PDA

View Full Version : Tình đã cách xa .......!

TinhDaCachXa
06-09-2003, 10:15
Viết cho anh ... người bây giờ đã trở thành kỉ niệm. Mới hôm qua em còn là người yêu của anh , ngày hôm nay em đã trở thành xa lạ ...! Lỗi ở em , vì em đã quyết định chuyện này mà, em tự tay đạp đổ tất cả, em biết bây giờ anh đang giận em nhiều lắm , thậm chí có thể ... anh cũng đang HẬN em , cái từ mà chẳng bao giờ nên có trong TÌNH YÊU.
Anh cao ngạo nên chắc anh sẽ sớm vượt qua cú sốc này , em tin là thế , vì người yêu của em lúc nào cũng kiên cường mà , còn em thì ....... Cuộc đời vẫn thế .. cay đắng và trớ trêu , em biết bây giờ em có nói gì thì mọi thứ đã trở thành vô nghĩa , nhưng thôi , biết đâu như thế sẽ tốt hơn cho cả anh và em vì em cũng chỉ là 1 ngọn gió đi ngang đời anh, đến lúc thì cũng phải mất đi chỉ là sớm hay muộn .
Em yêu anh .... liệu bây giờ em có còn được thốt ra điều này ko khi mà trước đây anh chỉ muốn nghe nhưng em chẳng bao giờ chịu nói . Bây giờ thì em nói chỉ để 1 mình em nghe vì em biết anh sẽ chẳng bao giờ nghe em nói nữa . Thì thôi cũng tốt , vì tất cả là lỗi của em ..... em lừa dối anh dù chỉ là 1 điều duy nhất nhưng ko thể tha thứ được . TY trên NET , ừ NET nên chúng ta mới như thế này , NET nên bông đùa lại trở thành thật , NET .....ngày xưa !
Em yêu anh và tình cảm của em là thật dù trước đây có thể em chẳng hề yêu anh , vì em nhận thấy rõ anh và em khác nhau nhiều lắm, khác nhau từ suy nghĩ cho đến cách hành động , anh với em là 2 thái cực đối chọi ko có điểm tương đồng, em đã nghĩ mình sẽ ko thể nào yêu được anh nhưng cuối cùng chính tình cảm của anh đã làm em phải yêu anh. Em yêu anh mà ko cần biết liệu anh có đùa em 1 lần nữa hay ko? Em yêu anh mà ko cần quan tâm đến chuyện chúng ta ko đồng quan điểm va suy nghĩ trong nhiều việc và em bắt đầu sợ mất anh , vì em đang dối anh 1 điều mà em biết rằng em nói ra anh sẽ chẳng bao giờ chấp nhận vì anh ko giống em , anh ko thể nào bỏ qua mọi điều cho người ta thêm 1 cơ hội.
Em đã suy nghĩ nhiều vì ko biết có nên cho anh biết sự thật , vì nói ra em sẽ mất anh mãi mãi nhưng ... em ko thể nào lừa dối anh . Em phải nói dù sau đó anh sẽ ko bao giờ nhìn mặt em nữa ,nhưng em sẽ nhẹ nhàng vì ko nói dối anh. Chỉ có điều .. anh vội vàng quá , anh ko để em nói hết những gì em muốn nói , anh chỉ cần biết em lừa dối anh mà thôi. Ừ , em lừa dối anh nhưng em đâu muốn thế .... chỉ vì em ko muốn mất anh khi em nhận ra em bắt đầu yêu anh thật sự . Em ích kỉ cho mình nhưng rồi cuối cùng ..... em cũng vẫn mất anh , mất mãi mãi mà cũng ko được anh xem như 1 người bạn dù điều em muốn là sẽ nói tất cả những suy nghĩ của mình để anh hiểu và thông cảm cho em , chúng ta sẽ bắt đầu lại ko có gì lừa dối nhau , chuyện chúng ta sẽ bắt đầu sang 1 trang mới , hiểu nhau hơn và ko ràng buộc các mối quan hệ trước đây , nhưng em chưa kip nói rõ tất cả thì anh đã ko muốn nghe em nói nữa .
Anh đâu biết rằng khi em nói thật với anh thì em đã ko còn dây dưa với người ấy ,em đã chia tay người ấy thực sự , em có thể giấu chuyện này với anh . anh đâu thể biết được nhưng em vẫn nói , để anh biết em ko muốn lừa dối anh bất cứ điều gì , để anh thấy rằng em ....... mà thôi , biết đâu như thế lại tốt , em lại quay về với cuộc sống của em , anh lại đeo đuổi con đường của mình .
Ngày mai ...... ngày mai trời lại sáng , ngày mai anh sẽ lại có 1 người con gái khác . lúc ấy anh sẽ quên em - kẻ đã lừa dối anh , em mong anh sẽ hạnh phúc - người yêu của em !

