PDA

View Full Version : Lời của trái tim

Nutacbatcoctraitim85
03-09-2003, 18:27
Muốn nói lên lời của trái tim mà khó quá . Khi đối diện với anh , tôi kô còn là tôi nữa . Cứ cố gắng gồng mình lên để kiếm tìm sự mạnh mẽ ko cần thiết cho mình ...Cứng rắn làm gì để sau đó yếu mềm kia chứ ? Anh nói anh yêu tôi nhưng sao tôi thấy khó tin quá . Bởi anh là một thi sĩ ...Thi sĩ ? Ko là cái tội cho anh nhưng tôi ko chấp nhận anh ...Tôi biết trong sâu thẳm trái tim mình anh luôn ở đó và tôi luôn mong chờ anh . Nhưng trái tim ko thể thắng nổi cái lí trí quá mạnh mẽ của tôi ...Cái lí trí giết chết con người đang đau đớn và cần sự sẻ chia của tôi . Đâm ra ,tôi ích kỉ , tôi kiêu ngạo ....Anh đến với tất cả yêu thương nhưng anh nghèo ...Anh chả có gì cho tôi ngoài những vần thơ ...Tôi thì ko chấp nhận điều đó đc. Vốn tôi sống trong một gia đình khá giả nên wen nếp sống tiểu thư .Vì thế , tôi ko chấp nhận anh .Hơn nữa , anh quá yếu đuối ...Tôi ko muốn mình trở thành một người có thể sống và che chở cho người khác ....trong khi tôi lại quá mỏng manh và dễ đổ vỡ ....Lí trí mãi mãi thắng trái tim đang yêu ....