PDA

View Full Version : Gửi người em yêu..!

TinhDaCachXa
06-09-2003, 12:17
Anh yêu!
Em viết cho anh những dòng này nhưng chắc sẽ chẳng bao giờ anh đọc , em nghĩ thế vì bây giờ lòng giận hờn trong anh chắc chắn sẽ lớn hơn tính cảm anh dành cho em .Nhưng mọi chuyện đã là ngày hôm qua rồi , em đã nói rồi thì có rút lại được đâu , nhưng phải chi anh bình tĩnh 1 chút , nghe em nói hết những gì em muốn nói thì có lẽ anh hiểu em hơn.
Em biết bây giờ anh trách em nhiều lắm , vì ngày xưa anh đã hỏi em có người yêu chưa , em đã bảo là chưa, vì lúc đấy thật sự em chỉ đùa vì em nghĩ anh cũng chỉ đùa chơi cho vui. Rồi khi anh bảo anh chỉ đùa với em thỉ em cú thật sự , nhưng lúc đấy em cũng ko hề có ý định đùa với anh mà em sống với anh bằng tình cảm thật , chang biết từ lúc nào em lại đồng cảm với em , em tìm thấy ở anh - người cùng cảnh ngộ mặc dù thật sự lúc đấy em chưa hề yêu anh .Nhưng em chưa lừa dối anh điều gì , em sống rất thật , thật với tình cảm của mình và em mong muốn anh cũng thật với em như thế . Đến khi em nhận thấy là anh yêu em thỉ em vui lắm anh có biết ko ? nhưng niềm vui lại đi chung với nỗi lo sợ , em sợ mất anh nên em ko thể nói cho anh biết rằng em vẫn chưa chia tay với người kia dứt khoát vì em biết anh sẽ ko chấp nhận điều ấy , em định khi nào giải quyét xong tất cả em sẽ nói thật với anh , nhưng .... anh đâu cần nghe em nói .
Ngày hôm qua , khi mà mọi chuyện đã ko còn gì để bận tâm nữa , em quyết định nói cho anh biết , em ko muốn giấu anh chuyện gì vì em hiểu anh ko muốn mình bị lừa dối . Nhưng anh phản ứng mạnh quá, anh ko cho em cơ hội nói tất cả , cũng ko kịp để cho em nói rằng bây giờ em và người ấy ko còn gì nữa mà vội vàng quay mặt " tôi chẳng quen cô , cô đừng làm phiền tôi nữa " Sao vậy anh ? Sao anh chẳng cho em cơ hội để em giải thích , cứ cho rằng em lừa dối anh , nhưng chẳng nhẽ anh ko nhận thấy tình cảm em dành cho anh là thật , chẳng nhẽ anh nghĩ rằng em có thể lừa dối cả những chuyện ấy sao ? em chỉ giấu anh 1 chuyện duy nhất vì em biết anh sẽ ko bao giờ chấp nhận , em sợ mất anh nên em giải quyêt mọi chuyện 1 mình , để đến khi có thế nói được em mới nói cho anh nghe nhưng em vẫn mất anh ! Trong khi em nghĩ rằng em sẽ nói hết với anh vì em ko muốn giấu anh gì hết , em nói hết với anh để anh thấy anh quan trọng với em như thế nào, nói hết với anh để anh hiểu em hơn , và anh biết rằng bây giờ anh với em là duy nhất , anh đã thực sự có em, chúng ta sẽ quên hết tât cả để bước cùng nhau trên con đường mới sáng hơn và chỉ có 2 chúng ta nhưng ..... muộn màng cả rồi.
Em ko có cơ hội để nói và em phải chấp nhận mất anh vì :" trước giờ anh chưa yêu ai cả ,ở bên này có nhiều người theo đuổi anh mà " , em ko hiểu , tai sao em thành thật với anh thì lại nhận được kết quả như vậy , tại sao anh ko chịu nghe em nói hết , tại sao anh vội vàng kết luận :"em chưa dứt khoát với người ấy thì đừng yêu anh " mà chẳng chịu để em nói rằng :" bây giờ em và người ấy ko còn gì nữa " Anh vội vã quay lưng làm em hụt hững , những gì muốn nói em chẳng còn muốn nói nữa , em buông xuôi theo ý của anh , em chẳng còn muốn giải thích nữa vì anh đâu có muốn em làm fiền .
Người ấy hỏi em " chẳng nhẽ lại để mọi chuyện như thế , ko lẽ em cứ để người ta giận em trong lúc em yêu người ta àh " em biết trả lời sao đây . vì em biết anh bây giờ đang giận em nhiều lắm , anh sẽ chẳng nghe em nói gì cả nên có nói cũng vậy thôi , nói nhiều chỉ làm anh bực thêm , nhưng em vẫn muốn nói với anh 1 điều là t/c của em dành cho anh là thật , yêu anh em chỉ nói dối anh 1 điều duy nhất là em chưa dứt khoát với người ấy khi đến với anh thôi , nhưng 1 tuần nay chuyện ấy đã giải quyết xong rồi. Em sẽ ko níu kéo nếu thật sư anh ko hề yêu em như anh đã nói , em cũng sẽ ko làm fiền nếu thật sự anh muốn nhưng anh có cần phải suy nghĩ lại hay ko? Em ko muốn mọi chuyện xảy ra như thế này , em nói với anh su thật là em có ý tốt chứ đâu phải em muốn như thế này, thật sự ra em có thể giấu chuyện này cơ mà .
Nhưng thôi , em bay giờ nói gì thì anh cũng chẳng cần nghe , có nói gì thì anh cũng cho là giả dối . Thôi thì im lặng sẽ tốt hơn , đúng ko anh?