Em chỉ là em - ngọn gió ko tên
Vô tình cả trong anh nỗi nhớ
Một ngày vui ko muộn phiền trăn trở
Chắc rằng anh có còn nhận ra em .... !

LsB-a LiTtLe GeCkO
06-09-2003, 11:33
Tình yêu đôi lúc chỉ là sự tưởng tượng...
Bạn bè hỏi tại sao em hay để cái status như vậy , em cũng chỉ cười , có lẽ là đúng , câu nói ấy dành cho em . Chưa một lần gặp mặt nhưng tình yêu em dành cho anh không phải là ít . Tình yêu đó có thể khiến cho em thay đổi thành một con người hoàn toàn khác . Ngày qua ngày với biết bao sóng gió khiến cho hai chúng mình xích lại gần nhau hơn nhưng không hiểu sao dường như giữa hai đứa vẫn còn một bức tường vô hình ngăn cách , liệu đó có phải là vì hai đứa mình ở quá xa nhau . Em - một con bé vốn quen được nuông chiều và đùa cợt với tình yêu của người khác dành cho mình rồi một ngày cũng biết hối hận . Em nhận ra chàng trai của em giữa đám đông , thật bình thường , giản dị mà chân thành . Em mỉm cười đón nhận tình cảm anh dành cho em mà không quan tâm đến thế giới xung quanh . Em khước từ lời tỏ tình của biết bao người chỉ với một câu : Em đã yêu anh .
Tình yêu qua Net - mong manh mà có thật . Chính anh cũng phải thấy điều đó mà .Vì yêu anh mà em cố tình quên đi nỗi buồn luôn ngự trị trong trái tim em . Yêu em thật đấy nhưng chưa một lần anh bộc lộ tình cảm qua những câu nói , anh luôn suy nghĩ cho em , cho tương lai của hai đứa nhưng cái em thực sự cần có lúc này là một cử chỉ yêu thương , một hành động quan tâm và lo lắng . Anh cho rằng những thứ đó là phù phiếm , là không quan trọng nhưng em là con gái , em cũng chỉ là một con người bình thường chứ đâu phải gỗ đá . Em yếu đuối , em là vậy đấy nhưng với em , yêu anh thì em phải nói hết những suy nghĩ của em ra , em không thể câm lặng mãi được . Ừ thì anh yêu em nhiều hơn em tưởng nhưng chỉ là một hành động rất nhỏ cũng đủ làm em vui rồi , cần chi những việc làm quá to tát . Anh nói em không hiểu anh ? Em có hiểu đó chứ , em hiểu từng lời anh nói , từng việc anh làm cho em nhưng giờ phút này , em chỉ mong anh một lần , 1 lần mà thôi cảm nhận được những suy nghĩ của em - liệu có là quá khó với anh không ?

----------------------------------------
Anh nói rằng anh không muốn mất em - Anh đã làm được những gì để giữ em ở bên khi những suy nghĩ của anh khiến em đau khổ ...

