nhỏ
maxjooky: Nhân vật lớn hơn
checksinthemail: 9999999 vàng
movie: Lưu 1 đoạn phim
mouse: Cho phép dùng chuột
rings: Cho phép enable rings
potionaholic: Cho 3 bình máu và bình mana
faetehbadgar: Không hiểu ý nghĩa
sixdemonbag: Cho 6 phép

MAX SAI
30-10-2003, 08:56
CSI - Crime Scene Investigation(PC)

HexCheat:
---------

Bạn muốn có màn bonus material mà không cần phải hoàn thành các màn và đạt
100% điểm, bạn có thể sửa phần save của bạn bằng trình text editor

Tìm trong "SavedGames" trong thư mục mà bạn đã cài game
Nhớ là sao lưu save của bạn truớc khi sửa

đổi dòng cuối thành các dòng sau. nhớ là tất cả cùng trong một dòng:

[#evd: 100, #hint: 0, #ranking: 3, #bonus: 10, #score: 100],
[#evd: 100, #hint: 0, #ranking: 3, #bonus: 10, #score: 100], [#bonus: 25]]

Nó sẽ cho bạn 100% hoàn thành nhiệm vụ và bạn chỉ cần Click vào nút
BONUS

Mở tất cả bonuses:
-------------------

Mở file save game của bạn và tìm dòng sau

evd = 100
hint = 0
ranking = 3
bonus = 10
score = 100
điểm max của dòng bonus là 25. nó sẽ mở khóa tất cả các bonus cho bạn.

MAX SAI
30-10-2003, 08:57
The Sims - Deluxe Edition(PC)

Mở khung cheat:
------------------
ấn [Ctrl] + [Shift] + C trong khi chơi và một khung text nhỏ bên trái màn hình.

--------------------------------------------------------------
1000 Simoleons - klapaucius

Thêm vào trong family history stat cho gia đình Sims hiện tại - hist_add

Nối vào danh sách file AllRoutes.txt
mỗi khi một route được tìm thấy - write_destlist

Mỗi một công cụ xây dựng sẽ điều chỉnh mức lever cần thiết - auto_level

Tự động nhập và load FAM file chỉ địnhj - import

Tự động load ngôi nhà chỉ định, mà không một câu hỏi nào được đặt ra - house

Kiểm tra và sửa tất cả đồ vật cần thiết - prepare_lot

Hoàn thành flush app thành VM file khi chạy win NT - flush
Crash game - crash
Tạo ra con hào hoặc một dòng chảy - water_tool
Tạo file shrunk_text_#.bmp - shrink_text
Chỉnh sửa Sims trong phần tạo nhân vật mới - edit_char
Xem tính cách và sở thích của nhân vật - interests
Vẽ tất cả animation frames bật - draw_all_frames off
Tắt vẽ animation frames - draw_all_frames o­n
Vẽ colored dots cho mỗi giao diện của Sims - draw_origins
Nhớ toàn bộ ký ức vào file core_dump_[date:time].txt - core_dump

Nhớ toàn bộ chỉ số hiểu biết của một Sims chỉ định vào một file - dump_happy

Nhớ toàn bộ motive contribution curve của một Sims thành một file - dump_mc

Bật debug flag để tự chọn câu hội thoại trong khi giao tiếp - debug_social

Kết thúc các hành động của Sims - sim_log end
Lamf file "file.cht" thành list cheat - cht
Bật những ô lưới dưới sàn - draw_floorable off
Tắt ô lưới... - draw_floorable o­n
Force an assert for testing - assert
Xem đoạn mov trong cửa sổ win - log_animations
Chế độ sửa map - map_edit off
Tắt chế độ sửa map - map_edit o­n
Di chuyển bất cứ đồ vật nào - move_objects

Không một tutorial object hiện ra khi mà chế độ tutorial house được load - tutorial off
Ngăn ngừa trình duyệt web mạng - browser_failsafe
Tắt chế độ xem hoạt cảnh mov - preview_anims off
Bật chế độ xem hoạt cảnh mov - preview_anims o­n
Các thông số của trương trình - tile_info
Quit game - quit
đọc những số liệu từ file Tuning.txt - #import
Làm lại entire control panel/UCP từ đầu - rebuild_cp

Làm lại BMP_ resources cho tất cả những ai mà
IFF files của họ được viết lên - refresh_faces

Hồi phục các bitmap,textures ...cho người sử dụng - refresh_textures
Khôi phục chế độ tutorial - restore_tut
Chuyển góc quay camera - rotation
Routing debug balloons tắt - route_balloons off
Routing debug balloons bật - route_balloons o­n

Chaỵ thử trong unhoused families - fam_test
Save load family house hiện tại - save
Save family history file - history
Nói "plugh" - plugh
Nói "porntipsguzzardo" - porntipsguzzardo
Nói "xyzzy" - xyzzy
Chọn đương đi của từng người - draw_routes o­n
Chọn đường đi của từng người tắt - draw_routes off
Chỉnh event logging mask - log_mask
Chỉnh Chế độ tự do về suy nghĩ - autonomy
Chỉnh tốc độ của game - sim_speed
Chỉnh số liệu của cỏ - edit_grass :
Chỉnh tốc độ lớn của cỏ - grow_grass
Chỉnh lot size - lot_size
Chỉnh maximum milliseconds cho bộ diều khiển - sim_limit
Chỉnh thời gian trong ngày - set_hour
Chỉnh z offset cho suy nghĩ - bubbles bubble_tweak