LSB_Chip2stars
06-09-2003, 13:02
Anh này , tình yêu qua NET có bao giờ thành sự thực được không nhỉ ? Em cũng chả biết nữa , tình yêu của chúng mình cũng là qua Net mà . Chả biết nó sẽ thế nào nhưng em thấy đã có quá nhiều nước mắt và khổ đau rồi . Với chúng mình , lời tỏ tình qua những lá thư nhưng lời chia tay lại qua NET , nhẹ nhàng đấy nhưng mà chua xót lắm . Người ta bảo em là một con bé cố chấp , sao yêu anh vậy mà không cho anh lấy một cơ hội . Đây đâu phải là lần đầu tiên , em đã dành cho người em thương mến nhiều cơ hội lắm rồi . Anh vô tình không biết rằng biết bao lần em ghét anh , em hận anh nhưng dặn lòng còn quá yêu anh mà quên đi tất cả . Ừ thì con trai đôi khi cũng có chút vô tình nhưng mà đừng là tất cả . Em bảo " người ta " hãy nói những suy nghĩ của người ta , rằng người ta vẫn còn yêu lắm nhưng người ta đang đau khổ , đau khổ còn hơn em ý . Người ta cũng nói một câu , một câu nói thật để rồi người ta phải xa người mình thương mến , đó có phải là quá đáng quá không ? Con trai bọn anh thật là ích kỉ , chỉ biết nghĩ cho riêng mình chứ đâu có nghĩ cho con gái tụi em . Chưa nghe hết những gì " người ta " muốn nói , con người ấy gạt phăng biết bao kỉ niệm và buông một câu hờ hững nói chia tay . Tình yêu là vậy chăng khi con người ta nói thật để rồi phải xa nhau . Có là phũ phàng quá không khi con người ấy vẫn biết rằng " người ta " còn yêu và yêu nhiều lắm . Con người ấy quá cao ngạo , chỉ biết sử xự theo lí trí , một cách suy nghĩ cổ hủ và độc đoán . Em chả biết phải nói sao , chuyện chúng mình đã chẳng hơn gì nhưng không cay đắng và chua xót như chuyện tình của người ta . Người ta buồn , người ta mong rằng con người ấy sẽ cho người ta một cơ hội để nói hết , nói những điều mà người ta chưa kịp nói . Nhưng người ta cố chấp lắm , chả nghe đâu ....

dieliebe0912
02-10-2003, 23:03
Thời gian trôi di không trở lại,có những cái trôi qua để lại nhiều hối tiếc,cũng như tình yêu mà anh dành cho em!
Mọi ngươi thường bảo là anh đào hoa,nhưng thực sự thì anh cũng chẳng hiểu 2 tiếng đấy nó ứng vào anh như thế nào???
Yêu em nhưng lại không làm được gì cho em ngoài 1 bề ngoài hờ hững và vô tình.Thực trong lòng mình thì đó không phải là những gì mà anh nghĩ,lại càng không phải là những gì mà anh muốn!
Con người anh thật là khó hiểu phải không em?
Để rồi bây giờ khi không còn em trong đời thì anh lại thấy tiêc nuối!
Lần đầu và cũng là lần cuối trong đời anh muốn nói với em:Anh yêu em!

Mắt buồn
04-10-2003, 19:34
Anh ơi anh cho em hỏi đây có phai là bức thư anh viết cho em không? và phải chăng đây là những gì tận đáy lòng anh muốn nói với em ..
Chào anh.
Em An.

Mắt buồn
06-10-2003, 20:58
Anh ơi có phải là anh đấy ko? sao anh ko trả lời vậy. Anh có biết rằng vì anh mà em đã bao đêm phải âm thầm ..
Và giờ đây khi ngồi đọc lại bài viết này mà lòng em cảm thấy đau quăn và giá như ngay nào minh ko bông bột thi có lẽ bây giờ minh đã khác. Đấy cũng có lẽ là một cái giá đắt cho sự nông nổi của tuổi trẻ.
Hi vong rằng nếu bức thư kia là của anh thi khi anh nhận được những dòng thư này mong anh hãy gửi cho em vai dòng vào hòm thư .. để là vơi đi nỗi buồn của em.
Chao anh và em nhơ anh nhiều lắm
Em an.

dieliebe0912
07-10-2003, 09:54
CÓ phải là em đó không ?Sau bao nhiêu ngày tháng không gặp không biết em tôi đã có những gì đổi thay?Chắc là nhiều lắm phải không em?Thôi thì những gì đã qua thì cứ hãy để cho nó qua,em đừng khơi lại mà làm gì nữa!Quá khứ thì đã qua,tương lai thì chưa tới...vì vậy hãy sống vì ngày hôm nay em nhé!

...
08-10-2003, 15:55
Anh ơi ! đọc lại những lá thư anh viết cho em , em đã từng xúc động biết bao nhiêu , nhiều đêm mất ngủ để đọc lại những dòng chữ thân thương ấy . Vậy mà giờ đây , chợt tỉnh ngộ biết rằng , những dòng chữ ấy chẳng phải viết cho mình em . Giận anh , trách anh sao đa mang tới vậy ?