PDA

View Full Version : Xúc cảm cho tôi , cho bạn ...và một ngày ko mưa.

Nutacbatcoctraitim85
03-09-2003, 17:36
Thu lại về. Một ngày ko mưa ....Con phố nhỏ trở nên quạnh quẽ ...Ngày ko mưa ...
Thu lại về .Chiếc lá lại bắt đầu lìa cành mang đi bao nỗi nhớ nhung mùa hạ gửi vào thu ...Một ngày ko mưa
Thu lại về .Em lại một mình lang thang trên con phố nhỏ ...Chơi vơi . Chuyếnh choáng ...Kỉ niệm ùa về trong nỗi nhớ vô biên ....Một ngày ko mưa...
Thu của một năm trước ....
Lúc đó em còn ở Hải Phòng . Hải Phòng mùa này thế nào nhỉ ? Đẹp và buồn với những cơn gió heo may se se lạnh ...Chả khác Hà Nội là mấy. Nhưng cái còn lại trong em vè thu Hải Phòng lại là những ngày thu của biển ....Biển đẹp thật. Mùa này biển tĩnh lặng và dịu dàng như sắc thu vàng vậy . Nó ko ồn ào như biển mùa hạ nhưng vẫn căng tràn nhựa sống . Nếu với hạ , biển trỗi dậy mênh mông trong những con sóng bạc đầu cao vợi . Một biển mạnh mẽ và rung động. Còn với thu , biển lại khoác lên mình tấm áo của một cô thiếu nữ uyển chuyển và í nhị ...Lạ lùng thật . Sắc biển cũng trở nên xanh hơn , đẹp hơn...Vào mùa thu ấy , em và anh gặp nhau ....Và tình yêu của chúng ta luôn gắn với biển ...Và mùa thu này lại về với biển , với anh và với em . Nhưng chỉ còn anh với biển...Và em ra đi...Mang theo mình cái thu của biển . Mặn mòi nhưng rất đẹp và thơ mộng. Và trong em là một nỗi đau ...Em uớc mình được ra biển để nghe biển hát và những đợt sóng nhè nhẹ của biển thu ru em và xoa dịu đi vết thương lòng đang ngày ngày làm em đau nhói ...Thu Hà Nội xa lạ với em quá ...Em mênh mang đi trên những con đường của HN mà ko thể nào kiếm tìm được cảm giác của thu Hải Phòng ...Tự dưng em muốn về HP quá . Nhưng , em về thì có ai đây ? Chả có ai ...Chỉ em và biển ...Thế thì em càng đau hơn ...Chạy trốn ư ? Em cũng ko biết nữa ...Quá khứ luôn ám ảnh em...Thu lạu về và một ngày ko mưa ....