LSB_Chip2stars
06-09-2003, 13:13
Anh nói rằng anh sẽ chẳng bao giờ online nữa ,em đã tin là như vậy , em sẽ rất buồn khi biết rằng ngày mai chúng mình đã trở thành những con người xa lạ . Khi anh bảo rằng chẳng lẽ thời gian chúng mình quen nhau chẳng đủ để chúng mình trở thành "Anh - Em " sao ? Anh nghĩ gì khi nói câu đó ? Một sự níu kéo hay chấp nhận sự thật đã rồi ? Anh xin lỗi em , em chả cần gì lời xin lỗi ấy . Cái em cần lúc này đó là sự thay đổi . Em đã từng nói rằng em không muốn thấy anh thay đổi , đó chỉ là trước kia , khi cuộc sống với em toàn một màu hạnh phúc . Nhưng khi em nhận ra rằng cuộc đời quá khắt khe thì điều em cần đó chính là sự quan tâm . Anh sẽ thay đổi chứ ?
Ngày hôm qua anh lại online , muốn nói một câu nhưng cổ họng em nghẹn đắng , nước mắt trực tuôn , em đã lặng yên ... chờ đợi ... Anh vẫn thế ... Cái nick ấy như muốn trêu tức em , im lặng ... Nhìn cái status của anh bỗng dưng em phát cáu , được gì khi em không thể hiểu nổi những gì anh đang viết ra . Đây đâu phải là lần đầu tiên anh như vậy . Ngày hôm qua , và cả ngày hôm kia nữa , trái tim em đã khép lại khi vắng bóng một người nhưng lòng em cảm thấy thanh thản khi đã nói với anh những điều mà em suy nghĩ biết bao ngày . Anh buồn đấy nhưng anh có suy nghĩ về những lời em đã nói hay không ? Hay anh nghe thôi mà không cảm nhận .
Anh nói anh sống một mình nên tình cảm của anh bị đè nén ? Sao anh không nói thẳng ra những suy nghĩ của mình ? Rằng anh yêu em , tất cả những việc anh làm đều dành cho em . Anh không muốn chúng mình phải xa nhau . Nhưng con người của anh là vậy , im lặng và làm những gì mình cho là đúng , chả cần biết ai đó cảm nhận ra sao ? Và cuối cùng là cái gì ? Là chúng mình xa nhau sao ?
Anh à, hãy đọc dòng chữ kí của em và hãy suy nghĩ ? Suy nghĩ xem cuộc sống này anh đã làm được gì đáng để anh phải nhớ , phải xót xa chưa

LSB_Chip2stars
07-09-2003, 12:01
Anh yêu , đừng một ai nói với em rằng hãy quên anh đi , hay khuyên bảo em nên yêu một người khác vì với em anh là mãi mãi . Ngay cả khi chúng mình chia tay nhưng không lúc nào em không nhớ đến anh , ngay cả trong những giấc mơ . Lạ thật , đêm qua em nằm mơ , mơ thấy anh . Trong giấc mơ anh đến bên em , nhẹ nhàng nói lời xin lỗi , bao nhiêu ngang bướng , cố chấp trong em bỗng dưng tan biến , em chỉ biết khóc và ôm anh thật chặt . Hỡi người em yêu , lúc này đây anh có nhớ đến em như em đang nhớ đến anh không . Anh đã nói rằng anh luôn ở bên em để lo lắng và chăm sóc cho em , chẳng lẽ chỉ một lỗi nhỏ như vậy mà anh đã bỏ cuộc sao , bỏ quên biết bao kỉ niệm , mong chờ mà chúng mình dành cho nhau sao ? Chính anh cũng đã nói với em rằng hãy quên đi những nỗi buồn để hướng về một tương lai tươi sáng . Em vẫn đang bước đi trên con đường mà cả hai ta đã chọn nhưng giờ đây bên em là cả một khoàng không vô tận , anh yêu , anh ở nơi nào ? Có nghe thấy tiếng gọi nơi trái tim chan chứa ân tình của em hay không ? Hãy quay về bên em thật nhanh anh nhé ...
Em cũng đã giận anh không quan tâm gì đến em . Thực sự lúc đó anh đáng ghét lắm đấy biết không anh yêu ? Em biết sẽ rất khó để quên được anh , quên sao được khi em đã biết rằng trái tim em chỉ có thể mở cho một người . Ngay cả khi anh đi rồi nhưng nơi ấy em vẫn mong chờ anh quay trở lại và chúng mình sẽ mãi bên nhau ...