Chỉnh up the borders of the lot with non-editable flag.
Requires rotation - lot_border
Chỉnh menu items xuất hiện cho những đồ vật được sử dụng - allow_inuse
Show chế đọ view trong win trong khi xây trong debug của game - memview
Hoạt động của Sims bắt đầu - sim_log begin
Trao đổi giữa 2 file house và file updates families - swap_houses
Ticks tắt - sweep off
Ticks bật - sweep o­n
Thông tin được hiển thị - tile_info o­n
Thông tin về game tắt - tile_info off

điểu khiển các khách khứa bằng bàn phím - visitor_control

Tắt bật báo cáo về assets - report_assets
Tắt bật chế độ tự động về đặc tính của các vật - auto_reset
Tắt bật gọi PeekMessage trong Sims - sim_peek
Tắt bật Chế độ camera - cam_mode

Tất cả các nút diều khiển trong menu interactions của Sims - all_menus

bật nhạc - music
Tắt bật Chế độ dán các đồ vật vào save file - obj_comp
Tắt bật thông tin về những sự biến đổi - quats
Tắt bật tiếng động trong win - sound_log
Bật tiếng động sounds - sound
Tắt bật chế độ tạo một trang web về Sims của bạn - html

Thay đổi khung xương nhân vật, đoạn haọt cảnh, trang phục
và giao diện - reload_people

Cheat về tiếng động - soundevent
Viết lên file RTE mỗi khi route được tìm ra - write_routes
Cheat về file Tuning.txt - #export

Hac Long cong tu
30-10-2003, 19:52
ToMAX SAI
Huynh đệ có cheatcode của trò simcity 4 không ? Hay hướng dẫn cách chơi bằng tiếng việt cũng được.

MAX SAI
05-11-2003, 08:31
Hi! cheats của Simcity 4 này:
ấn Ctrl + X Và bạn sẽ thấy bảng console.
Bây giờ đánh các cheat sau:

hellomynameis (tên thị trưởng) - Thay đổi tên thị trưởng theo ý bạn.Viết vào chỗ(tên thị trưởng) theo ý bạn
you don't deserve it - Cho tất cả các phần thưởng.
sizeof (1-100) - Chỉnh magnification từ 1-100. viết vào chỗ (1-100) theo ý bạn
stopwatch - dừng/khởi động đồng hồ.
whatimeizit (thời gian) - Chỉnh thời gian của ngày. chỉnh trong phần ngoặc theo ý bạn.
whererufrom (tên thành phố) - Chỉnh tên thành phố theo ý bạn.Viêt vào ô trong ngoặc
weaknesspays - Cho bạn 1000 vào tài khoản.
fightthepower - Không cần bất cứ power nào để xây dựng những tòa nhà.
zoneria - màu của những ô trống ẩn.
tastyzots - tắt bật zots.
howdryiam - Nước cần thiết cho việc phá hủy các tòa nhà.
Zoneria - ?
DollyLlama - làm tất cả advisor's heads trao đổi thành llama heads.
Barstuck - ?
WatchMeMove - ?
FPS (số) - ?
RP - ?
Flora - ?
RenderProp - ?
TerrainQuery - ?
RenderProp - ?
Effect - ?
GOL - ? (hiệu ứng plasma màu xanh trên bản đồ)
Recorder - Start recorder.

còn cách chơi thì đệ chịu thui vì đệ đã chơi trò này bao giờ đâu (he! he! wê woá ta!)

MAX SAI
05-11-2003, 08:32
Các hynh ơi có ai bít làm sao để chơi Star Craft trên WinXP ko chỉ cho đệ zới nha! Thank

cuuhanhuyetlang
05-11-2003, 10:03
Huynh đài có biết cách chơi Đế chế không,Nếu biết chỉ cho tại hạ cách lên đời bằng nhà dân,hoặc mua 35 thịt một thằng nông dân cũng đưọc.Cảm ơn nhiều!

HanBang
05-11-2003, 15:30
Mình nghĩ là bất kể trò chơi nào nếu mà dùng mã chơi sẽ không thấy hay nữa,các bạn đồng ý không?

HanBang
05-11-2003, 15:32
Đơn giản thôi,bạn cứ chơi như bình thường là được.Nhà mình cũng dùng win XP mà chạy vẫn tốt,chẳng có vấn đề gì hết!

Hac Long cong tu
05-11-2003, 15:43
Mình nghĩ là bất kể trò chơi nào nếu mà dùng mã chơi sẽ không thấy hay nữa,các bạn đồng ý không?
Vấn đề này đã được mọi người nói ngay từ đầu rồi, huynh nên đọc kĩ trước khi tham gia chứ. Tuy đã được mọi người đề cập đến nhưng dù sao thì nó cũng gúp đở cho những người mới tập chơi game mà.